๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:45:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรครับ กับจักรกฤษณ์ และผจก.ทีม  (อ่าน 9679 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:20:18 PM »

นักกีฬาทีมชาติเก่ง........แต่ไม่มีวินัย
นักกีฬาทีมชาติธรรมดา....แต่มีวินัย

เราอยากได้แบบไหน

ผมจะหาแบบเก่ง....แต่มีวินัยครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:51:02 PM »

รอฟังด้วยคนครับ เมื่อเช้านี้ได้ยินข่าวว่าถูกตัดสิทธิ์ในรายการแข่งขันที่เขาถนัดที่สุดเลยเป็นเรื่อง
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 01:37:31 PM »

หนังยาวจริงๆครับ  ต่างคนต่างมีความคิดของตัวเอง  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 02:15:07 PM »

รอติดตามด้วยคนครับ
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 04:08:28 PM »

คนโตโตในสมาคมเสียหน้าเพราะศาลตัดสินให้นักกีฬาชนะ จำต้องรับกลับเข้าทีมตามคำสั่งศาล หลังจากตัวเองสั่งเฉดหัวออกมา

เลยต้องเล่นไม้นี้ หนีบไปด้วยแล้วไปตัดตัวเอาในเกม ซึ่งนักกีฬาไม่มีทางทำอะไรได้ จะฟ้องก็ฟ้องไป กว่าจะถึงศาลกีฬาก็จบไปแล้ว

ยิ่งนักกีฬาเป็นพวกเลือดร้อนยังไงก็ต้องมีโวยให้เกิดเรื่อง ซึ่งสามารถคาดการณ์ได้ พอหลงเหลี่ยมทำตัวตามเกม กลายเป็นเสื่อมเสีย

ทีนี้ทางสมาคมจะอ้างอะไรก็พอดูมีน้ำหนักมากขึ้นอีกหน่อย เรื่องมีวินัยไร้วินัย ลงคนซ้อมมาทั้งปี ถึงตอนจะส่งรายชื่อ ดันส่งอีกคน

ที่ซ้อมกันมา แข่งกันมา คัดกันมา แพ้เรามาตลอด ผมว่าต่อให้มีวินัยยังไง มันย่อมมีโอกาสฟิวส์ขาดกันทั้งนั้นครับ ลองตรองดูดีดี

ถ้าตอนที่ปะทะคารมกันในที่ประชุม ผู้ใหญ่สามารถให้เหตุผลที่ดี ที่นักกีฬายอมรับได้ คงจะไม่มีไอ้บ้าคนไหนมันดันทุรังทำแบบนี้

อย่างมากถ้าหัวรั้นกันจริงจริง หากเหตุผลดีมีน้ำหนักและถูกต้อง มันก็ต้องกลืนน้ำลายนั่งเงียบกันไปก่อน ไม่ใช่ทะเลาะไม่เลิก

แต่นี่คงหาเหตุผลชี้แจงเขาไม่ได้ พอโดนทวงถามว่าเปลี่ยนตัวเขาทำไม เลยกลายเป็นนักกีฬาไม่เชื่อฟัง ไม่มีวินัย ไล่ออกจากทีม

กีฬาบางอย่างจัดตัวกันตามสถิติที่ทำไว้ครับ ไม่ใช่นึกอยากจะจัดใครลงก็จัดอย่างพวกฟุตบอล ที่คนที่โค้ชเลือกอาจไม่ได้ดีที่สุด

แต่อาจเหมาะกับเกมนั้นนั้นมากกว่าอีกคน ยกตัวอย่างเด็กหนุ่มที่ทั้งสดทั้งฟิต อาจต้องนั่งสำรองคนแก่ที่แรงน้อยกว่า แต่เก๋ากว่า

ผมคิดของผมอย่างนี้ เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนล้วน ไม่ได้บอกว่าใครผิดหรือถูก เพราะผมก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เหมือนกันครับ    หลงรัก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 05:46:12 PM »

