๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 02:13:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูละครแล้วสงสัยครับ??  (อ่าน 4120 ครั้ง)
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2004, 10:03:22 PM »

ดูละครหรือภาพยนตร์แล้วสงสัยครับ เวลาที่ตำรวจจะทำการบุกเข้าไปในห้องที่ล็อคประตู
ไม่ว่าจะเป็นล็อคลูกบิด หรือล็อคโดยการคล้องกุญแจ แล้วใช้อาวุธปืนพกยิงไปที่ลูกบิด หรือแม่กุญแจที่ล็อคอยู่นั้น....
ผมสงสัยว่าถ้าในชีวิตจริง หัวกระสุนมันจะทำให้ลูกบิดหรือกุญแจนั้นเสียหายได้เหรอครับ? แล้วมันจะไม่แฉลบโดนผู้ยิงเองเหรอ?

Grin เป็นข้อสงสัยที่อยากรู้มานานแล้วครับ ไม่มีโอกาสได้ทดลองจริงๆเพราะไม่กล้า...
เคยเห็นที่เขาปฏิบัติกันจริงเขาใช้วิธีระเบิดเข้าไปนี่ครับไม่ก็ใช้แท่งเหล็กกระทุ้งเข้าไปไม่เคยเห็นใช้ปืนยิงกุญแจเลย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2004, 10:20:59 PM »

อย่าทดสอบเองนะครับผมเคยได้ยินว่าลูก 9 กับ 38 ยิงแล้วใช้ไม่ได้ผล ลูกกระเด็ดกลับนะครับ อันตรายมาก ขนาดกระทู้ก่อนๆบอกยิงไม้เนื้อแข็งลูกหรือสะเก็ดยังกระเด็นใส่ได้เลือด

ที่เขาเล่ามาต้องใช้ ลูกซอง ลูกโดดถึงจะทำลายลูกบิดประตูได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2004, 10:50:43 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2004, 10:28:02 PM »

หนังก็คือหนังครับทำoverเข้าไว้มันถึงจะมันแต่ชีวิตจริงไม่มีดอกครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2004, 10:52:46 PM »

กระสุนปืนไม่ได้ทำลายลูกบิด  และถึงลูกบิดหลุดหายไป แต่เขี้ยวล็อคก็ยังอยู่   กระสุนลูกปรายขนาดใหญ่จะทำลายเนื้อไม้รอบ ๆ ลูกบิด  ให้พังประตูเข้าไปง่ายขึ้น
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2004, 11:07:46 PM »

Wink หนังก็คือหนัง..ดูเอามันส์ อย่าคิดมาก อย่างบางฉากยิงคนตัวโตๆไม่โดน แต่ยิงสายยูตัวกุญแจขาดสะบั้นเลย.... Sad  Shocked

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2004, 01:17:57 AM »

Grin ชะแลงคับ... ชัวร์ดีคับ...  Grin Grin Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2004, 01:46:28 AM »

Grin ชะแลงคับ... ชัวร์ดีคับ...  Grin Grin Grin
Grin Grinขโมยนี่ครับ555555เอ๋หรือว่าพี่หมอใช้งัดห้องสาวบ่อย Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2004, 09:45:53 AM »

Grin Grinขโมยนี่ครับ555555เอ๋หรือว่าพี่หมอใช้งัดห้องสาวบ่อย Grin

Grin Grin  Grin Grin โดยเฉพาะพยาบาลสาวๆ..อิอิ  Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2004, 10:07:40 AM »

อ้างถึง
DOOR/LOCK BREACHER, 12 Gauge
(Stock # ALS1210)

Description: This low cost highly effective device is a frangible projectile made of iron dust and a ceramic binder which produces an effective means of removing locks and hinges from metal or wooden doors constructed of materials up to 16 gauge steel. limited projection of hazardous debris and collateral damage on the opposite side of the door is accomplished.
History/Background: The DOOR BREACHER was developed to provide an alternative to the battering ram and limit exposure to shots fired from within areas being entered.

Status: Currently Available.

Potential Targets/Applications: Tactical Scenarios/Forced Entry.

Primary Users: Law Enforcement, Military.

Incapacitation Mechanism/Technology: The DOOR BREACHER is a 12 gauge cartridge which produces 1,489 foot pounds of energy into an area .75" inch diameter. It is constructed of iron dust bound together with a ceramic composition. It is a frangible disintegrating projectile which turns to iron dust when a sufficiently hard object is struck, limiting penetration through secondary walls and collateral damage. The projectile is encased in a polymer carrier ensuring no damage to the bore.

