๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:51:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ รบกวนด้วย  (อ่าน 5063 ครั้ง)
Thales
"I got soul, but I'm not a soldier"
Jr. Member
**

คะแนน 1

si vis pacem, para bellum

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 04:59:37 PM »

ขอโทษนะครับ อ่านแล้วฮามากๆเลย มีคนแบบนี้จริงๆหรอ 555+
อายุเยอะหรือยังนี่ น่าจะแจ้งตำรวจนะครับ คนเมาจะทำอะไรโง่ๆบ้างเราก็ไม่รู้
ซวยจังเลย ถ้ามีคนข้างบ้านเป็นแบบนี้

Clare Quilty: Who is the girl?
Humbert: She is my daughter.
Clare Quilty: You lie, she is not.
Humbert: I beg your pardon?
Clare Quilty: I said "July was hot."
                                   Lolita (1997)
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 06:42:53 PM »

หนังสติ๊กกับลูกตะกั่วปืนอัดลมครับ เอาให้เข้าเบ้าตาเลย แต่อย่ายิงจากบ้านตัวเองนะครับเดินไปหาที่หลบยิงตรงไหนก็ได้ให้ห่างจากบ้านเราหน่อย เดี๋ยวก็หายซ่าส์ ผมใใช้ได้ผลมาแล้วกับเพื่อนบ้านที่ชอบเปิดเพลงเสียงดังตอนตีสี่ตีห้า แต่ผมยิงกระจกหน้าต่าง ประตูเปิดเมื่อไหร่ผมก็แอบไปยิงสามวันเงียบสนิท
พรางดำ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:18:57 PM »

Re: ขอคำปรึกษาครับ รบกวนด้วย
« ตอบ #18 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:39:45 AM »   

--------------------------------------------------------------------------------

...แก้ง่ายนิดเดียวครับ  หาโอกาสขโมยปืนให้ได้ครับ  ถ้าไม่มีปืนปัญหาก้ไม่เกิด

แบบนี้เคยมาแล้ว วันนั้นเขาฝากปืนไว้หน้าประตู (ดูมันทำ)แล้วหายไป ผมมาเห็นเข้าเลยแกล้งขอดู
เลยขโมยลูก11ม.ม.ออกมา4-5ลูกแล้วเดินหนีเลย ปล่อยไว้งั้นแหละ ดูเขาทำเอาปืนไปฝากคนไปเรื่อย
คิดว่าเขาไม่กล้ายุ่งกับปืนตัว ตู้ก็มีให้เก็บ  ไม่เก็บอ่ะ เสร็จโจร
พรางดำ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:30:17 PM »

บอกตามตรง เขาไม่มีใครคบเป็นตัวสังคมรังเกียจ  ก็พี่แกไปเปิดโจทย์กับเขาไปทั่ว
จนไม่มีคนอยากยุ่งเกี่ยวด้วย เลยพาให้เขาคิดว่าตัวเองเก่งกล้า ขนาด ผบ.ยังไม่กล้าเลย
เวลานั่งดื่มกันกับเพื่อน เห็นเขาเดืนมาพวกผมยังรีบเก็บของ คาราโอเกะ เข้านอนให้ไว
มือกำกุญแจเซฟปืนให้แน่น ไอ้ที่เขากลัวก็คือกลัวมันเล่นลับหลัง ทีเผลอ ตอนนอน
เวลาเกิดเรื่องทีไร เวลาดีตี 2 ทุกที ตรงเวลามาก
       นี่ก็นั่งรออยู่ ได้ข่าวว่าวันนี้โดนนายเรียกไปด่า หายหน้าไปตั้งแต่ 3 โมงเย็น
ได้ข่าวว่าไปเมาปลิ้นอยู่ที่ตลาดแถวบ้านไม่ไกลนี้     ...นั่งรออยู่ยังไม่นอน......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 10:34:32 PM โดย พรางดำ » บันทึกการเข้า
พรางดำ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:42:19 PM »

ตอบคุณ  Thales
"I got soul, but I'm not a soldier"
Jr. Member

เขาอายุมากแล้วครับ ประมาณ 45-50 ครับไม่แน่ใจ พอดีหมู่บ้านผมเป็นเขตหวงห้าม เลยไม่มีใครใส่ใจ
ความซวยเลยมาตกที่บ้านไกล้เรือนเคียง ที่ไม่อยากแจ้งความก็ด้วยสงสารลูก เมียเขา กลัวพ่อมันติดคุก
เพราะถ้าเอาเรื่องจริงๆนี่โดน 3 เด้งเลยนะ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:29:18 AM »

