๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 01:01:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกโกงป่าที่วังน้ำเขียวทำไมหน้าด้านจัง ขอให้กำลังใจกรมป่าไม้  (อ่าน 9649 ครั้ง)
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:45:26 PM »

บางครั้งก็สับสนว่า

ทั้งชาวบ้าน ทั้งนายทุน อยู่กันมา เกิน 10 ปีทั้งนั้น

แล้ว กรมอุทยาน กรมป่าไม่ ไปอยู่ไหน ถึงไม่เห็น

มีอะไรบังตาหรือไง
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:15:34 PM »

ผมว่าต้องแก้กฏหมายครับ ผมไม่เห็นด้วยกับการครอบครองปรปักเลยครับ ดูเหมือนคนขี้โกงยังไงก็ไม่รู้ที่ใครไม่รู้เข้ามาทำประโยชน์โกงกันชัด ๆ  ที่ ดิน ทุกแปลง ถ้าไม่เป็นของชาวบ้าน ก็เป็นของรัฐบาล ถ้าทุกคนยอมรับกันตรงนี้ก็คงจะไม่มีการไปลุกป่า ถางป่า ยึดมาเป็นของตัวเองหรอกครับ  ไปบุก ไปยึดกัน หลาย ๆ คนเข้า พอมีปัญหาจะไปขับไล่ ก็รวมตัวมาประท้วง   คนรู้จักหลาย ๆ คนมีปัญหากันมากเลยครับเรื่องโดนบุกรุกที่ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:41:46 PM »

เจ้าหน้าที่ผู้บังคับใช้กฎหมายนั่นแหละครับ ตัวดีเลย, อย่ามาอ้างนโยบายผู้ใหญ่เลย นโยบายผู้หย่งผู้ใหญ่ที่ไหนใครจะประกาศนโยบายออกมาบ้าง... มีแต่นักการเมืองมั่ง ชาวบ้านมั่งทำไก๋ลองเชิง หยั่งเชิงพวกผู้รักษากฎหมาย เมื่อเห็นว่าอ่อนข้อให้ ก็ได้คืบเอาศอกลามปามเหมือนขี้กลากกินภูเขาจนหัวโล้นทั้งนั้นแหละ เป็นทุกที่ ที่เจ้าหน้าที่ไม่แข็ง...

จะเชื่อไหม ถ้าผมบอกว่า จนท.เป็นเองเสียเยอะ
ตอนนี้วังน้ำเขียวดัง เลยไม่มองเขาเรดาห์ พิษณุโลก
ปัญหาเรื้อรังของเขาเรดาห์  แถวพันชาลีเปลี่ยนหัวหน้าราวๆ4คน ยังแก้ปัญหาไม่ได้
สุดท้าย ป่าไม้ ต้องไปเอาเสือข้ามห้วยมาจากกรมที่ดิน มาทำงานแทน
ไม่งั้นก็ลูบหน้าปะจมูกกันไม่เลิก

ตอนนี้กำลังระอุเลยครับ ถามคนแถววังทอง พิษณุโลกดู

ขอบคุณครับ อดีตคนถือปืนเดินท่อมๆ รักษาป่ามาตอบเองเลยครับ... เย้...

ขออนุญาตแซวครับ

คนนี้ถือปืน เดินเคี้ยวใบกระท่อมครับ ไม่งั้นตัวคงไม่คล้ำอย่างนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:48:38 PM »

คนที่เข้าไปอยู่ มีสี มีเงินทั้งนั้น เจ้าหน้าที่ ก็น้ำท่วมปาก ทำอะไรไม่ได้ มันต้องมีคนออกมาทำจริงๆจัวสักที ถ้าไม่งั้นอีหน่อยคงต้องเห็นเมืองใหม่ เกิดกลางทุ่งใหญ่นเรควรแน่ครับ มันจะเหมือนวังน้ำเขียวปัจจุบัน

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:59:25 PM »

คนที่เข้าไปอยู่ มีสี มีเงินทั้งนั้น เจ้าหน้าที่ ก็น้ำท่วมปาก ทำอะไรไม่ได้ มันต้องมีคนออกมาทำจริงๆจัวสักที ถ้าไม่งั้นอีหน่อยคงต้องเห็นเมืองใหม่ เกิดกลางทุ่งใหญ่นเรควรแน่ครับ มันจะเหมือนวังน้ำเขียวปัจจุบัน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เห็นใจจนท.ดีๆครับ เจอทั้งนายทุนระดับชาติ นักการเมืองใหญ่โต ข้าราชการยศสูงๆ ชั้นผู้น้อยจะทำอะไรได้ แค่มองหน้ามันก็สั่งย้ายแล้ว มันก็เลยเอาหมดไงครับ ไม่อยากพูดเลย ไหนว่าที่ตรงไหนสูงเท่าไหร่ห้ามครอบครอง มันสร้างโรงแรมกันโครมๆ จะหมดแล้วครับ นานๆขับรถผ่าน ตกใจครับ  อ๋อย

ปล.ไม่ใช่ที่นั่นนะครับ แถวบ้าน  แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 12:07:41 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:24:33 AM »

ข้าราชการ นักการเมืองปากบอกรักชาติ กินชาติกันพุงกาง กฎหมายแก้เพื่อตัวเองไม่ต้องติดคุกเสียประโยชน์..... รักชาติกันจริงๆหน้าไม่อาย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:09:24 PM »

