๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 07:18:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329271 ครั้ง)
ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #300 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:26:23 AM »

เมื่อวานได้รับ สคส.จากห้าง,เอกณภัทร กมลรัตพร้อมโบว์ชัว  ไม่เห็นมี TOZ.   CZ ก่ไม่เห็นสงสัยหมดแล้วมั่งครับ
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #301 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:58:44 AM »

อีกไม่นานจะๆได้ขาลิวโพสูงแคบมาครองแล้วครับ ทางร้านจะส่งแบบ พกง. ให้ครับ ได้มาจะรีบติดตั้งกล้องไปสนามให้พี่น้องเราได้ชมกลุ่มกันครับ ที่บ้านผมมีพี่ท่านหนึ่งใช้ TOZ ติดกล้อง 25 เมตร10นัดได้ 100 แต้มครับ อยากทำได้มั่งครับ
วันนั้นตอนรับโทรศัพท์พี่ พอดีนั่งรถกลับจากประชุมกับหัวหน้าครับ เลยเกรงใจเขา ไม่อย่างนั้นคงได้คุยกันยาว เพราะรู้สึกว่าข้อมูลพี่จะแน่นมาก ผมนี่หาที่ยิงลำลากครับ ไม่มีสนามครับ ต้องไปยิงตามท้องไร่ปลายนา ก็อาศัยหา ฉากหลังดีๆ อย่างจอมปลวกแล้วก็กด เปรี้ยงๆๆ ไม่วาย โดนคนเลี้ยงวัว มาบ่นว่ากลัวโดนลูกหลง เสียใจเหมือนกันครับ เราก็ว่าเราดูดีแล้ว  เอาวัวมาเลี้ยงในไร่เรา แล้วมานอนเฝ้าวัวอยู่หลังจอมปลวก  ...ก็เลย เปลี่ยนทำเล  ไปยิงลงที่ตลิ่งบ่อปลาแทน  เอาสิ...จะมีคนไปนอนในบ่อปลาผมอีกมั้ย...(จำเป็นต้องยิงที่ไร่ครับ ไม่มีสนามยิงจริงๆ)

สวัสดีปีใหม่ครับ ปืนยาวหาที่ยิงยากแต่มีบ่อปลาในที่ตนเอง ผมเสนอว่าอาจทำได้อีกแบบคือขุดขอบสักด้านลงไปอีกสักครึ่งครับเป็นแนว ครับ ไว้สัก 25 -50 เมตรครับถ้าทำได้ครับจะได้มีบังเกอร์ดินธรรมชาติไว้ครับ ผมเสนอไว้เผื่อทำได้ครับ   

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #302 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:30:41 PM »

อีกไม่นานจะๆได้ขาลิวโพสูงแคบมาครองแล้วครับ ทางร้านจะส่งแบบ พกง. ให้ครับ ได้มาจะรีบติดตั้งกล้องไปสนามให้พี่น้องเราได้ชมกลุ่มกันครับ ที่บ้านผมมีพี่ท่านหนึ่งใช้ TOZ ติดกล้อง 25 เมตร10นัดได้ 100 แต้มครับ อยากทำได้มั่งครับ
วันนั้นตอนรับโทรศัพท์พี่ พอดีนั่งรถกลับจากประชุมกับหัวหน้าครับ เลยเกรงใจเขา ไม่อย่างนั้นคงได้คุยกันยาว เพราะรู้สึกว่าข้อมูลพี่จะแน่นมาก ผมนี่หาที่ยิงลำลากครับ ไม่มีสนามครับ ต้องไปยิงตามท้องไร่ปลายนา ก็อาศัยหา ฉากหลังดีๆ อย่างจอมปลวกแล้วก็กด เปรี้ยงๆๆ ไม่วาย โดนคนเลี้ยงวัว มาบ่นว่ากลัวโดนลูกหลง เสียใจเหมือนกันครับ เราก็ว่าเราดูดีแล้ว  เอาวัวมาเลี้ยงในไร่เรา แล้วมานอนเฝ้าวัวอยู่หลังจอมปลวก  ...ก็เลย เปลี่ยนทำเล  ไปยิงลงที่ตลิ่งบ่อปลาแทน  เอาสิ...จะมีคนไปนอนในบ่อปลาผมอีกมั้ย...(จำเป็นต้องยิงที่ไร่ครับ ไม่มีสนามยิงจริงๆ)

สวัสดีปีใหม่ครับ ปืนยาวหาที่ยิงยากแต่มีบ่อปลาในที่ตนเอง ผมเสนอว่าอาจทำได้อีกแบบคือขุดขอบสักด้านลงไปอีกสักครึ่งครับเป็นแนว ครับ ไว้สัก 25 -50 เมตรครับถ้าทำได้ครับจะได้มีบังเกอร์ดินธรรมชาติไว้ครับ ผมเสนอไว้เผื่อทำได้ครับ   

เหมือนบ้านผมเมื่อก่อนที่จะถมบ่อปลาเลยครับ ได้ระยะยิงประมาณ 90 เมตร ครับ

viriya06
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #303 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 02:28:46 AM »

โอเค แล้วครับผม

อหิงสา..จิ๊กโก้มีกรรม
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #304 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 02:35:25 PM »

...สวัสดีไปใหม่ครับ....ทุกท่าน...ให้รัก..หวังดีต่อกันนะครับ...

....บ้านเมืองต้องการรู้รักสามัคคีครับ  พี่น้องครับ...