อยากทราบว่ากฎของสมาคมยิงปืนที่ตั้งใหม่ข้อที่ 8 ว่าเหมาะสมหรือไม่

ถ้านักกีฬาเก่งจริงเค้าสามารถยิงได้หลายรุ่นหรือเปล่า  และเวลาแข่งจริงนักกีฬาจะสามารถเตรียมตัวทันหรือไม่ในทุกรุ่นที่ลง
เหมือนนักว่ายน้ำ นักวิ่ง หรือกีฬาอื่นๆ  แต่ทำไมนักกีฬาสิงค์โปคนเดียวลงหลายรุ่นได้แสดงว่าเค้าเตรียมตัวทัน

ผมว่ากีฬายิงปืนคัดตัวง่าย ไม่ต้องใช้ดุลยพินิจ ใครชนะก็ได้เป็นตัวแทน 

ปล.เห็นว่ามีปัญหาเรื่องเบี้ยเลี้ยง  กระสุน  เรื่องปืน  และงบประมาณ  อยากทราบความเห็น ขอบคุณครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 05:51:49 PM »

คนโตโตในสมาคมเสียหน้าเพราะศาลตัดสินให้นักกีฬาชนะ จำต้องรับกลับเข้าทีมตามคำสั่งศาล หลังจากตัวเองสั่งเฉดหัวออกมา

เลยต้องเล่นไม้นี้ หนีบไปด้วยแล้วไปตัดตัวเอาในเกม ซึ่งนักกีฬาไม่มีทางทำอะไรได้ จะฟ้องก็ฟ้องไป กว่าจะถึงศาลกีฬาก็จบไปแล้ว

ยิ่งนักกีฬาเป็นพวกเลือดร้อนยังไงก็ต้องมีโวยให้เกิดเรื่อง ซึ่งสามารถคาดการณ์ได้ พอหลงเหลี่ยมทำตัวตามเกม กลายเป็นเสื่อมเสีย

ทีนี้ทางสมาคมจะอ้างอะไรก็พอดูมีน้ำหนักมากขึ้นอีกหน่อย เรื่องมีวินัยไร้วินัย ลงคนซ้อมมาทั้งปี ถึงตอนจะส่งรายชื่อ ดันส่งอีกคน

ที่ซ้อมกันมา แข่งกันมา คัดกันมา แพ้เรามาตลอด ผมว่าต่อให้มีวินัยยังไง มันย่อมมีโอกาสฟิวส์ขาดกันทั้งนั้นครับ ลองตรองดูดีดี

ถ้าตอนที่ปะทะคารมกันในที่ประชุม ผู้ใหญ่สามารถให้เหตุผลที่ดี ที่นักกีฬายอมรับได้ คงจะไม่มีไอ้บ้าคนไหนมันดันทุรังทำแบบนี้

อย่างมากถ้าหัวรั้นกันจริงจริง หากเหตุผลดีมีน้ำหนักและถูกต้อง มันก็ต้องกลืนน้ำลายนั่งเงียบกันไปก่อน ไม่ใช่ทะเลาะไม่เลิก

แต่นี่คงหาเหตุผลชี้แจงเขาไม่ได้ พอโดนทวงถามว่าเปลี่ยนตัวเขาทำไม เลยกลายเป็นนักกีฬาไม่เชื่อฟัง ไม่มีวินัย ไล่ออกจากทีม

กีฬาบางอย่างจัดตัวกันตามสถิติที่ทำไว้ครับ ไม่ใช่นึกอยากจะจัดใครลงก็จัดอย่างพวกฟุตบอล ที่คนที่โค้ชเลือกอาจไม่ได้ดีที่สุด

แต่อาจเหมาะกับเกมนั้นนั้นมากกว่าอีกคน ยกตัวอย่างเด็กหนุ่มที่ทั้งสดทั้งฟิต อาจต้องนั่งสำรองคนแก่ที่แรงน้อยกว่า แต่เก๋ากว่า

