๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 03:29:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประชาสัมพันธ์หลักสูตรลูกซองทำนองรบ ที่ศรภ.ครับ  (อ่าน 17379 ครั้ง)
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 11:16:57 AM »

เห็นว่าวันนี้มีแข่งขันภายในรุ่นพี่ aot   หวังว่าฝนฟ้าเป็นใจ ให้ชนะนะครับ
-555 ขอบคุณครับคุณอ๋อง ผมยืนที่1การแข่งขันลูกซองในรุ่นมาได้แค่ช่วงเช้า-เที่ยง พอตกบ่ายชักวิ่งไม่ค่อยออกแล้วสู้เพื่อนๆน้องๆที่ยังหนุ่มๆไม่ได้ สังขารไม่อำนวย แม้จะไม่มีแดดแต่อากาศมีความชื้นสัมพัทธ์สูง เหงื่อออกมาก จนตะคริวเริ่มจะจับที่น่อง ต้องขอหยุดพักไปหาน้ำเกลือแร่ทาน กลัวอันตรายเวลาวิ่ง เลยตกอันดับไปเรื่อยๆได้แค่ที่4  จนตอนเย็นเกือบชุดสุดท้ายคุณTaboo ประธานรุ่นยิงเร็วแบบสาดไม่เลี้ยง ได้ถ้วยที่1ในรุ่นไปครอง แถมได้รางวัลดาวซัลโวอีกต่างหาก  สนุกดีครับเพื่อนๆในรุ่นยิงกันเก่งๆทั้งนั้น(ลูกซองต่อสู้รุ่น9 มายิงเก็บคะแนน/ปรับวุฒิหลังสอบได้100%กันครบทุกคน ยกรุ่นเลยครับ งานนี้เจ้ามือขาดทุน555)
-ตอนบ่ายผมกับคุณTabooก็ไปร่วมแจมยิงPlateด้วยปืนลูกโม่ที่พวกเรียนต่อสู้ป้องกันตัวลูกโม่รุ่น5จัดขึ้นวันเดียวกัน แต่คนละสนาม คุณTabooได้ที่1นอกรุ่น ผมได้ที่2ครับ  ที่สนามลูกโม่นี่มีเสียงบ่นเรื่องกระสุนนิดหน่อยครับ (ป๋าตระกูลจาก อวป.ที่ท่านกรุณาไปช่วยทำข่าวการแข่งขันก็ได้รับทราบข้อมูลจากสมาชิกไปบ้างแล้ว) เพราะลูก.38Winหัวตัดหมดสต็อค ต้องใช้ลูกในประเทศยี่ห้อหนึ่งยิงแทน ล็อตนี้แก็ปแข็งมาก สับไม่แตกกันบาน  พี่แดงประธานรุ่นต่อสู้ลูกโม่รุ่น5ก็ยิงไปบ่นไปเหมือนกัน
(ผมก็เพิ่งทราบว่าเป็นคุณพ่อน้องเนม นางแบบครูสาวชาวใต้ ซึ่งน้องเนมก็มาดูการยิงลูกซอง แต่ไม่ได้ลงแข่ง)
-เพื่อนๆนอกรุ่น ,พวกเรียนต่อสู้ป้องกันตัวลูกโม่รุ่น5 ก็มาช่วยกันยิงลูกซองแบบแข่งนอกรุ่น สนุกสนานเฮฮามากๆยิงกันจนมืดมองแทบไม่เห็นPlateแล้ว พอฝนตกหนักเลยต้องหยุด เสร็จแล้วทั้งสองหลักสูตรก็ไปเลี่ยงสึ้นเสียงปืนที่ครัวคุณเก๋
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 06:43:42 AM »

หมอ rute ครับ  ตะคริว จริงๆ เกิดจากอะไรครับ ?

พี่ aot ครับ ที่ว่าหลักสูตรต่อสู้ลูกโม่นี่คือต่อสู้กลางคืน หรือต่อสู้ฉับพลันครับ  แล้วเขาแข่งขันกันอย่างไรครับ ?
ดีจังเลยนะครับที่ร่วมกันจัดงาน  ประหยัดไปได้บางส่วน

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 07:46:22 AM »

หมอ rute ครับ  ตะคริว จริงๆ เกิดจากอะไรครับ ?

