๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 04:37:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329279 ครั้ง)
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:45:21 PM »

อีกรูปนะครับ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:52:01 PM »

น้าโยสุดยอดเลยครับ  ยิงมด ยิ้มีเลศนัย

เป้าหลังบ้าน ครับ มดดำมาอาศัย  ครับ
ยิงด้วยขนาดไหน ๆ มานก็เฉย  ครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
คนชอบปืน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:54:31 PM »

ตามมาด้วยครับ... ToZ-78-05 ครับ...
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 04:55:42 PM »

ผมพึ่งไปรับเจ้า Toz.22  มา ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กล้องติดปืนมีทั้งขาต่ำ และสูง เจ้า Toz.22 ต้องติดขาสูงกี่ ซม.ขึ้น ยี่ห้ออะไรเข้าท่า
แบบว่า ราคาเบาๆ เพราะเป็นมือใหม่ครับ  
 แนะนำสำหรับท่านที่จะไปรับปืน ให้เช็คปืนดีๆหน่อย ที่คลัง เพราะปืนชุดลูกเลื่อนชอบมีปัญหา  ผมก่ศึกษาจากกระทู้นี้แหล่ะคับ  ตอนผมไปรับตัองให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนให้ตั้ง 2 กระบอก  เป็นที่แซวของเจ้าที่ที่แจกปืน Grin Grin Grin

อาการเสียที่ว่าเป็นอย่างไรครับ

ขากล้องใช้ของ ลิวโพ ที่แถมมากับกล้องจากร้าน ม.ฮะฯ ก็ได้ครับ  เพราะสามารถใช้ศูนย์หลังได้ หรือใช้ของ "มิลเลท" ก็ได้ครับ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ เวลาดึงลูกเลื่อนแล้ว เหมือนมันไม่ขบกับเชียร์ไก ให้เจ้าหน้าเขาแก้ให้แล้ว แต่เขาก่แก้ไม่ได้เลยต้องเปลี่ยน อีกอย่างลองเสียบแม็คดูนะครับ บางอันจะหลวมไม่ติดกับปืนก่ให้เจ้าหน้าที่เขาเปลี่ยนให้เห็นมีแม็คสำรองเป็นลังเลยไม่ต้องกลัวว่าไม่มีเปลี่ยน... ร้าน. ม.ฮะคงไม่ได้ลงไปแล้วครับ ไกลเหลือเกิน บ้านผมอยู่เชียงราย ว่าจะไปหาแถวๆๆอำเภอแม่สายดู..อิๆ Grin Grin

แล้วได้ขันน๊อตตัวที่อยู่หน้าไกดูแล้วหรือครับ ม.ฮะฯ สั่งแล้วโอนเงิน ทางร้านก็ส่งให้นี่ครับ กล้องจีนผมว่าก็ดีครับ แต่ขาที่แถมมานี่แหละครับที่หงุดหงิดครับ เพราะไม่มีความแน่นอนครับ ของผมที่ใช้ใส่แล้วถ่ายรูปในลายเซ็น ทั้งรูสำหรับรัดท่อกล้อง และขา ไม่ตรงกันทั้งคู่ครับ เลยหาขากล้องของลิวโพแทนครับ (ทราบตอนใช้ บอร์ไซต์ ตรวจหาจุดเล็งครับ = ออกไปทางซ้าย 3 ช่อง ครับ)

รบกวนผู้รู้อภิบายหน่อยครับ ว่าทำไมของผมไม่เหมือนกะคนอื่น แต่อย่างอื่น ลูกเลื่อน  แม็กกาซีน โอเคครับ ใช้ได้ดีทุกอย่าง แม่นด้วย

ไม่เหมือนตรงไหนครับ ของท่านเป็น 78-01 เป็นรุ่นที่ไม่มีเกลียวที่ปลายลำกล้องครับ

ตามมาด้วยครับ... ToZ-78-05 ครับ...

ทำสีพานท้ายใหม่หรือครับ  ดูดุดันดีครับ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 08:09:33 PM »

ไหว้ ปืนใช้งานดี ๆ ราคาถูก ๆ  สองหมื่นบาท รวมกล้อง  สบาย  เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
คนชอบปืน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:20:35 AM »

ทำสีพานท้ายใหม่หรือครับ  ดูดุดันดีครับ

ของเดิมครับ...โดนน้ำมันล้างปืน...สีเลยเข้มกว่าปกติครับ...(เห็นมันสวยดีเลยเช็ดทั้งพานท้ายเลย)
ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:41:04 PM »

ผมพึ่งไปรับเจ้า Toz.22  มา ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กล้องติดปืนมีทั้งขาต่ำ และสูง เจ้า Toz.22 ต้องติดขาสูงกี่ ซม.ขึ้น ยี่ห้ออะไรเข้าท่า
แบบว่า ราคาเบาๆ เพราะเป็นมือใหม่ครับ  
 แนะนำสำหรับท่านที่จะไปรับปืน ให้เช็คปืนดีๆหน่อย ที่คลัง เพราะปืนชุดลูกเลื่อนชอบมีปัญหา  ผมก่ศึกษาจากกระทู้นี้แหล่ะคับ  ตอนผมไปรับตัองให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนให้ตั้ง 2 กระบอก  เป็นที่แซวของเจ้าที่ที่แจกปืน Grin Grin Grin

