๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:43:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำปืนลั่น ตัวเอง  (อ่าน 49590 ครั้ง)
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #240 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:23:01 AM »

1911 ผมว่าปลอดภัยที่สุดแล้ว ผมพกก็จะพกแบบ ขึ้นลำลดนกเอา ใครว่าคิดหนัก ผมว่ายังไงซะ 1911 ก็ปลอดภัยสุดๆอยู่ดี ต่อให้ปืนไก เบาเวอร์ๆ ก็ยังพกพาได้โดยไม่ต้องกลัว (ถ้าปืนไม่ป่วย)
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 03:13:34 PM »

งง เหมือนกันครับ Colt 1911 ลดนกแล้วลั่นได้อย่างไร

อาจมีปัญหาเกี่ยวกับเข็มแทงฉนวนบิดงอกับสปริงเข็มเสียรูปครับ
คืออาจมีการยิงดรายโดยไม่ใช้ลูกดราย แล้วเข็มบิดงอ ทำให้ไม่โผล่ปลายออกนอกผนังหน้าสไลด์  ทำให้สปริงไม่ดีดยืดตัวออก พอมีการกระแทกอาจทำให้สปริงเข็มดีดตัวออกส่งปลายเข็มเขารังเพลิงครับ เป็นเหตุให้เกิดการจุดระเบิดที่กระสุนนัดที่อยู่ในรังเพลิง เพราะปืนเพื่อนผม ( ซื้อมือไหนมาไม่ทราบ ) เคยเป็นแบบนี้ครับ
ปลายเข็มบิดงอเพียงนิดเดียวเท่านั้นครับ และปืนหล่นจากกระเป๋าลงพื้นดิน  โชคดีที่ปลายกระบอกหันไปด้านที่ไม่มีคนครับ ไม่งั้นได้โศกกันทั้งคณะครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 04:29:37 PM »

งง เหมือนกันครับ Colt 1911 ลดนกแล้วลั่นได้อย่างไร

อาจมีปัญหาเกี่ยวกับเข็มแทงฉนวนบิดงอกับสปริงเข็มเสียรูปครับ
คืออาจมีการยิงดรายโดยไม่ใช้ลูกดราย แล้วเข็มบิดงอ ทำให้ไม่โผล่ปลายออกนอกผนังหน้าสไลด์  ทำให้สปริงไม่ดีดยืดตัวออก พอมีการกระแทกอาจทำให้สปริงเข็มดีดตัวออกส่งปลายเข็มเขารังเพลิงครับ เป็นเหตุให้เกิดการจุดระเบิดที่กระสุนนัดที่อยู่ในรังเพลิง เพราะปืนเพื่อนผม ( ซื้อมือไหนมาไม่ทราบ ) เคยเป็นแบบนี้ครับ
ปลายเข็มบิดงอเพียงนิดเดียวเท่านั้นครับ และปืนหล่นจากกระเป๋าลงพื้นดิน  โชคดีที่ปลายกระบอกหันไปด้านที่ไม่มีคนครับ ไม่งั้นได้โศกกันทั้งคณะครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้

ผมเองและครับท่านพี่ ขอบคุณครับที่เป็ห่วง ไหว้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:06:44 PM »

ตอนนี้แผลหายสนิทแล้ว ครับ
 ยังเหลือแต่แผลใจ ครับ  จำฝังใจ
แต่ ตอนนี้เป็น บัดดี้ ผมไปแล้ว ครับ เจ้า 1911 ลูกรัก

มาถึงตอนนี้ผมว่าผมรู้สาเหตุแล้วนะ   Wink

อะไร ครับ  บอกให้ก็ได้  ปืน ป่วย และคนใช้ มือใหม่ คร้าบ Grin Grin

ลดนกมา ฮาฟคล็อก แล้วเผลอเหนี่ยวไก แต่นกสับยังเดินหน้าไปได้ใช่ไหม ?