ผมคิดของผมอย่างนี้ เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนล้วน ไม่ได้บอกว่าใครผิดหรือถูก เพราะผมก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เหมือนกันครับ    หลงรัก

เยี่ยม

ขออนุญาต ครับ   ผมคิดคล้ายๆกับ คุณ Top Kop เลยครับ

ขอบคุณครับ    ไหว้

ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:24:37 PM »

ต้องรอชมตอนต่อไป จะออกมาแบบไหน ปัญหามันเกิดขึ้นมานานแล้วกับตัวนักกีฬาและสมาคม
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:31:33 PM »

ขอข้อมูลเพิ่มครับ โจมตีไปมา งงครับ

RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:50:48 PM »

เน่าในครับ ถ้าไม่ผ่าตัดจะเน่าไปทั้งองค์กร

ผมเชื่อว่าในนี้น่าจะมีinsiderอยู่หลายคน

ที่รู้วิธีที่จะปรับปรุงสมาคมให้ดีขึ้น แต่จะกล้าหรือไม่เป็นอีกเรื่อง Lips Sealed

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 07:36:39 PM »

ขนมผสมน้ำยาครับ  ตบมือข้างเดียวไม่ดัง

นักกีฬายิงปืนโดยทั่วไปก็อยู่ในวินัยดี มีความอดทนอดกลั้น  เพราะคนที่ไม่มี self discipline ไม่มีทางฝึกซ้อมและยิงได้ถึงระดับทีมชาติ
แต่ก็แตกต่างจากนักกีฬาประเภทอื่นอยู่บ้างตรงที่ต้องลงทุนเองสูงมาก  ไม่เหมือน... เช่น ยกน้ำหนัก หรือมวยสมัครเล่น  ที่จะรักและเคารพผู้จัดการทีม/นายกสมาคม เหมือนญาติผู้ใหญ่ที่อุปถัมภ์เลี้ยงดูกันมา    นักกีฬายิงปืนอาจจะมีความเชื่อลึกๆ ว่าเก่งขึ้นมาด้วยฝีมือและความพยายามทุ่มเทของตนเอง  สมาคมไม่ได้มี่ส่วนในการปลุกปั้นสักเท่าไร  ความผูกพันทั้งในระดับบุคคลและองค์กรมีน้อยกว่านักกีฬาประเภทอื่น

สมาคมยิงปืนน่าจะดู "สมาคมเรือใบ" เป็นตัวอย่างครับ  ว่าจะปกครองนักกีฬาที่มีระดับวัยวุฒิสูงหน่อยอย่างไร  ไม่เหมือนนักมวยในค่ายแน่นอน

เรื่อง "ขับออกจากสมาชิก" ก็น่าสนใจนะครับ  สมัยก่อนโน้น นักกีฬาทีมชาติได้รับสิทธิ์ "สมาชิกกิติมศักดิ์ตลอดชีพ"  ซึ่งผมก็ภูมิใจมาก   ไปเมืองนอกหกปี กลับมาปรกกฎว่าสมาคมลบชื่อ "สมาชิกตลอดชีพ" ทุกคนทุกประเภท ออกไปหมด โดยบอกว่าเป็นมติที่ประชุมกรรมการสมาคม   ปิดประกาศที่กระดานข่าวสมาคมสองสัปดาห์ ใครไม่ติดต่อมาถือว่าตายหมด  แบบนี้ก็มี

