๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 02:17:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเมืองไทยไม่ผลิตปืนแบรนด์ไทยขายบ้างครับ  (อ่าน 8698 ครั้ง)
nuiy ไข่นุ้ย
เชิญยิ๊ง
Full Member

คะแนน 12

+++ครับพี่น้องครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:16:17 PM »

แบรนด์ไทยถ้ามีโรงงานผลิตขาย ขายภายในประเทศอย่างถูก กม. กระบอกละ 10K ก็พอเนอะ

มีทุกกระบอกที่ท่านชอบ
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:26:24 PM »

ทำได้ครับ แต่สินค้าบริษัท Brand ไทยนี้ ต้องมีความแตกต่างในตลาดปืนที่ผลิตอยู่ เป็นต้นว่า สินค้า Brand ไทยชื่อ Tantawan arm company ผลิตอาวุธปืน มีความแตกต่าง เช่น อาวุธของบริษัทนี้ อาจจะมีกล้อง Video ไว้สำหรับบันทึก ภาพ เช่นในการจับผู้ร้าย การบันทึก Record อันนี้จะช่วยให้ศาลและอัยการ มีข้อมูลในการประกอบพิจรณา ว่า ตำรวจไทย โจรไทย มีการจับกุ่มหรือทำรุ่นแรงกว่าเหตุหรือเปล่า V  จุดเด่นของเราอีกคือ เราจะเอา mechanic และ Erectronic ผสมผสานกับ ปืน คือ ปืนเราสามารถบันทึก ว่ายิงไปกี่ครั้งแล้ว หรือเลขไมค์รถยนต์. แถมปืนเรายังมี Lazer grip พร้อมกับ ไฟฉายติดปืนติดตั้งมาจากโรงงาน แค่คิดก็สนุกแล้ว
       ที่สำคัญที่สุดรัฐบาลเราจะเอาด้วยหรือเปล่า ถ้าเขาไม่เอาด้วย มีทางเดี่ยวไปเปิดบริษัทที่ประเทศเพื่อนบ้าน คงจะดีนะ
ตอนนี้ผมกำลังจะรับสมัคร QC มาทดสอบปืนผม ไม่ทราบว่ามีคนสนใจไหมครับ

ดูจากปืนที่ท่านบอกแล้ว คงหนักน่าดูเลยนะครับ มีทั้งกล้อง ทั้งเครื่องบันทึก 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:41:05 PM »

สิงคโปร์มีปืนของตัวเองโดนจ้างโรงงานต่างชาติได้
ไทยก็น่าทำได้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

natchapon-surat
"จริงใจ..ไม่ลอ กอ"
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 01:12:09 PM »

รถจักรยานยนต์ไทยเคยทำออกจำหน่ายเหมือนกัน..แต่สุดท้ายไปไม่รอด..เพราะคนไทยไม่เชื่อฝีมือคนไทย..สินค้าเส้ือผ้าผลิตในไทยส่งออกนอก..

ตรีตรากลับมา make in japan คนไทยกลับซื้อมากกว่า..คล้าย ๆ กันครับ..ไม่คุ้มค่าการลงทุน.. ไหว้ ไหว้
เชิญยิ๊ง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 01:17:49 PM »

รถจักรยานยนต์ไทยเคยทำออกจำหน่ายเหมือนกัน..แต่สุดท้ายไปไม่รอด..เพราะคนไทยไม่เชื่อฝีมือคนไทย..สินค้าเส้ือผ้าผลิตในไทยส่งออกนอก..

ตรีตรากลับมา make in japan คนไทยกลับซื้อมากกว่า..คล้าย ๆ กันครับ..ไม่คุ้มค่าการลงทุน.. ไหว้ ไหว้
คนไทยไม่นิยมของไทย ไม่น่าจะไปรอดครับ

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 05:38:20 PM »

ในบ้านคุณๆทั้งหลายมีของเครื่องใช้กี่ชิ้นที่ผลิตโดยโรงงานคนไทยแท้ ประเทศไทยสนับสนุนให้บริโภคอย่างเดียวไม่ค่อยสนัสนุนให้ผลิต เลยต้องใช้ของเค้าอยู่ร่ำไปอีกหลายชาติ
เชิญยิ๊ง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:32:19 PM »

ในบ้านคุณๆทั้งหลายมีของเครื่องใช้กี่ชิ้นที่ผลิตโดยโรงงานคนไทยแท้ ประเทศไทยสนับสนุนให้บริโภคอย่างเดียวไม่ค่อยสนัสนุนให้ผลิต เลยต้องใช้ของเค้าอยู่ร่ำไปอีกหลายชาติ
เยี่ยม เยี่ยม

youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 07:34:22 AM »

เยี่ยม เยี่ยม  +1  ไหว้
rugersmith"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:07:49 AM »

เคยตั้งกะทู้้ทำนองนี้เหมือนกัน แค่เริ่มก็มีหลายคนไม่เชื่อถือฝีมือคนไทย ส่วนตัวคิดว่าก่อนที่เราจะวิ่งได้ก็ต้องหัดคลานและเดินก่อน วัสดุที่ทำปืนก็ไม่ได้นำมาจากดาวอังคาร การไม่เคยทำก็ไม่มีการพัฒนาความรู้ความสามารถเท่านั้นเอง
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:24:39 AM »

ผมก็ว่าน่าจะทำได้และมีอีกหลายเรื่องด้วยที่น่าจะทำได้ ... แต่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะทำอะไรในประเทศนี้ได้ ต้องไปกำจัดเรื่อง "ผลประโยชน์และการคอรัปชั่น" ให้หมดก่อน  โดนชก

......... ผมว่านี่เป็นสาเหตุใหญ่ ที่ประเทศเรายังไม่เจริญเท่าที่ควรทุกวันนี้  บู่

ไร้คำกล่าว............................................
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:19:49 AM »

ใครตั้ง รง.เมื่อไหร่จะไปสมัครครับ อยากทำงานให้ต่างชาติรู้เราก็มีฝีมือ Cheesy
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:14:33 PM »

เคยมีโรงงานแต่เลิกไปไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ ถ้าผลิตได้คงจะดีครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:22:56 PM »

เคยมีโรงงานแต่เลิกไปไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ ถ้าผลิตได้คงจะดีครับ

ไม่เคยมีการตั้งโรงงานแล้วเลิกครับ
มีแต่ได้รับใบอนุญาตแล้วไม่ได้ตั้งโรงงาน
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:01:25 AM »

อ้าวมีใบแต่คงตั้งไม่ได้ Cheesy
candid
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:02:19 AM »

หลายปีก่อนขับรถไปสุพรรณบุรี ผ่านตัวเมืองไปทางอู่ทอง เห็นพื้นที่ว่างแห่งหนึ่งขึ้นป้ายไว้ประมาณว่า พื้นที่นี้สำหรับตั้งโรงงานBERETTA เห็นแล้วตื่นเต้นๆ  หลังจาก1ปีผ่านไปป้ายประกาศนั้นกลับหายไปซะแล้ว  นึกว่าจะมีโรงงานผลิตปืนจริงๆในไทยซะแล้ว  อ๋อย

คลิปรีวิวไกด์รอด SR9C VS G26 เครดิตพี่JIAB 1911 (เวปgun.in.th)
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9WZFEhjH7K0
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์