ข้าราชการตัวเล็กก็อ้างข้าราชการตัวใหญ่ แล้วก็ตามน้ำ, ข้าราชการตัวใหญ่ก็อ้างนักการเมือง แล้วก็ตามน้ำ, นักการเมืองก็อ้างข้าราชการตัวใหญ่ไม่มาจับ หากมาไล่ฉันก็ออกก็ได้ แล้วก็ตามน้ำ, ชาวบ้านก็ตามน้ำแบบไม่อ้างใครแหละ... แต่กาบัตรเลือกตั้งนักการเมืองที่ขี้โกง เพราะแค่มาเยี่ยมบ่อย เห็นหน้าทุกครั้งที่มีงานบวชงานแต่ง+เคลียร์ใบขับขี่ให้เวลาโดนตำรวจจับฝ่าไฟแดง

ทั้งหมดโยนไปโยนมาเหมือนงูกินหาง... ทั้งหมดที่โยนกันมีผู้มีอำนาจที่เป็นตัวยืนอยู่คนเดียว คือข้าราชการครับ ไม่ว่าตัวเล็กตัวใหญ่ หากจะรักษากฎหมายเสียอย่างใครจะกล้าหืออือ, นักการเมืองไม่ว่าตัวเล็กตัวใหญ่ถ้าเจอข้าราชการแท็กทีมกันเอาจริงเอาจัง มีนักการเมืองที่ไหนรอดมั่ง เพราะนักการเมืองมาแล้วก็ไป สมัยหน้าก็อาจกลับมาไม่ได้ หากโดนจับติดคุกด้วยหลักฐานจะๆ(ถ้าจะทำจริงทำไมจะหาหลักฐานไม่ได้)...

ข้าราชการนี่แหละที่ยืนเป็นโครงร่างเหล็กค้ำจุนสังคมไทยมาช้านาน เพราะข้าราชการเข้ามาตั้งแต่บรรจุใหม่จนเกษียณอายุ... ยืนหยัดตลอดเวลาไม่ว่านักการเมืองหมุนเวียนเข้ามากี่คน ข้าราชการก็ยังเป็นคนเดิมเสมอ...

สตช. ที่ชาวบ้านส่ายหัวกันนักกันหนา แต่ก็ยังรักษาขื่อแปของสังคม"ส่วนใหญ่"เอาไว้ได้ไม่ให้ล้มครืน, แต่ลองดูกรมป่าไม้ครับ รักษาป่า"ส่วนใหญ่"ของประเทศได้หรือไม่... เวลาผ่านไปไม่กี่ปีเหลือป่าสมบูรณ์เอาไว้ให้ลูกหลานได้กี่ผืนเล่าครับ...
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 02:40:19 PM »

ที่อุทยานเค้าก็ต้องจำกัดพื้นที่ท่องเที่ยวเหมือนกัน......
เห็นแก่ตัวกันมากเกินไป........

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 03:05:31 PM »

นสพ.เดลินิวส์เมื่อประมาณสอง สามอาทิตย์ที่แล้ว คอลัมภ์หน้า 5 ออกมาเตือนไว้ล่วงหน้าไว้แล้ว ว่าจะจับหรือจะไล่ก็ให้เอาจริง และทำให้รวดเร็ว  เยี่ยมไม่งั้นพวกนายทุนจะขนชาวบ้านออกมาเดินขบวน เศร้าเป็นไง เศร้ามันก็จริงอย่างที่เขาเตือนไว้เลยครับ ตกใจ ตกใจ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 06:16:43 PM »

เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ Grin Grin Grin  ถ้ามันง่ายเขาก็ยึดคืนกันมาได้ตั้งนานแล้ว

แต่ทำให้ได้ที่คืนมาเร็วๆหน่อยก็ดีครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
FORESTRY JUNIOR - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:09:48 AM »

ปัญหาเกิดอย่างนี้แล้วจะให้ทำอย่างไร อยากทราบจังช่วยเสนอกันหน่อยนะครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:39:13 AM »

งานนี้เห็นด้วยกะหมวด... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:44:44 AM »

นสพ.เดลินิวส์เมื่อประมาณสอง สามอาทิตย์ที่แล้ว คอลัมภ์หน้า 5 ออกมาเตือนไว้ล่วงหน้าไว้แล้ว ว่าจะจับหรือจะไล่ก็ให้เอาจริง และทำให้รวดเร็ว  เยี่ยมไม่งั้นพวกนายทุนจะขนชาวบ้านออกมาเดินขบวน เศร้าเป็นไง เศร้ามันก็จริงอย่างที่เขาเตือนไว้เลยครับ ตกใจ ตกใจ
เขาต้องการให้เป็นอย่างนั้นอยู่แล้วครับ
ปัญหายืดเยื้อก็ดี จะได้มีงบมาลงเพื่อแก้ปัญหา
แต่แก้ได้หรือเปล่าเป็นอีกเรื่อง
คนเราก็ซื้อกันไปได้ ที่ดินไม่มีเอกสารอะไรเลย ไร่้เป็นล้าน ซื้อกันไปเป็น10ไร่
ถึงเวลาลงทุนก่อสร้างอาคารก็ลงกันไป
ถึงเวลาก็ถอยกันไม่ได้ เวลาทำก็ไม่คิด ความโลภบังตาอย่างเดียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

twintech
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:59:14 AM »

แล้วพวกเอ็นจีโอ พวกนักอนุรักษ์ ทั้งหลายไปอยู่ไหนหมด ไม่เห็นออกมาเย้วๆ
เหมือนต่อต้านเขื่อน ต่อต้านโรงไฟฟ้า ต่อต้านๆๆๆ ...เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่นะครับ...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:02:03 AM »

แล้วพวกเอ็นจีโอ พวกนักอนุรักษ์ ทั้งหลายไปอยู่ไหนหมด ไม่เห็นออกมาเย้วๆ
เหมือนต่อต้านเขื่อน ต่อต้านโรงไฟฟ้า ต่อต้านๆๆๆ ...เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่นะครับ...
มีเงินให้เขาไหมล่ะครับ...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์