๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 11:50:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 145
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกันลงชื่อชมรมปืนลม เป็นการเช็คยอด&#  (อ่าน 446951 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #135 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:28:16 PM »

ตัวหนังสือยาวผมว่าสวยกว่าตัวสั้นครับ........ เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2010, 06:34:20 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #136 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:19:42 PM »

ไอเดียสุดยอดครับ ผมว่าพี่ต้องทำงานพวกอออกแบบมืออาชีพแน่ๆ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #137 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 11:30:35 PM »

ช่วยคิดต่อครับ
ใครมีไอเดียร์อื่น  ..ได้เลย
ตัวบนเป็นโลโก้
ตัวล่างเป็นหัวจม.

สวยมากครับ  ปรับปรุงให้เป็นโลโก้ของชมรมเลยครับ  จะได้ขอแบบไปสกรีนบนเสื้อ  พิมพ์บนสติ๊กเกอร์ ขายเอาเงินเข้าชมรมครับ5555 คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #138 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 06:30:14 AM »

น่าจะส่งโลโก้ของพี่ทศเข้าประกวดบ้างนะครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #139 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:09:04 AM »

ดูแล้วโดนครับ ไม่ต้องเลือกมาก เอาอันนี้เลย ปักบนพื้นขาวกรอบสี่เหลี่ยม
เพราะอักษรสีดำจะมีปัญหากับเสื้อดำ   เริ่มงานเร็วก็ได้กำไรเร็ว
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #140 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:47:13 AM »

เสื่อสีเทาหรือเขียวเข้มก็ดีครับ เปื่อนยากหน่อยครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:35:02 AM »

1. อันดับแรกก็ต้องมาเลือกก่อนว่า  จะตั้งเป็นสมาคมหรือชมรม

สมาคม  ดูยิ่งใหญ่กว่า  มีอำนาจต่อรองมากกว่า  มีสิทธิประโยชน์มากกว่า

ชมรม  ก็เหมือนชมรมทั่วไป ดูธรรมดาๆ กิ๊กก๊อก  เหมือนกับการตั้งชมรมของนักศึกษาในมหาวิทยาลัย  หรือพูดง่ายๆ ก็คือ มันแบบเด็กๆ

2. จากนั้นก็มาเลือกชื่อ ว่าจะเอาชื่ออะไร ภาษาไทยเขียนอย่างไร  ภาษาอังกฤษเขียนอย่างไร

3. ต่อไปก็เป็นเรื่องโลโก้  ว่าจะเอารูปทรงแบบไหน สี่เหลี่ยมผืนผ้า จัตุรัส  สี่เหลี่ยมมุมโค้ง วงกลม วงรี รูปโล่ห์ รูปอาร์ม

4. เลือกสัญลักษณ์ที่จะใส่ลงไป  แล้วก็เลือกสีสำหรับตัวอักษร สัญลักษณ์ต่างๆ

5. ใครจะเป็นคนออกแบบเพื่อนำเสนอ หรือส่งเข้าประกวด

แค่นี้มันก็ย่ำแย่แล้วครับ เอาข้อ 1 ก่อนแล้วไล่ตามลำดับเลยนะครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #142 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 10:38:42 AM »

1. อันดับแรกก็ต้องมาเลือกก่อนว่า  จะตั้งเป็นสมาคมหรือชมรม

สมาคม  ดูยิ่งใหญ่กว่า  มีอำนาจต่อรองมากกว่า  มีสิทธิประโยชน์มากกว่า

ชมรม  ก็เหมือนชมรมทั่วไป ดูธรรมดาๆ กิ๊กก๊อก  เหมือนกับการตั้งชมรมของนักศึกษาในมหาวิทยาลัย  หรือพูดง่ายๆ ก็คือ มันแบบเด็กๆ

2. จากนั้นก็มาเลือกชื่อ ว่าจะเอาชื่ออะไร ภาษาไทยเขียนอย่างไร  ภาษาอังกฤษเขียนอย่างไร

3. ต่อไปก็เป็นเรื่องโลโก้  ว่าจะเอารูปทรงแบบไหน สี่เหลี่ยมผืนผ้า จัตุรัส  สี่เหลี่ยมมุมโค้ง วงกลม วงรี รูปโล่ห์ รูปอาร์ม

4. เลือกสัญลักษณ์ที่จะใส่ลงไป  แล้วก็เลือกสีสำหรับตัวอักษร สัญลักษณ์ต่างๆ

5. ใครจะเป็นคนออกแบบเพื่อนำเสนอ หรือส่งเข้าประกวด

แค่นี้มันก็ย่ำแย่แล้วครับ เอาข้อ 1 ก่อนแล้วไล่ตามลำดับเลยนะครับ

สมาคมดีกว่าครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #143 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 10:46:54 AM »

คุณเต้ยครับ ช่วย UP รายชื่อด้วยครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #144 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 02:55:49 PM »

เอาประมาณนี้แล้วจัดการปักลงเสื้อตามที่พี่สิทธาว่าก็แจ่มเลยครับ หลงรัก หลงรัก
ได้เสื้อผ้าเนื้อดี + ปักโลโก้สวยๆหน่อย ผลงานออกมาเยี่ยมแน่ เยี่ยม เยี่ยม
หรือว่าเราจะเลือกเอาเสื้อโปโล แบบมีกระเป๋าแล้วปักโลโก้ตรงกระเป๋าก็ดีนะครับ

