๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 12:08:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ผมอยากได้ปลอกกระสุนปล่าวมาทำงานประดิษฐ์คับ......  (อ่าน 2889 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 01:03:51 PM »

ถ้าหาไม่ได้ก็เข้าสนามยิงปืนซื้อกระสุน 2 กล่องกลับมา ยิง ยิง ยิง ก็ได้ปลอกเปล่าแล้วแต่ปัญหาที่จะตามมาจากของชิ้นนี้อาจเป็นที่หมายตาของคุณตำหนวดก็ได้นะครับ
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 02:03:10 PM »

ขออนุญาติสอบถามเพื่อความรู้นิดครับ เมื่อเอาปลอกลูกกระสุนใส่ลงไปในช่องที่เจาะเอาไว้แล้ว จะมีการเชื่อมยึดด้วยอะไร แบบไหนครับ เพราะถ้าทำสำเร็จแล้วใช้เป็นที่พักเท้าไปเกิดปลอกกระสุนหลุดหล่นหาย จะเสียเวลาและเป็นคำถามต่างๆที่จะตามมาแน่ๆถ้าเจอตรวจครับ
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 03:57:16 PM »

จะเอาปลอกทองเหลืองหรืออลูมินั้มอัลลอยครับ เห็นในรูปเป็นสีขาว    เอาแล้วถ้าเป็นปลอกกระสุนแบบNRละครับผิดไหม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 04:12:28 PM »

แวะไปสนามยิงปืนใกล้ๆบ้าน...

แล้วขอซื้อปลอกเปล่าเขาดูครับ...
sexy on road
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:03:58 PM »

ปลอกกระสุนแบบไหนก็ได้คับ  แค่ขอให้ขนาดตรงก็พอ

จะได้ไหมคับเนี่ย..........งง ตึบ.......
ตกใจ

ช่วยผมเถอะ.......  ฮือ......
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 07:51:02 PM »

ผมว่าน่าจะไปขอซื้อที่สนาม นะครับ เพราะปลอกที่บ้านผม ผมส่งไปหล่อพระหมดเลย

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=85980.0
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:17:50 PM »

ปลอกกระสุนแบบไหนก็ได้คับ  แค่ขอให้ขนาดตรงก็พอ

จะได้ไหมคับเนี่ย..........งง ตึบ.......
ตกใจ

ผมเห็นห่วง จขกท. เรื่องข้อกฎหมายนะครับ
ทำติดไว้กับรถด้วย
มีโอกาศถูกเจ้าหน้าที่ตรวจค้นได้ง่ายๆ
หาอย่างอื่นใช้แทนไม่ดีกว่าเหรอครับ
DANIYTEP Scrambler
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 11:10:03 PM »

เตือนด้วยความรักและเป็นห่วงกันนะครับ แต่ถ้าอยากหาทำจริงๆ ก็ตามสนามเลยครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 08:32:22 AM »

ตกใจ

ใจเย็นครับ

ผมเริ่มเข้าใจแล้ว ว่า ความคิดด้านศิลป ของท่าน ไปไกลกว่าข้อกฏหมายบ้านเรามาก

แต่ข้อกฏหมายเก่า ๆ บ้านเรานี่แหละ ที่ยังมีอำนาจ สูงกว่าความบรรเจิด ทางศิลปของใคร ๆ

เพราะฉะนั้น ต่อให้ศิลปชิ้นนั้น ๆ สูงส่งด้วยมวลความคิดเช่นไร แต่หากขัดต่อกฏหมายแล้ว...ก็ไปไม่ได้....

ความขัดแย้งประมาณนี้ เคยเกิดขึ้นในจินตนาการของ ดำรง อารีกุล ครั้งหนึ่ง...

เมื่อ เสี้ยม หน้าพระลาน ออกแบบ โลกันตระ ซึ่งเป็นช๊อปเปอร์ หน้ายาวเกือบ 3 เมตร....

แต่ อ๊อด ใจเรี่ยม ไม่สามารถใช้ความรู้ทางวิศวกรของตน ผลิตออกมาตามแบบของเสี้ยมได้...

เป็นที่มาของคำถากถาง ว่า ความรู้ทางวิศวะในโลกนี้ ยังก้าวหน้าไม่ทันศิลปะ.....
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์