๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 12:15:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .380 กับระยะหวังผล  (อ่าน 79830 ครั้ง)
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:01:00 PM »

ร่างเล็กมากครับ ท่ายิงดูดีจัง พี่วสีสอนท่านนี้มาเหรอครับ พี่ครับ พานท้ายปืนเวลาประทับให้แนบไหล่แค่ครึ่งเดียวเหรอครับพี่

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:40:11 PM »

ร่างเล็กมากครับ ท่ายิงดูดีจัง พี่วสีสอนท่านนี้มาเหรอครับ พี่ครับ พานท้ายปืนเวลาประทับให้แนบไหล่แค่ครึ่งเดียวเหรอครับพี่

นางแบบคนนี้ร่างเล็กพานท้ายจึงแนบซอกไหล่ได้แค่ 70% ของพานท้าย...ถ้าประทับพานท้ายเต็ม   แนวปืนจะต่ำจะทำให้เวลายิงคอเอียงเหมือนคนคอหัก..ท่าจึงไม่สวยเท่าไหร่ครับ...  แต่ถึงประทับพานท้ายแค่นี้เพียงพอที่จะคุมปืนได้แล้วครับ(จริงๆก็อยากให้ประทับเต็นพานท้ายจะดีกว่ามั่นคงกว่า) ..ผมแนะนำการยิงปืนให้กับนางแบบคนนี้ทั้งปืนสั้นและยาวลูกซอง...ลูกกรดทุกชนิดที่ผมมี...จนนางแบบของเราบ้าปืนยิ่งกว่าผมอีก...วันๆ คอยเวลาที่จะได้ยิงปืน...

อันนี้แถม...
SIt+Siga

...ว่างจากการยิงปืนก็ไปซ้อมขี่เจ้านี่..มันใช้แรงเยอะจะได้จับปืนมั่นๆ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:31:02 PM โดย วสี » บันทึกการเข้า

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:08:55 PM »

ดูท่าพี่จะออกแนวลุย ๆ ครับพี่วสี  ส่วนลูกซองที่บ้านผมยิงแต่ละทีแทบหงายหลังต้องโน้มตัวย่อเข่าแต่ถีบน่าดูครับอาจเป็นที่ประทับไม่แน่นติดบ่าครับ ลูกเบอร์อะไรครับที่พี่ใช้ครับ อีกเรื่องรีคอยเหมือนกันไหมครับ ออโตกับ ปั้มแอกชั่น ขอบคุณครับ ขอถามเท่านี้ครับจะไปลอง .380 ต่อครับ พี่ลองที่ 40 หลาดูยังครับน่าสนใจที่เดียวครับผมไม่ค่อยนิ่งเท่าไรแต่ก็เข้ากระดาษวงขาวครับ แบบพี่ คงอยู่ในดำหรือ เอ็ก แหละครับ

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:25:09 PM »

ดูท่าพี่จะออกแนวลุย ๆ ครับพี่วสี  ส่วนลูกซองที่บ้านผมยิงแต่ละทีแทบหงายหลังต้องโน้มตัวย่อเข่าแต่ถีบน่าดูครับอาจเป็นที่ประทับไม่แน่นติดบ่าครับ ลูกเบอร์อะไรครับที่พี่ใช้ครับ อีกเรื่องรีคอยเหมือนกันไหมครับ ออโตกับ ปั้มแอกชั่น ขอบคุณครับ ขอถามเท่านี้ครับจะไปลอง .380 ต่อครับ พี่ลองที่ 40 หลาดูยังครับน่าสนใจที่เดียวครับผมไม่ค่อยนิ่งเท่าไรแต่ก็เข้ากระดาษวงขาวครับ แบบพี่ คงอยู่ในดำหรือ เอ็ก แหละครับ

- ลูกซองไซก้าในภาพขนาด 12 เกจ เรื่องลูกซองต้องประทับพ้านท้ายเข้าร่องไหล่ให้แน่น แก้มแนบพานท้ายให้สนิท...มิฉะนั้นจะโดนพานท้ายตีแก้มแดงได้ครับ...
      -  ส่วนเรื่องลูกซองออโต้กับปั๊มแตกต่างกัน ในปืนออโต้ยิงได้นิ่มนวลกว่าปั้มแอคชั่น เพราะในลูกซองออโต้จะมีชุดสปริงลูกเลื่อนคอยรับแรงรีคอยล์ของปืนก่อนจะแรงจะมากระทบที่ไหล่ครับ...
      -  ส่วนลูกซองปั้มแอคชั่นเวลายิงแรงที่รีคอยล์จะเข้ากระทบไหล่โดยตรงเลยครับ จึงดูปืนถีบเราแรงกว่าออโต้ ...

... ส่วนเรื่อง .380 ที่ 40 หลาจะคอยตามดูผลงานครับ .... ในส่วนของผม...ปืน .380 ผมซ้อมยิงต่อสู้ตั้งเป้าระยะใกล้สุดก็ 3 ม.  จนถึง 25 ม.เท่านั้น ...แต่จะตั้งเป้า ไว้หลายเป้า เช่น ..ระยะ 3 เมตร ชักออกจากเอวยิงฮิป 2 นัด เป้าต่อไป 7 ม. ใช้มือเดียวระดับสายตา 2 นัด 12-15 เมตร ยิงออฟแฮนด์  2 นัด  และ 22-25 เมตร..อีก 2 นัด...รวมเป็น 4 เป้า 8 นัด ใช้เวลาให้น้อยที่สุดเข้าเป้ามากที่สุด ครับ...  ซึ่งอาจยิงไปเคลื่อนที่ไปข้างหน้าหรือถอยหลังเข้าที่กำบังด้วยเป็นการจำลองสถานะการณ์ไปในตัวเพราะเวลาปะทะกันจริงๆ เราคงไม่ปักหลักเป็นเป้านิ่งให้ศัตรูยิงง่ายๆ ...ครับ  และถ้าไกลกว่า 20-25 เมตร...ผมวิ่งหนีครับ ... กิ๊วก๊าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:23:48 PM โดย วสี » บันทึกการเข้า