อาการเสียที่ว่าเป็นอย่างไรครับ

ขากล้องใช้ของ ลิวโพ ที่แถมมากับกล้องจากร้าน ม.ฮะฯ ก็ได้ครับ  เพราะสามารถใช้ศูนย์หลังได้ หรือใช้ของ "มิลเลท" ก็ได้ครับ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ เวลาดึงลูกเลื่อนแล้ว เหมือนมันไม่ขบกับเชียร์ไก ให้เจ้าหน้าเขาแก้ให้แล้ว แต่เขาก่แก้ไม่ได้เลยต้องเปลี่ยน อีกอย่างลองเสียบแม็คดูนะครับ บางอันจะหลวมไม่ติดกับปืนก่ให้เจ้าหน้าที่เขาเปลี่ยนให้เห็นมีแม็คสำรองเป็นลังเลยไม่ต้องกลัวว่าไม่มีเปลี่ยน... ร้าน. ม.ฮะคงไม่ได้ลงไปแล้วครับ ไกลเหลือเกิน บ้านผมอยู่เชียงราย ว่าจะไปหาแถวๆๆอำเภอแม่สายดู..อิๆ Grin Grin

แล้วได้ขันน๊อตตัวที่อยู่หน้าไกดูแล้วหรือครับ ม.ฮะฯ สั่งแล้วโอนเงิน ทางร้านก็ส่งให้นี่ครับ กล้องจีนผมว่าก็ดีครับ แต่ขาที่แถมมานี่แหละครับที่หงุดหงิดครับ เพราะไม่มีความแน่นอนครับ ของผมที่ใช้ใส่แล้วถ่ายรูปในลายเซ็น ทั้งรูสำหรับรัดท่อกล้อง และขา ไม่ตรงกันทั้งคู่ครับ เลยหาขากล้องของลิวโพแทนครับ (ทราบตอนใช้ บอร์ไซต์ ตรวจหาจุดเล็งครับ = ออกไปทางซ้าย 3 ช่อง ครับ)

ขอบคุณครับที่แนะนำนะครับ แล้วร้าน ม.ฮะฯ จะดูสินค้าจากที่ไหนครับ (แบบว่าร้านเขามี เว็บไหมครับ)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:28:47 PM »

ขอบคุณครับที่แนะนำนะครับ แล้วร้าน ม.ฮะฯ จะดูสินค้าจากที่ไหนครับ (แบบว่าร้านเขามี เว็บไหมครับ)

มีครับ  www.mhakimigun.com/riflescope.htm ครับ

lomnow เทิดไท้องค์มหาราชัน พระมหาราชองค์พระภูมิพล
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 06:15:22 PM »

TOZ 78-05 ครับ
พอใจมากครับ  กับความแม่นยำ  ไกปืนคมมาก  ไม่เทอะทะกระชับ
ราคาแสนคุ้มค่า    หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ประทับใจกับปืนรัสเซียกระบอกนี้มาก   
ทำให้รู้สึกที่ดีกับปืน TOZ  ขึ้นมาทันทีทันใด   ของดีที่คนยังไม่ติดครับ
ตัว 78-05 ตัวนี้ จะทำสีไม้ ออกมาสีเข้มต่างจากตัว มีศูนย์  ที่สีไม่จะออกสีน้ำตาล แต่ตัวนี้ สีเข้มมากเกือบดำครับ 

sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:22:59 PM »

พอใจมากครับ  กับความแม่นยำ  ไกปืนคมมาก  ไม่เทอะทะกระชับ
ราคาแสนคุ้มค่า    หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ประทับใจกับปืนรัสเซียกระบอกนี้มาก  
ทำให้รู้สึกที่ดีกับปืน TOZ  ขึ้นมาทันทีทันใด   ของดีที่คนยังไม่ติดครับ
ตัว 78-05 ตัวนี้ จะทำสีไม้ ออกมาสีเข้มต่างจากตัว มีศูนย์  ที่สีไม่จะออกสีน้ำตาล แต่ตัวนี้ สีเข้มมากเกือบดำครับ 

อยากทำสีเหมือนของท่านจัง หลงรัก จ้างช่างหรือทำเองครับ  เยี่ยม เยี่ยม

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
lomnow เทิดไท้องค์มหาราชัน พระมหาราชองค์พระภูมิพล
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 09:51:07 AM »

อยากทำสีเหมือนของท่านจัง หลงรัก จ้างช่างหรือทำเองครับ  เยี่ยม เยี่ยม

สีเดิมๆ มากับปืนครับ   ตัวไม่มีศูนย์   78-05  จะเป็นสีเข้มแบบนี้ทุกกระบอกครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 08:16:24 PM »

ราคาแสนคุ้มค่า    หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ประทับใจกับปืนรัสเซียกระบอกนี้มาก  
ทำให้รู้สึกที่ดีกับปืน TOZ  ขึ้นมาทันทีทันใด   ของดีที่คนยังไม่ติดครับ

สนใจ  ขาทราย ครับ 

หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 12:56:59 PM »

รบกวนถามครับ  ไหว้

T03-78-01  มีเฉพาะสวัสดิการเหรอครับ  หรือร้านไหนมีขายหน้าร้าน ราคาเท่าไหร่ครับ

ไหว้  ขอบพระคุณมากครับ   ไหว้

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 02:59:31 PM »

T03-78-01  มีเฉพาะสวัสดิการเหรอครับ  หรือร้านไหนมีขายหน้าร้าน ราคาเท่าไหร่ครับ

ไหว้  ขอบพระคุณมากครับ   ไหว้

ร้านปืนเทเวศ ครับ  เป็นของ "Win" ครับ  จ้าง Toz ทำ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 06:07:01 PM »

ไหว้  ขอบพระคุณมากครับ   ไหว้

ร้านปืนเทเวศ ครับ  เป็นของ "Win" ครับ  จ้าง Toz ทำ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 54
  พิมพ์