๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:47:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งปืนกีฬา  (อ่าน 12302 ครั้ง)
libra
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 09:42:25 AM »

Wink เป็นเรื่องที่น่าสนใจมากครับ  อยากร่วมสั่งปืนเพื่อการกีฬาด้วยคนครับ Grin ถ้ไม่ถือว่าแก่เกินไป Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 09:43:35 AM »

ผมสนใจ .38 6 นิ้ว จัง ไม่ทราบว่า ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดี และพอหาได้ครับ? Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 11:16:50 AM »

ต้องขอ ป.๒ ก่อน แล้วค่อยขอ ป.๓ หรืออย่างไรครับ สนใจเหมือนกัน ...

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 11:32:30 AM »

ผมสนใจ .38 6 นิ้ว จัง ไม่ทราบว่า ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดี และพอหาได้ครับ? Cheesy

ใจเดียวกันเลย....อยากได้มากกกกกกกก Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 11:55:39 AM »

ขอ ป.2 แล้ว ไม่ต้องมี ป.3 อีก  เปลี่ยนเป็น ป.4 ได้เลย
แต่เรื่องไม่ง่ายเหมือนขอ ป.3   ยากกว่าหลายเท่า  และนายทะเบียนต้องส่งเรื่องขึ้นไปให้ มท.1 อนุญาตเสียก่อนถึงจะออก ป.2 ได้ (ยกเว้นปืนลม)
นอกจากนั้น ยังต้องคุยกับร้านปืนที่จะสั่งให้เรียบร้อยเสียก่อน  เพราะเราต้องยื่นสำเนาใบ ป.5 ของร้านนั้นประกอบ ป.1 ของเราด้วย
น่าจะทำเป็นกลุ่ม ๆ  เช่นไบคาล   กับ สมิธฯ ลำกล้อง 6 นิ้ว (M14)
ตอนยื่นเรื่อง ทำพร้อม ๆ กัน   นายทะเบียนจะได้เสนอ มท.ครั้งเดียว   ไม่ต้องจับปูใส่กระด้ง
ลองเสนอมาสิครับ  ว่าใครต้องการปืนอะไร  ผมจะคุยกับ Importer ให้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 12:02:08 PM »

ผมคิดตอนนี้มีคำถามอยู่สองข้อ
คือจะสรุปสั่งจากประเทศใด   และจะซื้อในนามนิติบุคคลที่ผู้การกล่าวเป็นใคร ?

ไบคาล น่าจะสั่งจากเยอรมัน  ผ่าน บ.แฟรงโคเนีย
ส่วนนิติบุคคล  ก็คงต้องเป็นร้านปืน   ที่ผมเคยสั่งอยู่ มักจะเป็น ม.ฮะกีมี   ร้านนี้แฟร์มาก  ตกลงกันเลยว่าจะเอาค่าใช้จ่าย + กำไรเท่าไหร่ (ไม่เกินเลข 4 ตัว)   ค่าใช้จ่ายอื่น ๆ เปิดอินวอยส์ กับใบเสร็จศุลกากร ว่ากันแบบตรงไปตรงมา
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 01:04:42 PM »

Wink เกิดความหวังรำไร กิเลสเริ่มก่อตัวอีกแล้ว... Grin
ขออนุญาตเสนอว่า อยากจะรบกวนให้ทีมงาน อวป. ช่วยเลือกแบบฟันธงระบุไปเลยว่า ปืนในแต่ละขนาดควรจะเป็นยี่ห้อ/รุ่น อะไร เวลาสั่งจะได้เป็น order เดียว เช่น
-ขนาด .22 ยี่ห้อ/รุ่น ........................จำนวน........กระบอก
-ขนาด .38 ยี่ห้อ/รุ่น ........................จำนวน........กระบอก
ไม่ทราบเพื่อนสมาชิกคิดยังไงครับ.....
 Grin ...เกิดอาการ "รักพี่ เสียดายน้อง" อยากได้ทั้ง .22 และ .38 อ่ะ.... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
CBBANK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 01:10:58 PM »

ผมขอร่วมด้วยครับ สมิธ M14 รมดำ ลำกล้อง 6 นิ้ว 1 กระบอก ครับ
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 01:31:11 PM »

ท่านที่ปรึกษาให้ความหวังนักกีฬาแล้วครับ.... Cheesy
ถ้าอยากให้ง่ายขึ้น  ขอให้ท่านที่ต้องการไปขึ้นทะเบียนเป็นนักกีฬากับ กกท. ในภูมิลำเนาของตนเองครับ

