๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:08:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิมนต์เซียนคอม  (อ่าน 12953 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 11:56:44 AM »

รู้สึกว่าจะเจอปัญหาใหม่อีกแล้ว Shocked  พัดลมไม่หมุนง่ะครับ Huh แน่นิ่งเลย  แต่ว่าพอลองเอามือไปอังดู..อ้าว  มีลมอก เสียงใบพัดหมุนก็มี สงสัยว่าจะเป็นตัวอื่นที่อยู่ข้าในมั้ง Huh .........ปัญหาสารพันจริงๆ อีแก่เครื่องนี้ Angry กลุ้มๆๆๆๆๆๆ Angry

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 12:46:04 PM »

ลองเปิดฝาข้างดูซิครับ...ใส่รองเท้าด้วย...เดี๋ยวไฟดูด Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 12:46:53 PM »

รู้สึกว่าจะเจอปัญหาใหม่อีกแล้ว Shocked  พัดลมไม่หมุนง่ะครับ Huh แน่นิ่งเลย  แต่ว่าพอลองเอามือไปอังดู..อ้าว  มีลมอก เสียงใบพัดหมุนก็มี สงสัยว่าจะเป็นตัวอื่นที่อยู่ข้าในมั้ง Huh .........ปัญหาสารพันจริงๆ อีแก่เครื่องนี้ Angry กลุ้มๆๆๆๆๆๆ Angry
Grin นี่แหละอาจเป็น 1 ในปัญหาแฮ้งค์ง่าย รวนบ่อย รีบหาทางจัดการซะ แต่เคยพบกับโน๊ตบุคบางรุ่นที่พัดลมตัวนอกจะทำงานต่อเมื่ออุณหภูมิสูงขึ้นเหมือนพัดลมหม้อน้ำรถยนต์น่ะครับ Grin

ลองเปิดฝาข้างดูซิครับ...ใส่รองเท้าด้วย...เดี๋ยวไฟดูด Grin
Grin คอมของน้องบาร์ทเค้าเป็นโน๊ตบุคน่ะครับคุณบัค Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2004, 12:50:41 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 01:21:15 PM »

อ้างถึง
Grinคอมของน้องบาร์ทเค้าเป็นโน๊ตบุคน่ะครับคุณบัค Grin
โน๊ตบุคผมไม่มีความรู้เลยครับ...ผมว่าประสิทธิภาพกับราคามันสวนทางกันอ่ะ Tongue

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 01:41:36 PM »

อ้างถึง
Grinคอมของน้องบาร์ทเค้าเป็นโน๊ตบุคน่ะครับคุณบัค Grin
โน๊ตบุคผมไม่มีความรู้เลยครับ...ผมว่าประสิทธิภาพกับราคามันสวนทางกันอ่ะ Tongue
Grin 555 เพื่อแลกกับความสะดวกด้านพกพาและดูทันสมัยครับ Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 04:30:47 PM »

Grin นี่แหละอาจเป็น 1 ในปัญหาแฮ้งค์ง่าย รวนบ่อย รีบหาทางจัดการซะ แต่เคยพบกับโน๊ตบุคบางรุ่นที่พัดลมตัวนอกจะทำงานต่อเมื่ออุณหภูมิสูงขึ้นเหมือนพัดลมหม้อน้ำรถยนต์น่ะครับ Grin

Grin คอมของน้องบาร์ทเค้าเป็นโน๊ตบุคน่ะครับคุณบัค Grin
แก้ข่าวๆ  ที่ว่าไม่หมุนน่ะ มันไม่หมุนได้หรอก มันแค่เป็นพลาสติดครอบพัดลมไว้เฉยๆ Grin หน้าแตกกกกกก Embarrassed  แต่บางทีที่ผมเปิดโปรแกรมอะไรบางอย่างเช่น Window Media Player หรืออะไรก็แล้วแต่หละ  มันจะต้องแฮงค์ทุกที  โปรแกรมไม่เคยทำงานซักครั้งเลย Angry  สรุปว่า ตอนนี้ ไม่เหลืออะไรดีแล้วครับ Huh  คิดผิดจริงๆที่ฟอร์แมท  ที่จริงแค่ไรท์โปรแกรมที่ไม่ค่อยได้ใช้ลงแผ่น แล้วลบทิ้งซะก็สิ้นเรื่อง Undecided  ทนไปอีกยาววววว  ปลายปีอ่ะครับ แล้วค่อยเอาไปทำพิธีฝัง เอ๊ย เอาไปให้ช่างซ่อม  ขี้เกียจทำเองแล้วครับ  จนปัญญา Huh

พี่บัคครับ  ผมเคยคิดจะเปิดฝาคอมหลายครั้งแล้วครับ Angry  ไม่ต้องใช้ไขควงหรือเครื่องมือเลย  หมัดนี่แหละ  ใส่ถุงมือหนาๆกันเศษชิ้นส่วนตำมือ แล้วก็เปรี้ยงลงไป Grin  นี่แหละ วิธีเปิดเครื่องในที่สุดแสนง่ายของผม555 Grin

