๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 09:42:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันเกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 2678 ครั้ง)
ภูมิ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 08:54:28 AM »

ผมมองอย่างนี้นะครับ
1. ปลดสไลด์โดยกดคันค้างก็ไม่เยินด้านหน้าครับ เพราะแรงสปริงดันสไลด์ไปด้านหน้า ฉะนั้นหากจะสึกหรอก็จะมีเฉพาะด้านหลังของร่องบาก
2. เหตุที่เยินด้านหน้าได้ต้องมาจากแรงกระทำที่ด้านหน้า เช่่นการสไลด์ถอยหลัง (มาก) เกินปกติ* และคันค้างสไลด์อยู่ในตำแหน่งขัดตัวขึ้นสูงกว่าปกติ**

เห็นด้วยกับคุณอะตอมครับ...การปลดล๊อคสไลด์ด้วยมือ  ถ้าจะสึก จะสึกขอบร่องด้านหลังมากกว่า  ไม่มีทางที่ขอบร่องด้านหน้าจะสึกได้...ผมว่าเกิดจากจังหวะในการยิงนัดสุดท้าย ตัวล๊อคต้องกระดกขึ้นเพื่อรอจังหวะเข้าล๊อคที่ร่องสไลด์
ผมว่าจังหวะนี้แหละที่มันผิดพลาด...ร่องล๊อค โดนแง่ล๊อค ขณะที่แง่ล๊อค ยังเข้าร่องที่สไลด์ไม่สุดครับ แบบหมิ่น ๆ
  ไหว้
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 09:38:58 AM »

ในความคิดเห็นของผม ผมคิดว่าจุดที่เยินน่าจะชุบแข็งมาไม่ดี พอเจอกับคันค้างสไลด์ที่มีความแข็งเท่ากันกับสไลด์ เลยกลายเป็นจุดอ่อน ถ้าใช้ไปแล้วไม่มีปัญหาก็ไม่น่ากังวล แต่ก็คงทำให้เสียความรู้สึกบ้าง พอเจอจุดที่มีความแข็งเท่ากันก็คงหยุดเยิน
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 10:33:22 PM »

เห็นด้วยกับคุณ pasuta  อาการนี้ปืน bb ก็เป็นครับ slideที่เป็นเรซิน แตกหักจุดเดียวกันเลยคนเล่นbbกันปืนสั้นจะเปลี่ยนเป็นslideเหล็กกันหมด
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:28:44 PM »

เห็นด้วยกับคุณ  อะตอม ครับ การที่ปืนยิงกระสุนนัดสุดท้ายออกไปแล้ว slide ถอยมาแต่ยังไม่สุดระยะ เป็นจังหวะเดียวกับลิ้นแมกกระซินดันตัวค้าง slide ขึ้นมากระแทกกับตัวค้าง slide ก่อนที่จะถอยมาจนสุด  แล้วลอคตัวเอง  เพื่อเปิดช่องคายปลอกไว้  วิธีที่จะแก้ให้หายผมว่าหน้าจะปาดตรงบ่าที่ถูกกระแทกออกไปอีกหน่อย  จะได้ไม่เกิดรอยให้หงุดหงิดใจอีกครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 01:00:09 PM »

หากใช้งานไปสักพักน่าจะคงที่ คือ ไม่มากกว่าเดิมครับ
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 01:06:10 PM »

ผมก็ใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ ยิงมาประมาณ 1500 นัดแล้วยังไม่พบปัญหาครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:41:51 PM »

ปืนยังใหม่อยู่เลยหรือครับ แต่ซื้อมาใช้ครับไม่ได้ซื้อมาเก็บธรรมดาครับ
แล้วเจ้าของกระทู้เวลายิงจับปืนอย่างไรครับ ปลดล็อกสไลด์ บ่อยไหมครับ สาเหตุน่าจะมาจากประมาณนี้
M2N68
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 05:14:51 PM »

เล่นปืน BB ก้อเป็นครับ slide ที่เป็นพลาสติกของมารูอิ พอยิงกระสุนนัดสุดท้ายไปแล้วจะค้าง slide
ตัวค้างslideจะแข็งกว่าslideที่เป็นพลาสติกเลยเกิดการแตกหักของผมแก้ไขโดยยิงเหลือนัดสุดท้ายไว้ทุกครั้ง
ไม่รู้ว่าจะอ้างอิงด้วยกันได้รึป่าวสำหรับปืนจิงและปืนบีบี
OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 06:11:08 PM »

เกิดอาการเยิน คล้ายๆกับเคสของพาราออดแนนซ์ มั้งครับ Grin

แต่งขอบร่องที่สไลด์กับคันค้างให้พอดี ถูให้เรียบๆ แล้วก็หยอดน้ำมันจุดที่สำผัสเสียดสี
เวลาจะปลดสไลด์ที่ค้าง ให้ดึงสไลด์ถอยหลัง น่าจะดีกว่ากดที่คันค้าง น่าจะช่วยลดอาการเยินได้ครับ  ผิดถูกประการใดก็  ไหว้

เหตุผลและวิธีเลี่ยงตามนี้เลยครับ คือมันเกิดจากคันค้างแข็งกว่าสไลด์ และมุมสัมผัสไม่สนิทกัน วิธีแก้ให้ช่างใช้ตะไบแต่ง ไม่กี่ตังหรอกครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 06:14:12 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ  ไหว้

ผมก็ใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ ยิงมาประมาณ 1500 นัดแล้วยังไม่พบปัญหาครับ

ยินดีด้วยครับพี่ ผมเคยถามพี่ สมช.ที่ใช้รุ่นนี้ ของ สมช.ท่านนั้นก็เป็นเหมือนผมครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์