๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 05:31:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามยิงปืนวังกานนท์ โชคชัย 4 เปิดอบรมยิงปืนรีวอลเว่อร์ระบบต่อสู้ 17-18 ม.ค.52  (อ่าน 5297 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:05:23 PM »

สนามยิงปืนวังกานนท์ กองปราบฯ เปิดอบรมหลักสูตรยิงปืน
รีวอลเว่อร์ ระบบต่อสู้
S.R.D. (Standard Revolver Defensive) รุ่น 1

ณ สนามยิงปืนวังกานนท์ โชคชัย 4 ลาดพร้าว
วันที่ 17 - 18  มกราคม 2552

เวลา 0900- 1700 น.

ชักไว ยิงไว เคลื่อนที่ไว ปลอดภัย แม่นยำ

- ค่าสมัครสำหรับหลักสูตร 2 วัน   3,000 บาท  (ไม่รวมค่ากระสุน ที่ใช้ในการฝึก)

1. บริการอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม 2 วันพร้อมค่ะ (บริการกาแฟ โอวัลติน และเบเกอร์รี่ ทั้งสองวันค่ะ)
   2. วันที่ 18 วันสุดท้ายของการฝึก จะมีพิธี มอบประกาศนียบัตรแด่ผู้อบรมทุกท่านค่ะ
   3. มอบเหรียญเงิน แด่ ผู้เข้าอบรมที่สามารถทำคะแนนได้ 345 ขึ้นไปค่ะ
   4. ในช่วงเย็นของวันที่ 18 จะมีเลี้ยงโต๊ะจีนสำหรับท่านผู้เข้าอบรมทุกท่านค่ะ
   5. ท่านจะได้รับเสื้อ รุ่น 2 ตัวค่ะ เป็นเสื้่อยึดสีดำคอกลม พิมพ์ silk screen ค่ะ (โปรดระบุขนาด S/M/L/XL ด้วยค่ะ)
   6. บัตรรับรองคุณวุฒิ จากกองปราบปรามฯ
       * หมายเหตุ บัตรนี้ ไม่ใช่บัตรสมาชิืกสนามวังกานนท์ ค่ะ  เป็นบัตรสำหรับบันทึกคะแนน ในกรณีที่ท่านมายิงปรับวุฒิในคราวต่อไปค่ะ
          หากท่านต้องการสมัครเป็นสมาชิกสนาม จะมีอัตราค่าสมัครดังนี้ค่ะ
          -  บัตรสมาชิกสนาม   สำหรับ 2 ปี 2,000 บาทค่ะ  และ ตลอดชีพ 3,000 บาทค่ะ

- หลักสูตรนี้สำหรับท่านที่ยังยิงปืนไม่เป็น ก็สามารถเข้ารับการฝึกได้ค่ะ
  หากท่านผู้เข้าอบรมฯ ยังไม่มี อวป. นะคะ รบกวนท่านแจ้ง ต่อครูวิเชียรแต่เนิ่น ๆ ค่ะ เพื่อจะได้จัดเตรียม อวป. ไว้ให้ค่ะ

- สิ่งที่ท่านจะได้จากการฝึกอบรมฯ นะคะ

1. หลักความปลอดภัยในการใช้ อวป. ในเชิงกีฬา และในสถานการณ์การต่อสู้จริง
  2. ท่าทางประกอบการยิงในเชิงต่อสู้
  3. การฝึกยิง ในภาวะการตัดสินใจในช่วงเวลาเสี้ยววินาทีชีวิต
  4. หลักการควบคุมปืนในการยิงต่อเนื่อง
  5. หลักการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าเมื่้อปืนติดขัด ในสถานการณ์ต่อสู้
  6. การป้องกันตัวด้วยมือเปล่า จากอาจารย์ผู้ชำนาญการ

- หลักฐานการสมัคร

รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว 2 ใบ  (รูปถ่าย กรุณาเขียนชื่อที่ด้านหลังด้วยนะคะ และนำมาพร้อมกับสลิปใบโอน ในวันที่มาอบรมเลยค่ะ)
  สำเนาบัตรประชาชน (กรุณาแฟ๊กซ์ไปพร้อมกับ สลิปโอนเงินค่ะ)

