๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:40:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33683 33684 33685 [33686] 33687 33688 33689 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25846259 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #505275 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:23:47 PM »

...หลังจาก ล้างน้ำปูนใสผสมเกลือ....  แล้วก็เอามาทอด...

แล้วก็เคี่ยวน้ำตาล  ใช้น้ำตาลเยอะกว่าฉาบกล้วยหรือหัวมัน

เพราะกล้วยหรือหัวมัน ต้นทุนเดิมของมันจะออกหวาน ๆ อยู่ก่อนแล้ว

แต่ลูกประ ต้นทุนเดิมมันติดลบ...คือขม

ส่วนโรงครัวนี่ก็ ต้องไปทำที่เพิงเก็บของ เพราะควันจากไม้ฟืน....

พ่อครัวจะดูดีเป็นพิเศษ เพราะเพิ่งลงมาจากสวนยาง และให้อาหารแพะมาหมาด ๆ

ผลจะออกมาประมาณนี้

ซึ่ง ทั้งนี้ แม่ย่าก็ไม่เคยทำ ผมก็ไม่เคยทำ นี่คือการลองผิดลองถูกของเรา

ได้แต่โทร.ถามครูกิ๊บเจ้าตำรับ ว่าทำไง ครูกิ๊บก็บอกมาคร่าว ๆ

ผลออกมา ไม่ค่อยกรอบเท่าไหร่นัก และติดรสขมมานิด ๆ ด้วย

ซึ่งผมมองว่า ไม่ผ่าน.....   และเริ่มต้นแก้ตัวใหม่ทันที หลังจากทดลองทำไปหกเจ็ดกิโลก่อนหน้า
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #505276 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:25:45 PM »

GUNRUNNER, นายกระจง, black-army, tum610, Pandanus, k@mon, Southlander และ 7 บุคคลทั่วไป

ที่เกาะลอดช่อง รูดซิป ที่เมล์วันนี้ได้ไหมครับ  คิก คิก

Grinหลังบ้านมาตะ...ผมรูดซิบไม่เป็น... คิก คิก

หน้าที่ลุงนะ งอน งอน

ขำก๊าก ขำก๊าก
 ขำก๊าก

โถกก...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505277 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:26:35 PM »

เห็นข่าวหมาที่ท่านSouthlander โพสต์มาแล้วน่าสงสารครับ ... นึกถึงหนังเรื่อง 8 Below เลยครับ  หนังอะไรก็ไม่รู้  หมาแสดงเก่งกว่าคน  เยี่ยม
บุหรี่หมดตอนไหนวุ๊ยเนี่ย เดี๋ยวมานะครับ ไปหาซื้อก่อนครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505278 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:34:22 PM »

ผมมองว่า ที่ไม่ผ่าน มาจากหลายสาเหตุ....

ประ ที่เราเอามาทำครั้งนี้ เป็นประป่า คุณภาพควบคุมไม่ได้ ไม่เหมือนประบ้านที่ส่งให้น้าซับ....

เอามายี่สิบโล แช่น้ำแล้ว ลอยน้ำซะราวหกกิโล.... ที่เหลือ จม....

ซึ่งไอ้ที่จม รีบเอาออกมาสะเด็ดน้ำแล้วผึ่งให้แห้งทันที กลัวมันจะเป็นอื่นไป

ส่วนไอ้ที่ลอย มันมีเนื้อแหละ แต่เนื้อไม่เต็มเม็ด.... ก็เอาไปต้ม....

ผ่านขั้นตอนสารรพัด ทั้ง ต้ม ตอก ปอก แช่น้ำ ล้างน้ำปูนน้ำเกลือ ทอด แล้วฉาบน้ำตาล

......

ส่วนการแก้ตัว.... คราวนี้ จะ"เอาที่เม็ดจมน้ำมาทำ"  และ"ตัดขั้นตอนการต้มออกไป" เพราะรุ่มร่าม เวิ่นเว้อ .....

ตอกแล้วแช่น้ำก็พอ.... นอกนั้นก็เหมือนเดิม

ถ้าออกมาห่วยอีก.... ขออภัยชาวหาดใหญ่ด้วยนะครับ....

ท่าน อดแน่นอน....
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505279 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:35:57 PM »

เห็นข่าวหมาที่ท่านSouthlander โพสต์มาแล้วน่าสงสารครับ ... นึกถึงหนังเรื่อง 8 Below เลยครับ  หนังอะไรก็ไม่รู้  หมาแสดงเก่งกว่าคน  เยี่ยม
บุหรี่หมดตอนไหนวุ๊ยเนี่ย เดี๋ยวมานะครับ ไปหาซื้อก่อนครับ

ดูมานานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน แล้ว
ไม่รู้รายละเอียดเนื้อเรื่องเป็นไงแล้ว.....

