๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 11:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ม้าเหล็ก  (อ่าน 19085 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 07:34:20 AM »

ไม่รู้เกิดทันรถไฟรุ่นนี้ไหม   เคยเห็นเป็นสะเก็ดไฟแตกกระจายตอนจอดที่สถานี

เล่าให้ฟังหน่อยครับ  ผมเกิดไม่ทัน....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 01:30:55 PM »

น่าจะไปทางกาญจนบุรีบ้างนะครับ ภาพสวยครับ

S76C+,C++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 04:38:52 PM »

น่าจะไปทางกาญจนบุรีบ้างนะครับ ภาพสวยครับ

ทางกาญจนบุรี  ไปตอนนี้ ร้อนตับแล่บเลยครับ  กว่าจะถึง

รถจักรอน้ำจะวิ่งที่กาญจนบุรี ตอนเทศกาลLight & Sound สะพานข้ามแม่น้ำแควครับ

ตัวนั้นจะเป็นขนานแท้ดั้งเดิม ใช้ฟืนเผาไหม้ เพื่อต้มน้ำครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 04:47:23 PM »

ลองเปลี่ยนสีดูครับ  เผื่อดูสมกะยุคสมัย

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 07:42:51 AM »

ทางกาญจนบุรี  ไปตอนนี้ ร้อนตับแล่บเลยครับ  กว่าจะถึง

รถจักรอน้ำจะวิ่งที่กาญจนบุรี ตอนเทศกาลLight & Sound สะพานข้ามแม่น้ำแควครับ

ตัวนั้นจะเป็นขนานแท้ดั้งเดิม ใช้ฟืนเผาไหม้ เพื่อต้มน้ำครับ
ขอบคุณครับ

S76C+,C++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 08:23:52 AM »

เรื่องรถจักรไอน้ำจะวิ่งอีกครั้งตอนวันที่12 สิงหาคม (เฉลิมพรรษา สมเด็จราชินี)ครับ
ถัดไปจะวิ่ง
23 ตุลาคม (วันปิยะมหาราช)
5 ธันวาคม (เฉลิมพรรษา ในหลวง)

เวลาเดิมครับ 

ขาไปรถออกจาก กทม.0800น.
ขากลับออกจาก อยุธยา 1725น.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2009, 08:26:56 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

FRANCHINO
Newbie
*

คะแนน 0

ขอแจมด้วยคนนะ

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 10:21:50 AM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว โอเคจ้า ... เยี่ยม เยี่ยม
 ไหว้ ไหว้ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ที่บ้านหลังนี้เมื่อวานนี้แหละคร่า...กำลังมองหาอาวุธสักกระบอก แนะนำด้วยนะคร้า   ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว

ได้ครับ  แต่ไม่มีรูปมาแบ่งปันกันบ้างเหรอครับ....

รูปมีเยอะแยะเลยคร่า  กิ๊วก๊าว แต่ถ่ายได้ม่ายยยสวยเหมือนคุณเอ็มอ่ะค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน อ๋อย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 10:58:19 AM »

โอ๊ะ... โอ่..... Grin Grin Grin

โลกมันกลมจริงๆครับ เจอเพื่อนชาวwww.bladereview.comด้วย

คุณLanyardครับ ถ่ายรูปติดผมมาซะงั้น... Grin Grin Grin

กระทู้นี้ครับ
Click

หน้านี้

สนใจการเดินทางโดยรถจักรไอน้ำ คลิกด้านล่างครับ
รถจักรไอน้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2009, 11:00:48 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 10:42:58 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
 เที่ยวอยุธยามาก็หลายหน ยังไม่ได้เห็นบางภาพที่คุณ Submachine ถ่ายมาเลยครับ  เยี่ยม

ไปคราวหน้า เลยไปเที่ยวป่าโมกบ้านผมบ้างนะ  Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 04:31:57 PM »

รถจักรไอน้ำจะวิ่งที่กาญจนบุรี ตอนเทศกาลLight & Sound สะพานข้ามแม่น้ำแควครับ

ขอบคุณครับ

ลืมบอกตัวนั้นเขาวิ่งโชว์ตอนการแสดงเริ่มตอนหัวค่ำนะครับ
วิ่งข้ามสะพานให้ดูเฉยๆ  ตอนกลางวันจะจอดอยู่ที่สถานีก่อนถึงป้ายสะพานข้ามแม่น้ำแคว1สถานี
(จำชื่อสถานีที่ว่าไม่ได้ครับ ถ้าจะถ่ายรูปต้องไปที่นั่นครับ  ตอนเย็นๆ)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 04:32:43 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
 เที่ยวอยุธยามาก็หลายหน ยังไม่ได้เห็นบางภาพที่คุณ Submachine ถ่ายมาเลยครับ  เยี่ยม

ไปคราวหน้า เลยไปเที่ยวป่าโมกบ้านผมบ้างนะ  Grin

อ้าว...งั้นไปคราวหน้า ให้คุณคมพาเที่ยวดีกว่า ไม่ต้องไปกะทัวร์

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 06:40:53 PM »

ขอบคุณพี่เสือ ไทเกอร์ วุฒิสำหรับการฝากลง ยูทูปครับ  ไหว้

Click

Click

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:43:29 PM »

ไหว้

นำรูปกิจกรรมครอบครัวเกี่ยวกับรถมาฝากค่ะ

2 พี่น้องเจ้าของรถ พาไปดูการซ้อมขับเครื่องบิน แต่อ้อนอยากได้รถบังคับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน   (แต่ก็ดีค่ะ ถ้าอ้อนอยากได้เครื่องบินลำใหญ่ๆ คง Shocked Shocked)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:27:43 PM »

ได้อารมณ์มากครับ รูปนี้...  Grin

สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:54:13 PM »

จำปีไม่ได้  จำได้แต่ว่าเคยนั่งรถไฟ หัวจักรไอน้ำ  จาก สุรินทร์ ไป วารินทร์   ใช้เวลาร่วมๆ ๔ ชม. ระยะทางประมาณ ๒๐๐ กม.

ระหว่างทางต้องจอดเติมน้ำ  และเติมฟืนเป็นท่อนๆ  วางกองตามสถานี  ซื้อไก่ย่าง  ไข่ต้ม  อะไรจำไม่ได้ใส่ชะลอม

ขอบคุณพี่ซับมากครับ   ไหว้      อดีตรำลึก....คิดแล้วเป็นเด็กยุคนั้นสนุก มีความสุขดีครับ  คิก คิก คิก คิก เราแก่แล้วหรือ  ตกใจ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์