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 07:14:17 AM »

ผลงาน เจ้าวอลเธอร์ .380 ระยะ10เมตร ลูกจริงบูลเล็ต ที่สนามเพชรบุรีครับ
 ไหว้ขอบคุณผู้ดูแลสนามมาก ประทับใจทุกครั้งที่ใช้บริการ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 07:20:44 AM »

ดูท่าพี่จะออกแนวลุย ๆ ครับพี่วสี 

ลูกผู้ชายตัวจริง กระทิงเครียด ยิงแล้ว บิด บรื้นๆๆๆๆ....ไส้ไม่ขยับกลับบ้านไม่ถูก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 02:30:29 PM »

ผลงาน เจ้าวอลเธอร์ .380 ระยะ10เมตร ลูกจริงบูลเล็ต ที่สนามเพชรบุรีครับ
 ไหว้ขอบคุณผู้ดูแลสนามมาก ประทับใจทุกครั้งที่ใช้บริการ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เห็นคุณ ดิ โอลดิ์ ฯ ยิง380 แล้วอิจฉาเนื่องจากหาลูกซ้อมไม่ได้...(กลุ่มกระสุนยอดเยี่ยมครับ) เลยพาเพื่อน ญ ไปซ้อมมือด้วยปืนและลูกนี้ก่อนที่งานประจำปี องค์พระปฐมเจดีย์ ...มาดูกันเลย
   นางแบบเรายิงก่อนใช้โคล์รุ่นไหนไม่รู้ ยาวประมาณ 6 นิ้วไกดับเบิ้ลซะด้วย...

ผลงานที่ได้...

อันนี้ผมยิงบ้างเดี๋ยวน้อยหน้า.... ระยะยิงเผาขน...กระสุนไม่ได้นับรู้แต่หมดแม็กฯ

...ปล.พี่ ดิ โอลดิ์ ฯ รบกวนหาแหล่งซื้อกระสุน จริง+ซ้อม ที่ไหนครับ..แจ้งทาง PM ด้วยครับ..

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 02:59:01 PM »

ครั้งหนึ่ง...ครั้งหนึ่งจำได้หรือปล่าว   งานวัดมีแต่เป้าผุๆ   แล้วมีรางวัลเป็นตุ๊กตาหรือลูกอมครับ
บ้านนี้ใครเผลอเข้าไป รับรองซวยไม่สร่าง....หน้าผากเป็นรูแน่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:10:31 PM »

สนามเพชรบุรีมีมนต์ขลังครับพี่เราไปที่ไรได้กลุ่มงามๆ มาฝากทุกครั้งครับ สนามทับสะแกสิ ชอบแต่ .45 ถ้าเอา.45 ยิงกลุ่มสวยทุกเป้าครับ สงสัยเจ้าที่ท่านชอบ .45 ครับ

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:28:21 PM »

คิดไปเองหรือป่าวนะเรา

วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:43:01 PM »

ครั้งหนึ่ง...ครั้งหนึ่งจำได้หรือปล่าว   งานวัดมีแต่เป้าผุๆ   แล้วมีรางวัลเป็นตุ๊กตาหรือลูกอมครับ
บ้านนี้ใครเผลอเข้าไป รับรองซวยไม่สร่าง....หน้าผากเป็นรูแน่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ไม่จริงครับ...บ้านนี้เข้าแล้วโชคดี...พี่ดิ โอลดิ์ ฯ ..เห็นผมเป็นคนโหดร้ายไปได้ครับ...

สนามเพชรบุรีมีมนต์ขลังครับพี่เราไปที่ไรได้กลุ่มงามๆ มาฝากทุกครั้งครับ สนามทับสะแกสิ ชอบแต่ .45 ถ้าเอา.45 ยิงกลุ่มสวยทุกเป้าครับ สงสัยเจ้าที่ท่านชอบ .45 ครับ

ดูจากเป้าแล้วน่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ....

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:59:36 AM »

เจ้าที่สนามทับสะแกคงไม่ชอบทุกขนาดเลย เพราะไปปลุกแกเวลานอนทุกที..รบกวนเวลานอนของแก
แต่ประทับใจทุกครา....ติดเป้า...เฝ้าดู...อยู่เป็นเพื่อน...เราไม่เลิก  พี่แกก็ไม่ยอมหลับเช่นกัน..ยอมรับน้ำใจแกจริงๆ เยี่ยม

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:32:26 AM »

กาแฟฟรี  บริการดี  ที่สนามยิงปืน ตร.ทางหลวงอ.ทับสะแกครับ   น้ำลายหก เยี่ยม

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 02:19:11 PM »

เมือวานไปลองฝึกยิงแบบปราณีต10เมตร ได้93แต้มครับ มีร้อยรู4นัดครับ หลับสบายเลยครับ อิอิ

วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 07:08:34 PM »

เมือวานไปลองฝึกยิงแบบปราณีต10เมตร ได้93แต้มครับ มีร้อยรู4นัดครับ หลับสบายเลยครับ อิอิ

.... ยินดีด้วย...เป้าหน้า 100 แต้มเห็น ๆ ครับ  ...

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์