๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:05:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบซวยครับ...  (อ่าน 9693 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:17:54 PM »

ผมผลักอกคนขับ เพื่อหวังให้เป็นเรื่องทะเลาะวิวาท แต่ถ้าโดนรุม ก็กะจะชักปืนยิงขู่แถวๆตาตุ่มครับ...  ไหว้

โชคดีแล้วครับ... เชื่อว่าคุณตั้วคงไม่ยิงตาตุ่มหรอกครับ... แฮ่ๆ..
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:30:43 AM »

ดูจากสภาพรถที่โดนชนแล้ว  ถ้ารถการไฟฟ้าไม่มีประกันชั้น 1 (ซึ่งผมคาดว่าไม่น่าจะมี)
คนขับรถการไฟฟ้าคนนี้ ต่อนี้ไปยันเกษียณ คงต้องใช้แต่หนี้ หนี้ หนี้ โอกาสลืมตาอ้าปากคงยาก
มีบ้านขายบ้าน มีนาขายนา บ้านแตกสาแหรกขาด 
สุดท้ายอาจต้องจบชีวิตตัวเองด้วยการแขวนคอตัวเองตายเพื่อหนีหนี้

ผมว่า สภาพนี้ผมว่าทรมานยิ่งกว่าโดนยิงตาตุ่มอีกครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:37:41 AM »

เหอะๆๆ นั่นแหละครับทำซ่าต่อหน้าอวดให้ลูกน้องสี่ห้าคนเห็น แต่พอเสียหายลูกน้องไม่ได้มาชดใช้ด้วย ไม่ได้มาติดคุกด้วย

เห็นคุณตั้วบอกว่าพอขึ้นโรงพักหายซ่าหน้าเหลือสองนิ้ว เริ่มจะคิดได้ว่าความซวยจะมาเยือนยังไง นี่ยังไม่นับข้อหาที่นายสมชายคาดว่า

อาจโดนทางอาญา ข้อหาพยายามฆ่าเข้าไปด้วยเพราะไปวิ่งไล่จี้เขาตั้งใกล เหอๆ อายุตั้ง ๔๙ แล้วมีประสพการณ์บนท้องถนนก็คงไม่น้อย

แต่ทำอะไรไม่ยั้งคิด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:59:53 PM »

พวกรถการไฟฟ้าแถวบ้านผมก็ขับกวนเหมือนกัน
เราทางเอก มันออกจากซอยมันไม่สน  จะออกซะอย่าง ดีว่าเบรคทัน

สบายดี.........
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:15:59 PM »

เล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นอุทาหรณ์นะครับ ไม่ได้ใจดำแต่อย่างใด... เป็นแค่กฏแห่งกรรมครับ ก่อนหน้านี้ไม่รู้ว่าทำอะไรกับใครไว้บ้าง แต่การเดินทางคงจบแค่งานนี้...

เหตุการณ์นี้แฟนผมไม่ผิด และรถที่จอดติดไฟแดงก็ไม่ผิด... คนทำผิดก็ต้องรับกรรมไปครับ... ไหว้

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:36:06 PM »

รถรัฐวิสาหกิจรุ่นเก่า  จะเป็นชั้น 3   ครับ    ซ่อมให้คู่กรณี    ในขณะที่เป็นฝ่ายผิด

แต่จำกัดวงเงินไม่เกินกี่แสน   ก็แล้วแต่ครับ   ฯ     และโดยมากจะเป็นของทพย์ประกันภัย

ที่เป็นรัฐวิสาหกิจเหมือนกัน   ไหว้

แต่ถ้ารถรุ่นใหม่ ๆ บางรัฐวิสาหกิจ  เป็นรถเช่าจากบริษัทฯ   จะมีประกันชั้น 1   ครับ 
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 09:01:48 AM »

ไหว้รถมรณะคันนี้ เอาให้หนักครับ...ผมเจอบ่อย มันแซงซ้าย มุดขวา เบียดเข้า ยังกะรถเล็ก...แรกๆ ก็ให้อภัย คิดว่าเป็นรถหลวง คงมีเหตุด่วน ฉุกเฉิน...แต่บ่อยครั้งเข้าถึงได้รู้ว่า มันคะนอง
 ไหว้อย่ายอมมันนะครับ

chatchai run
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 05:00:38 PM »

ดีแล้วที่ภรรยาคุณไม่เป็นรัยครับ....
เอาเรื่องให้ถึงที่สุดให้หลาบจำ อย่าให้เป็นเยี่ยงย่าง
เส้น 36 ขับรถกันน่ากลัวครับ เพราะเป็นทางผ่านไปอีกหลายจังหวัด
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 11:03:28 PM »

