๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:45:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูล จะไปใต้ เมืองตรัง-ภูเก็ต-พังงา- ระนอง นอน กางเต้นท์ครับ  (อ่าน 3334 ครั้ง)
e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 11:44:03 AM »

ขออนุญาตเรียนถามดังนี้ครับ
1.ผมจะเดินทางกลางคืน ตามทางหลวงหมายเลข 4 ถึงชุมพร
   เข้าเส้น 41 ถึงทุ่งสง  เข้าเส้น403 ถึงห้วนยอด  เข้าเส้น4ถึงตรัง
   เข้าเส้น 403 ถึงกันตัง ข้ามแพ ท่าส้ม
   ถามว่า มีช่วงไหน ต้องระวังพิเศษ
2. ขากลับ จะกลับเส้นหมายเลข 4 ภูเก็ต  - ท้ายเหมือง - ตะกั่วป่า - ระนอง - กระบุรี - ชุมพร 
   ถามว่า มีที่กางเต้นท์ และปลอดภัย ที่ไหนบ้างประมาณ 2 ที่ 2 คืน(แบบว่าตังค์น้อยครับ)
3.ฝนฟ้าอากาศเป็นอย่างไร
4.(ยังอยู่ครับ ไม่หาย) ถามว่ามีเหล้าฟรี ที่ไหน Grin Grin Grin  น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ

ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2006, 01:36:59 PM โดย E-MUAK » บันทึกการเข้า

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 12:13:36 PM »

คือแบบว่า

เอาเป็นว่าผมตอบเท่าที่รู้นะครับ

๑. ช่วงชุมพร ถึง ทุ่งสง เจ้าหน้าที่ตั้งด่านตลอด     จากทุ่งสง ไปตรังเพื่อจะเข้ากันตัง ระวังทุกสี่แยก โดยเฉพาะจากสี่แยกอันดามันจนถึงขนส่ง รถพ่วงเอาไปกินแล้วหลายคันครับ ถนนช่วงทุ่งสงถึงตรังจะเปลี่ยวครับ แต่ถนนกว้างขับสบายครับ อยากถามว่าไปบ้านใครที่ท่าส้ม  Grin

๒.อันนี้ต้องรบกวนเจ้าพ่ออันดามัน พี่ปู๔๕ ครับพี่เขาชอบท่องเที่ยวแบบนั้นอยู่ครับ Grin

๓.ช่วงนี้ฝนที่ตรังมีเล็กน้อยครับ ที่สำคัญเวลาฝนตกแล้วเปียกนะครับ เวลาแดดออกจัดๆร้อนครับ ขอเตือนด้วยความเป็นห่วง Grin Grin Grin

๔.แล้วอยากกินที่ไหนล่ะ มาวันไหนละครับ Grin Grin ที่แน่ๆพี่จะไปกินกันกับผมไหมที่ สุไหงโก ลก เองครับ  Grin Grin Grinไกล้ๆครับกำลังหาเพื่อนไปอยู่พอดีเลยครับ Grin Grin Grin

มีเรื่องอะไรที่อยากรู้เพิ่มเติมติดต่อหลังไมค์ครับ มาวันไหนครับ Grin

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 12:19:21 PM »

ขอบคุณท่านหนองหัวพรานมากครับ
ไปกินแป้งก่อนครับ น้ำลายหก น้ำลายหก  เดี๋ยวหลังไมค์ไปหา

(ลอกมา)
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 12:59:45 PM »

คือแบบว่า

เอากระทู้นำเที่ยวเมืองตรังไปดูพลางๆนะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,21730.0.html

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 03:23:31 PM »

หาดราชมงคล มีความเป็นส่วนตัวดี หาดสวย มีที่อาบน้ำ เหมาะแก่การกางเตนท์ ปลอดภัย เพราะเป็นสถานที่ราชการ แต่ไม่หวงห้ามกับคนนอก ตอนปีใหม่มีคนมากางเตนท์นอนหลายคน
e-muak
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 05:06:23 PM »

หาดราชมงคล มีความเป็นส่วนตัวดี หาดสวย มีที่อาบน้ำ เหมาะแก่การกางเตนท์ ปลอดภัย เพราะเป็นสถานที่ราชการ แต่ไม่หวงห้ามกับคนนอก ตอนปีใหม่มีคนมากางเตนท์นอนหลายคน
อยู่พิกัดไหน  จังหวัดอะไรครับ?

(ลอกมา)
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 05:35:23 PM »

อยู่พิกัดไหน จังหวัดอะไรครับ?

คือแบบว่า

หาดราชมงคล อยู่ที่ อำเภอ สิเกา จ.ตรังนั่นละครับ   หากท่านจะไปหาดปากเมงท่านจะต้องผ่าน มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง ท่านก็เลี้ยวรถเข้าไปได้เลยครับ ผมไม่เคยไปกางเตนท์นอนหรอกครับ หากท่านสงสัยว่าแหล่งท่องเที่ยวอยู่ตรงไหนบ้างสอบถามได้กับคนพื้นที่เมื่อท่านไปถึงครับ

ขอบคุณครับ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 07:06:58 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 10:07:12 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
e-muak
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 09:07:51 PM »

อยู่พิกัดไหน จังหวัดอะไรครับ?

คือแบบว่า

หาดราชมงคล อยู่ที่ อำเภอ สิเกา จ.ตรังนั่นละครับ หากท่านจะไปหาดปากเมงท่านจะต้องผ่าน มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง ท่านก็เลี้ยวรถเข้าไปได้เลยครับ ผมไม่เคยไปกางเตนท์นอนหรอกครับ หากท่านสงสัยว่าแหล่งท่องเที่ยวอยู่ตรงไหนบ้างสอบถามได้กับคนพื้นที่เมื่อท่านไปถึงครับ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
คุณE-MUAK เคยเดินทางเส้นทางนี้มาก่อนหรือเปล่าครับ ถามด้วยความเป็นห่วงครับ เพราะผมเองถ้าเดินทางไกลไปในที่ๆไม่คุ้นเคย จะเลือกเดินทางเฉพาะตอนกลางวันครับ

เมื่อหลายปีก่อนผมขับรถหาดใหญ่-กรุงเทพ ออกจากหาดใหญ่ 6 โมงเย็น ถึงกรุงเทพตอนเช้ามืด(ตอนกลางคืนผมขับช้า ตามรถทัวร์) แต่หลังๆ ได้ข่าวเรื่องโยนก้อนหินใส่กระจก(ไม่ใช่ทางใต้) การปล้นกัน เลยเลี่ยงการขับรถตอนกลางคืนไปเลยครับ
ขอบคุณมากครับพี่ชัช ผมไม่เคยไปเส้นทางนั้นเลยครับ คือว่าวันหยุดน้อยก็เลยยากใช้
เวลาให้มีประโยชน์มากสุด  อยากไปถึงบ้านเพื่อนที่ท่าส้มเร็วๆครับ
คงต้องปรับแผนอีกที่
ท่านใดมีข้อมูลช่วยอนูเคราะห์ด้วยครับ

(ลอกมา)
หน้า: [1]
  พิมพ์