๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:18:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Tactical Baton  (อ่าน 23403 ครั้ง)
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 10:31:26 PM »

เคยเห็นผ่านตา ไม่ค่อยได้สนใจ แต่พอได้อ่าน เกิดความอยากได้แล้วสิ   ขอบคุณครับท่านเอ็ม Grin
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 10:57:29 PM »

ขอบคุณมากค่ะ...
มีติดรถกะเค้าอยู่อันนึง...แต่ไม่กล้าใช้...กลัวโดนหัวตัวเอง... Tongue
ได้แต่เอามาเขี่ยดินเขี่ยทรายไปเรื่อยเปื่อย... Grin

พี่สาวเรามีกะเค้าทุกอย่างเลยแฮะ...
ซื้อตามเค้าไปเรื่อยละค่ะ...น้องแอมมีไว้ซักอันซิ...ใช้ตีงูได้นะจ้ะ... Wink

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2006, 11:16:20 PM »

ขอบคุณมากค่ะ...
มีติดรถกะเค้าอยู่อันนึง...แต่ไม่กล้าใช้...กลัวโดนหัวตัวเอง... Tongue
ได้แต่เอามาเขี่ยดินเขี่ยทรายไปเรื่อยเปื่อย... Grin

พี่สาวเรามีกะเค้าทุกอย่างเลยแฮะ...
ซื้อตามเค้าไปเรื่อยละค่ะ...น้องแอมมีไว้ซักอันซิ...ใช้ตีงูได้นะจ้ะ... Wink

Grin พี่สอนน้อง...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 02:23:01 AM »

ผมว่างูแถวนี้ ตีไม่ค่อยอยู่นะครับ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 11:15:01 AM »

เคยใช้ของ japan อันนึงเป็นแบบอัลลอย ยาวฟุตนิดๆครับ อันละประมาณ 2000 บาท หายแล้วเสียดายครับ รอหาอันไหม่อยู่ครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 11:33:36 AM »

ขอบคุณมากครับ...ก็เคยเห็นวางขายเหมือนกัน...เคยถามดู...แต่เจ้าของร้านดูไม่ค่อยอยากขายของ ก็เลยไม่ถามต่อ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 11:45:54 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ.......... คิดไม่ถึงว่าจะมีคนสนใจเยอะอย่างงี้ กระทู้เดิมมี พี่รูเกอร์ กับอีกท่านที่สนใจ ถามมา ผมเลยหาข้อมูลครบๆให้อ่านกันครับ

การใช้งานของดิ้วนี่มีข้อดี คือ หากไม่ได้รับการฝึกฝนมาเลย ก็ยังสามารถใช้ตีๆ ฟาดๆ ตามเรื่องตามราวไปได้ อย่างน้อยก็ขู่ขโมยขโจรได้ครับ............ สำหรับคนที่เคยเรียนกระบี่ กระบอง กระบี่ตีแต้ม ตอนชั้นมัธยม ก็สามารถนำมาใช้ได้เหมือนกัน............ นอกจากนี้ยังใช้พื้นฐานของดาบสากล ไม้ศอก ไม้สั้น กระบี่จีน มาใช้ได้สารพัดครับ........... แนวทางที่ผมเล่นใช้พื้นฐานของเอสคริมา คาลีครับ แต่ก็ประยุกต์ไปจากเดิมเยอะเหมือนกัน เลิกระบบตี 12 ท่า ไปเล่นแบบเน้นทิศทางเป็นหลัก.......... การตีจะไม่เงื้อ และไม่ใช้ข้อมือครับ........... ไม่รู้จะเขียนอธิบายยังไงน่ะครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 11:56:18 AM »

แปลให้พี่เอ็ม..................

ใช้สะบัด กระตุก ทิ่ม ฯลฯ

จุดที่เหมาะคือ  สันมีด ข้อมือ คอหอย หน้าแข้ง หลังบ่าช่วงใต้ก้านคอ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 01:35:52 PM »

หน้าแข้ง นี่ ชงักดีนักแล....

การเงื้อง้า หมายจะตี นั้น   ทำให้ช้า ครับ

การทิ่ม  เหมาะสำหรับ ตอนไม่ชัก  ไปทั้งดุ้น มี ทรุด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 01:50:36 PM »

ทิ่มเข้าที่ ลิ้นปี่ คอหอย เบ้าตา  ก็คงเข้าท่าดีไม่น้อย...
เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 04:45:01 PM »

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ มีติดรถเหมือนกันแต่เป็นดิ้วสปริงแบบถูก ๆ  นะครับ เคยคิดถึงข้อเสียของดิ้วสปริงเหมือนกับที่คุณเอ็มว่าจริง ๆ คือในสถานการณ์ตั้งรับคงลำบาก ไม่สามารถบล๊อคได้ การควบคุมทิศทางเพื่อความแม่นยำในการตีก็ยาก อย่างที่คุณ MOMO ว่าเหวี่ยงไปเหวี่ยงมาจะโดนหัวตัวเองซะก่อนจะโดนหัวงู เนอะ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 04:51:26 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ.......... คิดไม่ถึงว่าจะมีคนสนใจเยอะอย่างงี้ กระทู้เดิมมี พี่รูเกอร์ กับอีกท่านที่สนใจ ถามมา ผมเลยหาข้อมูลครบๆให้อ่านกันครับ

การใช้งานของดิ้วนี่มีข้อดี คือ หากไม่ได้รับการฝึกฝนมาเลย ก็ยังสามารถใช้ตีๆ ฟาดๆ ตามเรื่องตามราวไปได้ อย่างน้อยก็ขู่ขโมยขโจรได้ครับ............ สำหรับคนที่เคยเรียนกระบี่ กระบอง กระบี่ตีแต้ม ตอนชั้นมัธยม ก็สามารถนำมาใช้ได้เหมือนกัน............ นอกจากนี้ยังใช้พื้นฐานของดาบสากล ไม้ศอก ไม้สั้น กระบี่จีน มาใช้ได้สารพัดครับ........... แนวทางที่ผมเล่นใช้พื้นฐานของเอสคริมา คาลีครับ แต่ก็ประยุกต์ไปจากเดิมเยอะเหมือนกัน เลิกระบบตี 12 ท่า ไปเล่นแบบเน้นทิศทางเป็นหลัก.......... การตีจะไม่เงื้อ และไม่ใช้ข้อมือครับ........... ไม่รู้จะเขียนอธิบายยังไงน่ะครับ
  55555...พี่เอ็มเรียกผมซ่ะแก่เลย ..... อิอิอิ ขอบพระคุณมากครับ พี่เอ็ม ยังอยากรบกวนเวลาพี่เอ็มถ้าสะดวก เขียนแนะนำการใช้บ้างเล็ก ๆน้อย ๆก็จะดีครับ พี่ .... อิอิอิ .... เชื่อว่าหลาย ๆท่านเองก็สนใจรอชมอยู่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
LoveR
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 06:31:16 PM »

ขอบคุณพี่เอ็มครับ Wink

www.BLADEreview.com
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์