๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 06:45:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลเยาวชนสั่งอดีตแฟนหนุ่ม “เอ อัญชลี” จ่ายค่าเลี้ยงดูบุตร 7.3 ล้าน  (อ่าน 1112 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 06:16:35 PM »

ศาลเยาวชนฯ สั่งอดีตแฟน “เอ อัญชลี” จ่ายค่าอุปการะเลี้ยงดูบุตรสาว ค่าเล่าเรียนจนจบ ป.ตรี เป็นเงิน 7.3 ล้าน และรับเป็นบุตรโดยชอบด้วยกฎหมาย เจ้าตัวระบุผลตรวจ DNA ชัดเจน

ที่ศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง สนามหลวง วันนี้ (18 ต.ค.) ศาลนัดฟังคำพิพากษาคดีที่ ด.ญ.นภัค หัสดีวิจิตร หรือ น้องเอวี่ วัย 3 ขวบครึ่ง โดย น.ส.อัญชลี หรือ เอ หัสดีวิจิตร นักแสดง และนางแบบชื่อดัง ในฐานะเป็นผู้แทนโดยชอบธรรม เป็นโจทก์ฟ้อง นายคมกฤษณ์ จันทรวิสูตร อายุ 34 ปี นักธุรกิจเจ้าของรีสอร์ท ที่ จ.ภูเก็ต และ ที่เกาะพะงัน จ.สุราษฎร์ธานี เป็นจำเลย เรื่องขอให้รับเป็นบุตรโดยชอบธรรม ขออำนาจอุปการะเลี้ยงดูเป็นของมารดาและค่าอุปการะเลี้ยงดู เป็นเงินจำนวน 21.3 ล้านบาท พร้อมดอกเบี้ย

โจทก์ยื่นฟ้องสรุปว่า เมื่อประมาณปี 2552 น.ส.อัญชลี อยู่กินฉันสามีภรรยาอย่างเปิดเผยกับ นายคมกฤษณ์ ที่ห้องเลขที่ 189/430 อาคารลุมพินีแกรนด์พาร์ค วิลล์ ย่าน อโศก กทม.จนตั้งครรภ์ และคลอดบุตรที่ รพ.เวชธานี แต่จำเลยไม่เคยยอมรับว่าน้องเอวี่ เป็นบุตร ไม่เคยอุปการะเลี้ยงดู จึงต้องนำคดีมาฟ้องขอให้ศาลมีคำสั่ง หรือคำพิพากษาให้จำเลยจ่ายเงินค่าทำคลอดบุตร ค่ารักษาพยาบาล ค่าใช้จ่ายอื่น ตลอดจนค่าเล่าเรียนในชั้นอนุบาล ชั้นประถม ชั้นมัธยม จนถึงชั้นปริญญาตรี รวม 21.3 ล้านบาท โดย เอ อัญชลี ได้นำ ยศวดี หรือ โย หัสดีวิจิตร น้องสาว มาเบิกความรวม 2 ปาก และต่อมาทั้งสองฝ่ายสามารถตกลงยอมตรวจดีเอ็นเอ เมื่อเดือน ม.ค.2556

โดยศาลพิเคราะห์คำเบิกความแล้ว พิพากษาให้จำเลยรับ น้องเอวี่ เป็นบุตรโดยชอบด้วยกฎหมาย รวมทั้งให้ น.ส.เอ อัญชลี เป็นผู้มีอำนาจปกครองแต่ผู้เดียว และให้จ่ายค่าอุปการะเลี้ยงดูรวม 7.3 ล้านบาท พร้อมดอกเบี้ย อย่างไรก็ตามวันนี้ฝ่ายจำเลยไม่มาฟังคำพิพากษา ไม่อาจส่งคำบังคับคดีได้ จึงเป็นหน้าที่ของทนายโจทก์ต้องตั้งเรื่องบังคับคดีต่อไป