พี่ aot ครับ ที่ว่าหลักสูตรต่อสู้ลูกโม่นี่คือต่อสู้กลางคืน หรือต่อสู้ฉับพลันครับ  แล้วเขาแข่งขันกันอย่างไรครับ ?
ดีจังเลยนะครับที่ร่วมกันจัดงาน  ประหยัดไปได้บางส่วน

การยิงปืนระบบต่อสู้ป้องกันตัว(ด้วยปืนลูกโม่ )ที่ศรภ.เปิดมา5รุ่นแล้วครับ(Protective Fighting Firearm System)ต้องผ่านทำนองรบหลักและทำนองรบชั้นสูงก่อน  เน้นการยิงเร็วด้วยท่าวีฟเว่อร์เป็นหลัก ต่อเป้าหมายเพื่อช่วยตัวประกัน การยิงเป้าพลิกหุ่นคนเล็กด้วยการยิง 4ทิศทาง(ซ้าย ขวา หน้า หลัง) การเดินไปยิงไป การคุกเข่าสูงยิง การถอยหลังยิง การเดินและยิงเป้าที่กำลังเคลื่อนที่ ซึ่งเป็นคนละหลักสูตรกับการยิงเวลากลางคืนหรือNight Firing
-การแข่งขันในรุ่นของการยิงปืนระบบต่อสู้ป้องกันตัว(ด้วยปืนลูกโม่ )ก็จัดกันเองขึ้นอยู่กับแต่ละรุ่นจะจัดสนามครับ รุ่น5นี้เขาจัด2สนาม ยิงPlateเล็กสนามแรก5ตัว วิ่งไปสนาม2บรรจุกระสุนใหม่ยิงอีก6ตัว ก็จัดกันง่ายๆเน้นความรวดเร็วและปลอดภัยครับ ทีแรกเห็นว่าจะจัดเลียนแบบหลักสูตรที่เรียนคือมีกลับหลังหันแล้วยิง เดินหน้ายิง แต่กลัวว่าจะมีอันตรายกับคนนอกรุ่นที่ไม่ได้เรียนมาก่อนจะยิงไม่ได้ครับ
-เรื่องตะคริวคงต้องรอหมอรุท มาชี้แจงผมก็อยากทราบเหมือนกันคงเป็นประโยชน์กับนักกีฬายิงปืนมากๆ
ที่เคยถามหมอท่านอื่นๆมีสาเหตุจากการออกกำลังกาย/ทำงานใช้แรงงานมากเกินไป พักผ่อนน้อย กล้ามเนื้อไม่ฟิตพอ(ขาดการออกกำลังกายสม่ำเสมอ) ขาดการวอร์มก่อนเล่นกีฬา การเสียเหงื่อมากๆ ทำให้ขาดเกลือแร่ กล้ามเนื้อส่วนขาและหน้าท้องจะเกร็งตัว
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 08:35:18 AM »

พี่ aot ครับ แล้วที่แข่งลูกซองและลูกโม่  ราคาชุดยิงเท่าไหร่  ให้โอกาสซื้อยิงกี่ชุดครับ ?
ระยะหลังสติกเกอร์ติดกระเป๋าผ่านเอ็กซ์เรย์ของการท่าฯ ทำดีขึ้นนะครับ ติดเหนียว แกะไม่ยากแต่ก็ไม่ง่าย กำลังดี  Wink

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 11:07:06 AM »

-ชุดยิงละ50บาททั้งสองประเภท ซื้อ10แถม1 ไม่จำกัดชุดยิงครับ มีคนCommentเรื่องต้องการจำกัดชุดยิงเหมือนกัน แต่เห็นว่ายิงกันเองในรุ่นและระหว่างรุ่นก็เอากันง่ายๆไม่ซีเรียสมาก ปืนลูกซองออโต้กับปั๊มก็แยกถ้วยกัน
-โดยส่วนตัวผมชอบแบบสายพลาสติครัดมากกว่า แต่ต้นทุนสูง ,ผู้โดยสารบ่นเรื่องแกะยาก และส่วนใหญ่สนามบินทั่วโลกเขาเปลี่ยนมาใช้สติ๊กเกอร์กันแล้ว ก้ต้องปรับตัวตามครับ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 07, 2004, 11:56:59 AM »

สงสัยคุณหมอ กำลังเปิดตำราหาข้อมูลมาตอบอยู่เจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์