๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 09:18:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toz ไรเฟิล .22 ลูกเลื่อนทดสอบแบบชาวบ้าน ๆ ...ครับ...กับราคา 14.5 K...  (อ่าน 329273 ครั้ง)
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 09:33:54 AM »

ที่ร้านเทเวศครับ แต่เป็นยี่ห้อวินเชสเตอร์ที่จ้างตอซผลิต เป็นรุ่นลำกล้องบาง มีศูนย์พับแบบ10/22 และไกปรับไม่ได้

ราคาต่างกันมากไหมครับ  ผมลังเลระหว่าง ซีแซด 452 supermatch  ราคาแถวบ้านผม 32000 บาท  แถมกระเป๋า ลูก 1 กล่อง ชุดทำความสะอาด น้ำมัน  ไม่รู้ราคานี้ซื้อได้ไหมครับ

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 12:55:55 PM »

ที่ร้านเทเวศครับ แต่เป็นยี่ห้อวินเชสเตอร์ที่จ้างตอซผลิต เป็นรุ่นลำกล้องบาง มีศูนย์พับแบบ10/22 และไกปรับไม่ได้

ราคาต่างกันมากไหมครับ  ผมลังเลระหว่าง ซีแซด 452 supermatch  ราคาแถวบ้านผม 32000 บาท  แถมกระเป๋า ลูก 1 กล่อง ชุดทำความสะอาด น้ำมัน  ไม่รู้ราคานี้ซื้อได้ไหมครับ

ไม่น่าได้ครับ  น่าจะ 40000 บาท

หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 10:45:56 PM »

แสดงว่าราคาที่ผมบอกไป  ซื้อได้เลยใช่ไหมครับ  ไหว้

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:13:06 AM »

แสดงว่าราคาที่ผมบอกไป  ซื้อได้เลยใช่ไหมครับ  ไหว้

Supermath ราคานี้ พอรับได้ครับ  แต่ทำไมไม่เสียเวลามาซื้อที่กรุงเทพ จะได้เลือกได้ด้วยครับ  โทษนะครับอยู่ สระแก้วใช่หรือเปล่าครับ

หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #154 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 06:15:31 PM »

Supermath ราคานี้ พอรับได้ครับ  แต่ทำไมไม่เสียเวลามาซื้อที่กรุงเทพ จะได้เลือกได้ด้วยครับ  โทษนะครับอยู่ สระแก้วใช่หรือเปล่าครับ

ผมอยู่สุพรรณบุรีครับพี่ แต่ปืนที่จะซื้ออยู่ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี  ครับ  จากบ้านผมถึงร้านปืน 60 กิโลเองครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #155 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 09:31:07 PM »

ผมอยู่สุพรรณบุรีครับพี่ แต่ปืนที่จะซื้ออยู่ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี  ครับ  จากบ้านผมถึงร้านปืน 60 กิโลเองครับ

แล้วแต่นะครับ  อยากให้ลองเช็คราคาในกรุงเทพดูก่อนครับ

หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #156 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:25:17 PM »

ขอบพระคุณนะครับที่ให้คำแนะนำผม  ไหว้

พอจะมีร้านในกรุงเทพฯ ที่แนะนำสัก 2-3 ร้านไหมครับพี่

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #157 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:32:22 PM »

ไหว้กะลังจะเป็น สมช  TOZ ครับ
ปลาย ๆ สัปดาห์  จะเข้า สน อส ครับ 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 08:11:11 PM »

ปลาย ๆ สัปดาห์  จะเข้า สน อส ครับ 

ยินดีด้วยครับ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 09:11:01 PM »

ผมจะขอความรู้ จาก จขกท  ครับ ในทุกด้านเกี่ยวกับปืนตัวนี้ ครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:16:19 PM »

ปืนรัสเซีย โรงงานชื่อเสียงใช้ได้ ทำปืนแข่งระดับแชมป์โอลิมปิก เนื้อตัวไม่เกลี้ยงเกลา ชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติก คือ โกร่งไก และแมกกาซีน เหมือนกับเหลาขึ้นทีละอัน ชุดลั่นไกปรับเบาได้ ลูกเลื่อนแข็งแรงดี ขัดกลอนสองชั้น พานท้ายไม่ค่อยสวยน่าจะต้องวางรางใหม่ของผมเบียดซ้าย ชอบลูกแรงๆหน่อย ใช้แหวนรัดกล้องต้องเลือกแบบแคบมากกว่าปกติ (ใช้กับซีแซดได้แต่ใช้กับตอซไม่ได้) ประมาณนี้ครับ

