๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 09:33:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329287 ครั้ง)
130F
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #285 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 09:41:10 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

noy1505
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #286 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:24:49 PM »

ขอคำแนะนำสำหรับปืนรุ่นนี้ครับ
1. การเล็งยิง
2. การดุแลทำความสะอาด
3. การถอดล้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #287 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 11:02:20 PM »

ผมซื้อกล้องตอนที่ไปรับปืนที่ สน.อส. ครับซื้อที่ร้านในนั้นเลยครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมใส่ไม่ได้ครับเห็ฯเขามีเอ็นหนุ่นมาให้ด้วยครับ ท่านใดซื้อกล้องติด TOZ ที่สน.สอ. บ้างครับ เหมือนผมไหมครับอีกเรื่อง ขาลิวโพ มีเบอร์ร้านไหมครับเขามีบริการส่งทางไปรษณีย์ไหมครับ ไหว้ ไหว้ แล้วที่เป็นขาสูงที่สามารถเล็งได้ทั้งศูนย์ตาย ทั้งกล้องมีขายไหมครับพี่ๆ ครับ Grin

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #288 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:44:31 AM »

1. การเล็งยิง
ตอบ ศูนย์ของ Toz ประมาจากโรงงานแบบ จี้ มี 4 ระยะ คือ 25 , 50 , 75 , 100 เมตร ครับ การปรับศูนย์ปรับได้ที่ศูนย์หน้า

2.การทำความสะอาด ใช้เส้นเอ็นมัดเป็นปมด้านหนึ่ง แทงผ่านตรงกลางผ้าขนาด 1 X 1 นิ้ว
         ขั้นตอนการทำความสะอาด
              1.ปลดแม็ก เคลียร์ปืน ตรวจดูว่าไม่มีกระสุนอยู่ในปืน
              2.อุบไก ดึงลูกเลื่อนออกจากปืน
              3.ใช้น้ำมัน WD40 หรือ Sonex พ่นในลำกล้อง แล้วนำผ้าที่ร้อยกับเส้นเอ็น รูดผ่านไป (ให้ทำซ้ำโดยเปลี่ยนผ้าผืนใหม่จนกว่าผ้าจะไม่มีคราบเขม่าติดออกมา)
              4.ผิวนอกใช้ผ้าชื้นน้ำมันเช็ด

3. การถอดล้าง
ตอบ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=71949.0

ปล. น๊อตตัวหน้าปรับระยะเดินไก ตัวหลังปรับระยะขบของเชียร์ ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #289 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:57:14 AM »

ผมซื้อกล้องตอนที่ไปรับปืนที่ สน.อส. ครับซื้อที่ร้านในนั้นเลยครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมใส่ไม่ได้ครับเห็ฯเขามีเอ็นหนุ่นมาให้ด้วยครับ ท่านใดซื้อกล้องติด TOZ ที่สน.สอ. บ้างครับ เหมือนผมไหมครับอีกเรื่อง ขาลิวโพ มีเบอร์ร้านไหมครับเขามีบริการส่งทางไปรษณีย์ไหมครับ ไหว้ ไหว้ แล้วที่เป็นขาสูงที่สามารถเล็งได้ทั้งศูนย์ตาย ทั้งกล้องมีขายไหมครับพี่ๆ ครับ Grin

ผมซื้อกล้องตอนที่ไปรับปืนที่ สน.อส. ครับซื้อที่ร้านในนั้นเลยครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมใส่ไม่ได้ครับเห็ฯเขามีเอ็นหนุ่นมาให้ด้วยครับ ท่านใดซื้อกล้องติด TOZ ที่สน.สอ. บ้างครับ เหมือนผมไหมครับ

ซื้อแล้วไม่เป็นไรครับ แต่คุณภาพ "ตาดีได้ ตาร้ายเสีย" ครับ เพราะเป็นกล้อง "ก็อป" ของจีนครับ ราคาพอ ๆ กับ Bushnell ของแท้ รุ่น Sportman ซึ่งร้าน ม.ฮะฯ แถมพร้อมขา ครับ 

ลิงค์ http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm

อีกเรื่อง ขาลิวโพ มีเบอร์ร้านไหมครับเขามีบริการส่งทางไปรษณีย์ไหมครับ
ส่งให้ครับ

ลิงค์ http://www.mhakimigun.com/

แล้วที่เป็นขาสูงที่สามารถเล็งได้ทั้งศูนย์ตาย ทั้งกล้องมีขายไหมครับพี่ๆ ครับ
ตามลิงค์ที่ให้ครับ

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #290 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:15:50 PM »

