๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 08:30:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329287 ครั้ง)
vvra
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 03:42:26 PM »

ใช้แหวนครอบปลายลำกล้องร่วมกันได้ครับ
[/quote]

แสดงว่า เป็นเกลียวแบบเดียวกับ cz452 ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #166 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:18:59 AM »

สอบถามท่านผู้รู้ครับ ทำไมปืนผม มันสลักยี่ห้อว่า  TO3-78      ทำไมไม่เป็น  TOZ-78  ในคู่มือก็เป็น  TO3  นะครับกลับมาถึงบ้านค่อยสังเกตอ่ะครับ ผมได้ปืนยี่ห้ออื่นมารึเปล่า  แต่ผลิตที่รัสเซียเหมือนกัน

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #167 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 04:27:05 PM »

3 คือตัวzรัสเซียครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #168 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 05:42:25 PM »

ผมพึ่งไปรับเจ้า Toz.22  มา ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กล้องติดปืนมีทั้งขาต่ำ และสูง เจ้า Toz.22 ต้องติดขาสูงกี่ ซม.ขึ้น ยี่ห้ออะไรเข้าท่า
แบบว่า ราคาเบาๆ เพราะเป็นมือใหม่ครับ   
 แนะนำสำหรับท่านที่จะไปรับปืน ให้เช็คปืนดีๆหน่อย ที่คลัง เพราะปืนชุดลูกเลื่อนชอบมีปัญหา  ผมก่ศึกษาจากกระทู้นี้แหล่ะคับ  ตอนผมไปรับตัองให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนให้ตั้ง 2 กระบอก  เป็นที่แซวของเจ้าที่ที่แจกปืน Grin Grin Grin
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #169 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:11:19 PM »

ผมพึ่งไปรับเจ้า Toz.22  มา ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กล้องติดปืนมีทั้งขาต่ำ และสูง เจ้า Toz.22 ต้องติดขาสูงกี่ ซม.ขึ้น ยี่ห้ออะไรเข้าท่า
แบบว่า ราคาเบาๆ เพราะเป็นมือใหม่ครับ  
 แนะนำสำหรับท่านที่จะไปรับปืน ให้เช็คปืนดีๆหน่อย ที่คลัง เพราะปืนชุดลูกเลื่อนชอบมีปัญหา  ผมก่ศึกษาจากกระทู้นี้แหล่ะคับ  ตอนผมไปรับตัองให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนให้ตั้ง 2 กระบอก  เป็นที่แซวของเจ้าที่ที่แจกปืน Grin Grin Grin

อาการเสียที่ว่าเป็นอย่างไรครับ

ขากล้องใช้ของ ลิวโพ ที่แถมมากับกล้องจากร้าน ม.ฮะฯ ก็ได้ครับ  เพราะสามารถใช้ศูนย์หลังได้ หรือใช้ของ "มิลเลท" ก็ได้ครับ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #170 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 07:24:09 AM »

ผมก้อไปติดกล้อง  จากร้านนี้ ครับ  ขาลิวโพน กล้องแบนเนอร์  ขนาด 3 - 9 เท่า  หน้า  40  ครับ
นำมาใช้กับภาระกิจ บ้าน บ้าน ครับ  แบบขำ  ขำ 

ขากล้องใช้ของ ลิวโพ ที่แถมมากับกล้องจากร้าน ม.ฮะฯ ก็ได้ครับ  เพราะสามารถใช้ศูนย์หลังได้ หรือใช้ของ "มิลเลท" ก็ได้ครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #171 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 06:48:17 PM »

ผมก้อไปติดกล้อง  จากร้านนี้ ครับ  ขาลิวโพน กล้องแบนเนอร์  ขนาด 3 - 9 เท่า  หน้า  40  ครับ
นำมาใช้กับภาระกิจ บ้าน บ้าน ครับ  แบบขำ  ขำ 

ระวังหูกระวินขึ้นสนิมนะครับ 

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #172 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 09:24:32 PM »

ผมเพิ่งรู้ว่าแหวนมิลเลทมันเป็นเหล็ก เพราะสนิมขึ้น จับแล้วไม่เช็ดดีๆระวังครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #173 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 06:27:33 PM »

ไหว้ วันนี้ ครับ  มีเป้าการทดสอบ  ยิงเม้าท์  ที่มันเสีย ครับ  ที่ระยะ  50  เมตร  กล้อง  ขนาด  3 - 9 เท่า  หน้า  40  มม. ลูก  FED  และ อาร์มหัวแดง ครับ

นี่ครับ  โดนแล้ว  พรุน  มีหลุดข้าง สองเม็ด ครับ

อีกภาพ ครับ  รูกลวง มดดำแตกกระเจิง ครับ 

ได้กล้อง ตัวใหม่มา ครับ  บุชแนล  ขนาด 3 - 9  เท่า  หน้า  50  มม.  ครับ  มีไฟ เขียว  ไฟแดง  ด้วย   เยี่ยม

ไปช้อบ  ตลาดอินโดจีน  มุกดาหารมาครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #174 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 10:53:25 PM »

น้าโยสุดยอดเลยครับ  ยิงมด ยิ้มีเลศนัย

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #175 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 03:33:30 AM »

ผมคิดว่าน่าจะยิงหางหนูนะ Grin
ตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #176 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 11:41:48 AM »

อาการเสียที่ว่าเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ เวลาดึงลูกเลื่อนแล้ว เหมือนมันไม่ขบกับเชียร์ไก ให้เจ้าหน้าเขาแก้ให้แล้ว แต่เขาก่แก้ไม่ได้เลยต้องเปลี่ยน อีกอย่างลองเสียบแม็คดูนะครับ บางอันจะหลวมไม่ติดกับปืนก่ให้เจ้าหน้าที่เขาเปลี่ยนให้เห็นมีแม็คสำรองเป็นลังเลยไม่ต้องกลัวว่าไม่มีเปลี่ยน... ร้าน. ม.ฮะคงไม่ได้ลงไปแล้วครับ ไกลเหลือเกิน บ้านผมอยู่เชียงราย ว่าจะไปหาแถวๆๆอำเภอแม่สายดู..อิๆ Grin Grin
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #177 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:40:27 PM »

ตัวนี้แหละครับ  TO3-78-01 ที่เล่นผมซะงงเลย ว่าทำไมไม่เป็น  TOZ-78  หว่า

Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #178 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:41:37 PM »

รูปตอนติดกล้องครับ

Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #179 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:43:26 PM »

รบกวนผู้รู้อภิบายหน่อยครับ ว่าทำไมของผมไม่เหมือนกะคนอื่น แต่อย่างอื่น ลูกเลื่อน  แม็กกาซีน โอเคครับ ใช้ได้ดีทุกอย่าง แม่นด้วย

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 54
  พิมพ์