Physical Data: 12 gauge SAAMI.

Performance Characteristics: When fired, the projectile produces 1,489 foot pounds of energy to the lock, hinge or hard surface being struck. The 17 gram ceramic steel slug is propelled at approximately 1,600 feet per second when fired. The DOOR BREACHER is extremely destructive and lethal when fired at living tissue.

Delivery Means: 12 gauge shotgun (call about door breacher attachments).

Operational Strengths: Most officers are trained with the use of 12 gauge. Uses standard issue weapons.

Operational Limitations: Both minimal and maximum ranges should be established by test firings conducted at each installation, depending upon tactical conditions and security requirements of each user. The DOOR BREACHER must never be fired with the muzzle of the shotgun less than 1 inch from the door lock.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2004, 11:09:06 PM »

ขนาดมีความเชื่อทีว่า ลูก.357ยิงรางรถไฟขาด ไม่จริงนะครับถ้าลองยิงกระสุนอาจเด้งเข้าตาก็ได้.......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2004, 12:30:11 AM »

Grin Grin  Grin Grin โดยเฉพาะพยาบาลสาวๆ..อิอิ  Grin Grin

Grin กรณีที่ว่าไม่ต้องใช้ชะแลงหรอกคับ... แค่กระซิบก็พอคับ...  Grin
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2004, 02:14:37 PM »

ดูละครหรือภาพยนตร์แล้วสงสัยครับ เวลาที่ตำรวจจะทำการบุกเข้าไปในห้องที่ล็อคประตู
ไม่ว่าจะเป็นล็อคลูกบิด หรือล็อคโดยการคล้องกุญแจ แล้วใช้อาวุธปืนพกยิงไปที่ลูกบิด หรือแม่กุญแจที่ล็อคอยู่นั้น....
ผมสงสัยว่าถ้าในชีวิตจริง หัวกระสุนมันจะทำให้ลูกบิดหรือกุญแจนั้นเสียหายได้เหรอครับ? แล้วมันจะไม่แฉลบโดนผู้ยิงเองเหรอ?

Grin เป็นข้อสงสัยที่อยากรู้มานานแล้วครับ ไม่มีโอกาสได้ทดลองจริงๆเพราะไม่กล้า...
เคยเห็นที่เขาปฏิบัติกันจริงเขาใช้วิธีระเบิดเข้าไปนี่ครับไม่ก็ใช้แท่งเหล็กกระทุ้งเข้าไปไม่เคยเห็นใช้ปืนยิงกุญแจเลย

การยิงทำลายกลอนประตู ใช้ลูกซองครับ ไม่ได้ใช้ปืนพก ตำแหน่งและวิธียิงต้องถูกต้อง (มีหลายคนที่เคยเห็นผมยิงให้ดูแล้ว)
แต่ไม่น่าจะมาอธิบายในที่นี้  ลูกบิดหรือบานพับจะมีตำแหน่งที่บอบบางกระสุนจะทะลวงเข้าไปได้
กระสุนที่ใช้ ลูกปรายเกือบทุกเบอร์ แต่ถ้ามีตัวประกันอยู่ในห้อง ต้องใช้กระสุนพิเศษ เป็นเขาเรียกกันว่า กระสุนเอว่อน จะปรรจุด้วยอัลมัลคั่ม สารโลหะที่ใช้อุดฟัน เมื่อทำลายกลอน-บานพับแล้วจะเป็นฝุ่นไปไม่ทำอันตรายคนที่อยู่ใกล้ประตูครับ

กลอนที่ถูกยิงออกมา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2004, 07:25:10 PM »

Grin กรณีที่ว่าไม่ต้องใช้ชะแลงหรอกคับ... แค่กระซิบก็พอคับ...  Grin

Undecided พี่หมอเราก็งูไม่ใช่เล่นนะเนี่ย Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2004, 11:06:25 PM »

Undecided พี่หมอเราก็งูไม่ใช่เล่นนะเนี่ย Grin

....หมอรุท..ติดเชื้อ..ไข้หวัดงู...ซะแหล่ว.... Shocked  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2004, 03:22:03 PM »

เคยยิงกุญแจแบบคล้องสายยูสีดำ หนา1นิ้วกว้าง3นิ้วห่า่ง50cm. ด้วยcolt s70 5" ขนาด.45acp. ด้วยลูกหัวบ้อล230เกรนมันเฉยๆ เลยตามด้วย185เกรน+pของเรมิงตันมันแตกแต่แขนมีเลือดมีเศษทองแดงฝัง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์