(((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1

<< < (2418/2420) > >>

ninenok:
อ้างจาก: rt56 ที่ กรกฎาคม 15, 2013, 11:27:22 AM

อ้างจาก: ninenok ที่ กรกฎาคม 08, 2013, 05:14:19 PM

อ่านมาถึงหน้าที่400แล้วออกไปทำธุระกลับมาคอมถูกปิดพอมีวิธีไหนบ้างครับที่จะเปิดมาหน้าที่เราอ่านค้างไว้ครับ เพราะว่าตอนนี้ต้องเปิดไปทีละ3หน้าครับ มันช้ามากเลยครับ รบกวนด้วยครับ

วิธีที่ถูกต้องผมไม่ทราบครับ แต่ผมใช้วิธีดูตัวเลขชุดสุดท้ายหลัง .(จุด) ในลิงค์ที่เราเปิดชึ้นมาครับ อย่างกระทู้นี้หน้าปัจจุบันอยู่ที่หน้า 806 ตัวเลขหลังจุดเป็น 12075 ลองเปลี่ยนเป็น 7000 ก็จะเปิดมาหน้า 400 กว่าๆครับ ลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ

+1 ขอบคุณครับ ::014::

cz_dee *รักในหลวง:
 ::014::สวัสดีครับผมมีเรื่องอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับ
  1  ปืนอัดลมที่แรงๆนี่ต้องปืนสปริงใช่ไหมครับ เห็นบางรุ่นที่พี่ๆลงไว้วิ่งตั้งพันกว่า แล้วปืนแบบอัดอากาศนี่แรงสุดเท่าไหรครับทั้งปืนสั้นและปืนยาว
 2  ในการแข่งในระบบสากล  (ไม่ทราบว่าในโอลิมปิก เอเชี่ยนเกมส์เป็นระบบสากลด้วยหรือเปล่า) ใช้ปืนอัดอากาศหรือปืนสปริงครับแล้ว เขาใช้กระสุนเบอร์  1  หรือ  2 แข่งขันครับ

ขอบคุณมากๆครับ

123 dog-dog:
อ้างจาก: cz_dee *รักในหลวง ที่ กรกฎาคม 27, 2013, 01:19:08 PM

::014::สวัสดีครับผมมีเรื่องอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับ
  1  ปืนอัดลมที่แรงๆนี่ต้องปืนสปริงใช่ไหมครับ เห็นบางรุ่นที่พี่ๆลงไว้วิ่งตั้งพันกว่า แล้วปืนแบบอัดอากาศนี่แรงสุดเท่าไหรครับทั้งปืนสั้นและปืนยาว
 2  ในการแข่งในระบบสากล  (ไม่ทราบว่าในโอลิมปิก เอเชี่ยนเกมส์เป็นระบบสากลด้วยหรือเปล่า) ใช้ปืนอัดอากาศหรือปืนสปริงครับแล้ว เขาใช้กระสุนเบอร์  1  หรือ  2 แข่งขันครับ

+1ครับ ชอบครับไม่รู้ก็ถามมาตรงๆ  ::002::
   1.ไม่ใช่ครับ  แบบอัดอากาศก็วิ่งพันกว่าเหมือนกันครับ ความแรง ความเร็วต้องวัดด้วยเครื่อง(โดยมากที่ปืน บอกความเร็วมาส่วนใหญ่เค้าจะใช้ลูกที่มีน้ำหนักเบามาทดสอบ)
     ปืนอัดอากาศแรงสุดเท่าไร ทั้งสั้นและยาว  บอกยากครับปืนมีมากมายหลากหลายรุ่นหลายผู้ผลิตหลายประเทศ  ประมาณว่าปืนยาว พันกว่าครับที่เคยเจอ(ฟุต/วินาที)ส่วนปืนสั้นประมาณห้าร้อยกว่าครับ
  ข้อสองไม่แน่ใจครับ  รอท่านที่รู้ตอบครับ ;D

cz_dee *รักในหลวง:
อ้างจาก: 123 dog-dog ที่ กรกฎาคม 28, 2013, 08:39:47 AM

อ้างจาก: cz_dee *รักในหลวง ที่ กรกฎาคม 27, 2013, 01:19:08 PM

1  ปืนอัดลมที่แรงๆนี่ต้องปืนสปริงใช่ไหมครับ เห็นบางรุ่นที่พี่ๆลงไว้วิ่งตั้งพันกว่า แล้วปืนแบบอัดอากาศนี่แรงสุดเท่าไหรครับทั้งปืนสั้นและปืนยาว
 2  ในการแข่งในระบบสากล  (ไม่ทราบว่าในโอลิมปิก เอเชี่ยนเกมส์เป็นระบบสากลด้วยหรือเปล่า) ใช้ปืนอัดอากาศหรือปืนสปริงครับแล้ว เขาใช้กระสุนเบอร์  1  หรือ  2 แข่งขันครับ

+1ครับ ชอบครับไม่รู้ก็ถามมาตรงๆ  ::002::
   1.ไม่ใช่ครับ  แบบอัดอากาศก็วิ่งพันกว่าเหมือนกันครับ ความแรง ความเร็วต้องวัดด้วยเครื่อง(โดยมากที่ปืน บอกความเร็วมาส่วนใหญ่เค้าจะใช้ลูกที่มีน้ำหนักเบามาทดสอบ)
     ปืนอัดอากาศแรงสุดเท่าไร ทั้งสั้นและยาว  บอกยากครับปืนมีมากมายหลากหลายรุ่นหลายผู้ผลิตหลายประเทศ  ประมาณว่าปืนยาว พันกว่าครับที่เคยเจอ(ฟุต/วินาที)ส่วนปืนสั้นประมาณห้าร้อยกว่าครับ
  ข้อสองไม่แน่ใจครับ  รอท่านที่รู้ตอบครับ ;D

ขอบคุณครับพี่ ::014::
รอผู้รู้ต่อไปครับ :)

AJ_6080:

1. ปืนอัดลม ที่แรงๆ ถึงแรงมากๆ ถึงแรงที่สุด ใช้ระบบ อัดลมเก็บอยู่ในท่อพักลมที่ติดกับตัวปืนครับ (แรงดันในท่อพักลม ประมาณ 3000 psi.)

ส่วนปืนยาวสปริงที่ลงไว้ ลุกวิ่ง พันกว่า ก็มีนะครับ แต่ต้องใช้ลูกที่มีน้ำหนักเบา หรือลูกกระสุนเฉพาะที่ผลตมาเป็นพิเศษ ครับ

บางครั้งเอามายิงจริงๆ อาจจะไม่ได้ตามสเป็คที่บอกไว้ (ฝรั่งโม้) ซะส่วนใหญ่ ครับ ต้องดูรายละเอียดตอนที่เขาทดสอบครับ

2. ณ.ปัจุจบันปืนแข่งขันสากล ไม่ว่าปืนสั้น หรือปืนยาว ใช้ปืนแข่งขัน ระบบลมอัด ทั้งหมดแล้วแล้ว เนื่องจากเทคโนโลยี ทำให้ปืนนิ่งขึ้นมาก

ปืนอัดลมระบบสปริงไม่มีนักกีฬาเอามาลงในเกมส์การแข่งขันแล้ว และยังคงใช้ขนาดกระสุนเบอร์ 1 อยุ่  (.177) ลูกหัวตัด ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว