๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 01:18:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329276 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #255 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 04:06:37 PM »

....ไม่ได้เข้ามาเสียนานครับ....

....ว่าจะเลิกลาวงการ...แต่ไม่อาจหลุดพ้นวัฏสงสารครับ....พี่น้อง.... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #256 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 08:35:23 AM »

....ไม่ได้เข้ามาเสียนานครับ....

....ว่าจะเลิกลาวงการ...แต่ไม่อาจหลุดพ้นวัฏสงสารครับ....พี่น้อง.... ไหว้

สบายดีไหมครับพี่ เห็นหายไปนาน

SARN
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #257 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 02:26:28 PM »

พึ่งได้มาครับ TOZ - 78 -01 (โครงการ 3 )กระทัดรัดด้วยลำกล้อง 20 นิ้ว น้ำหนักเบากว่า CZ 452 ยิงนัดแรกตกใจเสียงนิดหนึ่ง  ยิ้มีเลศนัย จากนั้นก็คุ้นครับ
ทดสอบกับ 452 ระยะ 50 และ 100 เมตร แล้วความแม่นไม่แตกต่างกัน (เปิดศูนย์) เสียอย่างเดียว การเก็บงานไม่ค่อยละเอียดสักเท่าไหร่ แต่ภาพโดยรวมถือว่าผ่านครับ เอาไปเดินป่ากับเพื่อน
สบาย ๆ เพราะน้ำหนักไม่มาก แตกต่างกะเพื่อน เด๋วเอาปืนลงจากบ่า เด๋วพาดบ่า (เพื่อนใช้ CZ 452) คงหนัก  ขำก๊าก วันต่อมาได้รับกล้องบูซแนล 3- 9x หน้า 40 มิล ตั้งศูนย์เรียบร้อย
ทีนี้ขอลองกะ 452 ติดกล้องเหมือนกันในระยะ 100 เมตร ผลออกมากเสมอครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ที่ 38 แต้มเท่ากัน(เป้า 50 แต้ม) เพื่อนยังคาใจครับ เพราะของเขา ลำกล้อง 24 นิ้ว 12 ร่องเกลียว ทั้งที่ของ TOZ แค่ 6 ร่องเกลียว  คิก คิก คิก คิก งานนี้คงต้องมีล้างตากันอีกรอบ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปเป้ามาให้ดูครับ วันไปยิงฝนเทลงมาซะวิ่งเอาปืนหลบแทบไม่ทัน  ขำก๊าก เอาไว้โอกาสหน้าถ้าได้ทดสอบแล้วจะถ่ายภาพมาให้ชม (ผมของเป็นสมาชิก TOZ ด้วยคนนะครับ)  ไหว้ ไหว้
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #258 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:42:28 AM »

พึ่งได้มาครับ TOZ - 78 -01 (โครงการ 3 )กระทัดรัดด้วยลำกล้อง 20 นิ้ว น้ำหนักเบากว่า CZ 452 ยิงนัดแรกตกใจเสียงนิดหนึ่ง  ยิ้มีเลศนัย จากนั้นก็คุ้นครับ
ทดสอบกับ 452 ระยะ 50 และ 100 เมตร แล้วความแม่นไม่แตกต่างกัน (เปิดศูนย์) เสียอย่างเดียว การเก็บงานไม่ค่อยละเอียดสักเท่าไหร่ แต่ภาพโดยรวมถือว่าผ่านครับ เอาไปเดินป่ากับเพื่อน
สบาย ๆ เพราะน้ำหนักไม่มาก แตกต่างกะเพื่อน เด๋วเอาปืนลงจากบ่า เด๋วพาดบ่า (เพื่อนใช้ CZ 452) คงหนัก  ขำก๊าก วันต่อมาได้รับกล้องบูซแนล 3- 9x หน้า 40 มิล ตั้งศูนย์เรียบร้อย
ทีนี้ขอลองกะ 452 ติดกล้องเหมือนกันในระยะ 100 เมตร ผลออกมากเสมอครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ที่ 38 แต้มเท่ากัน(เป้า 50 แต้ม) เพื่อนยังคาใจครับ เพราะของเขา ลำกล้อง 24 นิ้ว 12 ร่องเกลียว ทั้งที่ของ TOZ แค่ 6 ร่องเกลียว  คิก คิก คิก คิก งานนี้คงต้องมีล้างตากันอีกรอบ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปเป้ามาให้ดูครับ วันไปยิงฝนเทลงมาซะวิ่งเอาปืนหลบแทบไม่ทัน  ขำก๊าก เอาไว้โอกาสหน้าถ้าได้ทดสอบแล้วจะถ่ายภาพมาให้ชม (ผมของเป็นสมาชิก TOZ ด้วยคนนะครับ)  ไหว้ ไหว้
ขอแสดงความยินดีกับปืนใหม่ที่เชื่อใจได้ครับ ผมว่าราคานี้กับปืนคุณภาพแบบนี้ สุดคุ้ม ผมว่าโครงการต่อไปราคาพุ่งแน่ ชอบเข้าป่านี่ TOZ ลงตัวครับ กระทัดรัด สวย แม่น ยิงปลาทีไรผมตัวเปียกทุกทีเลย (ลงงมครับ)แต่ระวังนิดครับ เรื่องสนิม  เข้าป่าเหงื่ออกจับปืน ระวังให้ดีครับ  ยิ้มีเลศนัย

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #259 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 12:30:44 PM »

เยี่ยม ชอบตอนยิงกบ  มานไม่จม น้ำดีครับ   เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #260 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 01:12:52 PM »

เยี่ยม ชอบตอนยิงกบ  มานไม่จม น้ำดีครับ   เยี่ยม
พูดถึงยิงกบ ผมเคยยิง ด้วยลูก federal  champion กล่องสีฟ้า ระยะ 50 ม.ติดกล้อง  เห็นแต่ตาโผล่มา กด เปรี้ยง! เห็นหงายท้อง เดินไปกำลังจะจับ กว่าจะถึง จมก่อน เอ้า!  ทุกตัวยังลอย ไม่โดนเหรอนี่ กำลังจะลงงม สักพัก ลองขึ้นมา ลงไปจับ ปรากฏว่า ไม่มีรอยกระสุนเลยครับ คงโดนแค่แรงอัด เลยทำให้ช็อค ไปชั่วขณะ  กบก็ตัวใหญ่นะ ไม่ใช่ตัวเท่าพี่เขียด แรงไม่ธรรมดานะผมว่า .22 เนี่ยะ

PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #261 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 01:34:47 AM »

เพิ่งไปรับมาเมื่อวานเองครับตอนนี้ยังไม่ได้แกะกล่องดูเลย  toz  15500 ที่ สน.อส. ปืนสวยครับไปรับคนสุดท้ายเลยครับ จนท. ที่สน.อส บริการดีมาก ๆ ครับพอรู้ว่าเรามาไกล(จ.ประจวบฯ)คุณป้าคนสวยใส่แว่นท่านก็รีบเดินเรื่องให้เลยครับส่วนท่านอื่นบอกแค่ว่าไม่ทันแล้วมั้งพี่  Sadส่วนตัวรู้สึกซึ้งในน้ำใจและจิตบริการของท่านจริงๆ ครับ        ขอยกย่องมา ณ ที่นี้ ครับ   ไหว้ เยี่ยมอีกเรื่องหนึ่งผมไม่เป็นเรื่องประกอบปืนครับ ท่านใดแนะนำได้บ้างครับลูกเลื่อนประกอบเข้าตัวปืนอย่างไรครับ Huh งบน้อยก็มีปืนดีปืนสวยได้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #262 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 01:39:20 AM »

ผมเลือกตัวมีศูนย์มาครับเพราะคิดว่าใช้ได้ทั้งแบบปราณีตและลูกทุ่งครับ แต่เป็นแบบไม่มีเกลียวบู๊ตที่ปลายลำกล้องนะครับ  Grin

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #263 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 07:56:19 AM »

เพิ่งไปรับมาเมื่อวานเองครับตอนนี้ยังไม่ได้แกะกล่องดูเลย  toz  15500 ที่ สน.อส. ปืนสวยครับไปรับคนสุดท้ายเลยครับ จนท. ที่สน.อส บริการดีมาก ๆ ครับพอรู้ว่าเรามาไกล(จ.ประจวบฯ)คุณป้าคนสวยใส่แว่นท่านก็รีบเดินเรื่องให้เลยครับส่วนท่านอื่นบอกแค่ว่าไม่ทันแล้วมั้งพี่  Sadส่วนตัวรู้สึกซึ้งในน้ำใจและจิตบริการของท่านจริงๆ ครับ        ขอยกย่องมา ณ ที่นี้ ครับ   ไหว้ เยี่ยมอีกเรื่องหนึ่งผมไม่เป็นเรื่องประกอบปืนครับ ท่านใดแนะนำได้บ้างครับลูกเลื่อนประกอบเข้าตัวปืนอย่างไรครับ Huh งบน้อยก็มีปืนดีปืนสวยได้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยินดีด้วยครับ ได้ปืนดี ราคาถูกไว้ใช้

การถอด - ประกอบ ลูกเลื่อนครับ  (ตามลิงค์) http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=71949.0

ผมเลือกตัวมีศูนย์มาครับเพราะคิดว่าใช้ได้ทั้งแบบปราณีตและลูกทุ่งครับ แต่เป็นแบบไม่มีเกลียวบู๊ตที่ปลายลำกล้องนะครับ  Grin

รุ่นนี้ 78-01 ครับ  ดีแล้วครับเพราะใช้แบบลูกทุ่งเกิดกล้องเล็งรวนขึ้นมาใช้ศูนย์เปิดแทนได้ ศูนย์ปืนตั้งมาจากโรงงานเป็นแบบเล็งจี้ที่ 25 เมตร ครับ

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #264 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 10:28:14 PM »

ขอบคุณครับพี่Thanapong ไหว้  มาประจวบมีสนามรองรับปืนสั้นไม่เกินระยะ25เมตร และสนามรองรับปืนยาวไม่เกิน50เมตรครับ ไปประจวบPMได้ครับ มิตรภาพพี่ ผมซึ้งใจครับ  Grinขอบคุณครับ ไหว้

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #265 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 06:26:45 AM »

ไปรับมาใหม่...ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยนะ... กาแฟพร้อมเสริฟ+เอามาประกอบข้างกระติกน้ำร้อนแถวนี้ก็ได้
เสร็จแล้วจะได้เอาไปลองซะเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #266 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:59:05 AM »

ไปรับมาใหม่...ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยนะ... กาแฟพร้อมเสริฟ+เอามาประกอบข้างกระติกน้ำร้อนแถวนี้ก็ได้
เสร็จแล้วจะได้เอาไปลองซะเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สวัสดีครับพี่ดิ โอลดิ์ สยาม เพิ่งไปรับมาครับยังไม่ได้แกะกล่องเลยครับ ไม่ทราบว่าจะใส่อย่างไร แต่ก็มีท่านสมาชิกให้ข้อมูลกันมาครับ  คาดว่าวันจันทร์ จะเอามาประกอบข้างกระติกน้ำร้อนแถวซุ้มครับพี่  Grin เป็นปืนเล็กงานไม่เนียนแต่  สวย  ถูกงบ และตรงใจครับ  เยี่ยม ข้อมูลจากพี่ๆ เลยทราบรุ่นว่าเป็นรุ่นนี้ 78-01 ศูนย์ปืนตั้งมาจากโรงงานเป็นแบบเล็งจี้ที่ 25 เมตร ครับ เลยเกิดคำถามว่าปืนรุ่นนี้มีระยะยิงสูงสุดที่จะเท่าไรครับ Huh

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #267 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:43:48 PM »

ได้ข้อมูลมาเพิ่มครับ Grin  Toz ย่อมาจาก  Tulsky   Oruzheiny  Zavod  ครับ
Small-Bore Hunting Carbines TOZ-78

จากรูปที่ สน. อส. ไม่ทราบว่า เป็นรุ่น 78-01  ,รุ่น 78-04 และรุ่น 78-05  ตามลำดับหรือป่าวครับท่านใดทราบช่วยแบ่งปันกันด้วยครับ แต่ละรุ่นยิงในงานที่ต่างกันไหมครับหรือว่าเป็นที่แนวใครจะชอบแบบใดเท่านั้นครับ
 Grinขอรายละเอียดเพิ่มเติมครับไหว้ Smiley

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #268 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 04:37:58 PM »

ไหว้....ขอบคุณ...คุณธนพงศ์...ที่ช่วย...เข้ามาแบ่งปัน..ในกระทู้นี้ครับ...

...จิตสาธารณะดีแท้...ขอให้ผลบุญหนุนส่งให้ได้...เชี่ยวชาญพิเศษ...เลยนะครับ..สาธุ.... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #269 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 04:40:44 PM »

สวัสดี ขอฝากตัว
 เยี่ยม

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 54
  พิมพ์