๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:28:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบปืน Kimber sis Pro กำลังแต่งต่อ จะไปแข่งยิงไวครับ  (อ่าน 76854 ครั้ง)
toparm-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:49:15 PM »

เยี่ยมมากครับ ปืนต่อสู้น่ะเนี่ย
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 12:21:43 AM »

ของดี อยู่กับคนมีฝีมือ สวยงามทั้งเป้าและปืน ยิ่งยิงยิ่งแม่น สุดยอดมากๆครับ
    จะมีทดลองยิงระยะ 15-20 เมตร บ้างไหมครับ (คอยเป็นกำลังใจและรอชมผลงานครับ)

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 07:52:55 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ ช่วงนี้หากระสุน บูลเล็ตฯไม่ได้ครับ ผมทดลองยิง ไทยอาร์ม กลุ่มไม่ค่อยแน่นครับ
รอไป กทม.หรือ พิษณุโลก จะนำทาทดสอบครับ ส่วนมากถ้าระยะไกลๆกลุ่มไม่ค่อยแน่น แต่ได้เต็ม
เหมือนกันครับ เพราผมถนัดยืนยิงมือเดียว พอยิงสองมือมันขัดๆชอบกล แทนที่มันจะนิ่ง ส่วนผม
ยิ่งมากมือ ยิงพากันสั่น  คิก คิก  ขำก๊าก เห็นพี่ๆน้องๆแนะนำให้ยิง๒ มือ เหมือนกัน เดี๋ยวจะลอง
ฝึกดูครับ ก็อย่างว่านั่นแหละ มันเป็นสัญชาติญานไปแล้ว ไม้แก่นี่มันดัดยาก เหมือนเขาว่า จริงๆ ครับ
                                                                                                   ขอบคุณครับ ไหว้

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:22:13 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ ช่วงนี้หากระสุน บูลเล็ตฯไม่ได้ครับ ผมทดลองยิง ไทยอาร์ม กลุ่มไม่ค่อยแน่นครับ
รอไป กทม.หรือ พิษณุโลก จะนำทาทดสอบครับ ส่วนมากถ้าระยะไกลๆกลุ่มไม่ค่อยแน่น แต่ได้เต็ม
เหมือนกันครับ เพราผมถนัดยืนยิงมือเดียว พอยิงสองมือมันขัดๆชอบกล แทนที่มันจะนิ่ง ส่วนผม
ยิ่งมากมือ ยิงพากันสั่น  คิก คิก  ขำก๊าก เห็นพี่ๆน้องๆแนะนำให้ยิง๒ มือ เหมือนกัน เดี๋ยวจะลอง
ฝึกดูครับ ก็อย่างว่านั่นแหละ มันเป็นสัญชาติญานไปแล้ว ไม้แก่นี่มันดัดยาก เหมือนเขาว่า จริงๆ ครับ
                                                                                                   ขอบคุณครับ ไหว้

เยี่ยมครับ   เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:41:05 AM »

โอ้ ... ตกใจ   ฝีมือการยิงเยี่ยมมาก  กลุ่ม Baer ชัด  ชัด ...  น้ำลายหก

รับไป + 1 ครับ ...  เยี่ยม
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:48:27 PM »

โอ้ ... ตกใจ   ฝีมือการยิงเยี่ยมมาก  กลุ่ม Baer ชัด  ชัด ...  น้ำลายหก
รับไป + 1 ครับ ...  เยี่ยม
ขอบคุณครับพี่ ไหว้ งานนี้ต้องให้เครดิตพี่คนเดียวด้วยที่ปรับแต่งให้ จนลงตัว
ลำพังถ้ายิงไกเดิมๆ ๔-๕ ปอนด์ คงไม่ได้ขนาดนี้ ครับ เอาไว้วันหน้าผม
ลงไป จะหากระสุน บูลเล็ตมาซ้อมยิงระยะ ๑๕-๒๐ม.ดูครับ ว่ากลุ่มจะแตกมาก
หรือไม่ แต่ที่ผมวิเคราะห์จากปืนของต้วเอง ก็คงจะมาจากศูนย์ หน้า คือถ้ายิงมือเดียวจะ
จัดศูนย์ได้ละเอียด คือมือผมยื่นไปได้ไกล แต่ถ้ายิงสองมือก็ลำบาก เพราะระยะตา
กับศูนย์ใกล้เข้ามา ช่องไฟใหญ่ขึ้น เล็งปราณีตได้ยากมากๆ อย่างต่อมาตัวผมเอง
ใส่แว่นเลนน์+๑๕๐ ภาพการเล็ง ต้องให้ศูนย์หน้ากินมาทางขวา ประมาณ ๑ มิล ทำให้พะวงทุกนัด
เพราะปรับศูนย์หลังไม่ได้ และเป็นการเล็งจี้ด้วย ถ้าแสงไม่พอ การจัดศูนย์พอดี  หายไปกับเป้าเลย
ผมว่ายิ่งพะวง เรื่องศูนย์กับเป้า ที่ต้องเล็งแบบเผื่อๆนิดๆและระยะการยิงมากขึ้น ค่าแฟกเตอร์มุมการยิง
ทำให้กลุ่มบานออกไม่แน่น แต่อาจได้เต็ม ผมว่า รอปืน ศูนย์ปรับ แบบยิงเป้าเข้ามา คงจะค้นพบข้อนี้ครับ

เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:57:32 PM »

ปันหาเหล่านี้จะหมดไป  คงต้องเปลี่ยน ศูนย์ Night Sight  แบบปรับได้แล้วครับ... Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62072.0
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:21:34 PM »

ปันหาเหล่านี้จะหมดไป  คงต้องเปลี่ยน ศูนย์ Night Sight  แบบปรับได้แล้วครับ... Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62072.0

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ รอเก็บเงินก่อนครับ ค่อยๆแต่งกันไป เฉพาะส่งค่างวด Baerก็เวียนหัวแล้วครับ  เศร้า

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 03:01:53 PM »

กิ๊วก๊าวทราบว่าช่วงวันที่ 11-12 กันยายน 53นี้จะมีการจัดแข่งขันยิงปืนการกุศล สร้างหอพักผู้ป่วยของ
     รพ.ค่ายฯ จัดแข่งที่ค่ายทหาร ม.พัน 15 จังหวัดน่าน สมช.ท่านใดว่างๆขึ้นไปร่วมกิจกรรมได้ครับ
     ผมว่าจะนำปืน คิมเบอร์ sisลงแข่งสนุกๆกับเพื่อน สมช.ช่วยการกุศลหน่อย อย่าให้ติดงานด่วนเลย ยิ้มีเลศนัย

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:45:48 PM »

เศร้า รูปหายหมดเลย ต้องขุดมาใหม่แล้วละ จะค่อยๆทดสอบเพิ่มเติมมาให้ชมต่อไปครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 09:29:41 PM โดย ลุงคำตื้อ » บันทึกการเข้า

tuno
Jr. Member
**

คะแนน 32

« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:06:02 PM »

ทำไมkimber เลิกทำ sis Huh
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 03:32:38 PM »

ทำไมkimber เลิกทำ sis Huh

ผมเดาๆประมาณว่าเกี่ยวกับแง่ กม.ประเทศเขาหรือปล่าว บังคับใส่นิรภัยเข็มแทงชนวนปืนที่ผลิต
แล้วปืนรุ่นนี้ ทางตำรวจLAสั่งทำตามออร์เดอร์ แล้วทางคิมเบอร์เอามาขายทางพาณิชย์อีก ไหว้
เมือ ขายให้ตำรวจได้ก็โอเคแล้ว และคิมเบอร์เขามีปืนมากรุ่น ตอบสนองคน ครบทุกภารกิจอยู่แล้วครับ  ไหว้

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 07:12:29 PM »

ป๋าไม่เอา Baer SRP มาลองมั่งครับ ป๋า..+1(41).. Cheesy Grin ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:51:49 PM »

ป๋าไม่เอา Baer SRP มาลองมั่งครับ ป๋า..+1(41).. Cheesy Grin ไหว้
หากระสุนยิงยากครับช่วงนี้ เปลี่ยนายสนามใหม่ กลุ่มดีเหมือนเดิมครับ กะว่าจะซ้อมยิงมือเดียวเผื่อไปแข่ง อาวุโสกับเขาสนุกๆครับ ไหว้
แต่มีปัญหาเรื่องยิงไว ๕ นัด ๑๐วิครับ ศูนย์มันกว้างกะว่าจะเปลี่ยนก็กลัว..สารพัดแต่ยิงมือเดียว ๕ นัด๒๐วิทำได้เต็มครับ แต่ถ้า
ยิงแบบทั่วไป ๑๐ นัด ๒นาที ระยะ ๑๐-๑๕ ม.ถ้าแข่งแถวสนามบ้านนอก ใน ตจว. ไม่มีปัญหาเรื่องปืน แต่มีปัญหาเรื่องซื้อชุดยิงครับ  ไหว้

ตอนนี้กำลัง หัดยิงตัวนี้ครับ รับมาใหม่ไม่ค่อยถนัดครับ ผมเคยยิงแต่ปืนแนว 1911 อย่างเดียวครับ เศร้า ไหว้

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 10:15:43 PM »

เศร้า รูปหายหมดเลย ต้องขุดมาใหม่แล้วละ จะค่อยๆทดสอบเพิ่มเติมมาให้ชมต่อไปครับ ไหว้

ของฝากลุง ครับ    เยี่ยม ไหว้

ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์