๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 10:03:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการขอ ป.3 ได้ที่นี่  (อ่าน 90328 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #315 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 01:16:31 PM »

สวัสดีครับ  ดีใจและยินดีที่ท่านเข้ามาเป็นสมาชิกนี้ครับ  ผมจะเข้ามารับคำแนะนำเรื่อยๆครับ
Spetsnaz
Jr. Member
**

คะแนน 1

S.T.A.L.K.E.R

« ตอบ #316 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 10:35:38 PM »

ผมขาดข้อนี้ครับ (7) บุคคลซึ่งไม่มีอาชีพและรายได้ Cry

มีอาชีพ เป็น นักศึกษา (รายได้เดินบัญชีได้ครับ) จะขอลูกซอง มายิงเล่นได้มั้ยครับ ท่าน

Shadow of Chernobyl
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #317 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 09:14:12 AM »

สงสัยงานท่านนายอำเภอคงยุ่งมาก ไม่ได้เข้ามาตอบนานแล้วครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #318 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 02:50:00 PM »

หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #319 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:32:57 PM »

..เราจะรอท่านนายอำเภอ และหวังว่าท่านจะมาตอบคำถาม และปัญหาต่างๆ ที่เพื่อนผองน้องพี่ได้ถามไว้ ท่านว่างเมื่อไหร่ ท่านคงมีเวลาเข้ามาอ่าน..กระทู้ดีๆอย่างนี้ อย่าให้ตกเกินหน้า2ครับ ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #320 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 11:31:52 AM »

ผมก็รอคำตอบอยู่เหมือนกันครับ ระหว่างรอท่านนายอำเภอ พี่ๆ ท่านใด พอมีประสบการณ์หรือความรู้ในส่วนไหน ก็ให้ความรู้ด้วยครับ   เศร้า
tom+
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #321 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 05:09:49 PM »

สวัสดีครับท่าน นอภ. C.A.O. ผมมีเรื่องรบกวนท่านเกี่ยวกับการโอนปืนน่ะครับ คือคุณลุงและคุณพ่อผมจะโอนปืนให้น่ะครับ พ่อ1กระบอกลุงอีก1กระบอก ตัวผมอายุ 30แล้วครับ คุณสมบัติพร้อม ติดเรื่องนึงคือผมทำงานอิสระ น่ะครับเป็นมัณฑนากร รับงานทำอยู่ที่บ้านไม่มีบริษัทจดทะเบียนอะไรน่ะครับแต่ต้องขับรถไปตรวจหน้างานตามที่ต่างๆทั้งในกทม.
และต่างจังหวัดบ่อยๆน่ะครับ ไม่ทราบว่าจะมีผลกับการขอ ป.3 รึเปล่าครับเพราะไม่มีที่ทำงานเป็นหลักแหล่ง และอีกเรื่องนึงคือในส่วนปืนของลุงผม ทะเบียนอยู่ ราชบุรี ซึ่งรับโอนมาจากคุณปู่ ตอนนั้นปู่กับลุงทะเบียนบ้านอยู่ที่เดียวกัน แต่ตอนนี้ตัวลุงย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่สงขลาแล้วและไม่ได้ย้ายปืนตามไป ส่วนปืนกับใบป.4 อยู่ที่ผมแล้วที่กทม. ทำไงถึงจะสะดวกและง่ายที่สุดครับเพราะลุงผมอายุมากแล้วไม่สะดวกเดินทางไกลน่ะครับ   ส่วน กรณีปืนของพ่อ ทะเบียนปืนอยู่ราชบุรี แต่พ่อย้ายทะเบียนบ้านมากทม.แล้วแต่ไม่ได้ย้ายปืนตามมาเหมือนกัน ควรทำอย่างไรครับ และสามารถโอนพร้อมกันทีเดียว 2 กระบอกได้เลยรึเปล่าครับ อ่อ ปืนขนาด .38 สมิท บอด้การ์ด กับ .32 colt police positive  ครับ 3คำถามครับ รบกวนท่านด้วยนะครับ
ต่อ 686
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #322 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 09:05:51 PM »

มาช่วยดึ้งกระทู้ครับ อย่าให้หลุดเกินหน้า2..
a-nan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #323 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 10:21:57 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin    ได้ความรู้มากดีครับ up ไว้    หลงรัก หลงรัก หลงรัก
a-nan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #324 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 07:16:00 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ เรียน.ท่าน C.A.O. ที่เคารพ
a-nan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #325 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 07:56:07 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ เรียนท่าน C.A.O. ที่เคารพ
                                 ผมมีข้อเรียนถามท่านเรื่อง อวป. ครับท่าน คือผมจะซื้อ อวป. แต่เจ้าของ อวป.ได้เสียชีวิตแล้ว ตอนนี้ทายาท
กำลังดำเนินเรื่องรับโอนมรดกอยู่ ซึ่งอยู่ในขั้นตอนปิดประกาศ 30 วัน  อวป. ( ป.4 ) อยู่อำเภอ ก. นะครับ ส่วนตัวผมอยู่อำเภอ ข.
ผมได้ถ่ายใบสำเนา ป.4 ไปที่อำเภอ ข. โดยแจ้งกับทาง จนท.ว่าผมมีความประสงค์ที่จะซื้อ อวป. นี้ แต่เจ้าของ อวป.เสียชีวิต
ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนทายาทผู้จัดการมรดกกำลังปิดประกาศอยู่  ผมมาเพื่อขอ ป.3 ครับ(ส่วนเอกสารประกอบอื่นๆผมเตรียมไปครบครับ)
จนท.แจ้งผมว่าต้องให้ อำเภอ ก. ออก ป.4 ให้ผู้จัดการมรดกก่อน จึงจะขอ ป.3 ได้  โดยความเข้าใจส่วนตัวนะครับ ผมเข้าใจว่า
ถ้าอำเภอ ข. ออกใบ ป.3 ให้ผม(ให้ซื้อ อวป.กระบอกนี้) และพออำเภอ ก. ประกาศเสร็จ ผมเอา ป.3 จากอำเภอ ข.ไปประกบพร้อมตัดโอน
แล้วมาออกใบ ป.4 ทีอำเภอ ข.ได้เลย     ขอเรียนถามท่านครับ
               1. ความเข้าใจของผมถูกต้องหรือผิดครับท่าน
                                                                                                              ด้วยความเคารพอย่างสูง

7 GQS
a-nan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #326 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 04:47:47 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin ดึงไว้ก่อนครับ  Grin Grin
ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #327 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 06:03:00 PM »

สวัสดีครับท่าน นอภ. ยินดีและดีใจครับที่ท่านเข้ามาเป็นสมาชิก อวป.
ผมมีข้อสงสัยนิดหน่อยครับกับการขอ ป.3 ระหว่างการขอ ป.3 เพื่อซื้อจากร้านค้า กับการขอ ป.3 เพื่อซื้อจากโคลงการ  ว่าใช้เอกสารเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ
UMPHANG
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #328 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 11:12:24 AM »

นายอำเภอครับ น้องๆรออยู่นะครับ
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #329 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 11:19:10 AM »

ผมกำลังสนใจ ขอ ป. 3 นะครับแต่จะขอ ปืนลม นะครับกะจะเอาไว้ยิงเล่นนะครับ
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 32
  พิมพ์