๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:24:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CMMG Quebec-A .22 Evolution Rifle (ภาค 2)  (อ่าน 92078 ครั้ง)
mr_jame
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:40:20 PM »

อยากได้เหมือนกาน...จองเมื่อไหร่ ที่ไหน ยังไง ไม่เคยบอกกันเลยท่านหมายจันทร์  งอน

นึกว่าคุณหมูมีตั้งนานแล้ว...............

วันนี้แอบไปรับมาแล้วขัดแม็กยังไม่เสร็จเลย  Cry

ยังเหลืออีกเยอะมั๊ยครับ ผม ป3. ยังไม่ออกเลยร้านแจ้งให้ไปรับแล้วเหมือนกัน
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:29:31 PM »

เว็ปเพื่อนบ้าน เค้าคึกคักกับ CMMG ทำไมเว้ปนี้ เหงาๆ ชอบกล
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 03:01:19 PM »

อยากได้เหมือนกาน...จองเมื่อไหร่ ที่ไหน ยังไง ไม่เคยบอกกันเลยท่านหมายจันทร์  งอน

นึกว่าคุณหมูมีตั้งนานแล้ว...............

วันนี้แอบไปรับมาแล้วขัดแม็กยังไม่เสร็จเลย  Cry

ยังเหลืออีกเยอะมั๊ยครับ ผม ป3. ยังไม่ออกเลยร้านแจ้งให้ไปรับแล้วเหมือนกัน

ถ้า  ชอบจริง ๆ  .....  ไป  วางมัดจำ  ล็อคเอาไว้  เลย  ครับ

Wink Wink

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #108 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 05:14:04 PM »

อ่านมาแล้วร่วม 10 รอบ Grin Grin Grin Grin ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้อะ......ตัวนี้ถ้าเทียบกับตัว รูเกอร์ 10/22 ใส่ Hybrid ตัวไหนจะดีกว่ากันครับ
ในด้าน ของแต่ง อุปกรณ์เสริม อะไหล่ ความแม่ยำ....รบกวนด้วยครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
มดมือใหม่ ;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 06:39:41 PM โดย dogmars5555 » บันทึกการเข้า

Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #109 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 06:59:00 PM »

อ่านมาแล้วร่วม 10 รอบ Grin Grin Grin Grin ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้อะ......ตัวนี้ถ้าเทียบกับตัว รูเกอร์ 10/22 ใส่ Hybrid ตัวไหนจะดีกว่ากันครับ
ในด้าน ของแต่ง อุปกรณ์เสริม อะไหล่ ความแม่ยำ....รบกวนด้วยครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
มดมือใหม่ ;

อยากรู้เรื่องCMMG ต้องที่นี้ครับ 
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=7637.0
dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:56:08 PM »

ขอบคุณที่แนะนำครับพี่ Abbbb...ไปอ่านมาแล้วครับ...แหม..แต่หาซื้อยากน่าดูเลยนะครับนี่ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:50:08 AM »

มดมือใหม่ ;

คนละแบบคนละอารมณ์ จะให้บอกว่าอะไรดีกว่าคงยากครับ...

ชอบทรงไหนก็ซื้อแบบนั้น...

เรื่องของแต่ง มีมากทั้งคู่ แต่งได้ตั้งแต่เบาะๆระดับอนุบาลจนถึงระดับเกินราคาปืนไป2-3เท่าหรือมากกว่านั้นอีกด้วย...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 08:52:47 AM »

ไหว้ ไหว้
มดมือใหม่ ;

คนละแบบคนละอารมณ์ จะให้บอกว่าอะไรดีกว่าคงยากครับ...

เรื่องของแต่ง มีมากทั้งคู่ แต่งได้ตั้งแต่เบาะๆระดับอนุบาลจนถึงระดับเกินราคาปืนไป2-3เท่าหรือมากกว่านั้นอีกด้วย...

ขอบคุณในคำตอบครับพี่ Daimyo ผมรักในหลวง  ไหว้ ไหว้ ไหว้
แล้วเรื่องระบบประฎิบัตการหละครับ ทั้ง2รุ่นใช้ระบบอะไร ความแน่นอนของระบบรุ่นไหนดีกว่ากัน
ชิ้นส่วนภายในของรุ่นไหนแข็งแรงกว่ากันและหาง่ายกว่ากันถ้าเกิดเสียหายครับ เรื่องความแม่ยำอีกเรื่องครับที่สงสัย....
ผมนะใจอยากได้ CMMG Quebec-A .22 มากกว่าครับ เพราะเล่นPTW(BB GUN)มาตลอดก็M4มาตลอดเหมือนกัน
แต่พอคุยกับร้าน ร้านบอกว่า10/22ดีกว่าทั้งระบบทั้งท่อก็หนาเกรียวก็คมสำคัญมีของเลยด้วย
เลยรังเรไปกันใหญ่....ไงรบกวนพี่ๆไขข้อสงสัยนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
มดมือใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 08:55:06 AM โดย dogmars5555 » บันทึกการเข้า

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #113 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:45:41 PM »

ไหว้ ไหว้
มดมือใหม่ ;