ผมจะขอความรู้ จาก จขกท  ครับ ในทุกด้านเกี่ยวกับปืนตัวนี้ ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 09:49:08 AM »

มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังคราบ   หลังจากที่เข้าไปรับ ป.สามเมื่อวันศุกร์ จายค่าธรรมเนียมไป เค้าบอก 6 บาทควักเหรียญสิบจ่ายไป  พี่หน้าห้องบอก"พี่หาตังค์ทอนแปบนะ"ก็เลยบอกพี่เค้าไปว่า"ไม่เป็นไรครับพี่ ขอบคุณมากครับผม" แล้วก็ลาพี่เค้าออกมา  แล้วทำการโทรหา  สน.อส.ทุกเบอร์ที่ให้ไว้  แหม....เบอร์โทร สนง.ติด แต่ไม่มีคนรับ โทรเข้ามือถือซิ ไม่ติดสักเบอร์  ว่าจะถามหน่อย  ว่าเข้าไปรับ TOZ  ได้เลยมั้ย สรุปไม่ได้คำตอบ ต้องเสี่ยงเดินทาง   ซื้อตั่ว จากเมืองเลยเที่ยว 20.30  ออกเดินทาง  ถึงหมอชิตเวลา  05.00  น. เผื่อเวลาตามหา  สน.อส.    ออกล้างหน้าล้างตา  ถามแท็กซี่ พี่ไป สน.อส.รักษาดินแดน   3 คันผานไปบอกไม่รู้  มา คันที่  4 บอก ป่ะลองดู  " เอ้า  มีลองด้วย"และแล้วก้เริ่มออกเดินทาง  อ้อมไปไหนไม่รู้ แถวอนุสาวรีย์ อ้อมไปอ้อมมาก็มาถึง  จ่ายไป 150  บาท (โดนต้มแน่เรา คิดในใจ ก็ว่าไม่ได้บ้านนอกเข้ากรุง5555)ดูนาฬิกา  06.05 นาที เข้าไปถามมี  อส.เข้าเวรอยู่
ผม " พีครับรับปืนโครงการที่นี่เหรอ"
จนท."ครับแต่เปิด แปดโมงครึ่ง"
ผม"อ๋องั้นผมเข้ามาใหม่นะครับ"
เดินข้ามสะพานไปหาข้าวกินเสร็จแล้วก็ข้ามกลับมา" ฆ่าเวลาตังนาน  นี่เพิ่ง  7.10 นาทีเองเหรอ"แต่มองไปข้างใน  ก็เห็นพี่ๆหลายคนนั่งรออยู่ จึงแลกบัตรเข้าไปนั่งฟัง  และนั่งคุยด้วย   นั่งมองพี่ๆโยกรถเข้าซอง  ชม.กว่าๆ จนท.ก็แจ้งไปรับได้   เฮ......
อุ้ย...แค่นี้ก่อนนะครับ  ต้องออกตรวจงานจ้างแปบ เดี๋ยวกลับมาเล่าต่อ...

kawmaroon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:21:29 PM »

ใช้มาเกือบปีแล้วครับ ความแม่นเยี่ยม (พาดยิง 25หลา กล่ม เหรียญสิบ ซ้ำรูเดิมก็มี ไม่ได้ชมตัวเองครับชมปืน)  อยากทราบว่าศูนย์หน้าถอดออกได้หรือเปล่าครับ เห็นมีหมุดเล็กๆ คิดว่าน่าจะได้ แต่ไม่กล้า ปืนกระบอกแรกในชีวิต ต้องถนอมสุดๆ คือติดกล้อง ขาสูงแล้วมองลอดขาเห็นเป้าแต่ไม่ชัดครับ ก็เลยคิดว่าแปลงโฉมเป็นวามินต์กับเขาบ้างคงจะเท่ห์ดี
vvra
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 03:01:20 PM »

ขอถามพี่ๆ ครับ  คือเกลียวที่ปลายลำกล้องของ toz 78-04 มันเป็นขนาดเดียวกันกับ cz452 หรือป่าวครับ  พอมีมี cz452
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:54:16 PM »

ขอถามพี่ๆ ครับ  คือเกลียวที่ปลายลำกล้องของ toz 78-04 มันเป็นขนาดเดียวกันกับ cz452 หรือป่าวครับ  พอมีมี cz452

ใช้แหวนครอบปลายลำกล้องร่วมกันได้ครับ

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 54
  พิมพ์