สำหรับกรณี จักกฤษณ์ นี้ ก็อย่างที่ทราบกันว่าเป็นข่าวมาตั้งแต่ก่อนเดินทาง   ไปถึงแล้วผู้จัดการทีมก็จัดให้เขายิงประเภทที่ไม่ค่อยถนัดคือสั้นมาตรฐาน (ทีเก่งจริงๆ คือ อัดลม 10 เมตร, สั้นยิงช้า 50 เมตร, ยิงเร็ว 25 เมตร)  เหมือนกับจะให้เห็นกันว่าสู้เด็กรุ่่นใหม่ไม่ได้  พอได้เหรียญทีม ก็ออกมากำชับว่าใครไม่มารับเหรียญจะตัดออกไม่ให้ยิงในประเภทอื่นๆ อีก  จะตัดสิทธิ์โควต้าที่มีผลงานตามเกณฑ์ของสหพันธ์ยิงปืนนานาชาติ ฯลฯ ...  ตรงนี้เหมือนจี้จุดครับ  จึงเกิดวิวาทะกันขึ้น  จะต่อว่าด่าทอกันระดับไหนก็ไม่ทราบได้  ผู้จัดการทีมถึงติดสินใจใช้มาตรการรุนแรง

สมัยที่ผมเริ่มเล่น มีนักยิงปืนทีมชาติไทยชื่อคุณ วิรัช วิเศษศิริ  ฝีมือระดับแชมป์เอเชียนเกมส์  ขณะแข่งซีเกมส์ที่มาเลย์ไม่พอใจกรรมการและเจ้าหน้าที่ต้วแทนทีมไทย  ถึงกับขว้างอุปกรณ์ไปในสนามหน้าช่องยิง   กลับมาถึงไทยแล้วทางสมาคมถึงได้ประชุมลงมติขับออกจากสมาชิกครับ ไม่ใช่โฉ่งฉ่างปลดกลางอากาศแบบนี้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 07:45:26 PM »

เน่าในครับ ถ้าไม่ผ่าตัดจะเน่าไปทั้งองค์กร

ผมเชื่อว่าในนี้น่าจะมีinsiderอยู่หลายคน

ที่รู้วิธีที่จะปรับปรุงสมาคมให้ดีขึ้น แต่จะกล้าหรือไม่เป็นอีกเรื่อง Lips Sealed

กัมมุนา วัตตะตี โลโก ---ทำไง ได้อย่างนั้น
ถ้านักกีฬาเป็นฝ่ายถูก นักกีฬาจะได้กลับมาดังอีกในเวลาข้างหน้า
ถ้าผู้บริหาร มีอคติ ๔ ไม่ช้าเขาเหล่านั้นจะออกจากสมาคมไปเอง (เหมือนใครคนหนึ่ง ที่ออกจากสารบบ ประเทศไทยไปแล้ว) บาปกรรมหรือการกระทำจะไม่ละเว้นใครทั้งนั้น (ในสมัยนี้ จะเกิดขึ้นเร็วมาก ไม่ต้องรอชาติหน้า
ขอย้ำว่าผมไม่ได้ประณามฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด---ว่าไปตามกรรม(การกระทำ)
ด้วยความเคารพกับทุกท่านที่อ่านข้อความนี้
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 07:58:32 PM »

ไม่ธรรมดาทั้งคู่ครับขอบอก   ถ้าใครอยู่วงในคงรู้ดีครับ   เอาไว้หลังจบซีเกมคงได้เห็นอะไรดีๆ ไหว้
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:27:07 PM »

ผู้บริหารสมาคมมีวัยวุฒิสูงกว่า ต้นทุนทางสังคมก็สูงกว่า
ไม่มีปัญญาบริหารคนที่มีฝีมือ มัวแต่ลดตัวมาทะเลาะกับคนที่ตนดูถูกว่าเด็กกว่า
มีอะไรหรือถึงไม่ยอมเปิดทางให้คนอื่นที่มีฝีมือมาบริหารบ้าง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:31:04 PM »

ความจริงมีแค่อย่างเดียว..  รอวันที่ความจริงปรากฏเหมือนกันครับ.. แต่แอบลำเอียงไปทางคุณจักรกฤษณ์หน่อยๆครับ Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์