๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 05:59:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 69420 ครั้ง)
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #420 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:10:57 PM »

ผมก็สงสัยเรื่องต้นทุนนำเข้า อวป. สวัสดิการอยู่เหมือนกันครับ ราคาทุนหมื่นปลายๆยิ่งนำเข้าเยอะๆต่อรองราคาขายส่งได้อีก ค่าขนส่งและภาษีนำเข้า

รวมทั้งหมดน่าจะอยู่แถวสามหมื่น แต่มาขายให้ข้าราชการที่ 5-6 หมื่น ส่วนต่างที่เหลือ ไปไหนครับ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

หักหัวคิวเป็นเงินสดๆกระบอกละ 6500 บาทครับ .................. ไม่นับค่าป.3 แบบทางด่วนสำหรับซื้อปืนสวัสดิการอกกระบอกละ 3- 5 พัน แล้วแต่คาลิเบอร์ของปืน หรือคาลิเบอร์ของคนขอป.3 ...............

เรียกเก็บตั้งแต่มียอดจองครับ ... สมมติว่าร้าน ก. เข้าร่วมโครงการ แล้วเปิดรับจอง ได้ชุดแรก 500 กระบอก ก็เอาเงินสดไปจ่ายเลย 3 ล้านกว่าๆ ............... ที่เหลือร้านทำต่อไปเอง จ่ายมาก่อนตามยอด เซ็นต์ ป.2 แล้วร้านว่าไป ............

6500 บาท/กระบอกนี้ก็แบ่งจัดสรรกันไปตามสัดส่วน..............

ถ้าจะให้ดี เอาไมค์ไปจ่อที่ปากของรัฐมนตรีในวันนี้หลังจากประชุมครม.เสร็จ  ว่าคิดยังไง  ถึงออกคำสั่งอย่างนี้  ที่กระทบประชาชนผู้บริสุทธิ์ 
และปืนนอกระบบ ท่านจะดูแลอย่างไรไม่ให้เข้ามาก่อเหตุได้

กลัวท่านตอบไม่ถูกครับพี่ ถามสดแบบนั้นไม่มีใครเขียนสคิปต์ให้  ขำก๊าก

ไหว้    เดี๋ยวหาว่าถามไม่ตรงคำตอบที่เตรียมมาอีก     แบร่

ตอบไม่ได้หรอกครับ .................เพราะสมองกลวง

ที่ขึ้นมาอยู่ตำแหน่งนี้ได้เพราะลูกชายอยู่ในพวก 111 เลยดันพ่อขึ้นมารับตำแหน่งแทนแล้วชักใย .................

คนเคยทำรับเหมาสร้างทางกับราชการมานานจนรวย รู้ช่องทางยัดเงินใต้โตะดจะตายไปครับ .................พอมาเป็นเองเลยเอาทุนคืนบ้าง

ประกอบกับไม่มีสมองอยู่แล้ว ............. ข้าราชการประจำที่เป็นคนของลูกชายและคนชักใยที่ได้แต่งตั้งมา ก็สอพลอเข้าใส่และช่วยกันทำมาหารับประทานกันพุงกาง
ขอบพระคุณครับพี่ ตาสว่างขึ้นเยอะเลย นึกถึงน้องๆนักข่าวลูกน้องพี่มะขิ่นขึ้นมาเลยครับ  ไหว้

กลางคืนยังสว่าง เลิกสักทีกินแม้กระทั่งปืน

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #421 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:11:21 PM »

ผมก็สงสัยเรื่องต้นทุนนำเข้า อวป. สวัสดิการอยู่เหมือนกันครับ ราคาทุนหมื่นปลายๆยิ่งนำเข้าเยอะๆต่อรองราคาขายส่งได้อีก ค่าขนส่งและภาษีนำเข้า

รวมทั้งหมดน่าจะอยู่แถวสามหมื่น แต่มาขายให้ข้าราชการที่ 5-6 หมื่น ส่วนต่างที่เหลือ ไปไหนครับ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

หักหัวคิวเป็นเงินสดๆกระบอกละ 6500 บาทครับ .................. ไม่นับค่าป.3 แบบทางด่วนสำหรับซื้อปืนสวัสดิการอกกระบอกละ 3- 5 พัน แล้วแต่คาลิเบอร์ของปืน หรือคาลิเบอร์ของคนขอป.3 ...............