....ขอสันติสุขจงบังเกิดและอยู่คู่เมืองไปไปชั่วกาลนาน...ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #305 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 11:54:57 AM »

ไม่มีใครทดสอบเเพิ่มหรือครับ เงียบเหงาจัง
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #306 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:50:17 PM »

ไม่มีใครทดสอบเเพิ่มหรือครับ เงียบเหงาจัง

มีครับ   ที่ผ่านมา  ครับ    เยี่ยม  ที่ระยะยิง  50 เมตร ลูก CCI  หัวดำ  กล้อง 3 - 9 เท่า หน้ากว้าง  40  มม.  ติดขาทราย  ถูก ๆ  คิก คิก

กลุ่มกระสุน  CCI   

เมื่อเทียบเหรียญบาทเล็ก ครับ   เยี่ยม

เมื่อยิงกระดาษแล้ว  ก็หันมายิง  ปลอกลูกวิน  ขนาด 45  ครับ  ระยะเท่าเดิม 50  ลูกเดิม 

หาเจอแค่ สองปลอก  ครับ  สภาพเยิน   คิก คิก

แยกเป็นรายปลอก 

รวมทั้งสอง   เยี่ยม

ยิง ปลอกขนาด  9  มม  ที่ระยะเท่าเดิม 

ปลอกแรกที่โดน   เยี่ยม

นอกนั้นหาไม่เจอ   
สรุป  toz  ของเขาดีจริง ๆ ราคาถูก เอาเถอะครับ 
ใช้ดีจึงบอกต่อ   เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #307 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:52:06 PM »

กีฬาสีเสร็จ คงมีครับ อาจลองที่ 200 เมตร ครับ

banana50
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #308 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 03:50:54 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #309 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:39:11 AM »

มีครับ   ที่ผ่านมา  ครับ    เยี่ยม  ที่ระยะยิง  50 เมตร ลูก CCI  หัวดำ  กล้อง 3 - 9 เท่า หน้ากว้าง  40  มม.  ติดขาทราย  ถูก ๆ  คิก คิก

เมื่อเทียบเหรียญบาทเล็ก ครับ   เยี่ยม

เมื่อยิงกระดาษแล้ว  ก็หันมายิง  ปลอกลูกวิน  ขนาด 45  ครับ  ระยะเท่าเดิม 50  ลูกเดิม 

หาเจอแค่ สองปลอก  ครับ  สภาพเยิน   คิก คิก

รวมทั้งสอง   เยี่ยม

ยิง ปลอกขนาด  9  มม  ที่ระยะเท่าเดิม 

ปลอกแรกที่โดน   เยี่ยม

สรุป  toz  ของเขาดีจริง ๆ ราคาถูก เอาเถอะครับ 
ใช้ดีจึงบอกต่อ   เยี่ยม

สุดยอดครับ  Grin ว่าแต่ขาทราย ได้มาราคาเท่าไรครับ ของอะไรครับ ติดตั้งแล้วดูดีมีฐานะครับ::002::  อยากได้มั่งจัง  หลงรัก

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #310 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:37:28 PM »

สุดยอดครับ  Grin ว่าแต่ขาทราย ได้มาราคาเท่าไรครับ ของอะไรครับ ติดตั้งแล้วดูดีมีฐานะครับ::002::  อยากได้มั่งจัง  หลงรัก
[/quote] 

ซื้อที่วางขาย  ทั่วไปครับ
ราคาไม่เกิน 1,000  บาท  ต่อได้ต่อเลย
เอาพอใช้งาน  ครับ
ยิงเป้าเคลื่อนที่ได้  เช่นนกพิราบที่มาลงในนาข้าว  ระยะ  80 -  100   เมตร
ด้วยลูกอาร์ม  เฟดเดอ  หัวแดง  สบายครับ 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #311 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 03:01:26 PM »

เมื่อ TOZ เอาลูกกระสุน 3 แบบ หัวทองแดงรู หัวทองแดง หัวตะกั่ว ไปทดสอบกับกล่องทราย

ผลหัวกระสุนที่เก็บมาได้เป็นแบบนี้ หลงรัก

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #312 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 04:13:07 PM »

ราคาไม่เกิน 1,000  บาท  ต่อได้ต่อเลย
ยิงเป้าเคลื่อนที่ได้  เช่นนกพิราบที่มาลงในนาข้าว  ระยะ  80 -  100   เมตร
ด้วยลูกอาร์ม  เฟดเดอ  หัวแดง  สบายครับ 
[/quote]

ขอบคุณครับพี่โย ครับ Grin
ร้านไหนครับ ราคานี้สิ้นเดือน จะไปเอาครับมีเบอร์ไหมครับพี่ ไหว้

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #313 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:23:37 AM »

ยิงเป้าเคลื่อนที่ได้  เช่นนกพิราบที่มาลงในนาข้าว  ระยะ  80 -  100   เมตร

ร้านไหนครับ ราคานี้สิ้นเดือน จะไปเอาครับมีเบอร์ไหมครับพี่ ไหว้
[/quote]

[/quote]

ร้านแผง แถวหลังวัง  ครับ  เดิน ๆ ต่อเอา ครับ   เยี่ยม

ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #314 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 11:43:24 AM »

เมื่อเทียบเหรียญบาทเล็ก ครับ   เยี่ยม

หาเจอแค่ สองปลอก  ครับ  สภาพเยิน   คิก คิก

รวมทั้งสอง   เยี่ยม

ปลอกแรกที่โดน   เยี่ยม

ใช้ดีจึงบอกต่อ   เยี่ยม

เยี่ยมครับผมทำไมยิงไม่แม่นขนาดนี่ (ผมว่าขาดไปอย่างนะครับ ถ้าไม่ลีโอ  ก่แรด )อิอิอิอิ
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 54
  พิมพ์