๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:29:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีนิรโทษกรรมปืนสวัสดิการรุ่นแรกที่ห้ามโอนซื้อขาย  (อ่าน 5661 ครั้ง)
Dejdanai
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 06:05:13 PM »

พี่ ๆ ทั้งหลายครับ เข้าใจผิดกันทั้งหมดแหละครับ ที่ผมโพสต์ไม่ได้หมายความอย่างที่เข้าใจ ไม่ได้ต้องการกำไร และก็ทราบเงื่อนไขดีทุกประการ และก็เป็นข้าราชการที่พอจะมีทรัพย์ซื้อเพิ่มอีกได้พอสมควร จะซื่อปืนพาณิชย์ก็ได้ แต่ว่าผมเห็นเขาซื้อปืนกันได้หลายกระบอก(สวัสดิการ)แต่ผมเองไปขอเพิ่มอีกแล้วไม่ได้ ซึ่งเป็นช่องทางเอารัดเอาเปรียบประชาชนแม้กระทั้งเราเป็นข้าราชการด้วยกัน เขาบอกว่าให้มีได้เพียง 1 เท่านั้นไม่สามารถขอใหม่ได้ ผมก็ถามว่าทำไมคนอื่นเขาขอได้ ก็พอจะทราบสาเหตุว่ามีการวิ่งวงในและก็ต้องมีค่าน้ำร้อนน้ำชาซึ่งแพงมาก ผมถึงได้มาโพสต์ว่าน่าจะยกเลิกเพื่อที่จะได้ซื้อใหม่ เพราะผมซื้อมาแล้วผมยิงที่สนามตลอดจนสภาพปืนก็ทรุดพอสมควร เก็บก็เก็บไว้ป้องกันตัวได้ แต่ก็เป็นเพียงความคิดเห็น เพื่อให้ขายไป แล้วหาตัวใหม่มายิงที่สนามต่อ แต่ตอนนี้เมื่อขอไม่ได้ก้ไม่รู้จะทำอย่างไร เงินที่จะต้องเสียให้ข้าราชการด้วยกันก็ไม่อยากเสียให้(เคยตัว) ก็ทราบว่าต้องรับสภาพไป จะซื้อพาณิชย์ท่านก็ไม่ให้ ก็ไม่รู้ทำอย่างไร ก็เลยโพสต์ไป

ถ้าตามเงื่อนไขนี้(ที่เน้นสีแดง)เจ้าของกระทู้คงต้องทำลายปืนกระบอกนี้ทิ้งแล้วแจ้งยกเลิกใบ ป.4แล้วล่ะครับ เพราะปืนกระบอกนี้ถ้ามันทรุดโทรมมากถ้าท่านขายออกไปคนซื้อคงเอาไปใช้อะไรไม่ได้ และท่านก็ทรัพย์มากพอที่จะซื้อกระบอกใหม่ได้อย่างไม่เดือดร้อน แค่นี้ท่านก็คงหลุดเงื่อนไขที่ท่านโดนกีดกันให้ขอซื้อเพียง1กระบอก อันนี้ผมให้ความเห็นไปตามเนื้อผ้านะครับ ถ้าเกิดความคิดเห็นของผมทำให้ท่านไม่พอใจ ก็กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
Kon Chan
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 08:18:57 PM »

เอาหละครับ ขอขอบคุณทุกความเห็นทุกท่านครับ ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ขอบคุณมากครับ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 08:48:57 PM »

ย้ายทะเบียนบ้าน  ขอ ป.3 ที่ใหม่ไม่ง่ายกว่าหรือครับ ไหว้
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 08:57:32 PM »

ขอถามต่อนะครับ ว่า โครงการ สน.อส. ที่ระบุห้ามโอนตลอดชีวิต  ให้ตกทอดมรดก คือเราตายไปแล้ว
และที่เคยเห็นมากับตาคือ ซื้อปืนโครงการ สน.อส. ห้ามโอนตลอดชีพเว้นตกทอดมรดก  ปรากฎว่าในใบ ป.๔ นายทะเบียนไม่มีการปั๊มตัวแดงที่หัวใบป.๔ ว่าห้ามโอนตลอดชีพเอาไว้แต่อย่างใด   แล้วทีนี้เลยสงสัยว่าถ้ามีการไปซื้อขายกัน  แล้วนายทะเบียนก็ทำเรื่องโอนให้ได้   อย่างงี้ทั้งคนซื้อ คนขายและนายทะเบียน
จะมีความผิดกฎหมายใดๆ หรือไม่  โทษประการใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2011, 09:48:28 PM โดย กุหลาบไฟ. » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Kon Chan
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 08:58:54 PM »

ย้ายทะเบียนบ้าน  ขอ ป.3 ที่ใหม่ไม่ง่ายกว่าหรือครับ ไหว้

นี่แหละคับกำลังคิดอยู่ จะไปขออีกอำเภอ เพราะที่เก่า เรียกค่าสนับสนุนแพงมาก แต่กำลังศึกษาอยู่ครับ ว่าถ้าเวลาได้ปืนมาแล้วอยากย้ายกลับบ้านต้องขอย้ายทะเบียนปืนกลับด้วยหรือไม่ หรือว่าตอนได้แจ้งที่อยุ่บ้านเดิมได้

ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์