....ตามล่า...อีตอแหล
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:40:56 PM »

ตอนนี้แผลหายสนิทแล้ว ครับ
 ยังเหลือแต่แผลใจ ครับ  จำฝังใจ
แต่ ตอนนี้เป็น บัดดี้ ผมไปแล้ว ครับ เจ้า 1911 ลูกรัก

มาถึงตอนนี้ผมว่าผมรู้สาเหตุแล้วนะ   Wink

อะไร ครับ  บอกให้ก็ได้  ปืน ป่วย และคนใช้ มือใหม่ คร้าบ Grin Grin

ลดนกมา ฮาฟคล็อก แล้วเผลอเหนี่ยวไก แต่นกสับยังเดินหน้าไปได้ใช่ไหม ?

พี่ นุ ซี สไนเปอร์ บอกว่า เข็มแทงชนวน บ่าสึก ครับเลยทำให้ เข็มอยู่ตรงจานท้านกระสุน มาก(มากจนเป็นรอย)
ครับ ตอนผมใส่กางเกง นกน่าง้างแล้วไปตี ที่เข็มจังหวะ สั้นๆไม่ถึงจังหวะฮาฟคล็อก ทีและ นกก็สับ ไปที่ เข็มครับ
 นี่เป็น คำสันนิฐานที่เป็นไปได้ เพราะตอนนั้นผมยังไม่รู้จักการใช้ปืนดี และยังไม่รู้จักฮาฟคล็อกครับ เรื่องเลยเกิดขึ้น  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 09:42:44 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #245 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:49:44 PM »

ถ้าบ่าเข็มสึก อันตรายมาก  จู่ๆอาจเป็นปืนกลได้ หรือทันที่ที่ขึ้นลำก็ลั่นไป  เพราะเคยเจอปลายเข็มโผล่มาที่หน้าลูกเลื่อนยาวหลายมิล ก็มี มักจะเกิดกะ เข็มที่กลึงกันเองโดยช่างไม่ชำนาญ

งานนี้ไม่น่าเกี่ยวกะนกสับ เพราะถ้าเข็มจ่ออยู่ขนาดนั้น แสดงว่าสปริงต้านเข็มก็ไม่ได้ทำหน้าที่ยันตัวกลับอย่างสมบูรณ์ ตัวสปริงมักจะผลุบเลยบ่าเข็มเข้ามา  ..... พอเราขยับตัวปืนแรงๆ ก็เกิดแรงเฉื่อยทำให้เข็มพุ่งไปข้างหน้าได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 09:54:02 PM โดย โทน73 -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:49:56 PM »

ถ้าไม่ตัดเรื่องน้องหนิมกับน้ำหนักทิ้งไป  ผมชอบ 1911มากกว่านะครับ  หลงรัก หลงรัก  

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:59:08 PM »

ถ้าบ่าเข็มสึก อันตรายมาก  จู่ๆอาจเป็นปืนกลได้ หรือทันที่ที่ขึ้นลำก็ลั่นไป  เพราะเคยเจอปลายเข็มโผล่มาที่หน้าลูกเลื่อนยาวหลายมิล ก็มี มักจะเกิดกะ เข็มที่กลึงกันเองโดยช่างไม่ชำนาญ

งานนี้ไม่น่าเกี่ยวกะนกสับ เพราะถ้าเข็มจ่ออยู่ขนาดนั้น แสดงว่าสปริงต้านเข็มก็ไม่ได้ทำหน้าที่ยันตัวกลับอย่างสมบูรณ์ ตัวสปริงมักจะผลุบเลยบ่าเข็มเข้ามา  ..... พอเราขยับตัวปืนแรงๆ ก็เกิดแรงเฉื่อยทำให้เข็มพุ่งไปข้างหน้าได้

ขอบคุณท่านพี่โทนมากครับที่เป็นห่วง
 ตอนนี้ เข็มแทงชนวนเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับและก็ศึกษาวิธีการใช้และ เทคนิค จากในเวป ครับ
เพื่อความปลอดภัยของตัวผมเองครับ  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17]
  พิมพ์