๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 06:04:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329281 ครั้ง)
noy1505
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 06:40:59 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ปืน toz  ยังมีเหลืออีกเยอะไหมครับประมาณเดือนหน้าถึงจะไปรับได้ เพราะตอนนี้ทุกอย่างพร้อมแล้วครับ  อ้อการไปรับปืนและตัดโดนสามารถทำให้เสร็จได้ภายในวันเดียวหรือเปล่าครับ    หลงรัก หลงรัก

ปืนสวยมากครับ ชอบแต่แรกเห็น จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 04:55:43 PM »

ขอบคุณครับพี่Thanapong ไหว้  มาประจวบมีสนามรองรับปืนสั้นไม่เกินระยะ25เมตร และสนามรองรับปืนยาวไม่เกิน50เมตรครับ ไปประจวบPMได้ครับ มิตรภาพพี่ ผมซึ้งใจครับ  Grinขอบคุณครับ ไหว้

ขอบคุณครับ เคยไปมาครั้งหนึ่งแล้วครับ สมัยยังเด็ก

ได้ข้อมูลมาเพิ่มครับ Grin  Toz ย่อมาจาก  Tulsky   Oruzheiny  Zavod  ครับ
Small-Bore Hunting Carbines TOZ-78

จากรูปที่ สน. อส. ไม่ทราบว่า เป็นรุ่น 78-01  ,รุ่น 78-04 และรุ่น 78-05  ตามลำดับหรือป่าวครับท่านใดทราบช่วยแบ่งปันกันด้วยครับ แต่ละรุ่นยิงในงานที่ต่างกันไหมครับหรือว่าเป็นที่แนวใครจะชอบแบบใดเท่านั้นครับ
 Grinขอรายละเอียดเพิ่มเติมครับไหว้ Smiley

ไม่ใช่ครับ เป็น 78 - 06 เพราะมีเกลียวปลายลำกล้องครับ  บางคนได้เป็น "TO3" ครับ "3" ในภาษารัสเซียคือ ตัวอักษร "z" ครับ

เพิ่งไปรับมาเมื่อวานเองครับตอนนี้ยังไม่ได้แกะกล่องดูเลย  toz  15500 ที่ สน.อส. ปืนสวยครับไปรับคนสุดท้ายเลยครับ จนท. ที่สน.อส บริการดีมาก ๆ ครับพอรู้ว่าเรามาไกล(จ.ประจวบฯ)คุณป้าคนสวยใส่แว่นท่านก็รีบเดินเรื่องให้เลยครับส่วนท่านอื่นบอกแค่ว่าไม่ทันแล้วมั้งพี่  Sadส่วนตัวรู้สึกซึ้งในน้ำใจและจิตบริการของท่านจริงๆ ครับ        ขอยกย่องมา ณ ที่นี้ ครับ   ไหว้ เยี่ยมอีกเรื่องหนึ่งผมไม่เป็นเรื่องประกอบปืนครับ ท่านใดแนะนำได้บ้างครับลูกเลื่อนประกอบเข้าตัวปืนอย่างไรครับ Huh งบน้อยก็มีปืนดีปืนสวยได้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ไปรับมาใหม่...ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยนะ... กาแฟพร้อมเสริฟ+เอามาประกอบข้างกระติกน้ำร้อนแถวนี้ก็ได้
เสร็จแล้วจะได้เอาไปลองซะเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สวัสดีครับพี่ดิ โอลดิ์ สยาม เพิ่งไปรับมาครับยังไม่ได้แกะกล่องเลยครับ ไม่ทราบว่าจะใส่อย่างไร แต่ก็มีท่านสมาชิกให้ข้อมูลกันมาครับ  คาดว่าวันจันทร์ จะเอามาประกอบข้างกระติกน้ำร้อนแถวซุ้มครับพี่  Grin เป็นปืนเล็กงานไม่เนียนแต่  สวย  ถูกงบ และตรงใจครับ  เยี่ยม ข้อมูลจากพี่ๆ เลยทราบรุ่นว่าเป็นรุ่นนี้ 78-01 ศูนย์ปืนตั้งมาจากโรงงานเป็นแบบเล็งจี้ที่ 25 เมตร ครับ เลยเกิดคำถามว่าปืนรุ่นนี้มีระยะยิงสูงสุดที่จะเท่าไรครับ Huh