เอ อัญชลี กล่าวว่า รู้สึกดีใจที่ศาลเมตตาตนกับลูก เพราะทุกวันนี้ตนเลี้ยงลูกด้วยความลำบาก เพราะลำพังมีแค่งานอีเวนต์ กับร้านโย บี ไดเร็กฟู๊ด เป็นร้านส่งอาหารเพื่อสุขภาพ ที่ตนต้องนำอาหารไปส่งลูกค้าทุกเช้า ซึ่งก็พอเลี้ยงน้องเอวี่ ได้ แต่ต้องจ่ายค่าเทอมบุตรที่เรียนอนุบาล 1 ร.ร.เลิศหล้า เทอมละ 7 หมื่นบาท แต่ก็ไม่เจ็บใจที่ลูกถูกเพื่อนล้อว่าเป็นลูกไม่มีพ่อ และตนต้องทำประกันสุขภาพให้ลูก ส่วนอดีตแฟนหนุ่มไม่เคยแสดงตัวหรือถามเรื่องลูก โดยเคยเสนอจ่ายค่าเลี้ยงดู เดือนละ 1 หมื่นบาท แต่ในที่สุดก็เปลี่ยนใจ ก็ยังดีที่ยอมตรวจดีเอ็นเอ ที่ รพ.รามาฯ และผลพิสูจน์อยู่ในซองเป็นความลับต้องมาเปิดซองในศาล วันที่เปิดผลดีเอ็นเอ ตัวอดีตสามีก็ไม่มา ผลปรากฏว่าดีเอ็นเอของอดีตสามี มีพันธุกรรมตรงกันกับน้องเอวี่

“ดีใจที่สุด ศาลให้ตนเป็นผู้มีอำนาจปกครองแต่เพียงผู้เดียว ส่วนค่าอุปการะศาลให้สามีจ่ายเป็นทุนการศึกษาชั้นอนุบาล ประถม มัธยม และปริญญาตรี กับค่าใช้จ่ายระหว่างคลอด รวมเป็นเงิน 7.37 ล้านบาท และน้องเอวี่เป็นบุตรโดยชอบด้วยกฎหมายในฐานะทายาทโดยธรรมทุกประการ ดังนั้นทุกอย่างจบลงด้วยดีแล้ว วอนนายคมกฤษณ์ ได้โปรดอย่ายื่นอุทธรณ์คัดค้าน เพราะทั้งหมดนี้ก็เพื่อลูก” เอ อัญชลี กล่าว
http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9560000130819

ไม่ค่อยได้ยินนะครับ คดีแนวนี้บ้านเรา กรณีนี้น่าสนใจ 7ล้านกว่า  ตกใจหน้าซีด

แต่คงเหนื่อยต่อ บังคับคดี ... อ๋อย อ๋อย อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2013, 06:18:42 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
artami
miAbageXD
Full Member

คะแนน 20

ยคะคา‘ะ—ะธะขะ‘ะกโ„–ยถะฉะŽะŽะทยตะนะยงยทะฃ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 06:43:08 PM »

ผมจะมีปัญญาส่งลูกเรียนไหมเนี่ย เทอมละ 7 หมื่น  โดนชก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 06:49:12 PM »

ถ้าพิสูจน์ DNA แล้วว่าใช่ก็ควรเลี้ยงดูตามสมควร ..... ผัวเมียเลิกกันแล้วก็เป็นคนอื่น แต่ลูกยังไงก็ลูกเราตลอดชีวิต

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 06:49:44 PM »

ผมจะมีปัญญาส่งลูกเรียนไหมเนี่ย เทอมละ 7 หมื่น  โดนชก

ในกทม.นับเป็นโรงเรียนระดับกลางๆครับ โหดกว่านี้มีอีกเย๊ออออออออออออออออออออะ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 06:51:36 PM »

ถ้าพิสูจน์ DNA แล้วว่าใช่ก็ควรเลี้ยงดูตามสมควร ..... ผัวเมียเลิกกันแล้วก็เป็นคนอื่น แต่ลูกยังไงก็ลูกเราตลอดชีวิต

ต้องถามลูกด้วยครับพี่ ว่าอยากมีพ่อแบบนี้หรือเปล่า

ปล่อยให้เป็นลูกไม่มีพ่อ ยังดีกว่าให้โตมาแบบซึมซับความจริงเต็มเหนี่ยวว่าเป็นลูกที่พ่อไม่ได้รัก