อยู่ระยองเหมือนกัน แต่เป็นเพื่อนที่โดน เมื่อวันที่ 5 หน้าสนามพีระเซอร์กิจ   กำลังจะเดินทางไปกรุงเทพ ตรงเนินหน้าธรรมศาสตร์   มีผู้ดูแลกฎหมายนายนึง กระโดดจากข้างทาง แสดงสัญลักษณ์ให้จอด ทั้งสองเลนส์ต้องหยุด  เพราะพี่แกขวางถนนอยู่  รถเล็กหยุดทันกันหมด  แต่รถบรรทุกตามหลังมาหยุดไม่ทัน ดันตูลไปห้าคัน  วีออสเพื่อนผม มุดไปอยู่ใต้ วีโก้ ดีที่แฟนเพื่อนผม ปรับเบาะนอนทัน ไม่งั้นได้ไปวัด   
   พอลงไปถามคันหน้าว่าหยุดทำไม บอกว่าผู้ดูแลกฎหมาย นายนั้นสั่งหยุด  แล้วพี่แก ( ผู้ดูแลกฎหมาย ) ก็ขับมอเตอร์ไซด์  ออกไปเฉยเลย.....

โชคดีไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บ รถบรรทุกก็รับผิด แต่เพื่อนผมรถพังจนต้องคืนทุนประกัน ไม่คุ้มเลย อยู่เฉย ๆ เสียตังค์ไปเป็นแสน ( ค่าเปลี่ยนรถใหม่ )
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:08:52 PM »

เรื่องนี้ทำให้คิดถึงพ่อแฟน เรื่องนานมาแล้วครับ
ท่านเป็นเจ้าหน้าที่ขับรถ รพ.สมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า
รถ กฟผ ข้ามเลนมาประสานงาชนรถตู้ที่ท่านขับมา พร้อมหมอ และพยาบาล
รถตู้เสียชีวิตทั้งคนรถ คนขับรถหกล้อ กฟผ รอดได้เห็นความสำเร็จของลูกๆ ได้ดูแลภรรยาและครอบครัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 01:15:24 PM โดย ฅนบ้านหินลาด » บันทึกการเข้า

จงยุติ ด้วยการยอม
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:39:11 PM »

ผมว่าถ้าเจอพวกบ้านี้เราหนีแค่มีที่หลบจะดีกว่าครับ หลบเพื่อให้มันไปก่อนเช่นหลบเข้าปั๊ม แวะเข้าห้าง จอดกินกาแฟ ไม่ใช่กลัวมันนะ เราไปให้ถึงที่หมายโดยไม่มีเหตุใดๆเป็นดีที่สุด แน่จริงการไฟฟ้าย้ายไอ้ระห่ำคนนี้ไปยะลาดูดิ ไปขับซ่าที่โน้นให้ดูไม่เกิน 3 วันคงใส่กล่องกลับมา
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:04:18 PM »

ผมว่าเรื่องนี้ฟ้องคดีแพ่งการไฟฟ้าเป็นจำเลยที่ 1 คนขับเป็นจำเลยที่ 2 เหตุนายจ้างต้องร่วมรับผิดกับลูกจ้างในเหตุละเมิดครับ....ส่วนคนขับเจอที่ไหนตีมันที่นั่น..นั่งกินข้าวต้มก็ตีมันที่ร้านข้าวต้ม เดินตลาดนัดก็ตีมันที่ตลาดนัดนั่นแหละครับ....อย่าให้มันตายครับ นวดมันไปเรื่อย ๆ .....

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 10:18:13 AM »

มีปืนแล้วไม่ต้องใช้ ถือว่าโชคดี(ที่ตัดสินใจถูก)แล้วครับ

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:09:58 PM »

ผมว่าเรื่องนี้ฟ้องคดีแพ่งการไฟฟ้าเป็นจำเลยที่ 1 คนขับเป็นจำเลยที่ 2 เหตุนายจ้างต้องร่วมรับผิดกับลูกจ้างในเหตุละเมิดครับ....ส่วนคนขับเจอที่ไหนตีมันที่นั่น..นั่งกินข้าวต้มก็ตีมันที่ร้านข้าวต้ม เดินตลาดนัดก็ตีมันที่ตลาดนัดนั่นแหละครับ....อย่าให้มันตายครับ นวดมันไปเรื่อย ๆ .....

ยืดยื้อไม่ดีครับ มันโดนเข้ามันอาจจะระบายแค้นกับสังคมได้ สังคมจะเดือดร้อน ถ้าจะดีต้องอุ้มหายเข้ากลีบเมฆไปเลยถ้ากฏหมายเข้าไปไม่ถึง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:32:18 PM »

ทำไมไม่ยิงซะเลย จบๆไปทั้งคู่

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์