- ปืนรีวอลเว่อร์ ความยาวลำกล้องไม่เกิน 4 นิ้วค่ะ ขนาด .38 หรือ .357 ค่ะ
   1. กรุณาเตรียมซองพกนอก มาด้วยค่ะ
   2.ไม่อนุัญาตให้ใช้อุปกรณ์ช่วย อาทิเช่น speed loader / jet loader ค่ะ
   3  ผู้เข้าอบรม จะต้องสวมกางเกงที่มีกระเป๋าด้านข้าง เพื่อใส่ลูกกระสุนค่ะ
   4. กระสุนมีจำหน่าย ในวันเข้าอบรมค่ะ นัดละ 13 บาท ของบุลเล็ตค่ะ
   5. ใช้กระสุน ในการฝึก 100 นัด ค่ะ
   6. กรุณาเตรียมแว่นกันสะเก็ดตะกั่ว / เอียร์ปลั๊ก และหรือ เอียร์มัฟฟ์ / หมวก มาด้วยค่ะ
   7. รองเท้า ควรเป็นรองเท้าที่เกาะพื้นไ้ด้ดี
   8. หากเตรียมปลอกแขนมาด้วยจะดีมากค่ะ เนื่องจากต้องมีนอนราบยิงค่ะ จะได้ไม่เจ็บข้อศอกค่ะ
   9. มีล็อกเกอร์บริการค่ะ

กรุณา โอนเงินค่าสมัครตามนี้ค่ะ: ชือบัญชี วิเชียร คงทนไพศาล   
                                                  ธ. ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเทสโกโลตัส แยกวังหิน
                                                  เลขที่บัญชี 401-173-103-8
                                                  บัญชีออมทรัพย์

หลังโอนแล้วนะคะ รบกวนท่าน แฟ๊กซ์สลิปใบโอนและสำเนาบัตรประชาชนของท่าน มาที่ 02- 931-5966 ถึง คุณวิเชียรค่ะ

รับจำนวน 50 ท่านค่ะ  1 ครูฝึก ต่อ 1 ผู้เข้าอบรม
ดำเนินการฝึกโดย เจ้าหน้าที่ตำรวจครูฝึกยิงปืนกองปราบปราม และครูฝึกแชมป์นักกีฬายิงปืน

-  หากท่านสนใจเข้ารับการอบรม เชิญติดต่อ 02-931-5965 / 086-089-3682 ติดต่อดาบวิเชียร คงทนไพศาล

ขอบพระคุณค่ะ
เพชร ชิตนุชตรานนท์ (Sandy)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2009, 01:28:09 PM โดย PC. » บันทึกการเข้า
sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 10:35:23 AM »

น่าสนแฮ่ะ

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 10:57:57 AM »

ถ้ามีการเปิดอบรมหลักสูตรยิงปืนเซมิออโต ระบบต่อสู้  ช่วยแจ้งด้วยครับ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 11:00:48 AM »

น่าสนแฮ่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 11:03:24 AM »

ถ้ามีการเปิดอบรมหลักสูตรยิงปืนเซมิออโต ระบบต่อสู้  ช่วยแจ้งด้วยครับ

ตามที่ท่านได้กรุณาถามถึงนะคะ หลักสูตร S.P.D. (Standard Pistol Defensive) รุ่น 7 เป็นหลักสูตรปืนเซมิออโตนะคะ
หากจะเปิดอบรมเมื่้อใด ขออนุญาตนำความมาแจ้ง ในลำดับต่อไปนะคะ
โก้_มังกรสี่แคว(รักในหลวง)
สังคมดี..ถ้าคนดีไม่ท้อแท้ สังคมแย่..ถ้าคนแพ้เริ่มท้อถอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

FIRE MAN FIRE FIGHTING

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 01:10:10 PM »

น่าสนครับ สำหรับคนรักลูกโม่ เยี่ยม
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 01:50:03 PM »

น่าสนครับ สำหรับคนรักลูกโม่ เยี่ยม

permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 08:00:00 PM »

หลักสูตรนี้ดีมากครับเพราะคู่กับ SPD โดยใช้ปืนคนละแบบ ซึ่งผมเคยฝึก SPD แล้วตอนนี้กำลังจะลงทะเบียน SRD อีกครับ ช่วยเชียร์ครับ เยี่ยม
black tiger
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 12:40:36 PM »

น่าสนใจครับ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 07:37:56 PM »

ขอบพระคุณค่ะ ไหว้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 07:53:54 AM »

การอบรม S.R.D. รุ่น 1 ได้จบลงไปแล้วอย่างเรียบร้อยค่ะ
ขอกราบขอบพระคุณ ผู้เข้าอบรมทุกท่าน เป็นอย่างสูงค่ะ

ทาง สยป./ ชมรมกีฬายิงปืนกองปราบฯ หวังเป็นอย่างยิ่ง
ที่จะได้รับใช้ทุึกท่านในโอกาสต่อ ๆ ไปนะคะ

ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 08:07:51 AM »

ไม่ทันครับท่าน มาไม่ทันเลย รอรอบหน้าครับ พี่คนสวย Sandy 

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:59:55 AM »

ไม่ทันครับท่าน มาไม่ทันเลย รอรอบหน้าครับ พี่คนสวย Sandy 

ด้วยความยินดีค่ะ
THE SHARK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:38:55 AM »

ว้าๆๆๆๆ 686 ของเรายาว 6 นิ้ว อดอีกแระ

คนจนๆก็คนทั่วไป ประชาธิปไตย สร้างจากประชาชน
หน้า: [1]
  พิมพ์