จริงหรือครับนี่ ถ้าอย่างนั้นก็เป็นเรื่องที่ควรแก่การเตือนเพื่อนสมาชิก ชาว อวป. อย่างมากครับ เพราะที่ผมซื้อร้านในสนอส ก็คิดว่าต้องแท้ ครับ เป็นกล้องที่ใช้กับปืน BB หรือป่าวครับพี่

ราคา 2400 ของตัวแท้แท้ ที่ติดปืน TOZ  มีรุ่นใดแนะนำบ้างครับ พี่ครับ ดูในลิ้งแล้ว ไม่ทราบว่ารุ่นใดดีครับ แล้วที่เป็นขาสูงที่สามารถเล็งได้ทั้งศูนย์ตาย ทั้งกล้องอยู่ตรงไหนครับเปิดดูแล้วไม่พบครับสงสัยตื่นเต้นครับพี่
ผมซื้อกล้องตอนที่ไปรับปืนที่ สน.อส. ครับซื้อที่ร้านในนั้นเลยครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมใส่ไม่ได้ครับเห็ฯเขามีเอ็นหนุ่นมาให้ด้วยครับ ท่านใดซื้อกล้องติด TOZ ที่สน.สอ. บ้างครับ เหมือนผมไหมครับ

ซื้อแล้วไม่เป็นไรครับ แต่คุณภาพ "ตาดีได้ ตาร้ายเสีย" ครับ เพราะเป็นกล้อง "ก็อป" ของจีนครับ ราคาพอ ๆ กับ Bushnell ของแท้ รุ่น Sportman ซึ่งร้าน ม.ฮะฯ แถมพร้อมขา ครับ 

ลิงค์ http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm

อีกเรื่อง ขาลิวโพ มีเบอร์ร้านไหมครับเขามีบริการส่งทางไปรษณีย์ไหมครับ
ส่งให้ครับ

ลิงค์ http://www.mhakimigun.com/

แล้วที่เป็นขาสูงที่สามารถเล็งได้ทั้งศูนย์ตาย ทั้งกล้องมีขายไหมครับพี่ๆ ครับ

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #291 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 01:55:07 PM »

ต้องการซื้อขาติดกล้องกับ TOZ ครับแบบขาสูงมีขายไหมครับร้านไหน Huh ราคาเท่าไรครับ ที่ติดกับกล้องมาเป็นขาใหญ่ใส่ไม่ได้ครับ รางจับของTOZ เล็กไปครับ ท่านใดมีขอมูลบ้างครับ  ไหว้
ผมเคยสั่งครับ  ของลิวโพล ค่าของ  300 บาท ไม่รวมค่าส่งครับ สนใจ IM ครับ (ร้านอยู่ด้านหลังวังไชยาครับ มีสาวสวย 2 คนเป็นคนขาย)
ผมสนใจสักอันหนึ่ง ต้องทำไงครับ
ขอรบกวนผู้รู้หน่อยครับ ผมซื้อกล้องมาติดกับปืน รุ่นนี้แหล่ะครับ แต่ว่าปรับส่าย ขวา ซ้าย ไม่เข้าเป้ามันหมดเกลียวพอดี  มีวิธีแก้ไขไหมครับ

มันเกี่ยวกับขากล้องไหมครับ

ซื้อกล้องและขากล้องจากที่ไหนครับ  แนะนำขากล้องของ "ลิวโพ" แบบ "ก้ามปู" ครับ  ส่วนถ้าขากน้องแน่นดีแล้ว แต่กล้องยังขยับได้อีก ก็ต้องดูที่กล้องแล้วครับ  ลงทุนสักหน่อยใช้ของแท้ครับ Bushnell Sportman 3 - 9 X 32 ครับ และของแท้ต้องไม่มีปุ่มเปิดไฟ ยกเว้นรุ่น Banner 3-9X และ 4 - 16X ครับ

ดูข้อมูลได้ที่นี่ครับ http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm
ขอบคุณพี่ thanapong ไหว้ ไหว้  มากครับจะลองเปลี่ยนขากล้องดู ถ้าไม่เข้าเป้าคงต้องเปลี่ยนเอาของแท้(ที่ซื้อมาคงเป็นของจีนราคาพันต้นๆๆ)คิดแล้วเสียดายตังค์ซื้อของแท้คงจบไปแล้ว เศร้า คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #292 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:06:13 PM »

จริงหรือครับนี่ ถ้าอย่างนั้นก็เป็นเรื่องที่ควรแก่การเตือนเพื่อนสมาชิก ชาว อวป. อย่างมากครับ เพราะที่ผมซื้อร้านในสนอส ก็คิดว่าต้องแท้ ครับ เป็นกล้องที่ใช้กับปืน BB หรือป่าวครับพี่