เรียกเก็บตั้งแต่มียอดจองครับ ... สมมติว่าร้าน ก. เข้าร่วมโครงการ แล้วเปิดรับจอง ได้ชุดแรก 500 กระบอก ก็เอาเงินสดไปจ่ายเลย 3 ล้านกว่าๆ ............... ที่เหลือร้านทำต่อไปเอง จ่ายมาก่อนตามยอด เซ็นต์ ป.2 แล้วร้านว่าไป ............

6500 บาท/กระบอกนี้ก็แบ่งจัดสรรกันไปตามสัดส่วน..............

ไม่ใช่แบบนั้น
โครงการละพันกระบอก  หกล้านห้า ไม่มีการจัดสรร ต้องส่งขึ้นรถโฟล์คตู้ครบถ้วน   ตัวเล็กตัวน้อยหาแด..กันเอง
ระยะหลัง  เริ่มช้าลง  ถึงได้ไปเร่ขายโครงการละหนึ่งร้อยกระบอก/ร้าน

โอ้..แม่เจ้า...กระดูกติดเนื้อยังไม่เหลือ....รับประทาน ขั้นเทพ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #422 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:08:12 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ แล้วในกรณีที่ปืนเป็นชื่อของบิดาที่เสียชีวิตไปแล้ว แต่ลูกหลานยังไม่ได้ทำการโอน ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ตอบคุณกระจงครับ ....................  Cheesy

คุณพ่อเสียชีวิตแล้ว ท่านก็ปฏิบัติตามคำสั่งเฮงซวยฉบับบนี้ไม่ได้สิครับ ................... ปืนก็ยังไม่ได้โอน ชื่อก็ยังเป็นชื่อท่าน

ตามกฎหมายเอาผิดกับผู้เสียชีวิตไปแล้วไม่ได้

เก็บปืนไว้ครับ นั่งกินกาแฟให้สบายใจ...............อยู่เฉยๆ ไม่ต้องไปแจ้งอะไรทั้งนั้น

มันอยากรู้ว่าเป็นปืนกระบอกไหน ทะเบียนอะไร เจ้าของเสียชีวิตไปแล้วหรืออย่างไร? .................. ให้มันไปค้นฐานข้อมูลเอาเอง

เจ้าของปืนเสียชีวิต ทายาทไม่ไปแจ้ง ปรับแค่พันเดียว ................แล้วโอนเข้ามือผู้จัดการมรดกได้ครับ

ขอบคุณครับพี่มะขิ่น   

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #423 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:15:32 PM »

Grin Grin

ตอนนี้  ..........  นายชวรัตน์   "  รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย  "

บอกว่า  ..........  อาจจะมี   การเลื่อน  การยุบสภา / การเลือกตั้ง   ออกไป   เนื่องจาก  เหตุการณ์  ที่  ชายแดน  ไทย - กัมพูชา

Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #424 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:20:00 PM »

Grin Grin

นายชวรัตน์   "  รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย  "   .......  คนเดียวกัน  กับ  ที่เซ็น  คำสั่ง  เรียกเก็บปืน  นี่แหละ  !

Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #425 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:31:07 PM »

เมื่อซักครู่ได้รับโทรศัพย์จากทางอำเภอ ทางอำเภอแจ้งผมว่าปืนไรเฟิลที่ต้องนำไปเก็บก็คือปืนไรเฟิลที่ออกป.4ตั้งแต่วันที่ 7 เมษายน 2552 จนถึงปัจจุบัน งงไหมครับ...ฮาๆๆผมละงงจริงๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #426 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:57:43 PM »

เมื่อซักครู่ได้รับโทรศัพย์จากทางอำเภอ ทางอำเภอแจ้งผมว่าปืนไรเฟิลที่ต้องนำไปเก็บก็คือปืนไรเฟิลที่ออกป.4ตั้งแต่วันที่ 7 เมษายน 2552 จนถึงปัจจุบัน งงไหมครับ...ฮาๆๆผมละงงจริงๆ

