๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 03:25:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบกระสุน 7.62 โตกาเรฟ หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร ?  (อ่าน 11877 ครั้ง)
S.lookchon
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 12:13:55 AM »

อยากทราบว่ากระสุน 7.62 โตกาเรฟ หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร ?  

หากท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ   Huh

หากมีรายละเอียดติดต่อ จะขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 12:39:48 AM โดย S.lookchon » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 12:18:44 AM »

ร้านปืนพยนต์ เขาเขียว จ.นครสวรรค์ ...............รู้สึกว่าจะนัดละ 120 บาท

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 12:35:56 AM »

ร้านปืนพยนต์ เขาเขียว จ.นครสวรรค์ ...............รู้สึกว่าจะนัดละ 120 บาท

ราคานี้ห้ามยิงเล่น

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
S.lookchon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:45:14 PM »

อยากทราบรายละเอียด เบอร์โทรที่ติดต่อ ร้านปืีนพยนต์ครับ
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:59:14 PM »

ร้านปืนพยนต์ จ.นครสวรรค์ โทร 056-222218  ( เอาข้อมูลมาจากกระทู้เก่า ๆ )

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 09:39:41 PM »

ขออนุญาตนอกเรื่องนิดนึงครับ ถ้าเทียบกับ .357 หัวฝาชีนี่อันไหนแรงกว่ากันครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
swk317
stproject
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:06:08 PM »

ขอบคุณครับ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 11:53:32 PM »

๓๕๗    แรงกว่า  ๗.๖๒  โตกาเรฟ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
InvisibleMan
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 06:53:41 AM »

ไหว้ ขอบพระคุณมากครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 08:57:41 AM »

ราคานี้ห้ามยิงเล่น

ยิงจริง....ก็ยังต้องคิดนิดหน่อยครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
.888
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 08:05:31 PM »

ของผมฝากญาติไปทำให้ช่างแถวดิโอฯ ทำลำกล้องและรังเพลิงเป็นขนาด 9 ซุปเปอร์ ตอนนี้ใช้อยู่เอาไปชุปโครมเมี่ยมสวยดีเหล็กดี ช่างเค้าบอกว่าหารุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เพราะถูกและเหล็กมันดี ภายในดี ถ้าเป็นนอริงโก้213จะไม่ใช่ของแท้ ของผมแปลงแล้วยิงมันดี ตอนนี้หมดไปกล่องหนึ่งแล้ว
ปล.ผมเห็นใจคนที่มีรุ่นนี้ตอนที่ผมยังไม่ได้แปลงท้อใจอยู่เหมือนกัน ลูกหายากและแพงมาก ถ้าใครไม่มีที่แปลงให้ไปดูลูก 7.63 เมาเซอร์ ที่ร้านอำพลตรงข้ามดิโอฯ โทรไปก่อนนะว่าหมดหรือยัง เบอร์ตามหนังสือปืนทั่วไป ราคาที่ผมไปซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว ลูกละ 200 ขายที 10 ลูกขึ้นไป ......................
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 08:08:46 PM »

แปลงขนาดแบบนี้ก็ปืนเถือนสิครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:47:52 AM »

ของผมฝากญาติไปทำให้ช่างแถวดิโอฯ ทำลำกล้องและรังเพลิงเป็นขนาด 9 ซุปเปอร์ ตอนนี้ใช้อยู่เอาไปชุปโครมเมี่ยมสวยดีเหล็กดี ช่างเค้าบอกว่าหารุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เพราะถูกและเหล็กมันดี ภายในดี ถ้าเป็นนอริงโก้213จะไม่ใช่ของแท้ ของผมแปลงแล้วยิงมันดี ตอนนี้หมดไปกล่องหนึ่งแล้ว
ปล.ผมเห็นใจคนที่มีรุ่นนี้ตอนที่ผมยังไม่ได้แปลงท้อใจอยู่เหมือนกัน ลูกหายากและแพงมาก ถ้าใครไม่มีที่แปลงให้ไปดูลูก 7.63 เมาเซอร์ ที่ร้านอำพลตรงข้ามดิโอฯ โทรไปก่อนนะว่าหมดหรือยัง เบอร์ตามหนังสือปืนทั่วไป ราคาที่ผมไปซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว ลูกละ 200 ขายที 10 ลูกขึ้นไป ......................

น่าจะเป็น  380 หรือเปล่าครับไม่น่าจะเป็น  9 ซุปเปอร์  หากผมจำผิดก็ขออภัยครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:57:17 AM »

Norinco ก็ของแท้ครับ ไม่ใช่ปืนเทียม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 12:28:38 PM »

น่าจะเป็น  380 หรือเปล่าครับไม่น่าจะเป็น  9 ซุปเปอร์  หากผมจำผิดก็ขออภัยครับ  ไหว้

แปลงเปลี่ยนลำกล้อง ทำได้ทั้ง ๙ พารา และ .๓๘ super  และยังมีการนำมาขึ้นทะเบียนปืนเถื่อน ครั้งปี ๑๘ ด้วยครับ

ผมเคยเห็ฯกระบอกหนึ่ง ที่ร้านปืน อำเภอรอบนอก  พิษณุโลก ตั้งขายไว้ ๑๘,๐๐๐ เมื่อปี ๒๕๓๐ +/-
แต่ถ้า่มาแปลง หลังจากนั้น เป็นการกระทำที่ผิดกฎหมาย  ถ้าถูกจับกุมดำเนินคดี ปืนจะต้องริบ และ
อาจต้องถูกเพิกถอน ป.๔ 

ร้านปืน ที่รับงาน อาจถึงถูกเพิกถอนใบอนุญาต และถูกดำเนินตามกฎหมาย อีกต่างหาก   ตกใจ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์