รู้แต่ว่า หนังดีครับเรื่องนี้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505280 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:38:15 PM »

ผมมองว่า ที่ไม่ผ่าน มาจากหลายสาเหตุ....

ประ ที่เราเอามาทำครั้งนี้ เป็นประป่า คุณภาพควบคุมไม่ได้ ไม่เหมือนประบ้านที่ส่งให้น้าซับ....

เอามายี่สิบโล แช่น้ำแล้ว ลอยน้ำซะราวหกกิโล.... ที่เหลือ จม....

ซึ่งไอ้ที่จม รีบเอาออกมาสะเด็ดน้ำแล้วผึ่งให้แห้งทันที กลัวมันจะเป็นอื่นไป

ส่วนไอ้ที่ลอย มันมีเนื้อแหละ แต่เนื้อไม่เต็มเม็ด.... ก็เอาไปต้ม....

ผ่านขั้นตอนสารรพัด ทั้ง ต้ม ตอก ปอก แช่น้ำ ล้างน้ำปูนน้ำเกลือ ทอด แล้วฉาบน้ำตาล

......

ส่วนการแก้ตัว.... คราวนี้ จะ"เอาที่เม็ดจมน้ำมาทำ"  และ"ตัดขั้นตอนการต้มออกไป" เพราะรุ่มร่าม เวิ่นเว้อ .....

ตอกแล้วแช่น้ำก็พอ.... นอกนั้นก็เหมือนเดิม

ถ้าออกมาห่วยอีก.... ขออภัยชาวหาดใหญ่ด้วยนะครับ....

เยี่ยม   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นใจ.... กูเกิลส่ายหน้า....

ทำไม่โพสถามเพื่อน.... คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505281 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:38:17 PM »

เรื่องไรลุง  เมาคลีกะหมาทั้งแปดเหรอ ??
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505282 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:42:26 PM »

......

ส่วนการแก้ตัว.... คราวนี้ จะ"เอาที่เม็ดจมน้ำมาทำ"  และ"ตัดขั้นตอนการต้มออกไป" เพราะรุ่มร่าม เวิ่นเว้อ .....

เยี่ยม   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมไม่รู้ว่าลุงไปได้รูปที่เขาโพสต์ขายลูกประฉาบหวานนั่นมาจากไหน แต่เชื่อเถอะ ตอนนี้มันคงเลิกขายไปเรียบร้อยแล้ว

เพราะราคาไม่ได้หนีหัวมันฉาบไปเท่าไหร่ แต่ขั้นตอนและการปล้ำตัว ไม่คุ้มราคาขายแน่นอน

ทำกินเอง นาน ๆ ที พอได้ รสชาติแปลกลิ้นดี

แต่ถ้าให้ทำขาย หากลุงดุลย์ไม่สามารถประดิษฐ์อุปกรณ์ที่ปอกเปลือกประออกมาพร้อมฉาบได้ล่ะก็....

....ใครมีโอกาสได้กินลูกประฉาบหวาน แปลว่า คุณ ได้กินลูกประฉาบน้ำตาล
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #505283 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:50:37 PM »

เห็นข่าวหมาที่ท่านSouthlander โพสต์มาแล้วน่าสงสารครับ ... นึกถึงหนังเรื่อง 8 Below เลยครับ  หนังอะไรก็ไม่รู้  หมาแสดงเก่งกว่าคน  เยี่ยม

ดูมานานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน แล้ว
ไม่รู้รายละเอียดเนื้อเรื่องเป็นไงแล้ว.....

รู้แต่ว่า หนังดีครับเรื่องนี้
หนังวอดิสนี่ จบแฮปปี้ทุกเรื่องแหละ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505284 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:56:24 PM »

ได้มาแล้ว ... มะเร็งเมนธอล

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505285 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:59:58 PM »

......

ส่วนการแก้ตัว.... คราวนี้ จะ"เอาที่เม็ดจมน้ำมาทำ"  และ"ตัดขั้นตอนการต้มออกไป" เพราะรุ่มร่าม เวิ่นเว้อ .....

