๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 01:56:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยมีประสพการณ์ "โดนลูกปืน" บ้าง?  (อ่าน 13223 ครั้ง)
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 11:29:20 PM »

เป็นอุบัติเหตุทำปืนลั่น   หรือ   ถูกยิงครับ
พี่ช่วย share เล่าให้ฟังเป็นประสพการณ์และอุทธาหรณ์ด้วยครับ 
ความรู้สึกเป็นอย่างไร Shocked

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 11:46:07 PM »

เล่าแทนน้องชายได้ไหม

น้องชายครับ เกือบ 20ปีที่แล้ว พ่อสอนยิงปืนยาว ซื้อ CZ มายิงเล่นกัน แล้วก็เล่นปืนสั้นนิดหน่อยมี .22 S&W หกนัด หกนิ้ว ก็เรียนยิงปืน วันนึงน้องก็ไปนั่งโต๊ะพ่อแล้วเอา S&W 38 สองนิ้วออกมา แล้วก็โป้ง คนตกใจวิ่งไปดู กระสุนทะลุขาไปฝั่งโต๊ะทำงานไม้ของพ่อ คนงานรีบอุ้มขึ้นแทกซี่ไปโรงพยาบาล คนงานวิ่งลงจากรถแทกซี่ไปโบกรถให้หยุดที่ไฟแดงเพื่อให้แทกซี่เราฝ่าไฟแดงก่อน น้องหน้าซีดมาก แต่โชคดีมากโดนแต่เนื้อเยื่อ ไม่โดนกระดูก โดนแต่น่อง(ถ้าทางนั่งไขว่ห้างตอนลั่น) ห้องนั้นพระเยอะ เลยคิดว่าพระช่วย ตอนนี้น้องก็เดินปรกติไม่มีอะไร ถ้าโดนกระดูกคงเป๋ไปแล้ว

ถามเขานานแล้วว่าทำไมถึงเกิดขึ้นเขาบอกไม่รู้ทำไมถึงเอานิ้วเข้าไปแล้วเหนี่ยว เจ้าตัวก็บอกไม่ได้ ชั่วโมงนี้เรื่องปืนทุกคนในบ้านก็ระวังเป็นพิเศษตลอด

แต่เขาบอกเจ็บมาก มันเหมือน เจ็บๆๆๆๆๆๆ ตลอดเวลา เวลาโดนขยับไม่ได้ ยิ่งขยับยิ่งเจ็บๆๆๆๆ เขาเลยไม่ค่อยเชื่อว่าถ้าคนโดนยิงแล้วจะกลับมาต่อสู้เหมือนในหนังได้อีก

หัวกระสุนยังแงะออกมาเก็บไว้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 01:26:37 AM »

เมื่อปี 23 ช่วงนั้นบรรจุเป็นครูที่โรงเรียนหนึ่งใน อ.สายบุรี เป็นโรงเรียนเสี่ยงภัยทั้งถูกเผา ถูกเรียกค่าคุ้มครองมาแล้ว ครูโรงเรียนใกล้ๆกันเคยถูก ขจก.จับเข้าแถวหน้าเสาธงแยกพุทธแถวหนึ่ง มุสลิมแถวนึง และยิงแถวพุทธหมด ไปทำงานพก .45 ที่สะเอว 1 ในย่ามอีก 1
วันนั้น...ห้อมอไซค์ไปตามถนนลูกรัง ขรุขละ..วันนี้ไปทำงานสายกว่าปกติ..... ถึงทางเปลี่ยวปลอดบ้านผู้คน ข้างหน้าริมทางห่างไปซัก 300 เมตร ตรงชายป่ามีชายสองคน ยืนอยู่จากการแต่งกายซึ่งไม่เหมือนชาวบ้านละแวกนั้น....ใช่แล้ว..ใช่แน่แล้ว....ใจก็เต้นแรง รีบปล่อยมือซ้ายคว้าจากซองด้านหน้า กดสไลค์กับต้นขาซ้ายขึ้นลำ เหน็บไว้ด้านหลัง มือกำด้ามแน่น นิ้วคาไกพร้อม เป็นไงก็เป็นกันละวะวันนี้.....มือขวาก็บิดคันเร่งเร็วขึ้น... ถึงตรงที่ไอ้สองคนอยู่พอดี.....ปังงงง..เสียงดังสนั่นกลบเสียงมอไซค์จนหูชา... ไอ้สองคนนั้นเผ่นแนบเข้าป่า...โดนเข้าแล้วเรา...ผมรีบปิดสุดชีวิตถึงโรงเรียน รีบตะโกนเรียกเพื่อนครูลั่น ....ช่วยด้วยๆๆๆๆ ...ปืนลั่นใส่ตูด   ช่วยที พร้อมถลกกางกางให้ดู ครับช่วยกันทั้งโรงเรียนทั้งครูชายหญิง ช่วยกันคีบเปลือกหุ้มทองแดงออก ราดแอลกอฮอล์ 1 ขวดใหญ่ ทิงเจอร์อีก 1 ขวดใหญ่ อายก็อาย เจ็บก็เจ็บ แสบก็แสบ กระสุนมันทะลุ ชายเสื้อเชิ๊ต กางเกงนอก กางเกงใน เบาะรถ บังโคลนหลัง ยังเก็บเสื้อเชิ๊ตไว้เป็นที่ระลึกจนบัดนี้ และยังอายครูผู้หญิงท่านนั้นจนเดี๋ยวนี้ อายตูดดำๆๆนะครับ Grin Grin แฮะๆอีตอนถึงไอ้สองคนนั้นนะพอดีรถก็ตกหลุม รถเสียหลัก มือก็เหนี่ยวไก ..โชคยังดีที่ไม่เหน็บด้านหน้า....ไม่งั้นป่านนี้..ไม่อยากคิด  ตอนนี้จากตูดดำอย่างเดียวเป็นดำและลายด้วย Angry