ที่ผมเลือกใช้โน๊ตบุคก็เพราะว่ามันเคลื่อนย้ายสะดวกครับ  เพราะผมต้องเอามาใช้ที่นิวซีแลนด์  จะขนเครื่องเบ้อเริ่มมาก็กะไรอยู่ Cool โน๊ตบุคขนสะดวกกว่า Grin  ตอนนี้ก็ใช้ตามบุญตามกรรมครับ  ปลายปีจะยึดเครื่องพ่อมาใช้แทนละ ไม่ทนแล้วกับเครื่องนี้ Sad  ถามว่าทันสมัยมั้ย...ไม่เลยครับ...ไม่งั้นผมจะเรียกมันว่า"อีแก่"เหรอ  เพราะมันเก่า  มันรวนไง  เพิ่งซื้อแค่ปีเดียวแท้ๆเลย  ไปซะละ Cry

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 04:58:05 PM »

Angry นี่ตาบาร์ท คราวหลังดูดี ๆ ก่อนมาถามนะ Angry Grin
 Grin ที่จริงนะ พี่ว่าเครื่องเฉพาะส่วน hardware น่ะ ไม่ได้เป็นอะไรหรอก อาจจะมีบ้างตรงที่ clock มันผิดเพี้ยนไปตามที่บอกรายละเอียดมา ก็น่าจะปรับแก้ให้ปกติได้ไม่ยาก ส่วนที่เป็นปัญหาจริง ๆ น่าจะเป็นที่ software มากกว่า ถ้าเซ็ตใหม่ให้ถูกต้องสมบูรณ์ปัญหาต่าง ๆ ก็น่าจะหมดไปหรือน้อยลง การที่เครื่องเก่าไม่ได้ทำให้เครื่องช้าลงนะ แต่ถ้า software ไม่สมบูรณ์หรือมีปัญหา จะเป็นตัวที่ทำให้เครื่องช้าลงมากกว่า เครื่องคอมที่ร้านพี่มีอยู่ตัวนึง เก็บรักษาเอาไว้ ใช้มา 6 ปีแล้ว (เป็นเครื่องครู) ยังใช้ได้ดีอยู่เลย ความเร็วก็ไม่ได้ลดลง แต่เราเองรู้สึกว่าช้าเพราะเราได้ใช้เครื่องใหม่ ๆ เล่นซึ่งมีความเร็วประมวลผลมากกว่า จึงทำให้เวลากลับไปใช้เครื่องเก่าจึงรู้สึกว่าช้าเท่านั้นเอง Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 05:41:00 PM »

หุหุหุ Shocked  Clock หยังผิดเพี้ยนครับ  ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรนะ  บางทีเปิดเว็บอยู่มันก็ดับไปเองเลย ดาวน์โหลดอยู่ก็ดับไปดื้อๆ  บางทีเอ็มเอสเอ็นก็หลุดไปหน้าด้านๆ Angry หมดปัญญาแก้ไขจริงๆ  ไม่ทำแล้วครับ ไม่ไหวแล้ว หาคนที่รู้จริงอยู่ใกล้ๆไม่ได้เลย จะเข้าเมืองไปให้ช่างทำก็ไกล  กลัวจะแพงอีก Sad  เอากลับไปทุบ เอ๊ย ไปแก้ที่เมืองไทยดีกว่า  ตอนนี้ใช้ตามบุญตามกรรมไปก่อน พอแล้วครับ Sad

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:53:43 PM »

อ้างถึง
พี่บัคครับ  ผมเคยคิดจะเปิดฝาคอมหลายครั้งแล้วครับ   ไม่ต้องใช้ไขควงหรือเครื่องมือเลย  หมัดนี่แหละ  ใส่ถุงมือหนาๆกันเศษชิ้นส่วนตำมือ แล้วก็เปรี้ยงลงไป   นี่แหละ วิธีเปิดเครื่องในที่สุดแสนง่ายของผม555

อันนี้เค้าเรียกทำลายครับ...มะใช่เปิด Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:58:13 AM »

กลับมาแว้วคับ Grin  เอาคอมไปซ่อมมาแว้ว  ฟอร์แมทเองสี่ครั้ง ไม่ได้เรื่อง เลยเอาไปให้ร้านทำให้ดีก่า เสียตังดีกว่าเสียหัว Shocked Grin เฮ่อๆ ไปป่วนกระทู่อื่นแก้เซ็งต่อดีก่า Grin

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:04:33 AM »

ถึงว่าหายไปนาน...ไปซ่อมคอมพ์นี่เอง

I am dying... -*-

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 10:18:36 AM »

ถึงว่าหายไปนาน...ไปซ่อมคอมพ์นี่เอง
ซ่อมคอมจริงๆน่ะ สามวันสี่วันก็เสร็จแล้วพี่ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า ระบบเอทีเอ็มของผมมันมีปัญหานี่สิ Angry กดตังยังไงก็ไม่ออก เลยต้องรอให้พ่อโอนตังมาให้  กว่าจะได้ก็ติดแบงค์ปิด วันเสาร์-อาทิตย์อีก Huh วันนี้วันอังคารแว้ว กว่าจะได้มันคืนมา รอแทบแย่ Grin

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์