๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 04:40:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329280 ครั้ง)
chalerm2510
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 04:14:13 PM »

ปืนยาว TOZ มีขายร้านไหนครับ ผมกำลังจะไปชื้อปืนโครงการครับ

หมูเผา

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 04:57:03 PM »

ปืนยาว TOZ มีขายร้านไหนครับ ผมกำลังจะไปชื้อปืนโครงการครับ

หมูเผา

ขายที่ สน.อส. ครับ  สน.สก.  ไม่มีครับ 

โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:25:59 AM »

TOZ  ของพี่ๆ ขัดลำกล้องบ้างมั้ยครับ พอดี ยิงตั้งศูนย์ไป 5-6 นัด ศูนย์โอเคแล้วเลยเดิน เลาะตามชายไร่เล่น ไม่มีสิ่งมีชีวิตโชคร้ายมาให้เห็น เลยจะเอากระสุนที่ขึ้นลำไว้ออกเก็บ แต่รู้สึกว่าจะแน่นมาก ลองกระชากแรงๆ  ออกแต่ปลอกครับ หัวลูกปืนติดในลำกล้อง ต้องใช้เหล็กกระทุ้งออกอ่ะ  รู้งี้ผมน่าจะยิงออกซะก็ดี ไม่น่าฝืนดึงลูกเลื่อนจนปลอกหลุดเลย

Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #198 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:28:33 AM »

ลืมบอกไป  ลูกของ cci ครับ บางลูกก็หัวหลวมๆนะ ครับ

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #199 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 05:07:03 PM »

น่าจะเป็นปัญหาจากลูกกระสุนหัวหลวมมากกว่าครับ แต่ซีซีไอไม่เคยหลวมนะครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #200 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 08:05:50 PM »

น่าจะเป็นปัญหาจากลูกกระสุนหัวหลวมมากกว่าครับ แต่ซีซีไอไม่เคยหลวมนะครับ

ครับ ใช่ แต่ผมเจอ บางนัดไม่มีหัวมาให้ครับ

Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:30:53 AM »

ดึงปลอกออกมาเก็บปลอกใส่กระเป๋าเสื้อ กลับมาบ้านว่าจะปรับไกซะหน่อย เลยเอาปลอกใส่ ขึ้นลำ  เล็งออกไปทางหน้าต่าง เหนี่ยวไก  "เพี๊ยะ" อ้าว!...โหนี่มันลูกที่ยังไม่ได้ยิงนี่หว่า...คือปลอกที่ ผมดึงออกมาจนหัวกระสุนหลุดน่ะแหละครับ แต่แก๊ปยังใช้ได้  เกือบซวย......ก็ว่ากันไป เรื่องปืนนี่เผลอไม่ได้เป็นอันขาด ต้องมีสติอยู่เสมอ พลาดไปมันเรียกคืนมาไม่ได้ ใช่มั้ยครับ ถึงจะเป็นกระสุนที่ไม่มีหัว ผมก็ยังตำหนิตัวเองอยู่เลย ทำไมสะเพร่าจัง....

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:25:38 AM »

ไหว้ ลูก CCI  เมื่อน่ามีปัญหา นะ  ผมใช้มาหลายกล่อง  ปกติ ครับ  ไหว้

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 11:05:41 PM »

โห ไม่มีหัว มันออกมาจากโรงงานได้ไงวะเนี่ย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:20:19 PM »

ไหว้ ลูก CCI  เมื่อน่ามีปัญหา นะ  ผมใช้มาหลายกล่อง  ปกติ ครับ  ไหว้

เจอเองครับ  แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ครับ  จานท้ายยังสมบูรณ์อยู่เลยครับ

โห ไม่มีหัว มันออกมาจากโรงงานได้ไงวะเนี่ย

ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ที่แน่ ๆ เจอมาครับ  แต่ก็แค่ 1 นัด ครับ

ดึงปลอกออกมาเก็บปลอกใส่กระเป๋าเสื้อ กลับมาบ้านว่าจะปรับไกซะหน่อย เลยเอาปลอกใส่ ขึ้นลำ  เล็งออกไปทางหน้าต่าง เหนี่ยวไก  "เพี๊ยะ" อ้าว!...โหนี่มันลูกที่ยังไม่ได้ยิงนี่หว่า...คือปลอกที่ ผมดึงออกมาจนหัวกระสุนหลุดน่ะแหละครับ แต่แก๊ปยังใช้ได้  เกือบซวย......ก็ว่ากันไป เรื่องปืนนี่เผลอไม่ได้เป็นอันขาด ต้องมีสติอยู่เสมอ พลาดไปมันเรียกคืนมาไม่ได้ ใช่มั้ยครับ ถึงจะเป็นกระสุนที่ไม่มีหัว ผมก็ยังตำหนิตัวเองอยู่เลย ทำไมสะเพร่าจัง....

