๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:01:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การจัดหารถถังหลัก...ถึงไหนแล้วครับ  (อ่าน 29855 ครั้ง)
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 02:31:59 PM »

เห็นมีข่าวว่ากำลังจัดหามาทดแทน เอ็ม 41 . อยากทราบว่าการจัดหาถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ จะได้ ถ. แบบไหนมาหนอ ?.  อยากรู้ครับผม
( เอ รึว่ามีกระทู้อื่นในเรื่องนี้อยู่แล้ว รึเปล่าครับผม ? ).. Grin Grin

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 04:29:24 PM »

เห็นมีข่าวว่ากำลังจัดหามาทดแทน เอ็ม 41 . อยากทราบว่าการจัดหาถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ จะได้ ถ. แบบไหนมาหนอ ?.  อยากรู้ครับผม
( เอ รึว่ามีกระทู้อื่นในเรื่องนี้อยู่แล้ว รึเปล่าครับผม ? ).. Grin Grin
ผมเคยตั้งเกี่ยวกับรถถังยานเกราะครับ www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66552.0

Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 05:01:12 PM »

ถึงตอนนี้รถสายพานลำเลียงพลก็ยังไม่มาเลยนะครับ...สงสัยรอเครื่องยนต์อยู่..

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 06:18:53 PM »

ทหารไม่ได้รัฐบาลนี้ จะไปหวังรัฐบาลไหน เดี๋ยวคงได้ครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:05:05 PM »

โอ้ยไม่ต้องแทนหรอกครับ  ภาระกิจหลักM41ใช้แค่เอามาโชว์ตอนปฎิวัติ...........ไม่ได้เอาไปรบตามชายแดนหนิ  คิก คิก

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:33:39 PM »

โอ้ยไม่ต้องแทนหรอกครับ  ภาระกิจหลักM41ใช้แค่เอามาโชว์ตอนปฎิวัติ...........ไม่ได้เอาไปรบตามชายแดนหนิ  คิก คิก
ผมไปยืงที่ ม.พัน4 เห็นยังใหม่อยู่เลย ทหารเขารักษาดีครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:43:26 PM »

คิก คิก แหม่อู๋ก็.........ขืนเอา ตัวอื่นมา กว่าจะถึง ออกจากที่ตั้งเย็นก็โน้นแหละเช้า กว่าจะวิ่งถึงกรุงเทพ เผลอ ๆ ต้องจอดแวะเติมน้ำมันตามปั๊มอีกต่างหาก....... คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:45:46 PM »

ม พัน 4 ไม่น่าจะเอารถถังมาลงแล้วมั้งครั้บ หลังจาก M41 ปลดประจำการ กองพันนี้ขึ้นอยู่กับ กองพลทหารราบ ในความคิดผมน่าจะบรรจะรถรบทหารราบ (IFV) มากกว่าครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:04:34 PM »

ม.พัน 4 รอ. เป็นกองพันทหารม้าประเภท "กองพันรถถัง ของกองพลทหารราบ" .................. ดังนั้นรถที่ประจำการในกองพันนี้คือ รถถัง............

ส่วนรถรบทหารราบ(IFV) เป็นยุทโธปกรณ์หลักของกองพันทหารราบยานเกราะ และ กองพันทหารม้าประเภท"บรรทุกยานเกราะ" ................... ซึ่ง ม.พัน 4 รอ. ไม่ใช่กองพันประเภทนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 08:15:17 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:49:02 PM »

ไม่กี่วันก่อน ซ้อมวิ่งในกองพันฝุ่นตลบ... ทั้งรถถังทั้งรถบรรทุก... คราวที่แล้วซ้อมวันที่ ๑๕ พอถึงวันที่ ๑๙ วิ่งออกมาจริงๆ  Cheesy

ปลดประจำการเมื่อไหร่ ผมจะขอซื้อต่อซักคัน... โคตรชอบเลย Grin

แต่ดูเหมือนว่าน้ำมันหนึ่งถัง วิ่งได้แค่ ๑๖๑ กิโลเมตรเอง
chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:16:02 PM »

ม พัน 4 ไม่น่าจะเอารถถังมาลงแล้วมั้งครั้บ หลังจาก M41 ปลดประจำการ กองพันนี้ขึ้นอยู่กับ กองพลทหารราบ ในความคิดผมน่าจะบรรจะรถรบทหารราบ (IFV) มากกว่าครับ

1 กองพลทหารราบ  จะมี 1 กองพันรถถังสนับสนุน   สำหรับรถถังที่จะนำมาทดแทน  ผมไม่มีความคิดเห็นครับ  ต้องมีการทดสอบการใช้งานจริงก่อนตัดสินใจเลือก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 09:18:26 PM โดย chalie27 » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:07:13 PM »

ม.พัน 4 รอ. เป็นกองพันทหารม้าประเภท "กองพันรถถัง ของกองพลทหารราบ" .................. ดังนั้นรถที่ประจำการในกองพันนี้คือ รถถัง............

ส่วนรถรบทหารราบ(IFV) เป็นยุทโธปกรณ์หลักของกองพันทหารราบยานเกราะ และ กองพันทหารม้าประเภท"บรรทุกยานเกราะ" ................... ซึ่ง ม.พัน 4 รอ. ไม่ใช่กองพันประเภทนี้ครับ

ขอบคุณครัับอามะขิ่น ผมนึกว่าจะเป็น IFV น่ะครับ เพราะปืนใหญ่อัตโนมัติก็น่าจะใช้ยิงสนับสนุนทหารราบได้ดีกว่า ปถ น่ะครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:14:44 AM »

ระหว่างรอรถถังเราน่าจะจัดหา คจตถ ที่ทันสมัยมาใช้ ราคาก็ไม่น่าจะแพงกว่ารถถังนะครับ และก็เอนกประสงค์ด้วย 

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:12:41 AM »

ผมเข้าเวปของ ค่ายอดิสร ศูนย์การทหารม้า เห็นมีแต่ข้อมูลของ ถ.ตระกูล T ? สงสัยจะให้ข้อมูลมกาก่อนใครเพื่อน. Grin Grin

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 12:03:26 PM »

อ่านในหนังสือเห็นมี4ตัวเลือกครับแต่ไม่รู้จะจริงเท็จแค่ไหน
1.Type 99 จากจีน
2.Type 90 ญี่ปุ่น
3.T-90 รัสเซีย
4.รุ่นอะไรของเกาหลีนี่เหละครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์