ผมว่าแล้วมันต้องมีปม   และอาวุโสสุดด้วย น่าจะเป็นค่ายทหารล่ะซิครับ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ   หากผิดพลาดล่วงเกินประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
เค้าอยากเป็นที่ยอมรับของคนในสังคมแต่ดันไม่มีไรให้ยอมรับได้  คงไม่มีไรดีกว่าคนอื่นครับ  เช่น หน้าที่ ตำแหน่ง ฐานะ หรือบางทีที่เห็นมีเรื่องก็ไอ้ตอนเวลาคุยกันเนี่ยแหละครับโดนคนอื่นทับถมก็เลยเจ็บใจ  เก็บเป็นความแค้น (โดบเฉพาะคุณเค้าเคยระบุตัวท้ายิงเลยนิครับ ยิ้มีเลศนัย) คนเป็นพ่อก็อยากให้ตัวเองดูดีในสายตาลูก  คนรอบข้างยอมรับ   เฮ้อ  ถ้าเค้าปรับตัวได้ ยอมรับได้ ก็คงไม่เป็นแบบนี้  แต่จริงๆแล้วเค้ายังมีความอาวุโสให้น้องๆเกรงใจนะครับ

ฟังๆจากที่เล่ามา เค้าพยายามเหมือนทำอะไรขัดกับสิ่งที่คนทั่วไปทำ    เหมือนเรียกร้องความสนใจ เศร้า

ไปขโมยลูกปืนเค้า  เค้าไม่โกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยงหรอครับ คิก คิก
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:40:49 AM »

เห็นใจครับ
ปัญหาโลกแตก
ทำรุนแรงไปก็ไม่ได้
ไม่ทำก็ไม่เลิกพฤติกรรมเถื่อนสักที

เอางี้ไหมครับ นัดกับเพื่อนบ้านทั้งหมด
สักตี๒ ทุกบ้านเปิดไฟสว่างโล่ จุดประทัดบ้านละนัด ๒ นัด พร้อมๆกัน
คอยดูว่าแกจะทำยังไงต่อไป  อิอิ คิก คิก คิก คิก

(อย่าลืมแจ้งนายก่อนนะครับ)
 ไหว้ ไหว้

เรือจ้างกลางไพร
พรางดำ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:07:54 PM »

ผมว่าแล้วมันต้องมีปม   และอาวุโสสุดด้วย น่าจะเป็นค่ายทหารล่ะซิครับ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ   หากผิดพลาดล่วงเกินประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
เค้าอยากเป็นที่ยอมรับของคนในสังคมแต่ดันไม่มีไรให้ยอมรับได้  คงไม่มีไรดีกว่าคนอื่นครับ  เช่น หน้าที่ ตำแหน่ง ฐานะ หรือบางทีที่เห็นมีเรื่องก็ไอ้ตอนเวลาคุยกันเนี่ยแหละครับโดนคนอื่นทับถมก็เลยเจ็บใจ  เก็บเป็นความแค้น (โดบเฉพาะคุณเค้าเคยระบุตัวท้ายิงเลยนิครับ ยิ้มีเลศนัย) คนเป็นพ่อก็อยากให้ตัวเองดูดีในสายตาลูก  คนรอบข้างยอมรับ   เฮ้อ  ถ้าเค้าปรับตัวได้ ยอมรับได้ ก็คงไม่เป็นแบบนี้  แต่จริงๆแล้วเค้ายังมีความอาวุโสให้น้องๆเกรงใจนะครับ

ฟังๆจากที่เล่ามา เค้าพยายามเหมือนทำอะไรขัดกับสิ่งที่คนทั่วไปทำ    เหมือนเรียกร้องความสนใจ เศร้า

ไปขโมยลูกปืนเค้า  เค้าไม่โกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยงหรอครับ คิก คิก

แฮะๆขโมยมาแล้ว วันต่อมาไม่เห็นว่าไง
เหตุผลที่คุณให้มานี่ แม่นยังกับตาเห็น จริงๆเขาเขาไลงกับคนทั้งหน่วยนั้นแหละครับ แต่บังเอิญบ้านผมติดกับเขาเลยรับเคราะห์ไป
แล้วยิ่งผมด้วยยิ่งหนักเลยคือเรื่องมันมีอยู่ว่า
1.ผมเด็กกว่า แต่อาวุโสงานเท่ากัน
2.ตอนมาทำงานผม ซี1 ตอนนี้ ซี6แล้ว/เขามาพร้อมกันซี5 ตอนนี้ซี6
3.ขั้นผมเลื่อนเร็วกว่า
4.วิทยฐานะสูงกว่า
5.พ่อผมเป็นรอง ผบ.มาก่อนเกษียญราชการ
แล้วก็เหตุผลอีกร้อยแปดพันเก้า  ส่วนใหญ่คดีหมั่นใส้ อ่ะครับพี่น้องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 04:15:01 PM โดย พรางดำ » บันทึกการเข้า
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:29:40 PM »

sniper คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์