๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:36:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบซวยครับ...  (อ่าน 9694 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:44:36 PM »

จากเกาะกลอยถึงมาบข่า ไม่ใช่ใกล้ๆเลยนะครับ ขับจี้ท้ายตลอด ผมว่าส่อเจตนานะครับ  ไหว้

ถูกต้องครับ... ไหว้

พอจะมีภาพรถชนต่อเนื่อง ๕ คันมั้ยครับ  อยากดูสภาพว่ารุนแรงแค่ไหนครับ  ไหว้

มีครับ... เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโหลดลงให้ครับ... ถ้าเห็นจะคิดว่าน่ามีใครตายแน่เลยครับ...

ที่สำคัญอัลติสเป็นของพนักงาน scg เพิ่งออกมา 2 สัปดาห์ เละตุ้มเปะ... เห็นจะขอเปลี่ยนคันใหม่ แต่ประกันของการไฟฟ้าจะซ่อมให้ครับ... Undecided

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:55:37 PM »

โห... อ่านแล้ว...

น่ากลัวมากครับ...

บรรยากาศบน สภอ. เมืองระยอง ยิ่งน่ากลัวกว่าครับ... ความแค้นของแต่ละคนเพิ่งเริ่มจะมาตอนที่เห็นมันคอตกต่อหน้าตำรวจ... Undecided

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:00:42 PM »

ตอนไปโรงพักน่าจะบอกตำรวจจับพนักงานการไฟฟ้าตรวจฉี่ให้หมดทุกคนนะครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:55:03 AM »

ตอนไปโรงพักน่าจะบอกตำรวจจับพนักงานการไฟฟ้าตรวจฉี่ให้หมดทุกคนนะครับ   Wink

ก็ร้องขอให้ตรวจนะครับ แต่ไม่มีใครตรวจฉี่ให้ แล้วเชื่อไหมครับว่าวันนี้รถกับคนขับคนนี้ก็จะยังคงได้วิ่งอยู่ตามท้องถนนเหมือนเดิม...

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:58:05 AM »

ใจเย็น ๆ ลงอีกซักนิดครับพี่ตั้ว อ่านกระทู้พี่ตั้ว แต่ละกระทู้ เฉียดคุกทั้งนั้นเลยครับ  

ลองคิดดูนะครับ คนหนึ่งตาย คนหนึ่งติดคุก ลูกเมียจะอยู่กับใครครับ  

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:14:39 AM »

เรื่องแค่นี้ คุณตั้วอย่าเอาตัวเข้าแลกครับ
ในเมื่อมีทั้งรูปถ่าย และบัตรประชาชน เรารอสักพักแล้วจัดเด็กส่งไป
ไม่ต้องถึงตาย เอาแค่ออกมาขับรถไม่ได้ก็พอ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:32:52 AM »

ใจเย็น ๆ ลงอีกซักนิดครับพี่ตั้ว อ่านกระทู้พี่ตั้ว แต่ละกระทู้ เฉียดคุกทั้งนั้นเลยครับ 

ลองคิดดูนะครับ คนหนึ่งตาย คนหนึ่งติดคุก ลูกเมียจะอยู่กับใครครับ   

เรื่องแค่นี้ คุณตั้วอย่าเอาตัวเข้าแลกครับ
ในเมื่อมีทั้งรูปถ่าย และบัตรประชาชน เรารอสักพักแล้วจัดเด็กส่งไป
ไม่ต้องถึงตาย เอาแค่ออกมาขับรถไม่ได้ก็พอ
        เห็นด้วย ครับ
และดีใจกับคุณตั้ว  ที่ภรรยาปลอดภัยดี

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:49:59 AM »

ผมผ่านสี่แยกมาบข่าทุกวันแต่ยังไม่เคยเจอรถบ้าเลือดแบบนี้มาก่อน เจอแต่รถตำรวจคอยดักจับสุจริตชนคนไปทำงานในนิคมมาบตาพุด
ประจำเช้าๆ จับทำไมหนักหนามีแต่รถคนทำงานทั้งนั้น กับแยกไฟแดงอภิสิทธิ์ชนตรงทางเข้าบ้านพักพนักงานบริษัทใหญ่แห่งหนึ่ง
เปิดทั้งวัน ไม่มีใครเข้าออกแล้วก็เปิด อภิสิทธิ์ กันเหลือเกิน ทีบางที่ชุมชนใหญ่ชาวบ้านเยอะไม่ยักกะมีไฟแดงให้ชาวบ้านวัดใจกันเอาเอง