ลำบากฝ่ายปฏิบัติ..จริง ๆ เลยเลือกเอาแค่นั้น  และไม่เป็นแบบอย่างเดียวกันทั่วประเทศ  เห็นทีต้องให้ทำเรื่องกลับไปหารือแนวทางที่ถูกที่ควรก่อน โดยเว้นการใช้บังคับ หรือยกเลิกไปเลย....โง่..ไม่จบสิ้นจริง ๆ คนสั่งการเนี่ย..

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #427 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 03:58:14 PM »

ต้องระบุไว้ในคำสั่งด้วยนะครับ... หากเพิ่งมากำหนดเอาในภายหลัง ก็ต้องแก้ไขคำสั่งแล้วเซ็นต์ใหม่+ประกาศในราชกิจจาใหม่...
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #428 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 04:08:09 PM »

ต้องระบุไว้ในคำสั่งด้วยนะครับ... หากเพิ่งมากำหนดเอาในภายหลัง ก็ต้องแก้ไขคำสั่งแล้วเซ็นต์ใหม่+ประกาศในราชกิจจาใหม่...

มีจดหมายไปยังผู้ว่าฯ และนายทะเบียน ต้องอ่านดีๆ ครับ
ข้อที่ ๑ ให้ออกหนังสือเรียกเรียกผู้ที่จดทะเบียนหลังเมษา ๕๒ ตามที่ได้เคยให้รายงาน
แต่ข้อ ๒ ให้เรียกที่เหลือด้วยครับ

พรุ่งนี้มี ASTV รอทำข่าวอยู่อีกช่องทางหนึ่งครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #429 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 04:11:20 PM »

ลำบากฝ่ายปฏิบัติ..จริง ๆ เลยเลือกเอาแค่นั้น  และไม่เป็นแบบอย่างเดียวกันทั่วประเทศ  เห็นทีต้องให้ทำเรื่องกลับไปหารือแนวทางที่ถูกที่ควรก่อน โดยเว้นการใช้บังคับ หรือยกเลิกไปเลย....โง่..ไม่จบสิ้นจริง ๆ คนสั่งการเนี่ย..

มีจดหมายไปยังผู้ว่าฯ และนายทะเบียน ต้องอ่านดีๆ ครับ
ข้อที่ ๑ ให้ออกหนังสือเรียกเรียกผู้ที่จดทะเบียนหลังเมษา ๕๒ ตามที่ได้เคยให้รายงาน
แต่ข้อ ๒ ให้เรียกที่เหลือด้วยครับ

พรุ่งนี้มี ASTV รอทำข่าวอยู่อีกช่องทางหนึ่งครับ

ผมว่าเขาเริ่มเจอตอเข้าให้แล้วละครับ เช่นผู้สนับสนุนพรรคที่มีไรเฟิลสะสมเยอะๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #430 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:54:27 PM »

อยากเป็นนักการเมืองจัง เหอๆๆๆๆ
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #431 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:09:18 PM »

อยากเป็นนักการเมืองจัง เหอๆๆๆๆ

อย่าเลยครับ..ด้วยความเป็นห่วง.....กลัวจะติดเชื้อร้ายจากพวกนักการเมือง....
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #432 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:24:56 PM »

ไร้สาระสิ้นดี...  แลบลิ้น

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #433 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:27:21 PM »

แทนที่จะเก็บปืน   น่าจะเก็บ มท........ ดีกว่านะ
 ล้อเล่นครับ

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
SIERRA 1
กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
Full Member

คะแนน 16

อย่าลืมตัว อย่าลืมตน อย่าลืมคนสอนยิงปืน 4 ทองพิเศษ

« ตอบ #434 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:27:24 PM »

เลือกตั้งครั้งหน้าอย่าหวังได้กลับมาอีกไอ้ระยำ Huh Huh Huh

ฝึกให้พร้อม ซ้อมเพื่อใช้งานจริง
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31
  พิมพ์