๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:38:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแจ้งความครับ ไฟน์แวคบาว C10  (อ่าน 6472 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 09:58:37 PM »

ตอนนี้มีการแข่งขันกีฬาแห่งชาติที่ราชบุรีอยู่ครับ ถ้ามีใครใช้ซีเท็น ทางกรรมการและ RO จะแจ้งให้ผมทราบครับ เพราะฝากพรรคพวกที่ตัดสินที่นั่นให้ช่วยสอบถามให้แล้ว ถ้าได้ข่าวแล้วจะติดต่อคุณอาไปนะครับ Smiley

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 02:47:23 PM »

เรื่องทรัพย์สิน หรือที่ดินอันเป็นอสังหาริมทรัพย์
เมื่อผิดพลาด ทำให้ถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยาก
โดยเฉพาะ ทรัพย์ที่มีทะเบียนคุมอยู่
(โฉนดที่ดิน ทะเบียนช้าง ทะเบียนรถ ทะเบียนบ้าน)

เท่าที่ทราบกรณีสลับ เอกสารสิทธิ์ จะมีเรื่องของ ทรัพย์มิควรได้ หรือ ลาภมิควรได้ อะไรนี่แหละ
ถ้าผู้ซื้อขาดทุนหรือ ได้รับอสังหาริมทรัพย์น้อยกกว่าที่จ่าย
ผู้ซื้อจะเป็นฝ่าย ร้องขอเอง
ถ้าผู้ขาย ขาดทุน หรือ โอนเอกสาร อันเป็นอสังหาริมทรัพย์ที่มีมูลค่า มากกว่าที่ได้รับชำระ
ผู้ขายจะเป็นฝ่ายโวยวายเองครับ

สรุป....กฎหมายให้ความเป็นธรรมทั้งสองฝ่าย
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2004, 08:49:54 AM »

แสดงว่าอาจารย์อาจจะขายแบบโอนลอยไว้แล้วเจ้าของยังไม่ได้ไปแจ้งรับโอน แน่ ๆ ครับ
ปืนลมแข่งขัน ไม่ค่อยโอนกันหรอกครับ  ยี่สิบกว่าปีก่อน ผมเคยซื้อ 65 จากสมาคม ฯ มากระบอกหนึ่ง   ขายต่อไปสี่ห้าทอด จนกลับมาอยู่กับตัวเอง  ปรากฏว่ายังเป็นชื่อผมอยู่เลย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2004, 07:24:27 PM »

เรื่องทรัพย์สิน หรือที่ดินอันเป็นอสังหาริมทรัพย์
เมื่อผิดพลาด ทำให้ถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยาก
โดยเฉพาะ ทรัพย์ที่มีทะเบียนคุมอยู่
(โฉนดที่ดิน ทะเบียนช้าง ทะเบียนรถ ทะเบียนบ้าน)

รถยนต์ เป็น สังหาริมทรัพย์ ครับ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2004, 02:12:43 AM »

อสังหาริมทรัพย์ คือทรัพย์ที่ไม่สามารถเคลื่อนย้ายได้คับ คือติดกับดินอย่างถาวร ไม่สามารถเคลื่อนย้ายได้โดยไม่เปลี่ยนแปลงลักษณะเดิมคับ รวมถึงไม้ยืนต้นด้วยนะคับไม่รู้ผมแปลเป้นไทยถูกป่ะนะเพราะตอนเรียนๆเป็นENGอ่าคับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 06, 2005, 02:49:54 PM »

รถยนต์ เป็น สังหาริมทรัพย์ ครับ...........
โทษครับพี่ ผมลืมเคาะว่าง(spece bar)แทนย่อหน้าใหม่
ตอนนี้ดึงข้อความมาและแก้ไขในนั้นแล้ว(เข้าหมวด ทรัพย์ที่มีทะเบียนคุม)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:11:25 AM »

สังหาริมทรัพย์ คือ ทรัพย์สินที่เคลื่อนที่ได้นำเอาติดตัวหรือขนส่งไปได้ เช่น กระเป๋า รถยนต์ คอมพิวเตอร์ หรือแม้กระทั่งปากกา ผู้ที่เป็นเจ้าของกฎหมายเรียกว่าเป็นผู้ทรงกรรมสิทธ์ บุคคลอื่นที่จะเอาทรัพย์สินของเราไปจะต้องได้รับอนุญาต หากเป็นการหยิบฉวยของที่เราทำตกหล่นหรือขอยืมแล้วไม่คืนเราก็มีสิทธิติดตามเอาทรัพย์ของเราคืนได้ หากผู้ที่เอาไปหรือเก็บได้ไม่คืนก็จะเป็นความผิดตามกฎหมายอาญา เช่น ลักทรัพย์ หรือยักยอกได้
   อสังหาริมทรัพย์ ได้แก่ บ้าน ที่ดิน หรือสิ่งปลูกสร้างที่ติดกับที่ดินที่มีลักษณะถาวร เช่น โรงงาน ต้นไม้ยืนต้น สนามเทนนิส เป็นต้น สิ่งเหล่านี้ถ้าจะทำการซื้อขายกฎหมายกำหนดให้ต้องทำสัญญาเป็นหนังสือและจดทะเบียนโอนกรรมสิทธิ์กัน ทั้งนี้ เพราะทรัพย์เหล่านี้มีราคาสูงกฎหมายจึงต้องควบคุมไม่ให้มีการหลอกขายกัน มิฉะนั้นแล้วก็จะมีคนอ้างว่าที่ดินแปลงนี้เป็นของตนแล้วขายให้ผู้อื่นไปทั้งที่จริงแล้วเป็นของบุคคลอื่น โฉนดหรือทะเบียนที่ดินจึงเป็นเอกสารที่แสดงความเป็นเจ้าของที่ดิน Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 08:59:43 PM »

Grin Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 04:13:49 PM »

ก็อปเขามาครับพี่ Grinไม่ได้ตอบเอง Embarrassed

The Kingdom Of Gun
คนจะงามงามที่จิต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 06, 2005, 12:11:30 PM »

ลำบากแย่เลย

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2005, 10:18:22 PM »

ขอ กท ปืนครับ  จะเช็คชื่อ ที่อยู่เจ้าของปัจจุบันให้
นี่สิ........นายทะเบียน....ของแท้...เอ้า...ช่วยท่านหน่อย...พวกเรา...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2005, 10:28:27 PM »

พี่...พี่...พี่ครับ...
[b]แล้วตอนนี้...เรียบร้อยแล้ว....หรือว่าเจอแล้วหรือยังขอรับท่าน....ผมเป็นห่วงจัง...กลัวเขาเอาไปยิง.[/b]..]"สัตว์สงวน"  [/b]  ท่านเจ้าของปืนจะวุ่นวาย....จ๊ะ...อิอิ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:20:18 PM »

Grin Grinขออวยพรให้ปัญหาต่างๆลุล่วงไปด้วยดีนะครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์