๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:51:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBeretta 92 ล้าหลัง  (อ่าน 45456 ครั้ง)
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 09:29:08 AM »

ของเก่านี่แหละตลาดต้องการ.........

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 10:35:33 AM »

ในความคิดของผมคิดว่าปืนทุกกระบอกทุกแบบที่ผลิตออกมา เขาคิดและพัฒนาดีที่สุดแล้วถึงผลิตออกมาขาย ปืนเมื่อถึงเวลาที่จำเป็นต้องใช้ ขอให้มันทำงานได้เต็มประสิทธิภาพก็พอแล้วครับ ส่วนรูปร่าง แบบ ยี่ห้อ ระบบปฏิบัติการ มันเป็นความชอบส่วนตัวล้วนๆครับของแต่ละบุคคล

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
สิงห์แสด กันเกรา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 11:04:12 AM »

ผมก็คงตกยุคไปเหมือนกันครับ เพราะผมพึ่งรับมา วันจันทร์นี้เองครับ 92 เอฟเอส ตัวขาว ใครเห็นก็บอกว่าสวยครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 11:14:19 AM »

อิอิ คนวิจารณ์เป็นถึงอาจารย์เชียวนะ ลองเชื่อเขาดู  ตกใจ
ส่วนตัวนะที่เคยลองยิงของเพื่อนๆมาหลายกระบอกทั้งดำทั้งขาวที่ระยะ 25 หลาได้กลุ่มเหมือนของคุณ Route นั่นแหละ มีคนนึงได้ถ้วยโบลลิ่งพินด้วนเจ้านี่ไม่รู้ว่ายิงได้อย่างไรนัดแรกดับเบิ้ล 2 3 4 5 เป็นซิงเกิ้ล  เยี่ยม
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 11:25:56 AM »

ผมก็ซื้อมาเล่มนึง หลังจากไม่ได้เห็นมานาน ข้อมูลก็เดิม ขายของเก่ากิน

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 11:44:48 AM »

ผมอีกคนแล้วครับที่ตกยุค...เข้าสนามเห็นแต่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ชมว่าสวย...แม่น...

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 01:22:21 PM »

สมัยออกวางตลาดใหม่ๆ ร้อนแรงมาก ราคาแพงด้วย   
ต่อมา พบว่าด้าม ไม่ค่อยเข้ากะอุ้งมือคนไทย เพราะใหญ่โตมาก  ความนิยมเริ่มเสื่อมลง   จากตัวสุดร้อน  กลายมาเป็น มีแต่มือใหม่เท่านั้นที่ซื้อ หรือพวกซื้อมาก่อนนานแล้ว

ล่าสุด ผมเอาของชาวบ้านมายิงเล่น พบว่า แม่นยำสูงมาก จนน่าตกใจ  ป้อนกระสุนใหม่คัดปลอกเก่าทำงานดี  เปรียบเทียบได้กะ สาวงามที่อยู่หน้าปากซอย  แต่เราไม่เคยหันมามอง 

ตอนทดลองยิง  ตกใจในความแม่นยำของมัน เลยโทรไปคุยกะหมอรุท  ผล หมอบอกว่าเขายิงได้แม่นยำกว่า  Grin 

....ตามล่า...อีตอแหล
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 02:04:35 PM »

ตรงที่ผมวงไว้ คืออะไร ครับ??

สะพานไกครับ  ซึ่งเป็นสิ่งที่บางคนก็ไม่ชอบ ติติงไปต่างๆนาๆ ซึ่งผมมองว่ามันไม่มีปัญหาใดๆกับการใช้งาน

แต่แบเร็ทต้าตัวที่ผมชอบที่สุดคือคูการ์

ใจตรงกันนะยะหล่อน เป็นแบเร๊ตตาที่ชอบหนึ่งในสองรุ่นเท่านั้น คูการ์กับ21a นอกนั้นเมินจริงๆนะ ที่ไม่ชอบยี่ห้อนี้เพราะยิงไม่เคยได้กลุ่มที่พอใช้เลยพับผ่าสิ มีแต่ห่วยกะห่วยมาก โดยเฉพาะ 92fs  ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Flyingsword
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 03:01:39 PM »

