๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 02:21:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊งค์ชนแล้วตบทรัพย์อาละวาดที่แม่สอดอย่างหนักเลยครับ  (อ่าน 1303 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 01:53:03 AM »

โดนไปนับสิบรายแล้วครับมันจะมากันสามคันสองคันแรกขับขวางอีกคันขับตามแล้วกดแตรไล่ให่หลบพอหลบอีกคันก็จะหักรถเข้าหาให้เฉี่ยวชนแล้วเรียกร้องขมขู่เอาเงินครับสองสามรายล่าาสุดนี่บอกว่ามีการเอาปืนออกมาขู่ฆ่าด้วย เมื่อวานคนบ้านผมโดนไปรายนึงบอกว่ามันมีปืนและจับลูกเมียเค้าไว้เพื่อให้เค้าไปเบิกตังค์ที่ธนาคารให้ด้วยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 01:53:51 AM »

อุ๊ยผิดห้องช่วยย้ายให้ด้วยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 10:14:17 PM »

ทีมงาน ตู้อันดามัน เรอะเปล่า  อิอิ ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 11:26:38 PM »

อยู่ยากขึ้นทุกวันนะเมืองไทย แรงงานต่างด้าวมาทำงานเมืองไทย งานที่คนไทยไม่ชอบทำ เพื่อหารายได้ให้ตนเองพ้นความยากจน
ส่วนคนไทยเจ้าของประเทศก็หันไปประกอบมิจฉาชีพทำงานง่ายๆ เสี่ยงๆ แต่ได้เงินเยอะๆ

เจอรูปการณ์แบบนี้ก็คงประเมินได้ว่าเจอเข้าก็ ยิงก่อน อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง
พวกนี้มันทำเพื่อหาเงินกับเหยื่อที่อ่อนแอ ถ้าเจอเหยื่อเขี้ยวตัน มันคงไม่คุ้มเสี่ยง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 12:10:59 AM »

ทางระยองมีเหมือนกัน และก็ถูกจัดการไปแล้วเหมือนกัน
วงจรใหม่ เกิดขึ้นมา  รอเข้าทาง.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 08:28:04 AM »

มาคิดดูแล้วมันยิ่งแค้นครับคนดีพกปืนลำบากคนชั่วพกสบายเจอด่านอย่างดีก็แค่โยนปืนทิ้งข้างทางแล้วค่อยมาเก็บใหม่ตอนเลิกด่าน

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 08:30:11 AM »

ทางระยองมีเหมือนกัน และก็ถูกจัดการไปแล้วเหมือนกัน
วงจรใหม่ เกิดขึ้นมา  รอเข้าทาง.....
ทางนี้ก็กำลังตามหาตัวครับแต่ก็เหมือนมันไม่ได้กลัวเกรงอะไรจับได้คาหนังคาเขามันน่าเอาไปอาบนํ้าจริงๆครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 02:19:39 PM »

ทางนี้ก็กำลังตามหาตัวครับแต่ก็เหมือนมันไม่ได้กลัวเกรงอะไรจับได้คาหนังคาเขามันน่าเอาไปอาบนํ้าจริงๆครับ

หากน้าแปเจอ แล้วยูเทิร์นหนี มันยังกลับรถไล่ตามนี่ต้องเอา SG จากฮัตซานอัดใส่กระจกหน้าสัก 8 นัดครับ... ลงว่ากลับรถไล่ตามนี่คงไม่ผิดตัวแหงๆ...
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 02:28:36 PM »

หากน้าแปเจอ แล้วยูเทิร์นหนี มันยังกลับรถไล่ตามนี่ต้องเอา SG จากฮัตซานอัดใส่กระจกหน้าสัก 8 นัดครับ... ลงว่ากลับรถไล่ตามนี่คงไม่ผิดตัวแหงๆ...
ผมคงโดนตำรวจจับปืนก่อนที่จะเจอครับ Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 02:38:32 PM »

อ้าว น้าแป แล้ว กระบอกขาว ๆ ไปไหนล่ะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 08:44:50 PM »

ใช้อาวุธปืนแล้วจับลูกเมียนี่ไม่ใช่ตบทรัพย์แล้ว  แต่เป็นปล้นโดยมีอาวุธ ข่มขืนใจให้กระทำฯ กักขังหน่วงเหนี่ยวเพื่อเรียกค่าไถ่ หนีกมากนะครับ โดนแถวไหนพิกัดชัดเจนทำไมไม่ไปแจ้งหน่วยทหาร หรือแจ้งแล้วไม่คืบหน้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 09:01:51 PM »

อ้าว น้าแป แล้ว กระบอกขาว ๆ ไปไหนล่ะครับ
ตอนนี้มีฮัทซานแค่กระบอกเดียวครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์