๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:40:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองตัดลำกล้อง  (อ่าน 7381 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:33:43 PM »

พี่ USP 40........... ผมอยากได้ แบบ ออโต มากกว่า ครับ
ที่เคยลง ใน อวป. เป็น มอสเบริก์ 3 นัด ลายพราง
คงจะมันส์ ดี..........
ถูกใจ หลายคน... Grin Grin
ลูกซองออโต้ลำกล้องสั้น ต้องดัดแปลงระบบแก๊ส ไม่งั้นกลายเป็นปืนลูกเลื่อน อิอิ 
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:46:17 PM »

ก็คงจะจัดไว้ดีแล้วล่ะครับ เพราะผู้การสุพินท์  ท่าน  เป็นคน ทดสอบเอง นี่นา............. Grin Grin Grin
แต่ ตัวนั้น ผมว่า ด้ามจับ มันไม่ค่อยจะสวยเลย เหมือนไม่เข้ารูป งัยไม่รู้ครับ ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:48:42 PM »

ก็คงจะจัดไว้ดีแล้วล่ะครับ เพราะผู้การสุพินท์ ท่าน เป็นคน ทดสอบเอง นี่นา............. Grin Grin Grin
แต่ ตัวนั้น ผมว่า ด้ามจับ มันไม่ค่อยจะสวยเลย เหมือนไม่เข้ารูป งัยไม่รู้ครับ ....
ผมหมายถึงว่าถ้าจะเอาปืนมาตัดลำกล้องเองน่ะ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2005, 09:54:27 AM »

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2005, 10:03:08 AM »

ในรูปดุจังเลย Shocked

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2005, 11:18:00 AM »

เบื้องหลังเรื่องมอสเบริก์ลายพราง.......เดิมปืนเข้ามาเป็นลำกล้องยาว30นิ้วมีโช๊คเอ็กซ์ต้าฟูลมาด้วย...แต่ขายไม่ได้ซะทีจนใบอนุญาตนำเข้าใกล้ขาดจะต้องเตรียมเทียบสั่งใหม่.... ก็เลยนำไปตัดสั้น....กระบอกแรกขัดลำ..อิบอ๋าย..เพราะไม่ได้แก้ระบบแก๊ส
กระบอกที่เหลือจึงได้รับการแก้ไขทั้งระบบ......5 กระบอกหมดเกลี้ยงไม่ถึงเดือนครับ....มีหลักฐานคือผมยังเก็บโช๊คเอ็กซ์ต้าฟูลไว้
 1 ตัวครับ Grin Grin
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2005, 06:42:02 PM »

สวยครับไว้ทำออโต้เล่นท่าจะดี

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 07:35:27 PM »

ทำแบบนี้ซิ อยากได้มากเลย แต่มีไม่ได้ Angry
[/img]

อยากทราบว่า ทำไมถึงมีไม่ได้ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 07:38:08 PM »

ทำแบบนี้ซิ อยากได้มากเลย แต่มีไม่ได้ Angry
[/img]

อยากทราบว่า ทำไมถึงมีไม่ได้ครับ
คุกซิครับ ถึงมีไม่ได้ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 07:51:03 PM »

พี่ USP 40........... ผมอยากได้ แบบ ออโต มากกว่า ครับ
ที่เคยลง ใน อวป. เป็น มอสเบริก์ 3 นัด ลายพราง
คงจะมันส์ ดี..........
ถูกใจ หลายคน... Grin Grin
..

..เป็น Mossberg auto m 9200 จุ 5 นัด(รวมในรังเพลิง) ลำกล้องเดิม 24 นิ้ว นำมาตัดสั้นในนี้ เหลือ 14 นิ้วเศษนิดหน่อย.
 ผมซื้อไว้ แต่ปี 2539 เลือกกระสุนครับ กับกระสุนผลิตในนี้ ปลอกอาจจะอัดแน่นคารังเพลิง ต้องรอให้เย็น หรือหล่อน้ำมัน..แต่กระสุนนอกไม่มีปัญหา.. กลุ่มกระสุน 10-15 เมตร 9 เม็ด อยู่เป้าหุ่นคนทั้งหมด..
    รูป..อาจไม่ชัด นะครับ. Cheesy.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2005, 07:57:14 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 07:53:07 PM »

พี่ R@ad ต้องดัดแปลงระบบ แก๊ส อย่างไรบ้างครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 08:02:36 PM »

Smiley..ทางร้านจัดการมาให้แล้วครับ. รูแก๊สก็ยังมีอยู่ช่องเดียว  ถ้าดูเผิน เผิน จะเข้าใจว่า มี ๓ ช่อง แต่ที่จริงเป็น ๒ ช่องที่ยึดน๊อต..
      ผมเองไม่ได้แก้ไข เป็นแต่ยิงอย่างเดียวครับ คุณเจษ .. ร่ำ ร่ำ จะขายทิ้งไปหลายครั้งแล้วด้วย.. Grin

เป็นลูกซอง ออโต ที่ยิงเร็วมากครับ.. กลุ่มดีมาก..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2005, 08:05:04 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 08:06:54 PM »

Smiley..ทางร้านจัดการมาให้แล้วครับ. รูแก๊สก็ยังมีอยู่ช่องเดียว  ถ้าดูเผิน เผิน จะเข้าใจว่า มี ๓ ช่อง แต่ที่จริงเป็น ๒ ช่องที่ยึดน๊อต..
      ผมเองไม่ได้แก้ไข เป็นแต่ยิงอย่างเดียวครับ คุณเจษ .. ร่ำ ร่ำ จะขายทิ้งไปหลายครั้งแล้วด้วย.. Grin

เป็นลูกซอง ออโต ที่ยิงเร็วมากครับ.. กลุ่มดีมาก..
อย่าขายเลยครับพี่ ปืนแบบนี้ไว้ข้างเตียง ดีจริงๆครับ คล่องตัว และ  a lot of fire power ครับ
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 08:35:34 PM »

ผม ยังชอบเลยครับ  ประมาณว่า ยิงได้ไวพอ ๆ กับ ลูกซองแฝด แต่เรามี มากนัดกว่า ............. Grin Grin Grin

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 09:39:20 PM »

ดูจากด้ามและลำกล้อง ตัวเดิมคงเป็น 870 Magnum,ยิงลูก 3 นิ้วได้, และลำกล้อง 28-30 นิ้วหลังสะพานและมาหั่นเป็น 14 นิ้วแถวหลังลังครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์