ศูนย์หลังสนับสนุนการยิงที่ระยะ 25 , 50 , 75 และ 100 เมตร ครับ

ของแถมครับ
การปรับแต่งไก
      น๊อตตัวหน้าปรับระยะเดินไก
       ตัวหลังปรับการขบของเชียร์ (ขบน้อยอาจทำให้ลูกเลื่อนหลุดออกจากปืนเวลาคัดปลอกได้นะครับ)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 05:05:46 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ปืน toz  ยังมีเหลืออีกเยอะไหมครับประมาณเดือนหน้าถึงจะไปรับได้ เพราะตอนนี้ทุกอย่างพร้อมแล้วครับ  อ้อการไปรับปืนและตัดโดนสามารถทำให้เสร็จได้ภายในวันเดียวหรือเปล่าครับ    หลงรัก หลงรัก

ปืนสวยมากครับ ชอบแต่แรกเห็น จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

เตรียม
๑.เช็คเงินสด ราคา 15500 บาท
๒.แบบ ป.๓
๓.สำเนาทะเบียนบ้าน
๔.สำเนาบัตรประชาชน

เดินไปที่คลังจ่ายอาวุธปืนด้านหลังแล้วแจ้งกับ อส. ที่นั่งอยู่บนโต๊ะที่มีกระสุนวางอยู่เยอะ ๆ ว่าจะตัดสด Toz รุ่น มีศูนย์ มีเกลียว ฯลฯ แล้วเจ้าหน้าที่จะดำเนินการให้ครับ วันเดียวเสร็จครับ ประมาณ 2 ชั่วโมง +/- ครับ

แนะนำว่าถ้ามีเวลาให้ไปทำเรื่องตัดปืนเองที่วังไชยา เมื่อตัดเสร็จแล้ว ให้เดินเลียบคลองไปตลาดสะพานขาว หรือ ข้ามถนนไปฝั่ง ธกส. ขึ้นเท็กซี่ไปวังบูรพา เพื่อหาซื้อกระสุนและอุปกรณ์อื่น ๆ ครับ (ได้ราคาเบากว่า)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 05:07:45 PM »

ไหว้....ขอบคุณ...คุณธนพงศ์...ที่ช่วย...เข้ามาแบ่งปัน..ในกระทู้นี้ครับ...

...จิตสาธารณะดีแท้...ขอให้ผลบุญหนุนส่งให้ได้...เชี่ยวชาญพิเศษ...เลยนะครับ..สาธุ.... ไหว้

ขอบคุณครับพี่ ขอให้พรนี้กลับสู่พี่ด้วยเช่นกันครับ

ผมคงขอแค่ ชำนาญการพิเศษ หรือไม่ก็ เชี่ยวชาญ ก็พอครับ

ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #274 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:54:43 PM »

ขอรบกวนผู้รู้หน่อยครับ ผมซื้อกล้องมาติดกับปืน รุ่นนี้แหล่ะครับ แต่ว่าปรับส่าย ขวา ซ้าย ไม่เข้าเป้ามันหมดเกลียวพอดี  มีวิธีแก้ไขไหมครับ
AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #275 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 01:32:34 PM »

..การปรับแต่งไก >>>>> สอบถามหน่อยน่ะครับ..

น๊อตตัวหน้าปรับระยะเดินไก  >>หมายถึง หมุนตามเข็มนาฬิกา จะทำให้ระยะเดินไกยาวขึ้น ใช่หรือเปล่าครับ.
       ตัวหลังปรับการขบของเชียร์ (ขบน้อยอาจทำให้ลูกเลื่อนหลุดออกจากปืนเวลาคัดปลอกได้นะครับ)

[/quote]

..ผมก็รับมา 1 กระบอกครับ 15,500 บาท.ของ สน.อส. รุ่น วามิ้นท์ แต่ไกเบามากแตะลั่นเลย. อยากปรับให้มันหนักขึ้นอีกนิด และ ก็อยากให้มีระยะลากไกนิดนึง . ช่วยบอกวิธีหมุนน๊อตปรับตั้งไกหน่อย.

