๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 07:15:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบศูนย์กล้องติด CZ 452 โดยการถอดกล้องเข้า-ออกจากรางปืน  (อ่าน 15414 ครั้ง)
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 05:04:21 PM »

ได้ปืนมาวันที่ 14 ต.ค.49

กล้องBUSHNELL  3-9 * 40 ซื้อมือสอง

เป้าแรกยิงศูนย์เปิดที่ 50 ม. ลูก Remington กล่องเขียวเหลือง

ทำสันขวางมาร์คตำแหน่งขาจับกล้องกับรางปืน ทั้งหน้าและหลัง ไม่ได้เจาะรางปืนนะครับ ตะไบอลูมิเนียมเป็นตัว U ปลายงอจิกฐานรางปืนลักษณะเหมือนขาจับกล้อง แล้วเจาะรูร้อยน๊อตตัวผู้ตัวเมียเหนือรางปืนครับ

รูปนี้ เป้ากลางตั้งกล้อง   เป้าหมายเลข 1 ยิงหลังตั้งกล้องได้แล้ว แล้วถอดกล้อง(ถอดขาจับรางออกจากรางแต่ขากล้องยังจับกับกล้องอยู่)  เป้าหมายเลข 2 หลังถอดกล้องครั้งที่หนึ่งแล้วจับใส่รางปืนใหม่และไม่ได้ตั้งกล้องใหม่ด้วยแล้วยิง แล้วถอดกล้อง ตามด้วยเป้าหมายเลข 4 - 5 ทำเหมือนกันคือถอดแล้วใส่ ถอดแล้วใส่ ลูก Remington กล่องเขียวเหลืองเหมือนเดิม  ทุกนัดเล็งจี้หมดครับมีกระแสลมพัดมาจากทางด้านหน้า 11 นาฬิกาประมาณ 5 น๊อต

สุดท้ายยิงเป้ามาตรฐานติดกล้องที่ 25 ม. หลังจากที่ยิง 50 ม.แล้วโดยไม่ได้ปรับกล้องใหม่แต่เล็งเผื่อกากบาทไว้ที่ตำแหน่งมุมไม้บรรทัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2006, 10:20:27 AM โดย nuy_rc » บันทึกการเข้า
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 08:49:50 PM »

ขอชมเชยไอเดียนี้จริงๆครับ ผมยังคิดแค่หาอะไรมาติดกาวเท่านั้นเอง

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 09:31:25 PM »

ขอบคุณครับ
คุณ nuy rc อยู่แถวบ้านหม้อรึเปล่า ?

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 10:16:38 PM »

ความคิดดีครับ และประหยัดค่าใช้จ่าย

ด้วยความเคารพครับ รบกวนช่วยเอารูปสุดท้ายออกดีกว่าครับ เพราะเป็นเหรียญด้านที่มีในหลวงอยู่ด้วย โดยความคิดเห็นส่วนตัวผมคิดว่าไม่สมควรครับ อาจใช้ไม้บรรทัดเทียบขนาดก็ได้ครับ...ด้วยความนับถือ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 08:35:21 AM »

ขอบคุณครับ
คุณ nuy rc อยู่แถวบ้านหม้อรึเปล่า ?

w,jwfhvp^j[hkos,hv8iy[
ขอบคุณครับ

ผมไม่ได้อยู่บ้านหม้อครับ  ผมอยู่อุดรฯ  แต่ค้าขายเหมือนร้านแถวบ้านหม้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2006, 05:51:57 PM โดย nuy_rc » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 08:36:22 AM »

ความคิดดีครับ และประหยัดค่าใช้จ่าย

ด้วยความเคารพครับ รบกวนช่วยเอารูปสุดท้ายออกดีกว่าครับ เพราะเป็นเหรียญด้านที่มีในหลวงอยู่ด้วย โดยความคิดเห็นส่วนตัวผมคิดว่าไม่สมควรครับ อาจใช้ไม้บรรทัดเทียบขนาดก็ได้ครับ...ด้วยความนับถือ

ขอบคุณครับเดี๋ยวผมแก้ไขภาพใหม่ครับ
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 11:12:15 AM »

ผมก็คิดจะทำแบบนี้ครับแต่จะใช้ขากล้องมาตัดด้านบนที่เป็นแหวนออก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 11:58:06 AM »

ผมก็คิดจะทำแบบนี้ครับแต่จะใช้ขากล้องมาตัดด้านบนที่เป็นแหวนออก

ทีแรกผมก็คิดเหมือนกันครับ  แต่วิเคราะห์ดูแล้วมันจะบังศูนย์หลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2006, 01:01:32 PM โดย nuy_rc » บันทึกการเข้า
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 02:03:19 PM »

ลายไม้ตรงแหน่วเลยครับ
สวยดี

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 03:00:57 PM »

ลายไม้ตรงแหน่วเลยครับ
สวยดี

ขอบคุณครับ  ไม่ได้ไปเลือกเองครับ  ให้ทางร้านเค้าส่งเครื่องบินมาให้ครับ
bow_54
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 07:35:24 PM »

เล่น RC ด้วยรึครับ..........

เอาทุกอย่างเลยน่ะพี่.......

Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 09:01:18 AM »

Grin

ใช่แล้วครับเล่นหมดครับ รถ-เรือ-เครื่องบิน-เฮลิคอปเตอร์ (น้ำมัน-ไฟฟ้า)  เป็นที่มาของชื่อ nuy_rc ครับ
bow_54
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 08:55:17 PM »

..............................

Grin

ใช่แล้วครับเล่นหมดครับ รถ-เรือ-เครื่องบิน-เฮลิคอปเตอร์ (น้ำมัน-ไฟฟ้า) เป็นที่มาของชื่อ nuy_rc ครับ

ผมเลิกเล่นมาซักพักได้ครับ  ไม่ค่อยมีเวลาเดินทางไปเล่นที่สนามครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ( เครื่องบิน ) เลยตัดใจขายอุปกรณ์หลัก ๆ ทิ้งหมดเลยครับ เหลือแต่อุปกรณ์รอง ๆ ลงมา แต่ก็ยังอยากเล่นอยู่เหมือนกันครับ .......................

อยากจะหวนคืนอยู่ครับ เพราะแอบไปสนามดูเพื่อน ๆ เล่นกัน แถมได้กลิ่น แอลกอฮอล์ + ไนโตร + ละหุ่ง แล้วมันยิ่งอดคิดถึงไม่ได้ครับ ตอนนี้กำลังปั้นเงินให้เป็นตัวอยู่ กะว่าจะถอย ฮ.น้ำมัน มือ 2 มาฮอพเล่นครับ เพราะสามารถเล่นที่บ้านได้โดยไม่ต้องเดินทาง  Grin ...............

..............................
bow_54
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 08:58:20 PM »

นอกเรื่องจากเวปไปได้เรา อิ ๆ ๆ ๆ ๆ ...............

ลืมบอกว่าปืนสวย แถมเจ้าของยิงแม่น อีกต่างหากน่ะครับ..............

Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 02:45:07 PM »

นอกเรื่องจากเวปไปได้เรา อิ ๆ ๆ ๆ ๆ ...............

ลืมบอกว่าปืนสวย แถมเจ้าของยิงแม่น อีกต่างหากน่ะครับ..............

Grin

ขอบคุณที่ชมครับ  ไม่เป็นไรครับ  rc ก็เป็นของชอบเหมือนกัน(หลายใจไปมั้ยเนี่ย) Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์