ราคา 2400 ของตัวแท้แท้ ที่ติดปืน TOZ  มีรุ่นใดแนะนำบ้างครับ พี่ครับ ดูในลิ้งแล้ว ไม่ทราบว่ารุ่นใดดีครับ แล้วที่เป็นขาสูงที่สามารถเล็งได้ทั้งศูนย์ตาย ทั้งกล้องอยู่ตรงไหนครับเปิดดูแล้วไม่พบครับสงสัยตื่นเต้นครับพี่

ส่งให้ครับ

มีแถมมาให้เลยครับ อ่านดูครับ รุ่นที่เขาแถมขาครับ แนะนำแบบขาก้ามปูครับ บอกทางร้านตอนสั่งของครับ แต่อาจต้องจ่ายเพิ่มครับ

baby_CZ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #293 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:29:45 PM »

ขออนุญาตถามข้อมูลสำหรับผู้ที่เคยสัมผัสหรือเคยเห็นตัวจริงของ toz  ของ สน.อส. หน่อยครับว่า   ระหว่าง ตัวไม่มีศูนย์   ลักษณะหลังพานท้ายเป็นแบบตรงหรือโค้งครับ  ดูใน web หลังของพานท้ายเหมือนจะโค้งเหมือนกับตัวที่มีศูนย์ อยากได้ข้อมูลตัดสินใจครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #294 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:25:57 PM »

ขออนุญาตถามข้อมูลสำหรับผู้ที่เคยสัมผัสหรือเคยเห็นตัวจริงของ toz  ของ สน.อส. หน่อยครับว่า   ระหว่าง ตัวไม่มีศูนย์   ลักษณะหลังพานท้ายเป็นแบบตรงหรือโค้งครับ  ดูใน web หลังของพานท้ายเหมือนจะโค้งเหมือนกับตัวที่มีศูนย์ อยากได้ข้อมูลตัดสินใจครับ  ไหว้

ตามลิงค์ครับ คำตอบที่ 12 ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77399.0

baby_CZ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #295 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:10:17 PM »

ตามลิงค์ครับ คำตอบที่ 12 ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77399.0
[/quote]

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #296 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 09:02:01 PM »

Angry...แฟนตรึมเลย....เก็บไว้เป็นปี..ในซอง...วันนี้เพิ่งเปิดดู...

...ยังน่ารักเหมือนเดิม....ยินดีกับท่านที่ได้มาใหม่ครับ... หลงรัก

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #297 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:29:09 AM »

สวัสดีครับ  รอบวง  toz 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #298 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 02:36:06 PM »

อีกไม่นานจะๆได้ขาลิวโพสูงแคบมาครองแล้วครับ ทางร้านจะส่งแบบ พกง. ให้ครับ ได้มาจะรีบติดตั้งกล้องไปสนามให้พี่น้องเราได้ชมกลุ่มกันครับ ที่บ้านผมมีพี่ท่านหนึ่งใช้ TOZ ติดกล้อง 25 เมตร10นัดได้ 100 แต้มครับ อยากทำได้มั่งครับ

โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #299 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 07:39:58 PM »

อีกไม่นานจะๆได้ขาลิวโพสูงแคบมาครองแล้วครับ ทางร้านจะส่งแบบ พกง. ให้ครับ ได้มาจะรีบติดตั้งกล้องไปสนามให้พี่น้องเราได้ชมกลุ่มกันครับ ที่บ้านผมมีพี่ท่านหนึ่งใช้ TOZ ติดกล้อง 25 เมตร10นัดได้ 100 แต้มครับ อยากทำได้มั่งครับ
วันนั้นตอนรับโทรศัพท์พี่ พอดีนั่งรถกลับจากประชุมกับหัวหน้าครับ เลยเกรงใจเขา ไม่อย่างนั้นคงได้คุยกันยาว เพราะรู้สึกว่าข้อมูลพี่จะแน่นมาก ผมนี่หาที่ยิงลำลากครับ ไม่มีสนามครับ ต้องไปยิงตามท้องไร่ปลายนา ก็อาศัยหา ฉากหลังดีๆ อย่างจอมปลวกแล้วก็กด เปรี้ยงๆๆ ไม่วาย โดนคนเลี้ยงวัว มาบ่นว่ากลัวโดนลูกหลง เสียใจเหมือนกันครับ เราก็ว่าเราดูดีแล้ว  เอาวัวมาเลี้ยงในไร่เรา แล้วมานอนเฝ้าวัวอยู่หลังจอมปลวก  ...ก็เลย เปลี่ยนทำเล  ไปยิงลงที่ตลิ่งบ่อปลาแทน  เอาสิ...จะมีคนไปนอนในบ่อปลาผมอีกมั้ย...(จำเป็นต้องยิงที่ไร่ครับ ไม่มีสนามยิงจริงๆ)

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 54
  พิมพ์