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 02:49:43 AM »

.......... Grin..เล่าเรื่องคนอื่น แล้วกันเพราะผมไม่เคย โดนลูกปืนเจาะร่าง และก็ไม่อยากโดนด้วย .. Grin..รุ่นน้องผม(สมันเรียนช่าง) ยืนรอรถเมล์อยู่ป้ายรถหน้าโรงเรียนจะกลับ บ้าน   มันบอกเห็นมอเตอร์ไซค์  ขับมาช้าๆ ตามทาง พอมาถึงตัวมัน ไอ้คนซ้อยท้าย ก็งัด .38 ขึ้นมาสาดหมดโม่ 6 นัดเลย ผล รุ่นน้องผม โดนเข้าเต็มๆหนึ่งนัด  กลางลิ้นปี่ หงายท้องอยู่ตรงนั้น แต่ไม่ตายครับ พอหายกลับมาเรียน  ผมเลยถามว่าเป็นไง น้องเขา บอกว่าตอนที่ลูกปืนมันกระแทกเข้าตัวเหมือนโดนคนกระโดดตีเข่า เข้ากลางท้อง จุกมาก แต่ไม่เจ็บ แล้วก็หมดสติไป ตื่นอีกทีโรงบาล   งานนั้น ตายหนึ่งครับ เป็นชาวบ้านที่ยืนรอรถเมล์ ที่ต้องมาจบชีวิต เพราะการกระทำเลวๆของนักเรียนอาชีวะ.. Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 04:33:17 AM »

อ่านแล้วน่าหวาดเสียว ไม่อยากโดน และไม่คิดจาโดน  แต่ ก็พยายามนึกนะครับ ว่า ถ้าโดน ยิง ขั้นแรก จะทำอะไรดีแหละ  Huh

www.rodyok.net  01-5675456
palo tumtui
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 05:58:06 AM »

ไม่เคยโดนค่ะ แต่พี่ชายตัวดีสิค่ะทำปืนลั่นใส่ข้อพับหัวเข่าด้านในค่ะ เป็นปืนอัดเทียนค่ะ อ่ะ คิดว่าไม่เจ็บเหรอค่ะ 555 ผิดไปหล่ะ ก้อนกรวดที่ทำหัวกระสุน+เทียนกำลังร้อนๆเข้าไปยัดตุงหัวเข่า  ดิ้นเลยค่ะ จะแงะออกก็ไม่ได้ เทียนกำลังร้อน ฮู้ย....หมอต้องตัดเนื้อที่เสียเพราะมันพองเป็นแผลติดเชื้อ....แต่โดนแม่ปลอบใจด้วยกิ่งมะขามไปหลายที..สม....ตอนนี้ผ่านมา 30 ปีกว่าๆ แล้วยังเป็นแผลเป็นอยู่เลย สมนำหน้า...
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:21:39 AM »

มันเคยลั่น เป็น ออโต ไล่มาหลายครั้ง จาก hk ใครยิงรู้ตัวเอง  ไม่เคยโดน  แล้วไม่คิดจะโดนด้วย Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 09:11:54 AM »