ขอบคุณในคำตอบครับพี่ Daimyo ผมรักในหลวง  ไหว้ ไหว้ ไหว้
แล้วเรื่องระบบประฎิบัตการหละครับ ทั้ง2รุ่นใช้ระบบอะไร ความแน่นอนของระบบรุ่นไหนดีกว่ากัน
ชิ้นส่วนภายในของรุ่นไหนแข็งแรงกว่ากันและหาง่ายกว่ากันถ้าเกิดเสียหายครับ เรื่องความแม่ยำอีกเรื่องครับที่สงสัย....
ผมนะใจอยากได้ CMMG Quebec-A .22 มากกว่าครับ เพราะเล่นPTW(BB GUN)มาตลอดก็M4มาตลอดเหมือนกัน
แต่พอคุยกับร้าน ร้านบอกว่า10/22ดีกว่าทั้งระบบทั้งท่อก็หนาเกรียวก็คมสำคัญมีของเลยด้วย
เลยรังเรไปกันใหญ่....ไงรบกวนพี่ๆไขข้อสงสัยนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
มดมือใหม่

Grin Grin ถ้าเล่น PTW มาตลอดเอา CMMG ดีกว่าครับเพราะใช้ของแต่งร่วมกันได้ ส่วน10/22 ก็กระบอกต่อไป

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #114 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:57:30 PM »

ก็จริงอย่างที่พี่ vichai01++รักในหลวง++ ว่าหละครับ งั้นก็ CMMG ผมก็มีของแต่งเต็มบ้านอยู่แล้ว
ล้ม PTWซักตัวมาใส่ก็สวยเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ห่วงแต่อะไหล่ข้างในอะครับถ้าเสียหายจะมีของไหม?
ถามต่อเลยแล้วกัน...........
ตอนนี่ร้านไหนมีของบ้างครับ ราคาขยับไปเท่าไหล่แล้ว และก็ผมขอป.3ปืนสั้นอยู่ ถ้าจะขอป.3ปืนยาวเพิ่มอีกใบจะเป็นปัญหาไหมครับ
หรือควรทิ้งช่วงซักระยะ(ป3.ใบแรกยังไม่ได้เลย)....รบกวนด้วยครับ
มดมือใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 12:59:50 PM โดย dogmars5555 » บันทึกการเข้า

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #115 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:37:23 PM »

ก็จริงอย่างที่พี่ vichai01++รักในหลวง++ ว่าหละครับ งั้นก็ CMMG ผมก็มีของแต่งเต็มบ้านอยู่แล้ว
ล้ม PTWซักตัวมาใส่ก็สวยเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ห่วงแต่อะไหล่ข้างในอะครับถ้าเสียหายจะมีของไหม?
ตอนนี่ร้านไหนมีของบ้างครับ ราคาขยับไปเท่าไหล่แล้ว และก็ผมขอป.3ปืนสั้นอยู่ ถ้าจะขอป.3ปืนยาวเพิ่มอีกใบจะเป็นปัญหาไหมครับ
หรือควรทิ้งช่วงซักระยะ(ป3.ใบแรกยังไม่ได้เลย)....รบกวนด้วยครับ
มดมือใหม่

เรื่อง ป.3 แล้วแต่ที่ครับ ต่างจังหวัดหรือ กทม.ครับ เรื่อง CMMG เวปข้างบ้านรู้สึกคึกคักกว่าเวปเราลองไปหาอ่านดูหน้าไรเฟิลครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #116 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:49:11 PM »

มดมือใหม่

เรื่อง ป.3 แล้วแต่ที่ครับ ต่างจังหวัดหรือ กทม.ครับ เรื่อง CMMG เวปข้างบ้านรู้สึกคึกคักกว่าเวปเราลองไปหาอ่านดูหน้าไรเฟิลครับ

กทม. ครับพี่ (อยากได้ยินว่าไปขอเลยไม่มีปัญหาจริงๆอิอิอิ)
เว็บข้างบ้านไปแวะดูมาแล้วครับแต่ยังอ่านไม่รัเอียดเดี๋ยวลองอ่านให้ละเอียดอีกทีครับ...ขอบคุณครับ

dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #117 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:01:26 AM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ถ้าขอ ป4. ปืนยาว ซ้อนกับ ป4. ปืนสั้น(ขอปืนสั้นไปแล้ว) จะได้ไหมครับ Huh Huh Huh Huh

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #118 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 05:39:06 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ถ้าขอ ป4. ปืนยาว ซ้อนกับ ป4. ปืนสั้น(ขอปืนสั้นไปแล้ว) จะได้ไหมครับ Huh Huh Huh Huh

ผมเคยขอพร้อมกัน 3 กระบอกครับ เดี่ยวลูกกรด .22 (2 กระบอก) เดี๋ยวลูกซองขนาด 12 (1 กระบอก) ได้ ป3 มา 2 กระบอก
เพราะ .22 ซ้ำขนาดครับ ต้องเขียนหนังสือชี้แจงหรือไม่ก็ขอเพื่อการกีฬาครับ
  Grin

dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #119 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:06:51 PM »

มาดันไว้เดี๋ยวมือใหม่ จะหาไม่เจอ.... Grin Grin Grin Grin
ไป ป.4 ปืนสั้นแล้ว...รอลุ้น ป.3ปืนยาว...อิอิอิอิอิ
มดมือใหม่

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์