๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:15:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt มือสองกับGlock มือหนึ่ง  (อ่าน 9004 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 11:42:09 AM »

ถ้า  COLT ก็ต้องขนาด .45 เท่านั้นครับ.. หลงรัก หลงรัก หลงรัก
บัญญัติ
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 02:01:16 PM »

ต้อง โคล์ท ซิ   Wink
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 02:26:39 PM »

Colt ด้วยคนครับ
TEA S'70
ดีชั้วรู้หมด แต่อดไม่ได้
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 02:50:14 PM »

ต้อง colt คือคำตอบสุดท้ายครับ

ขาดเธอเหมือนขาดใจ ขาดปืนไปคล้ายๆขาดเธอ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 03:41:04 PM »

Smiley..  ๙ มม. คู่นี้ สำหรับผม ไม่ลังเลเลยครับ  ขอเลือก Glock ๑๙..

๙ มม. สำหรับ Colt  เหมือนมาผิดกาละเทศะ

ถ้าซิ้อไว้เพียงลูบคลำ แล้วผ่องถ่าย ต่อ ถือว่าเหมาะ..
        แต่ถ้าไว้ใช้งานป้องกันตัว ที่จริงจัง. อาจเป็นตัวเลือกที่ไม่ดีนัก
        ที่คอนเอวไว้ กิโลกว่า +กระสุนเพียง ๙ นัด. ออกทรมาน..

ถ้ามีทั้งสองกระบอก.. ถึงคราวเข้าด้ายเข้าเข็ม เป็นปัจจุบัน ตามตัวเองดูก็ได้ครับ.

Colt ๙ นัด    กับ Glock ๑๕ นัด จะเลือกหยิบกระบอกไหน.

อาวุธปืน ในขนาด ๙ มม. จากยุโรป เกิดได้ เพราะ จำนวนกระสุนที่มากกว่า ถึง ๑๕ นัด
        และความเป็น ๑๙๑๑ a๑ ของ Colt  ที่โด่งดังในมิติ .๔๕ . .๓๘ super.
        ยังไม่ใช่ ในขนาด  ๙ มม.

wut3572006
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 04:12:55 PM »

Smiley.. ๙ มม. คู่นี้ สำหรับผม ไม่ลังเลเลยครับ ขอเลือก Glock ๑๙..

๙ มม. สำหรับ Colt เหมือนมาผิดกาละเทศะ

ถ้าซิ้อไว้เพียงลูบคลำ แล้วผ่องถ่าย ต่อ ถือว่าเหมาะ..
 แต่ถ้าไว้ใช้งานป้องกันตัว ที่จริงจัง. อาจเป็นตัวเลือกที่ไม่ดีนัก
 ที่คอนเอวไว้ กิโลกว่า +กระสุนเพียง ๙ นัด. ออกทรมาน..

ถ้ามีทั้งสองกระบอก.. ถึงคราวเข้าด้ายเข้าเข็ม เป็นปัจจุบัน ตามตัวเองดูก็ได้ครับ.

Colt ๙ นัด กับ Glock ๑๕ นัด จะเลือกหยิบกระบอกไหน.

อาวุธปืน ในขนาด ๙ มม. จากยุโรป เกิดได้ เพราะ จำนวนกระสุนที่มากกว่า ถึง ๑๕ นัด
 และความเป็น ๑๙๑๑ a๑ ของ Colt ที่โด่งดังในมิติ .๔๕ . .๓๘ super.
 ยังไม่ใช่ ในขนาด ๙ มม.

เห็นด้วยกับคุณ ro@d ครับถ้าเป็นขนาด 9 ม.ม.  แต่ถ้า colt เป็น 11 ม.ม. ผมก็เชียร์ clot ครับ

เตรียมพร้อมตั้งแต่วันนี้ พรุ่งนี้อาจไม่มีเวลาให้เตรียม
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 05:01:00 PM »

ขอตอบแบบปากไวก่อนใจสั่งว่า
colt 1911 เท่านั้นที่เราต้องการ แต่ต้องซื้อแม็กเพิ่มนะขอบอก Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 05:16:13 PM »

Smiley..ถ้าเป็นขนาด .๓๘ super หรือ .๔๕ เลือก Colt
 แต่ถ้าเป็นในขนาด ๙ มม. ขอเลือก Glock ๑๙ ครับ. Smiley

ตามพี่โร้ดครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 05:38:47 PM »

Smiley.. ๙ มม. คู่นี้ สำหรับผม ไม่ลังเลเลยครับ ขอเลือก Glock ๑๙..

๙ มม. สำหรับ Colt เหมือนมาผิดกาละเทศะ

Colt ๙ นัด กับ Glock ๑๕ นัด จะเลือกหยิบกระบอกไหน.