สำหรับภรรยาคุณตั้วโชคดีแล้วครับที่มีปฏิพานดีหลบเลนทันเสียก่อน ตอนนั้นคุณตั้วไม่นั่งไปด้วยหรือครับ แต่ถ้ามันขับรถไล่มายาวขนาดนั้นเราได้หลบชิดซ้ายให้มันแซงไปก่อนไม๊ครับ ถ้าหลบให้ไปแล้วยังจี้ไม่เลิก แบบนี้วอนหาเรื่องแน่นอน แบบตัดสินใจ จัดได้ก็จัดเลย นี่กลางวันะครับ ถ้ายิ่งกลางคืนล่ะก็ จัดไป แบบไม่คิดนานเลย

กรณีนี้ไม่สมควรประนีประนอมเรื่องค่าเสียหายเลยครับคึกคะนองก็ชดใช้เสียให้จนไปทั้งชีวิตเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:09:39 AM »

เป็นผมก็อดใจไม่อยู่เหมือนกันครับ...... ตกใจ

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:12:05 AM »

ไหว้ขอโทษครับ ขอถามแบบโง่ๆครับ ถ้าให้ภรรยาพี่แจ้งความกลับว่าพยายามฆ่าโดยใช้รถเป็นอาวุธ เหมือนอย่างที่ตำรวจเขาอ้างกันจะได้ไหมครับ และดีใจด้วยครับที่แฟนพี่และลูกแคล้วคลาดปลอดภัยครับ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:46:02 AM »

โชคดีแล้วครับพี่ตั้ว.......ที่ไม่ได้ใช้ปืนตัดสินปัญหา อุบัติเหตุบนถนนก็ใช้กฏหมายจราจรจัดการแล้วกันครับ

ชนยับขนาดนี้ ไอ้ตีนผีนั่นคงโดนอ่วมไปเหมือนกันครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:31:24 PM »

ไฟฟ้าระยอง กี่ปีก็ไม่เปลี่ยน
ใครไม่เจอก็ไม่คิด เจอแล้วรู้เอง
เท่าที่พรรคพวกเคยประสบมาก็ 20 กว่าปีแล้ว
ยังคงเส้นคงวาครับ
ถึงจะเก่าไปใหม่มา แต่ถ่ายทอดกันได้ดี(หรือ...)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:05:19 PM »

ภาพจริงหรือตัดต่อครับนี้ ถ้าภาพจริง จักรยานยี่ห้อในรูปบ้านเรามีขายไหม สนใจอยากได้มาปั่นออกกำลังกายเหมือนกันรุ่นนี้ หุหุ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:19:09 PM »

ขอแสดงความดีใจด้วยครับที่ครอบครัวปลอดภัย และภรรยารีบดึงตัวคุณออกมาจากช่วงหนึ่งของเสี้ยวอารมณ์
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:31:10 PM »

แถวชลบุรีสงสัยจะมีการเล่นเกมส์บี้ก้นคันหน้าครับ พนันกันว่าจะให้รถคันหน้าหนีหัวซุกหัวซุนจนเกิดอุบัติเหตุ
ผมก็เคยเจอรถสิบล้อบี้ทำท่าจะชน ผมเฉยๆมันก็ไม่ชนนะครับแค่เบรคกะทันหัน

ในกรุงเทพฯก็เคยเจอมอเตอร์ไซน์ วิ่งสวนเลนส์เข้ามาหมายจะชนรถผม ผมก็เฉยๆ พอจวนตัวเห็นว่าผมไม่หลบแน่แล้ว มันก็หักหลบ แล้วหันไปหัวเราะกับเพื่อนมันอีกคัน  มันเป็นเกมส์ครับ  ใครคว่ำรถเก๋งได้ถือว่าฝีมือ ได้รับการยกย่องในกลุ่ม คว่ำสิบล้อได้ถือว่ายิ่งเจ๋งขึ้นไปอีก
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์