๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 04:03:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Smith&wesson M&P9C ระยะ 100 เมตร  (อ่าน 72005 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 12:40:42 PM »

Grin เยี่ยมครับ ปืนแบบนี้ไก ก็ไม่คม
ถามนิดนึงครับ .... เล็งเผื่อซักกี่นิ้วครับ

ไปหาลองเหนี่ยวดูแล้วจะร้อง...อู้......... Grin Grin Grin

จริงๆ หรือนี่ แบบนี้ต้องหา ( ยืม) มาลองซะแล้ว  เยี่ยม
+ 1 อีกที

จริงครับ ปืนรุ่นนี้ระบบลั่นไกคมครับ ถ้าเทียบกับกล็อค แต่ยังไม่เคยเห็นชุดลดน้ำหนักไกครับ

แค่เปลี่ยนสปริงไก กะเอาเครื่องในมาขัดลื่นหน่อยคิดว่าเพียงพอแล้วครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ตอนนี้ก็ขัดลื่นแล้วครับ เหลือ แค่สปริงครับ

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:35:01 PM »

Grin เยี่ยมครับ ปืนแบบนี้ไก ก็ไม่คม
ถามนิดนึงครับ .... เล็งเผื่อซักกี่นิ้วครับ

ไปหาลองเหนี่ยวดูแล้วจะร้อง...อู้......... Grin Grin Grin

จริงๆ หรือนี่ แบบนี้ต้องหา ( ยืม) มาลองซะแล้ว  เยี่ยม
+ 1 อีกที

จริงครับ ปืนรุ่นนี้ระบบลั่นไกคมครับ ถ้าเทียบกับกล็อค แต่ยังไม่เคยเห็นชุดลดน้ำหนักไกครับ

แค่เปลี่ยนสปริงไก กะเอาเครื่องในมาขัดลื่นหน่อยคิดว่าเพียงพอแล้วครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ตอนนี้ก็ขัดลื่นแล้วครับ เหลือ แค่สปริงครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 01:22:40 AM »

ต้องเล็งเผื่อ จุดกระสุนตกไม๊ครับ และเล้งกี่นิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 09:31:00 AM »

ต้องเล็งเผื่อ จุดกระสุนตกไม๊ครับ และเล้งกี่นิ้ว

ประมาณ 14 นิ้วครับ

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 10:22:47 AM »

+ 1 อีกที

ขอแนะนำเพิ่มจากประสบการณ์การแต่งรุ่นนี้จริงๆ เพราะมีทั้งรุ่น M&P 9 และ M&P 9L เลยเอาตัวธรรมดามาลองวิชาดูตามที่ค้นวิธีการแต่งจาก Internet ตามนี้
1. ตะไบแต่งมุมท้ายเข็มแทงชนวน ขัดมันลื่น
2. ตะไบแต่งลบมุมเซียร์จุดกระทบสะพานไก ขัดมันลื่น
3. ขัดมันลื่นท้ายสพานไกจุดที่ไปดันเซียร์
    ลองทำเองดูเองเท่านี้ โดยไม่เปลี่ยนสปริงไก ก็ลดนน.ไกลงและลื่นคมขึ้นเหลือประมาณ 4 lbs. แล้ว นอกจากนี้ตามสูตร ถ้าเพิ่มถอดศูนย์หลังเอา Disconector ออกมาตะไบลบมุมมนอีก บอกว่าสามารถลดเหลือ 2.5-3 lbs. แต่ยังไม่ได้ทำ เพราะเท่านี้ก็เหลือพอแล้วครับ แนะนำว่าถ้าจะเปลี่ยนสปริงไกจริงๆ ต้องหาตัวที่เซทระยะได้เท่าเดิม แต่ขนาดเส้นลวดเล็กลงให้นน.เบาลง เคยเอาตัวเดิมมายืดให้มันอ่อนลงแบบลูกทุ่งๆ ปรากฏว่าเสียสปริงไปเลย มันยืดมากไปจนเสียความยึดไก เลยหลวมคลอกแคลกๆ ดีว่ามีเตรียมซื้อสปริงอะไหล่โรงงานมาตุนไว้ก่อนแล้วเลยเปลี่ยนกลับแทน

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 11:20:30 AM »

+ 1 อีกที

ขอแนะนำเพิ่มจากประสบการณ์การแต่งรุ่นนี้จริงๆ เพราะมีทั้งรุ่น M&P 9 และ M&P 9L เลยเอาตัวธรรมดามาลองวิชาดูตามที่ค้นวิธีการแต่งจาก Internet ตามนี้
1. ตะไบแต่งมุมท้ายเข็มแทงชนวน ขัดมันลื่น
2. ตะไบแต่งลบมุมเซียร์จุดกระทบสะพานไก ขัดมันลื่น
3. ขัดมันลื่นท้ายสพานไกจุดที่ไปดันเซียร์
    ลองทำเองดูเองเท่านี้ โดยไม่เปลี่ยนสปริงไก ก็ลดนน.ไกลงและลื่นคมขึ้นเหลือประมาณ 4 lbs. แล้ว นอกจากนี้ตามสูตร ถ้าเพิ่มถอดศูนย์หลังเอา Disconector ออกมาตะไบลบมุมมนอีก บอกว่าสามารถลดเหลือ 2.5-3 lbs. แต่ยังไม่ได้ทำ เพราะเท่านี้ก็เหลือพอแล้วครับ แนะนำว่าถ้าจะเปลี่ยนสปริงไกจริงๆ ต้องหาตัวที่เซทระยะได้เท่าเดิม แต่ขนาดเส้นลวดเล็กลงให้นน.เบาลง เคยเอาตัวเดิมมายืดให้มันอ่อนลงแบบลูกทุ่งๆ ปรากฏว่าเสียสปริงไปเลย มันยืดมากไปจนเสียความยึดไก เลยหลวมคลอกแคลกๆ ดีว่ามีเตรียมซื้อสปริงอะไหล่โรงงานมาตุนไว้ก่อนแล้วเลยเปลี่ยนกลับแทน

ขอบคุณมากครับ

4545
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 04:24:24 PM »

ขอบคุณครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 01:52:14 AM »

เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:36:23 PM »

...สุดยอดเลยครับ อาจารย์  ....เนี่ยนะครับ ...
ถ้าบ้านผมอยู่ใกล้ๆ บ้านอาจารย์ จะไปซ้อมด้วย
ทุกอาทิตย์เลย ..... เอาให้กระเป๋าฉีกกันไปข้าง
....อิอิ... เอามาให้ดูอีกนะครับ อาจารย์ ชอบๆๆ.
BAI
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:00:31 PM »

100 ม. ได้ขนาดนี้ก็แจ่มแล้วครับ  เยี่ยม

เห็นด้วยครับท่าน
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 12:53:35 PM »

ขอบคุณครับที่ทดสอบมาให้ดุกันครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:10:50 PM »

100 ม. ได้ขนาดนี้ ฝีมือจริงๆ ครับพี่ ผมยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลย  เยี่ยม
tonyprang
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 11:47:38 AM »

สุดยอดเลยครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:39:36 AM »

ดูแล้วอยากหาสนามทดลองบ้างจัง... เยี่ยมครับพี่  เยี่ยม
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:25:42 PM »

ฝีมือครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์