เยี่ยม   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมไม่รู้ว่าลุงไปได้รูปที่เขาโพสต์ขายลูกประฉาบหวานนั่นมาจากไหน แต่เชื่อเถอะ ตอนนี้มันคงเลิกขายไปเรียบร้อยแล้ว

เพราะราคาไม่ได้หนีหัวมันฉาบไปเท่าไหร่ แต่ขั้นตอนและการปล้ำตัว ไม่คุ้มราคาขายแน่นอน

ทำกินเอง นาน ๆ ที พอได้ รสชาติแปลกลิ้นดี

แต่ถ้าให้ทำขาย หากลุงดุลย์ไม่สามารถประดิษฐ์อุปกรณ์ที่ปอกเปลือกประออกมาพร้อมฉาบได้ล่ะก็....

....ใครมีโอกาสได้กินลูกประฉาบหวาน แปลว่า คุณ ได้กินลูกประฉาบน้ำตาล

เฟซบุ๊ค เพจลุยป่าครับ...
เค้าพึ่งซื้อแจกสมาชิกไปสองสามคนเมื่อไม่กี่วันมานี้เอง...

ผมไม่ได้ถามที ว่าเค้าอยู่ที่ไหน...หามาได้อย่างไร

รูปที่โพสเมื่อวันนั้น...ก็คือวันที่คนรับเค้าได้รับ...
เค้าโพสมาขอบคุณกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2014, 03:02:22 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505286 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 03:00:28 PM »

GUNRUNNER, นายกระจง, black-army, tum610, Pandanus, k@mon, Southlander และ 7 บุคคลทั่วไป
ที่เกาะลอดช่อง รูดซิป ที่เมล์วันนี้ได้ไหมครับ  คิก คิก
Grinหลังบ้านมาตะ...ผมรูดซิบไม่เป็น... คิก คิก
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โถกก...
โหยยยยยย ... !!!
   30 กว่าคลิปขนาดไฟล์ 400 กว่าเม๊ก + อีกเกือบร้อยรูปนะ  ผมห่อไปฝากไว้ที่เว็บฝากไฟล์ให้แล้วครับ ตามลิงค์ที่เมล์เลย โหลดมาก่อนนะครับ
แล้วค่อยปรึกษาท่านPandanus ว่า กระดานชะนวนอีเล็คทรอนิคส์ จะแตกไฟล์ซิปต้องทำอย่างไรบ้างครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505287 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 03:05:05 PM »

GUNRUNNER, tum610, k@mon, Pandanus, araki-รักในหลวง, lugkrod และ 4 บุคคลทั่วไป

อยู่ครบคนพอดีเลย จะแบ่งกันถามท่านtum610 บ้าง หรือถามท่านPandanus บ้างก็ดีนะครับ ผมจะได้พลอยฟังเป็นความรู้ไปด้วย  เพราะผมเอง
ก็ใช้กระดานชะนวนอีเล็คทรอนิคส์ไม่เก่งครับ  ตอนเด็ก ๆ ใช้แต่กระดานชะนวนธรรมดา กับ ดินสอหิน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505288 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 03:20:25 PM »

GUNRUNNER, tum610, k@mon, Pandanus, araki-รักในหลวง, lugkrod และ 4 บุคคลทั่วไป

อยู่ครบคนพอดีเลย จะแบ่งกันถามท่านtum610 บ้าง หรือถามท่านPandanus บ้างก็ดีนะครับ ผมจะได้พลอยฟังเป็นความรู้ไปด้วย  เพราะผมเอง
ก็ใช้กระดานชะนวนอีเล็คทรอนิคส์ไม่เก่งครับ  ตอนเด็ก ๆ ใช้แต่กระดานชะนวนธรรมดา กับ ดินสอหิน

ถ้า android เข้าไป Play store

หา App  "RAR for Android" มาใช้..
ไฟล์ zip ต่าง ๆ ก็ไม่เป็นปัญหาแระ....

ดูเบื้องต้น
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.rarlab.rar&hl=en

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505289 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 03:26:10 PM »

ถ้า android เข้าไป Play store
หา App  "RAR for Android" มาใช้..
ไฟล์ zip ต่าง ๆ ก็ไม่เป็นปัญหาแระ....
ดูเบื้องต้น
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.rarlab.rar&hl=en
ท่านk@mon และท่านlugkrod คงจะรูดซิปเองได้แล้วนะครับคราวนี้ ...  ขำก๊าก 
อ้อ ค่อย ๆ รูดนะครับ ระวังมันจะขบเนื้ออ่อน ๆ เข้า  เดี๋ยวก็จะต้องปรึกษาท่านนายกระจงอีกครับ
  คิก คิก

หน้า: 1 ... 33683 33684 33685 [33686] 33687 33688 33689 ... 35790
  พิมพ์