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 07:34:21 PM »

ไหว้  +ทุกท่านครับ  Grin

ผมจะมีปัญญาส่งลูกเรียนไหมเนี่ย เทอมละ 7 หมื่น  โดนชก

ในกทม.นับเป็นโรงเรียนระดับกลางๆครับ โหดกว่านี้มีอีกเย๊ออออออออออออออออออออะ  อ๋อย

ระดับแพงๆ เทอม2-3แสนครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 08:07:03 AM »

ไหว้  +ทุกท่านครับ  Grin

ผมจะมีปัญญาส่งลูกเรียนไหมเนี่ย เทอมละ 7 หมื่น  โดนชก

ในกทม.นับเป็นโรงเรียนระดับกลางๆครับ โหดกว่านี้มีอีกเย๊ออออออออออออออออออออะ  อ๋อย

ระดับแพงๆ เทอม2-3แสนครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หุ หุ หุ ราคานี้ยังเต็ม ขอเข้าเรียนกันแน่น Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:03:13 PM »

ในกทม.นับเป็นโรงเรียนระดับกลางๆครับ โหดกว่านี้มีอีกเย๊ออออออออออออออออออออะ  อ๋อย

ระดับแพงๆ เทอม2-3แสนครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หุ หุ หุ ราคานี้ยังเต็ม ขอเข้าเรียนกันแน่น Grin Grin Grin

ช่วง3สัปดาห์ก่อนเปิดเทอม มือถือของฝ่ายบริหารโรงเรียนใช้งานไม่ได้ชั่วคราวครับ  คิก คิก

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:53:48 PM »

กรณีนี้ท่านใดเป็นทนาย อัยการ หรือผู้พิพากษาช่วยชี้แนะเป็นวิทยาทานด้วยว่า จำเลยสามารถอุทธรณ์ปัญหาข้อเท็จจริงว่าด้วยเรื่องจำนวนเงินที่ใช้เลี้ยงดูบุตรและการศึกษาตามสมควรแก่ฐานานุรูปได้หรือไม่  หรือต้องห้ามอุทธรณ์ปัญหาข้อเท็จจริง ดังนั้นจำเลยจะสามารถอุทธรณ์ปัญหาข้อกฏหมายในประเด็นใดได้บ้าง
ขอบพระคุณท่านผู้รู้จริง กรุณาให้วิทยาทาน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 10:50:36 PM »

เทอมละ 2-3แสน ทำงานเกือบทั้งปีเลยกว่าจะได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:24:01 AM »

ไปนั่งทานข้าวต้มปลา ตรง แยกถนนจันท์ ฝั่งตรงข้ามเป็นโรงเรียนนานาชาติ สังเกตุ เอะ ทำไมรถผู้ปกครองนแต่ละคันเนี่ย เว่อๆทั้งนั้น รร. Interก็จริง แต่ไม่เห็นได้ยินชื่อ พอเพื่อนบอกว่า ค่าเทอมปีละ8แสนเท่านั้นแหละ จำขึ้นใจเลยครับ shewsbury
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 05:36:19 AM »

ไปนั่งทานข้าวต้มปลา ตรง แยกถนนจันท์ ฝั่งตรงข้ามเป็นโรงเรียนนานาชาติ สังเกตุ เอะ ทำไมรถผู้ปกครองนแต่ละคันเนี่ย เว่อๆทั้งนั้น รร. Interก็จริง แต่ไม่เห็นได้ยินชื่อ พอเพื่อนบอกว่า ค่าเทอมปีละ8แสนเท่านั้นแหละ จำขึ้นใจเลยครับ shewsbury
กลัวยังแพงไม่สาแก่ใจแนะนำอีกชื่อครับ HARROW ลูกท่าน ผู้นำหญิง เรียน อยู่ ได้ยินค่าเทอมแล้วบอกลูกว่า อยู่โรงเรียนวัดไปเหอะลูก

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
หน้า: [1]
  พิมพ์