ปืนสวย หุ่นสไตล์สาวอิตาเลี่ยน  ครับบ
nithi i
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 03:53:02 PM »

ใครจะว่า ว่าล้าหลัง  ควรถามตัวเองว่า ..เคยออกแบบ และผลิตปืนเอง แล้วได้เข้าประจำการในกองทัพชั้นนำหรือไม่
ไม่ใช่ แค่อาศัยเอาปืนที่คนอื่นเขาผลิตสำเร็จเรียบร้อยมาจากร้าน ไปยิงฟรีๆ แล้วเขียนวิจารณ์หากินไปเรื่อย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 05:02:56 PM »

ใครจะว่า ว่าล้าหลัง  ควรถามตัวเองว่า ..เคยออกแบบ และผลิตปืนเอง แล้วได้เข้าประจำการในกองทัพชั้นนำหรือไม่
ไม่ใช่ แค่อาศัยเอาปืนที่คนอื่นเขาผลิตสำเร็จเรียบร้อยมาจากร้าน ไปยิงฟรีๆ แล้วเขียนวิจารณ์หากินไปเรื่อย

ชอบครับ เอิ๊กๆๆ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 04:37:07 PM »

นี่มันปืนพระเอกชัดๆๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนเราปากกาอยู่ในมือไม่น่าเขียนแบบนั้นเลยนะครับ  เศร้า

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
audoo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:39:55 PM »

เสียงของท่านพี่ๆ ผู้รัก BERETTA ทั้งหลายคงเป็นแนวทางฝากไปถึงท่านอาจารย์ผู้เขียนบทความแล้วละครับ อย่างที่ว่าแหละครับตราบใดที่ยังไม่มีปืนเลเซอร์วางขายไม่มีคำว่าล้าหลังหรอกครับ  ผู้สร้างสรรค์อาวุธปืนแต่ละค่ายย่อมมีสไตล์เป็นของตัวเอง ถ้าไม่ดีจริง BERETTA คงไม่อยู่ยืนยงมาจนถึงทุกวันนี้หรอกครับ ผมอยากรู้จริงๆว่าปืนที่ทันสมัยของท่านอาจารย์คือตัวไหน ต่อไปนี้ผมเป็นคนหนึ่งละครับที่ไม่ซื้อหนังสือท่านมาอ่าน ออกก็ช้าเนื้อหาสาระก็เดิมๆ  งอน
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:00:41 PM »

เสียงของท่านพี่ๆ ผู้รัก BERETTA ทั้งหลายคงเป็นแนวทางฝากไปถึงท่านอาจารย์ผู้เขียนบทความแล้วละครับ อย่างที่ว่าแหละครับตราบใดที่ยังไม่มีปืนเลเซอร์วางขายไม่มีคำว่าล้าหลังหรอกครับ  ผู้สร้างสรรค์อาวุธปืนแต่ละค่ายย่อมมีสไตล์เป็นของตัวเอง ถ้าไม่ดีจริง BERETTA คงไม่อยู่ยืนยงมาจนถึงทุกวันนี้หรอกครับ ผมอยากรู้จริงๆว่าปืนที่ทันสมัยของท่านอาจารย์คือตัวไหน ต่อไปนี้ผมเป็นคนหนึ่งละครับที่ไม่ซื้อหนังสือท่านมาอ่าน ออกก็ช้าเนื้อหาสาระก็เดิมๆ  งอน

ผมซื้อแต่หนังสืออาวุธปืน เดือนละเล่มพอแล้วครับ   เยี่ยม Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:22:51 PM »

คนเขียนคงเป็นคนใช้ปืนหรือรู้จักปืนในแง่ใช้งานเท่านั้นต่างกับผมที่มองปืนทุกกระบอกในแง่ของเทดโนโลยีและศิลปะ ในเมื่อท่านมองในแง่ของท่านก็คงมีความเห็นของท่านการจะให้ท่านเปลี่ยนแปลงความคิดของท่านตามผู้อื่นก็คงไม่ถูกเพราะท่านคิดได้ของท่านยังงั้นจริงๆ 
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์