๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:20:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่มะขิ่นครับ  (อ่าน 1915 ครั้ง)
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 01:25:28 PM »

อยากสอบถามพี่มะขิ่นครับว่า M 66 มีลำกล้องสามนิ้วด้วยหรือครับ หรือเป็นรุ่นที่ผลิตพิเศษเพิ่มจากสายการผลิตมาตราฐานครับ ผมเปิดดูใน WEB ครับเห็นมี ๒ นิ้วครึ่งและ ๔ นิ้วครับ ขอบคุณครับ Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 01:54:43 PM »

มีครับ.............

เป็น 66 ลำกล้อง 3 นิ้ว ด้ามราวน์บัท.................ร้านประโยชน์นำเข้ามา lot ที่แล้ว........รู้สึกว่าสั่งเป็นศูนย์ไฮวิทด้วยนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 02:11:11 PM »

พอดีค้นภาพที่ไป meeting กันเจอ.......

ภาพแรก เป็น S&W M66 .357 magnum ลำกล้อง 3 นิ้ว ของคุณwest

ภาพที่สอง เปรียบเทียบกับ M19 .357 ลำกล้อง 2.5 นิ้ว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 02:31:05 PM »

ขอบคุณมากครับ รูปสวยมากครับพี่มะขิ่น ไม่ทราบว่าพี่เคยลองยิง ๓ นิ้ว กับ ๒ นิ้ว ครึ่งเปรียบเทียบกันหรือเปล่าครับ ความรู้สึกเป็นอย่างไรบ้างครับ ต่างกันแค่ ครึ่งนิ้วไม่น่ามีความรู้สึกต่างกันมากใช่ไหมครับในแง่ของความพยศและความแม่นยำครับ  Cheesy
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 04:47:21 PM »

ปืนโมเดิล 66 ลำกล้อง 3"  มีมานานแล้วครับ เห็นในอวป.เล่มเก่าๆ เกือบยี่สิบก่อนก็เคยกล่าวถึง เรียกว่า ปืนนอกแค็ทตาล็อกของสมิธฯ 
แต่เป็นประเภททำมา นิดหน่อย มาแล้วหายเงียบไปครับ  นานๆก็โผล่ออกมาอีกที

....ตามล่า...อีตอแหล
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 06:30:29 PM »

มีครับ.............

เป็น 66 ลำกล้อง 3 นิ้ว ด้ามราวน์บัท.................ร้านประโยชน์นำเข้ามา lot ที่แล้ว........รู้สึกว่าสั่งเป็นศูนย์ไฮวิทด้วยนะครับ

พี่มะขิ่นแล้วยังมีขายมั้ยครับ...อยากได้อยู่เหมือนกันไม่ทราบว่ายังผลิตขายหรือป่าวครับ...

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 07:20:15 PM »

รู้สึกว่า ขายหมดไปแล้วครับ..............

ลองโทร.ไปถามดีกว่าครับ

marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 12:22:55 PM »

โทรไปถามมาแล้วครับ ที่ร้านเขาบอกว่าขายหมดแล้วครับ 3 นิ้ว ปัจจุบันไม่มีในสายการผลิตปัจจุบันแล้วครับ แต่ถ้าใครอยากได้พี่เจ้าของร้านเขาจะต้องสอบถามจากร้านค้า Dealer อื่นๆที่อาจจะมีของเหลืออยู่ได้ครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:02:24 PM »

ใจเย็นๆครับ อีกไม่นานก็คงมีมาอีก  เพื่อนผมซื้อ โมเดิล 66 ลำกล้อง 3" เมื่อ 5 ปีก่อน เพราะชอบที่ของมีน้อยหายาก  ซักพักก็เห็นเข้ามาอีกหลายระลอก  มีทั้งรุ่นตีตรา วอลเธอร์ ด้วย

แนวโน้มตลาดยุคปัจจุบัน  ชอบปืน สไตล์ คอมแพ็ค ใช้ลูกมาตรฐานในการ ต่อสู้  สมิธฯคงไม่ยอมเสียตลาดแน่ครับ   ห่วงแต่ของจะมีน้อยและราคาจะสูงเกินเหตุเท่านั้น

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์