เมื่อปี 23 ช่วงนั้นบรรจุเป็นครูที่โรงเรียนหนึ่งใน อ.สายบุรี เป็นโรงเรียนเสี่ยงภัยทั้งถูกเผา ถูกเรียกค่าคุ้มครองมาแล้ว ครูโรงเรียนใกล้ๆกันเคยถูก ขจก.จับเข้าแถวหน้าเสาธงแยกพุทธแถวหนึ่ง มุสลิมแถวนึง และยิงแถวพุทธหมด ไปทำงานพก .45 ที่สะเอว 1 ในย่ามอีก 1

ตอนนี้ยังเป็นครูอยู่เปล่าครับ คุณสาวกซีแซด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 10:01:07 AM »

ยังไม่เคยเสพสารตะกั่วด้วยตัวเองครับ แต่เคยเห็นผลงานของกระสุน.45แบบจะๆตาระยะ2-3เมตร น่ากลัวมาก  Undecided
rapin
Jr. Member
**

คะแนน 1

ปืนก็แค่เศษเหล็กที่ทำให้คนตายโหงได้....

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 11:26:58 AM »

ผมโดนกลางกรุงเลยครับ  แถวๆถนนนวมินทร์เกือยเที่ยงคืนแล้ว  มันมากันสามคน ยังไม่ทันจะถามอะไรให้รู้เรื่องว่าใครเป็นใครก็โดนซัดด้วยปืนไปชุดนึง  ผมกะแล้วว่าไม่มาดีเลยโดดเข้าที่กำบังแล้วสวนไปบ้าง คงโดนเข้าเต็มๆเพราะได้ยินเสียงโอ๊ยลั่นซอย แล้วพวกมันก็ถอยไปซุ่มอยู่ห่างๆ  ผมนึกว่าไม่รอดแล้ว พอดีพรรคพวกได้ยินเสียงเลยตามมาช่วยสอยได้สอง  รอดไปหนึ่ง

พอดีคุณเอ๋เจ้าของสนามคอบบร้า..เดินมาหา..แล้วกระซิบบอกว่า..สนามปิดแล้วพี่..วันหลังมาเล่นใหม่นะ...ผมจะกลับบ้านนอนแล้ว....ว้า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 12:37:15 PM »

SmileyGrinพอดีคุณเอ๋เจ้าของสนามคอบบร้า..เดินมาหา..แล้วกระซิบบอกว่า..สนามปิดแล้วพี่..วันหลังมาเล่นใหม่นะ...ผมจะกลับบ้านนอนแล้ว....ว้า..... Smiley.๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕.... Smiley

.........กับตัวเอง ตัวจะสบัด อาการชา ไม่เจ็บหรือปวด กับ .223 ยิงจาก HK 33 ระยะ 30-40 เมตร .เข้าที่ด้านนอกขาขวาเหนือหัวเข่า...เหมือนผ่าหมูสามชั้นด้วยปังตอ... ปวดเอาเมื่อระบมกับแผลภายหลัง.. 1 ใน 7 นัดที่โดน..เพราะไม่โดนที่สำคัญจึงรอดมา..เจาะรูแขวนเหรียญ 50 สตางค์(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)ไว้กับตัวเสมอ เมื่อเกือบ 30 ปีก่อน ตอนเป็นนักศึกษารามคำแหง...  Smiley Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2004, 01:11:48 PM โดย 524 » บันทึกการเข้า

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 01:07:36 PM »

Tongueเมื่อปี 40 เดินทางจากลำปางไปบ้านสาวที่คบกันอยู่ที่นครปฐม วันสงกรานต์พอดี ขับรถไปรับพ่อสาวเจ้าที่วัดแล้วกลับบ้าน ผมยืนอยู่ด้านหลังพ่อเขา ที่กำลังเปิดประตูบ้านอยู่ ดูว่ากำลังเอื้อมมือเปิดประตู ผมได้ยืนเสียงปลั๊ก(ก้อง)ดัง 1 ครั้ง แล้วสักครู่กำลังจะเดินไปดูว่าเกิดอะไรขึ้นก็รู้สึกแสบที่ต้นขานิดๆก็เลยก้มดู เป็นรูปุยๆครับที่หน้าขาทะลุออกไปข้างหลัง (โดนเล่นเสียแล้ว) พ่อของสาวเจ้าทำปืนหล่นครับแล้วลั่นใส่ผมดีที่โดนถากๆ มาคิดทุกวันนี้หากโดนจุดสำคัญคงเสร็จไปแล้ว ที่ลั่นเพราะแกขึ้นนกเอาไว้ .38 ซูเปอร์ US.NAVY เกือบไปแล้วเรา.....  ทุกวันนี้ก็เป็นความคิดที่ผุดขึ้นมาอยู่ตลอดเวลาว่าหากโดนจุดสำคัญๆเราจะเป็นอย่างไรตอนนี้ HuhHuhHuh Embarrassed Huh