..และก็ยืนยันอีกคนน่ะครับว่า TOZ ตัวจริง สวยกว่าในรูปเยอะ . การทำผิวปืน ก็อยู่ในเกณฑ์ดี.ชุดโกร่งไกคงเป็นอัลลอยด์น่ะ ผมคุ้มค่าเงิน สุด ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2009, 02:15:15 PM โดย AO. » บันทึกการเข้า
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #276 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:38:34 AM »

ต้องการซื้อขาติดกล้องกับ TOZ ครับแบบขาสูงมีขายไหมครับร้านไหน Huh ราคาเท่าไรครับ ที่ติดกับกล้องมาเป็นขาใหญ่ใส่ไม่ได้ครับ รางจับของTOZ เล็กไปครับ ท่านใดมีขอมูลบ้างครับ  ไหว้

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #277 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:31:45 AM »

ต้องการซื้อขาติดกล้องกับ TOZ ครับแบบขาสูงมีขายไหมครับร้านไหน Huh ราคาเท่าไรครับ ที่ติดกับกล้องมาเป็นขาใหญ่ใส่ไม่ได้ครับ รางจับของTOZ เล็กไปครับ ท่านใดมีขอมูลบ้างครับ  ไหว้
ผมเคยสั่งครับ  ของลิวโพล ค่าของ  300 บาท ไม่รวมค่าส่งครับ สนใจ IM ครับ (ร้านอยู่ด้านหลังวังไชยาครับ มีสาวสวย 2 คนเป็นคนขาย)

โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #278 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:37:11 AM »

เล็งศูนย์เปิดได้ที่ 25  เมตร ปรับไกลกว่านี้ บัง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 10:38:54 AM โดย โตชิ ณ เมืองเลย » บันทึกการเข้า

ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #279 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 11:50:46 AM »

ผมเคยสั่งครับ  ของลิวโพล ค่าของ  300 บาท ไม่รวมค่าส่งครับ สนใจ IM ครับ (ร้านอยู่ด้านหลังวังไชยาครับ มีสาวสวย 2 คนเป็นคนขาย)
ผมสนใจสักอันหนึ่ง ต้องทำไงครับ
ขอรบกวนผู้รู้หน่อยครับ ผมซื้อกล้องมาติดกับปืน รุ่นนี้แหล่ะครับ แต่ว่าปรับส่าย ขวา ซ้าย ไม่เข้าเป้ามันหมดเกลียวพอดี  มีวิธีแก้ไขไหมครับ

มันเกี่ยวกับขากล้องไหมครับ
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #280 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:43:56 PM »

[/quote]มันเกี่ยวกับขากล้องไหมครับ

[/quote]
เกี่ยวแน่นอนครับ ขาดีมีชัยกว่าครึ่ง(ไม่ขยับ ไม่เคลื่อน)กล้องจะแพงแค่ไหน ถ้าขาขยับ จบ

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #281 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 07:23:20 AM »

ผมสนใจสักอันหนึ่ง ต้องทำไงครับ

มันเกี่ยวกับขากล้องไหมครับ

ซื้อกล้องและขากล้องจากที่ไหนครับ  แนะนำขากล้องของ "ลิวโพ" แบบ "ก้ามปู" ครับ  ส่วนถ้าขากน้องแน่นดีแล้ว แต่กล้องยังขยับได้อีก ก็ต้องดูที่กล้องแล้วครับ  ลงทุนสักหน่อยใช้ของแท้ครับ Bushnell Sportman 3 - 9 X 32 ครับ และของแท้ต้องไม่มีปุ่มเปิดไฟ ยกเว้นรุ่น Banner 3-9X และ 4 - 16X ครับ

ดูข้อมูลได้ที่นี่ครับ http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm

noy1505
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #282 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 07:18:16 PM »

ไปรับมาแล้วครับ รุ่นมีศูนย์มีเกลียว  ลองยิงแล้วครับ ชอบมากกก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #283 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 08:09:51 PM »

ไปรับมาแล้วครับ รุ่นมีศูนย์มีเกลียว  ลองยิงแล้วครับ ชอบมากกก

ยินดีด้วยครับ

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #284 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 08:15:34 PM »

Cheesy..แวะเวียนเข้ามาสวัสดีปีใหม่...ชาว TOZ.....สวัสดีปีใหม่ครับ.... หลงรัก

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 54
  พิมพ์