เพื่อนของผมตอนสมัยเด็ก เอาลูกกรดมาแกะหัว แล้วเทดินออก ใส่หัวกลับเข้าไปคืน แล้วนึกอย่างไรไม่ทราบ เอานิ้วตัวเองอุดปลายลำกล้องแล้วเหนี่ยวไกครับ ผลคือ มีเศษตะกั่วฝังอยู่ที่ปลายนี้วที่อุดปลายลำกล้องปืนครับ  เหมือนท่าน ดร.ผณิศวร เคยกล่าวไว้เรื่องกระสุน .22 ที่มีแต่แก็ป ไม่มีดินขับครับ ว่าใช้ในการยิงในร่ม หรืองานวัดครับ (จำผิดต้องขออภัยด้วยนะครับ)

konthorn
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:46:48 PM »

ผมพึ่งไปรับเจ้า Toz.22  มา ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กล้องติดปืนมีทั้งขาต่ำ และสูง เจ้า Toz.22 ต้องติดขาสูงกี่ ซม.ขึ้น ยี่ห้ออะไรเข้าท่า
แบบว่า ราคาเบาๆ เพราะเป็นมือใหม่ครับ  
 แนะนำสำหรับท่านที่จะไปรับปืน ให้เช็คปืนดีๆหน่อย ที่คลัง เพราะปืนชุดลูกเลื่อนชอบมีปัญหา  ผมก่ศึกษาจากกระทู้นี้แหล่ะคับ  ตอนผมไปรับตัองให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนให้ตั้ง 2 กระบอก  เป็นที่แซวของเจ้าที่ที่แจกปืน Grin Grin Grin

อาการเสียที่ว่าเป็นอย่างไรครับ

ขากล้องใช้ของ ลิวโพ ที่แถมมากับกล้องจากร้าน ม.ฮะฯ ก็ได้ครับ  เพราะสามารถใช้ศูนย์หลังได้ หรือใช้ของ "มิลเลท" ก็ได้ครับ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ เวลาดึงลูกเลื่อนแล้ว เหมือนมันไม่ขบกับเชียร์ไก ให้เจ้าหน้าเขาแก้ให้แล้ว แต่เขาก่แก้ไม่ได้เลยต้องเปลี่ยน อีกอย่างลองเสียบแม็คดูนะครับ บางอันจะหลวมไม่ติดกับปืนก่ให้เจ้าหน้าที่เขาเปลี่ยนให้เห็นมีแม็คสำรองเป็นลังเลยไม่ต้องกลัวว่าไม่มีเปลี่ยน... ร้าน. ม.ฮะคงไม่ได้ลงไปแล้วครับ ไกลเหลือเกิน บ้านผมอยู่เชียงราย ว่าจะไปหาแถวๆๆอำเภอแม่สายดู..อิๆ Grin Grin
เข้าใจผิดแล้วท่านที่ว่าเขามีแม็คสำรองไว้ให้ 
78-01
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:40:30 PM »

ขอเป็นสมาชิกด้วยนะครับ
78-01
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:44:12 PM »

ขอป็นสมาชิกด้วยนะครับ
78-01
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:23:14 PM »

ได้ TOZ 78 01 (ถอยต่อมาจากคนรู้จัก) เมื่อปลายเดือนมีนาคม 2552 เป็นปืนกระบอกแรกในชีวิต นำมาติดกล้อง Bushnell 3-9X40EG ไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย(กลัวพัง) มองดูแล้ว สวย ลงตัว กระทัดรัด พกพาไปสะดวก ไปลองยิงดู แม่นมากกกก  (เมื่อเทียบกับ CZ 452 แล้ว TOZ ใช้ความสามารถในการยิงมากกว่า ยิงอยากกว่า ไกหนักกว่า) แต่สรุปแล้ว ถูกใจมาก ไม่ผิดหวังเลยที่ซื้อมา 
อยากทราบว่า 1.ศูนย์หน้าถอดออกได้ไหมครับ(รู้สึกว่ามันใหญ่มากไปหน่อย)

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 10:02:04 PM »

ไหว้ มีของฝากรื้อตู้หนังสือมา    ใน นส  อวป  เล่มที่  414  เดือนเมษายน  2552 

คุ้น ๆ มั้ย  สมช  เรา 

ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 10:07:28 PM โดย โย เมืองอุบล » บันทึกการเข้า

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 54
  พิมพ์