๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:14:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระเจ้าช่วย ไฟใต้ลามถึงคนไทยนับถือศาสนาคริสต์แล้ว ไม่น่าเลย แผ่นดินไทย  (อ่าน 3256 ครั้ง)
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:36:57 AM »

จากข่าวไทยรัฐ ประจำวันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม 2548

ในขณะที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายกรัฐมนตรียก คณะเดินสายตรวจเยี่ยม 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ เพื่อแก้ปัญหาในพื้นที่นั้น ปรากฏว่า ที่ จ.ยะลา เกิดเหตุลอบวางระเบิดโรงเรียนขึ้น โดยเมื่อเวลา 07.15 น. วันที่ 19 ส.ค. พ.ต.อ.ชัยทัต อินทนูจิตร ผกก.สภ.อ.เมืองยะลา พ.ต.ท.สมศักดิ์ ตั้งนภาดล รอง ผกก.สส. พ.ต.ท.ศักรินทร์ บำเพ็ญสมัย รอง ผกก.ป. นำกำลังรุดไปตรวจสอบบริเวณ โรงเรียนมานะศึกษา ถนนเทศบาล 4 เขตเทศบาลนครยะลา ซึ่งเป็นโรงเรียนคริสตศาสนานิกายคาทอลิก หลังรับแจ้งมีวัตถุต้องสงสัย พบกล่องพลาสติกกับกระเป๋าใส่เอกสารสีดำวางติดกำแพงด้านในโรงเรียน เจ้าหน้าที่จึงปิดการจราจรบนทุกสายในย่านใกล้เคียง เพื่อป้องกันอันตรายที่อาจเกิดขึ้น
จากนั้นได้ประสานกับชุดเก็บกู้วัตถุระเบิด บก.ภ.จ.ยะลามาเก็บกู้ พร้อมตัดสัญญาณคลื่นโทรศัพท์ทุกระบบ จากการตรวจสอบพบเป็นกล่องระเบิดแสวงเครื่องจุดชนวน ด้วยระบบโทรศัพท์มือถือน้ำหนักประมาณ 10 ปอนด์ เจ้าหน้าที่จึงใช้ปืนฉีดน้ำแรงดันสูงยิงทำลายทิ้ง ปรากฏว่า ภายในมีปุ๋ยแอมโมเนียไนเตรท เศษเหล็กและเศษโทรศัพท์มือถือสำหรับการจุดระเบิด ส่วนกระเป๋าเอกสารมีดินระเบิดอีกประมาณ 5 กก. คาดว่าคนร้ายแอบนำระเบิดมาวางไว้เพื่อสังหารตำรวจ ทหาร ที่ปฏิบัติหน้าที่เป็นประจำจุดใกล้บริเวณดังกล่าว

___________________________________________________________ ______________________________

ขอบคุณพระที่ไม่มีใครต้องรับบาดเจ็บหรือล้มตาย อ่านข่าวนี้แล้วเศร้ามาก ไม่นึกเลยว่าสิ่งที่เกิดขึ้นกับชุมชนชาวคริสต์ในติมอร์ตะวันออก ได้มาเกิดขึ้นอีกครั้งในแผ่นดินไทยปี2005 ขอพระเจ้าและแม่พระมารีอา คุ้มครองชาวคริสตชนโรมันคาทอลิกไทยทางภาคใต้ด้วยเถิด......อาเมน

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:45:03 AM »

พ่อพลายครับ..ใจเย็นๆ  อย่าเพิ่งตกใจ  พ่อตั้งกระทู้เหมือนข่าวพาดหัวหนังสือพิมพ์ไทรัดเลย
เดี๋ยวพ่อพลายจะกลายเป็นคนช่วยแจกใบปลิวให้โจรกระจอกมันเสียฉิบ
ยิ่งข่าวกระพือออกไปในวงกว้างเท่าไร....จะยิ่งเป็นประโยชน์กับ"มัน"มากขึ้นเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2005, 11:03:13 AM โดย ต้อม » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 02:45:26 PM »

พลเมืองดีโดนฆาตกรรมแม้แต่คนเดียวก็มากเกินไปแล้วครับ ไม่ต่างกัน ไม่ว่าจะเป็นคนที่นับถือศาสนาพุทธ อิสลาม คริสต์ หรือไม่นับถือศาสนาอะไรเลย

ไม่น่าเลยมาตั้งนานแล้ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 05:27:15 PM »

Cheesyขอโทษท่านพลายแก้วด้วยครับ เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับศาสนาครับ เห็นด้วยกับท่านต้อม คนร้ายอาจต้องการทำร้ายเจ้าหน้าที่โดยไม่ได้เลือกว่าเป็นที่ใด
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:29:25 PM »

Cheesyขอโทษท่านพลายแก้วด้วยครับ เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับศาสนาครับ เห็นด้วยกับท่านต้อม คนร้ายอาจต้องการทำร้ายเจ้าหน้าที่โดยไม่ได้เลือกว่าเป็นที่ใด

รับทราบครับผม เห็นด้วยกับคุณต้อมและคุณวัตรครับ ขอบคุณครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:54:35 PM »

พวกโจรกระจอกตอนนี้มันทำได้ทุกอย่างแล้วครับ มันไม่มองหน้า มองหมวก ห่มผ้าเลือง หรือแขวนไม้กางเขน เมื่อบ่ายวันนี้มันก็ยิงคนมุสลิมกำลังจะไปละมาด ตายหนึ่งสาหัสอีกหนึ่ง แสดงให้เห็นว่าตอนนี้มันกำลังจนตรอก
แต่ก็ขอเตือนด้วยความหวังดีนะครับว่า หมาจนตรอก มันทำอะไรก็ได้ ท่านเจ้าหน้าที่จะทำอะไรลงไปควรคิดให้รอบคอบ อย่าให้ประชาชนเดือดร้อนนะครับ Undecided

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 01:24:23 AM »

:Smiley รับทราบข่าวคับ...

แต่เหมือนกัยบที่เพื่อนๆท่านอื่นตอบคับ...

มันไม่เลือกศาสนาของเหยื่อหรอกคับ...Tongue
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 08:57:06 PM »

ทั้งคนพุทธและคนมุสลิมโดนกันมานานแล้วครับ...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์