และความเป็น ๑๙๑๑ a๑ ของ Colt ที่โด่งดังในมิติ .๔๕ . .๓๘ super.
 ยังไม่ใช่ ในขนาด ๙ มม.

ว่าตามพี่ Ro@d ครับ...

1911 หากไม่เล่นกับมันแล้วใช้งานยากกว่า 9 ลูกดกครับ... ลูกก็น้อย จะใช้งานให้ได้ผลต้องเล่นบ่อยๆ ยิงแห้งบ่อยๆ แบบตกใจยิงใส่โดยไม่ต้องคิด ไม่ต้องดูศูนย์ครับ...

ถ้าทำแบบนี้ไม่ได้ให้ใช้ 9 มม. ลูกดกดีกว่าด้วยประการทั้งปวง... ยิงผิดยิงใหม่ วิ่งหนีไปแว้งยิงไป ต่อยกสองต่อยกสามลูกยังไม่หมด...

ไวแค่ไหน แม่นแค่ไหนพอเพียง... ตำราฝรั่งพูดไว้แยะ...

เอาสูตรสำเร็จที่เมื่อสิบกว่าปีก่อน OKCPD เขาหัดกันคือที่ระยะ 15 เมตรลงมาปล่อยนัดแรกได้ก่อนสิ้นเสียงตะโกนดังๆ... ขยายความว่าตะโกนให้หยุด ถ้ายังไม่หยุดก็คอยดูมือ หากฉกมือตลบชายเสื้อล้วงโน่นควักนี่เอาอะไรขึ้นมายิงเรา... เราต้องปล่อยนัดแรกเข้าขวด... ทีนี้ .45 ลูกน้อย ปล่อยพลาด ซ้ำไม่กี่นัดลูกหมด... อีตอนซ้ำนัดสองนัดสามต่างฝ่ายต่างวิ่งนะครับ จะวิ่งหนี่หรือวิ่งสู้ หรือวิ่งหาที่หลบลูกปืน... แป๊บเดียวลูกหมด...

สรุปว่าจะใช้ 1911 ต้องยิงเหมือนเคาบอยยิงกันครับ... ตูมๆ แผล็บเดียวลูกหมดควักแม็กอะไหล่ไม่ทันร๊อก... เราวิ่งกระเจิง... ฮา   
DB1-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 07:14:33 PM »

ไม่ได้เลียนแบบน่ะครับ ตาม โจทย์นี้ 9 มม. เลือก Glock ครับ แล้วค่อยตามหา Colt...ถ้าเป็น Colt ผมเลือก 11มม. เท่านั้นครับ... Grin Grin
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 07:19:56 PM »

Smiley..ถ้าเป็นขนาด .๓๘ super หรือ .๔๕ เลือก Colt
 แต่ถ้าเป็นในขนาด ๙ มม. ขอเลือก Glock ๑๙ ครับ. Smiley

ผมก็ว่าตามนี้แหละ  ครับ

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 07:51:20 PM »

โคลท์  11มม.  ครับ..
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 10:17:00 PM »

เลือก colt ก่อนครับ แล้วค่อยไปขอแบ่งglock ในเข่งของคุณการัณย์
อยากได้ " ม้า " สักตัวต้องเสาะแสวงหา Shocked Shocked Shocked
อยากได้ Glock แค่เดินหันซ้าย แลขวา ก็มาเป็นเข่ง ๆ Grin Grin Grin

แงๆๆๆๆ ไม่ยอม ไม่ยอม เขาว่ากล๊อกผมเข่ง (ยิ่งกว่าโหล อีก)   ๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 10:39:52 PM »

ขออำภัย อีกครั้งที่ผมไม่เหมือนใคร
เอา Glock ครับ แหะๆ
ผมมีโคลท์แล้ว อยากได้ทัปเปอร์แวร์  Grin
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 11:06:05 PM »

เลือก colt ก่อนครับ แล้วค่อยไปขอแบ่งglock ในเข่งของคุณการัณย์
อยากได้ " ม้า " สักตัวต้องเสาะแสวงหา Shocked Shocked Shocked
อยากได้ Glock แค่เดินหันซ้าย แลขวา ก็มาเป็นเข่ง ๆ Grin Grin Grin

แงๆๆๆๆ ไม่ยอม ไม่ยอม เขาว่ากล๊อกผมเข่ง (ยิ่งกว่าโหล อีก) ๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขออภัยคร้าบ  ขออภัย ....  ที่ผมจับ Glock ใส่เข่ง ก็เพราะชอบ ... ผมก็เลยต้องซื้อหลายกระบอก  ซื้อเสร็จใส่เข่งหิ้วกลับบ้านอ่ะคร้าบ  อิ ๆ ๆ ๆ ๆ   :-) ขี้จุ๊เบเบ๋  ขี้จุ๊ตาลาล้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์