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
CBBANK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 01:34:45 PM »

ว้า  Cry  แล้วคนเลี้ยงไก่จะได้ขึ้นทะเบียนมั้ย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 01:43:11 PM »

ท่านที่ปรึกษาให้ความหวังนักกีฬาแล้วครับ.... Cheesy
ถ้าอยากให้ง่ายขึ้น  ขอให้ท่านที่ต้องการไปขึ้นทะเบียนเป็นนักกีฬากับ กกท. ในภูมิลำเนาของตนเองครับ

Huh ต้องทำอย่างไรบ้างครับ หลักฐานที่ต้องใช้ เงื่อนไข คุณสมบัติ มีอะไรบ้าง บอกหน่อยได้บ่.... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 02:40:55 PM »

Huh ต้องทำอย่างไรบ้างครับ หลักฐานที่ต้องใช้ เงื่อนไข คุณสมบัติ มีอะไรบ้าง บอกหน่อยได้บ่.... Huh

1.ไปที่ กกท. หรือสมาคมกีฬาจังหวัด ในภูมิลำเนาครับ
2. หลักฐาน
  2.1หลักฐานว่าเป็นคนในพื้นที่
    2.1.1 โดยการเกิด คือ สูติบัตร
    2.1.2 โดยการทำงาน หนังสือรับรองการทำงานโดยหัวหน้างาน เจ้าของบริษัท หรือเจ้าของกิจการเองก็ทะเบียนการค้าครับ
     2.1.3 โดยการศึกษา  ให้ผู้อำนวยการสถานศึกษาเซ็นรับรอง
  2.2 สำเนาทะเบียนบ้าน
  2.3 รูปถ่าย 1 นิ้ว สองใบ
3.คุณสมบัติคือ ทุกคนที่เป็นคนไทยมีสิทธิ์ครับ

Cheesy Cheesy Cheesy

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 02:44:57 PM »

ไม่อยากให้ทำแบบนั้นครับ  เป็นการสร้างบรรทัดฐานเพิ่มขึ้นโดยไม่จำเป็น  เพราะกฎหมาย และคำสั่ง มท.ก็ไม่ได้กำหนดไว้   และยังทำให้คนอื่นที่ไม่ต้องการเกี่ยวข้องกับ กกท.จะลำบากไปด้วย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2004, 02:45:54 AM »

ขอ ป.2 แล้ว ไม่ต้องมี ป.3 อีก  เปลี่ยนเป็น ป.4 ได้เลย
แต่เรื่องไม่ง่ายเหมือนขอ ป.3   ยากกว่าหลายเท่า  และนายทะเบียนต้องส่งเรื่องขึ้นไปให้ มท.1 อนุญาตเสียก่อนถึงจะออก ป.2 ได้ (ยกเว้นปืนลม)
นอกจากนั้น ยังต้องคุยกับร้านปืนที่จะสั่งให้เรียบร้อยเสียก่อน  เพราะเราต้องยื่นสำเนาใบ ป.5 ของร้านนั้นประกอบ ป.1 ของเราด้วย
น่าจะทำเป็นกลุ่ม ๆ  เช่นไบคาล   กับ สมิธฯ ลำกล้อง 6 นิ้ว (M14)
ตอนยื่นเรื่อง ทำพร้อม ๆ กัน   นายทะเบียนจะได้เสนอ มท.ครั้งเดียว   ไม่ต้องจับปูใส่กระด้ง
ลองเสนอมาสิครับ  ว่าใครต้องการปืนอะไร  ผมจะคุยกับ Importer ให้

Grin ผมขอยกสองมือคับท่านผู้การ...

เอาทั้ง .๒๒ ไบคาล และ .๓๘ หกนิ้วของสมิท(เอาจริงๆคับ)...

ว่าแต่ว่าโมเดล ๑๔ นี่ยังมีผลิตอยู่อีกหรือคับ...  Wink
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2004, 07:26:07 AM »

Dear K.Supin,

I am in for the Baikal krub but for the K14 I may want to go after the one that Ajarn Veraa has Smiley   Don't like the heavy shroud of the new K14 krub Smiley  When you are ready and want for us to proceed, please give an instruction so we can follow it right na krub.

Thank you krub.

Chew
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์