๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:46:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบซวยครับ...  (อ่าน 9695 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 05:33:13 PM »

แถวชลบุรีสงสัยจะมีการเล่นเกมส์บี้ก้นคันหน้าครับ พนันกันว่าจะให้รถคันหน้าหนีหัวซุกหัวซุนจนเกิดอุบัติเหตุ
ผมก็เคยเจอรถสิบล้อบี้ทำท่าจะชน ผมเฉยๆมันก็ไม่ชนนะครับแค่เบรคกะทันหัน

ในกรุงเทพฯก็เคยเจอมอเตอร์ไซน์ วิ่งสวนเลนส์เข้ามาหมายจะชนรถผม ผมก็เฉยๆ พอจวนตัวเห็นว่าผมไม่หลบแน่แล้ว มันก็หักหลบ แล้วหันไปหัวเราะกับเพื่อนมันอีกคัน  มันเป็นเกมส์ครับ  ใครคว่ำรถเก๋งได้ถือว่าฝีมือ ได้รับการยกย่องในกลุ่ม คว่ำสิบล้อได้ถือว่ายิ่งเจ๋งขึ้นไปอีก

อย่างนี้เขาเรียกว่า พวกเวรตะไลครับ เกมส์อะไรของมัน หมายเอาชีวิตผู้อื่น

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 05:40:53 PM »

แถวชลบุรีสงสัยจะมีการเล่นเกมส์บี้ก้นคันหน้าครับ พนันกันว่าจะให้รถคันหน้าหนีหัวซุกหัวซุนจนเกิดอุบัติเหตุ
ผมก็เคยเจอรถสิบล้อบี้ทำท่าจะชน ผมเฉยๆมันก็ไม่ชนนะครับแค่เบรคกะทันหัน

ในกรุงเทพฯก็เคยเจอมอเตอร์ไซน์ วิ่งสวนเลนส์เข้ามาหมายจะชนรถผม ผมก็เฉยๆ พอจวนตัวเห็นว่าผมไม่หลบแน่แล้ว มันก็หักหลบ แล้วหันไปหัวเราะกับเพื่อนมันอีกคัน  มันเป็นเกมส์ครับ  ใครคว่ำรถเก๋งได้ถือว่าฝีมือ ได้รับการยกย่องในกลุ่ม คว่ำสิบล้อได้ถือว่ายิ่งเจ๋งขึ้นไปอีก

อย่างนี้เขาเรียกว่า พวกเวรตะไลครับ เกมส์อะไรของมัน หมายเอาชีวิตผู้อื่น
ต้องเจอเกมส์ซ้อนแผนครับแล้วมันจะเล่นไม่ออก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 05:47:00 PM »

ซื้อติดรถไว้บ้างครับเลือกเอาเส้นใหญ่ๆ มีปัญหาอะไรบนไฮเวย์ โยนไป บอกให้มันมัดกันเอง หาไม่ยากตามร้านฮาร์ดแวร์ทั่วไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:56:16 PM »

ชั่วจริงๆ องค์กรนี้สมควรจะแปรรูปได้แล้ว  ยี๊

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:29:43 PM »

ซื้อติดรถไว้บ้างครับเลือกเอาเส้นใหญ่ๆ มีปัญหาอะไรบนไฮเวย์ โยนไป บอกให้มันมัดกันเอง หาไม่ยากตามร้านฮาร์ดแวร์ทั่วไป

ไม่เข้าใจอะครับ  โยนไปแล้ว เกิดอะไรขึ้นครับ มันจะเข้าไปขัดล้อคันหลังหรืออะไรครับ      Huh Huh Huh
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:58:07 PM »

ไม่เข้าใจอะครับ  โยนไปแล้ว เกิดอะไรขึ้นครับ มันจะเข้าไปขัดล้อคันหลังหรืออะไรครับ      Huh Huh Huh

สาย Cable Ties (เคเบิ้ลไทร์) ใช้มัดมือ  มัดเท้า  ดีนักแล   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:11:19 PM »

ใจเย็นๆครับ คุณ dignitua-รักในหลวง อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ แค่มันโดนชดใช้ค่าเสียหายก็หน้ามืดแล้วละครับ

ดีใจด้วยที่แฟนคุณและลูกปลอดภัย  ขอชื่นชมว่าเธอมีไหวพริบดีมากครับ  เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
spy : รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:45:54 PM »

ถ้าเอาเรื่องจริงๆก็เตรียมออกจากงานครับ...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:43:16 PM »

ขอบคุณครับพี่สมชาย... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 09:51:39 AM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:52:56 PM »

ขอบคุณครับพี่สมชาย... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 09:52:53 AM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 06:40:44 AM »

ภาพใหญ่ไปหรือเปล่าครับ พี่ ตั๊ว
เลยไม่เห็นรายละเอียด ได้ทั่วถึง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:00:07 AM »

ย่อขนาดภาพให้ครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:07:54 AM »

ตามภาพคงไม่มีใครเสียชีวิต เพราะไม่เห็นกองเลือด กับโครงสร้างรถยนต์ยังไม่เสียรูป... แต่ถ้าคันในคันหนึ่งโดนชนเต็มหน้าปะทะ รับรองว่ารถเก๋ง/รถกะบะเล็กทุกคันในรูปนี้ถ้าโดนแบบนั้น โมเม็นตั้มรถบรรทุกที่วิ่งชนมีมากพออัดให้กันชนหน้าหลังอยู่ห่างกันไม่เกินครึ่งเมตรครับ(รถเก๋งขนาดกลางเช่นอัลติส จะยาวตลอดตัวประมาณ 4.5 เมตร)...

คุณตั้วเปิดเผยตัวเองไปแล้ว หากตามเล่นงานในทีหลังจะโดนสาวถึงตัวครับ... แล้วอีกอย่างนึงหากเล่นงานด้วยอาวุธปืน รับรองตำรวจตามตัวครับ, แต่หากเป็นอุบัติเหตุเช่นเมาเดินข้ามสะพานลอยแล้วพลัดตกลงมากลางถนน เลยโดนรถวิ่งบนถนนทับแล้วหนี อย่างนี้โอกาสที่ตำรวจจะตามเรื่องมีน้อยกว่าคดีสะเทือนขวัญครับ... ฮา...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:52:48 AM »

รัฐวิสาหกิจตั้งแต่สมัยคุณวันนอร์ รับมุสลิมเข้าไปเยอะ รวมกลุ่มกันแน่นเหนียวดีด้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:35:23 AM »

จริงๆแล้วรถที่แฟนผมขับจะอยู่ท้ายอัลติสอีกทีครับ ดีที่ตัดสินใจหักซ้ายหลบออกก่อนเลยแค่กันชนท้ายเผยอ..

เหตุเพราะความคึกคะนองแท้ๆ... ยี๊

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์