๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:43:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรมิงตัน Mauser Action  (อ่าน 2184 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 11:12:42 AM »

บังเอิญอ่านพบข้อมูลเพิ่มครับ
ผลิตโดย Zastava ประเทศเซอร์เบีย (ยูโกฯ เดิม)   เคยขายติดยี่ห้อ Charles Daly

จาก Newsletter ของ Charles Daly  http://www.charlesdaly.com/newsletter/vol4/feb06/feb06email.html

....One of the first changes you will notice is that we are no longer importing any products from Zastava of Serbia. All of our Mauser and Mini-Mauser bolt action rifles, barreled actions and actions as well as our Superior II rimfire rifles and the ZDA pistols are now discontinued. Zastava has decided to join with Remington Arms for now, so in the very near future you should be able to purchase Mauser (Remington Model 798), Mini-Mauser (Remington Model 799) and Zastava rimfire rifles (Remington Model Five) for approximately 10% more than you were paying for the Charles Daly brand. We don’t think Remington will be selling actions or barreled actions but that remains to be seen......

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 02:21:44 PM »

อ่านไม่ออกครับ อาจารย์

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 03:21:37 PM »

ตอนเรียนผมตกอังกฤษครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 03:22:34 PM »

เคยได้ยินครับ "ชาร์ล ดารี่" เป็นปืนประเภทคุณภาพสูงราคาแพง หายากในประเทศไทย
คงนับกระบอกได้ และอยู่ในมือนักสะสมที่เป็นมหาเศรษฐีเท่านั้น

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 09:37:54 AM »

เมื่อก่อน อินเตอร์อาร์ม ก็เคยนำเข้าแบบนี้เหมือนกัน  รู้สึกจาก ยูโกเหมือนกันด้วย

ชาร์ล ดาลี  เป็น ชื่อตัวแทนจำหน่ายปืนครับสั่งปืนมาขาย โดยตีเครื่องหมายการค้าของตัวเองเข้าไป  อาร์สกอร์ 1911  เข้ามาบ้านเราครั้งแรก ยังใช้ ชื่อนี้ก็มี 

....ตามล่า...อีตอแหล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 10:13:26 AM »

ท่านใดที่แปลไม่ค่อยคล่อง (เหมือนผม) หัวเราะร่าน้ำตาริน  ลองลงโปรแกรม "แปลไทย ๓.๒ " ดูครับ...ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ... Grin
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 10:22:58 AM »

จดหมายข่าวของ ชาร์ล ดาลี  บอกว่า ตั้งแต่นี้ไป บริษัทฯ เลิกนำเข้า/จำหน่าย ปืนของ Zastava จากเซอร์เบีย ทั้งหมด ทุกรูปแบบ ตั้งแต่ปืนลูกเลื่อนแบบเมาเซอร์ ขนาดมาตรฐานและโครงเล็ก  ปืนลูกกรด ตลอดจนปืนพก   เพราะ Zastava ตัดสินใจเลือกจับคู่กับเรมิงตันแทน  โดยปืนลูกเลื่อนเมาเซอร์จะขายในชื่อ เรมิงตัน 798  เมาเซอร์โครงเล็กชื่อเรมิงตัน 799  โดยราคาจะแพงกว่าที่ ชาร์ล ดาลี เคยขายอยู่ประมาณ 10% ครับ  และเรมิงตันยังไม่ตัดสินใจว่าจะขายเฉพาะโครงปืนประกอบลำกล้องหรือไม่  (เดิม ชาร์ล ดาลี ขายให้ทุกอย่าง.... น้อยใจง่ะ)

ยี่ห้อ ชาร์ล ดาลี เป็นปืนเกรดปกติครับ  ไม่ได้แพงมากมาย   รายนี้เที่ยวได้ไปเสาะหาโรงงานผลิตจากแหล่งต่างๆ แล้วนำเข้าไปขายในสหรัฐฯ    บ้านเราหายากหน่อยกลายเป็นของแปลกครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 10:30:05 AM »

อ่านออกครับแต่แปลไม่ค่อยจะแตกคร๊าบๆๆๆ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 11:10:49 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์........... Smiley

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 11:22:28 AM »

ขอบคุณ อาจารย์ ผณิศวรมากครับ
เห็นข่าวนี้แล้ว ทำให้นึกถึง รูเกอร์ วาร์มินท์ .308 วิน  ลำกล้องหนา ที่ อวป. เคยทดสอบช่วงปี 40
ซึ่งก็มีลูกเลื่อนแบบเมาเซอร์เหมือนกัน แม่นมากด้วยครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 12:00:03 PM »

รูเกอร์ตัวนั้น น่าจะเป็น test bed ของผู้การครับ  รู้สึกว่าจะน้องๆ กอไผ่...

pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 12:19:12 PM »

โปรแกรมแปรหาได้จากที่ไหนครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์