ที่จริงอยากได้สติกเกอร์เอาไปติดรถด้วยครับ คิก คิก คิก คิก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #145 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 03:19:17 PM »

เอาประมาณนี้แล้วจัดการปักลงเสื้อตามที่พี่สิทธาว่าก็แจ่มเลยครับ หลงรัก หลงรัก
ได้เสื้อผ้าเนื้อดี + ปักโลโก้สวยๆหน่อย ผลงานออกมาเยี่ยมแน่ เยี่ยม เยี่ยม
หรือว่าเราจะเลือกเอาเสื้อโปโล แบบมีกระเป๋าแล้วปักโลโก้ตรงกระเป๋าก็ดีนะครับ

ที่จริงอยากได้สติกเกอร์เอาไปติดรถด้วยครับ คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวก่อนครับ
ลองขอความเห็นหลายๆคนก่อนครับ
เช่นอีกหลายเรื่องเกี่ยวข้องที่ต้องคำนึง ตามพี่TrophyXให้ขอคิดมา

แต่เดี๋ยวจาลอง แก้ไข แบบเสื้อสีเข้ม สีดำ(สียอดhit)
รอแป๊บ1 ครับ

ทั้งนี้ขอแถม แบบเป้าซ้อมเล่นส่วนตัวมาให้dowm load ก่อน(ชอบก็เอาเลยนะครับ)

รายละเอียดเป้าดังนี้
   ขนาดกระดาษ A4
   25  เป้า + 2เป้าทดสอบ 0
   เป้า diameter 1 นิ้ว
   สีสลับกัน และมีเบอร์ ป้องกันการเลงสับสน
   มี logo และ ที่บันทึกรายละเอียดการยิง

down load here ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
http://upload.soda-zaa.com/share-2BD6_4BA481F0.html
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #146 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 03:34:15 PM »

เช่นอีกหลายเรื่องเกี่ยวข้องที่ต้องคำนึง ตามพี่TrophyXให้ขอคิดมา

แต่เดี๋ยวจาลอง แก้ไข แบบเสื้อสีเข้ม สีดำ(สียอดhit)

ทั้งนี้ขอแถม แบบเป้าซ้อมเล่นส่วนตัวมาให้dowm load ก่อน(ชอบก็เอาเลยนะครับ)

ขนาดกระดาษ A4
   สีสลับกัน และมีเบอร์ ป้องกันการเลงสับสน
   มี logo และ ที่บันทึกรายละเอียดการยิง

down load here ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
http://upload.soda-zaa.com/share-2BD6_4BA481F0.html

ผมคิดได้ชอบทำเลยครับพี่วานิช จะตั้งชื่อก็ตั้งไปพลางๆก่อนได้
ส่วนเรื่องเสื้อก็ดำเนินการไปพร้อมๆกันเลยครับ พอได้ข้อสรุปเรื่องชื่อว่าจะใช้ชื่ออะไร
ถึงตอนนั้นเราก็รวบรวมจำนวน ขนาด จาก สมช. ได้พอดี ก็จัดการสั่งซื้อและปักโลโก้ได้เลย
ขั้นตอนการทำงานจะได้สั้นลง
อยากได้เสื้อชมรมมานานแล้ว   น้ำลายหก น้ำลายหก

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #147 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 03:42:59 PM »

เสื้อ ประมาณนี้ นะครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
(แต่ logo ที่แขนต้องเล็กลงอีก และ ใส่แขนขวาข้างเดียวก็พอ)
ผมชอบคอปกดำ น่าจะดุขรึมดี
ใส่ไปร้านกาแฟ บางนา ละก็ มัน เท่ร์ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  5566
ยกเว้นเราไม่ทำ 2 สี----แดง-เหลือง แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

มีอะไรให้ช่วย ก็บอกนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ยินดีสุดๆครับ
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #148 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 03:47:13 PM »

ขนาดกระดาษ A4 สะดวก
   ใช่เส้นบางๆ สีอ่อนๆ จะได้เห็นรูกระสุนเบอร์1-2 ชัดเจน จ้า
   สีสลับกัน และมีเบอร์ เพื่อป้องกันการเลงสับสน
   มี logo และ ที่บันทึกรายละเอียดการยิง เก็บกลับบ้านไปอวดคนใช้ที่บ้าน

ผมคิดได้ชอบทำเลยครับพี่วานิช จะตั้งชื่อก็ตั้งไปพลางๆก่อนได้
ส่วนเรื่องเสื้อก็ดำเนินการไปพร้อมๆกันเลยครับ พอได้ข้อสรุปเรื่องชื่อว่าจะใช้ชื่ออะไร
ถึงตอนนั้นเราก็รวบรวมจำนวน ขนาด จาก สมช. ได้พอดี ก็จัดการสั่งซื้อและปักโลโก้ได้เลย
ขั้นตอนการทำงานจะได้สั้นลง
อยากได้เสื้อชมรมมานานแล้ว   น้ำลายหก น้ำลายหก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #149 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 03:48:39 PM »

เยีียมเกินคำบรรยายครับพี่วานิช +1 ครับ เยี่ยม เยี่ยม
ผมว่าโลโก้มีที่หน้าอกกับแขนด้านขวาก็โอเคแล้วครับ
ขอสีโลโก้ที่เข้ากับเสื้อสีอ่อนด้วยครับ เสื้อสีเข้มเวลาออกแดดมันร้อนกว่าปกติครับ อ๋อย อ๋อย

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 145
  พิมพ์