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 01:11:12 PM »

ไม่เคยโดนครับ

แต่สารวัตร ข้างบ้านเคยโดน M 16 ครับ 6-7 นัด

ยังจำได้ไหมครับ คงหลายปีละ ทีมีข่าวว่า ตำรวจเครียด เลยคว้า  m16 ยิงกราด โรงพัก นะครับ

ตำรวจข้างบ้านก็ 1  ในนั้นครับ เขาเล่าว่านั่งหันหน้าออก คุยกับเพื่อน อยู่ ได้ยินเสียงปืน เลยโดดหลบ แต่ไม่พ้น

เพื่อนตายคาที่ เขาล้มลง ฟื้นอีกทีที่ โรงบาล  จะถามหลายทีละครับ ว่าห้อยพระอะไร แต่ไม่กล้า หน้าเขาดุ

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 03:46:52 PM »

ถึงตรงที่ไอ้สองคนอยู่พอดี.....ปังงงง..เสียงดังสนั่นกลบเสียงมอไซค์จนหูชา... ไอ้สองคนนั้นเผ่นแนบเข้าป่า...โดนเข้าแล้วเรา...ผมรีบปิดสุดชีวิตถึงโรงเรียน รีบตะโกนเรียกเพื่อนครูลั่น ....ช่วยด้วยๆๆๆๆ ...ปืนลั่นใส่ตูด   ช่วยที

ขออนุญาติครับ ก๊ากกกกกกกกกกกกกก ผมนึกว่าไอ้สองคนนั้นยิงพี่เสียอีกครับ ทำไมเป็นแบบนี้ไปได้

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 04:25:53 PM »

ถึงตรงที่ไอ้สองคนอยู่พอดี.....ปังงงง..เสียงดังสนั่นกลบเสียงมอไซค์จนหูชา... ไอ้สองคนนั้นเผ่นแนบเข้าป่า...โดนเข้าแล้วเรา...ผมรีบปิดสุดชีวิตถึงโรงเรียน รีบตะโกนเรียกเพื่อนครูลั่น ....ช่วยด้วยๆๆๆๆ ...ปืนลั่นใส่ตูด   ช่วยที

ขออนุญาติครับ ก๊ากกกกกกกกกกกกกก ผมนึกว่าไอ้สองคนนั้นยิงพี่เสียอีกครับ ทำไมเป็นแบบนี้ไปได้

อีตอนนั้นนะขำไม่ออกหรอกครับ Grin ทั้งตกใจคิดว่ามันยิงเราเหมือนกัน แต่ร้อนๆที่ตูด Tongue ก็เลยรีบบิดไปให้ถึงโรงเรียนเร็วๆ อีกประมาณ 3-400 เมตร มันแค่ถากตามร่องตูด ครูผู้หญิงแกบอกว่า  Winkเลือดงี้แดงเต็มตูดดำๆเลย  Winkกว่าจะนั่งปลดทุกข์ได้อย่างคนทั่วๆไปได้ก็เกือบๆ 2 สัปดาห์แนะ ส่วนไอ้ 2 ตัวนั่นนะรู้ทีหลังว่าเป็นลูกชาวบ้านใกล้ๆโรงเรียนนั่นแหละ มันเพิ่งกลับจากทำงานที่เมกกะ ซาอุฯ ไปอยู่ซะเกือบ 10 ปี มิน่าถึงดูแปลกหน้า(ปกติผู้ชายทุกวัยที่เป็นชาวมุสลิมมักนุ่งผ้าถุงวันนั้นมันเ สื  อ กนุ่งกุงเกง) มันเองที่เผ่นแนบเข้าป่าก็เพราะคิดว่าครูยิงมันเหมือนกัน  Grin Grinเพราะอีตอนที่ร้อนๆตูดก็เลยลากออกมาถือชูในมือซ้าย แบบคาวบอยขี่ม้าไล่ยิงอินเดียนแดงไง Grin Grin ฮ่วยนึกถึงยังเสียววาบบบบอยู่เลย ถ้าเหน็บพุงด้านหน้า ยังไม่ได้แต่งงานเลยน้า Sadฮึ่ยยยย Tongue Tongue
นี่เลยเป็นที่มาของการเลือกใช้แบบตัวที่มีที่ลดนก(CZ75BD)ไงครับ Grin Grin Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์