๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:28:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องยิงขู่จริง ๆ ควรยิงตรงไหน  (อ่าน 5739 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 07:21:52 PM »

แก้ต่างในศาล ดีกว่านอนตายจมกองเลือด

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

+๑ ครับ...

ไหว้

หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 07:22:17 PM »

สมมุติว่า กลางดึกตื่นมากเพราะมีเสียงผิดปรกติ รู้แน่ว่ามีคนพยายามเข้ามาในบ้าน แต่ยังอยู่ในระยะที่ไกล เช่นเราอยู่บนชั้นสองของบ้าน ผู้บุกรุกอาจอยู่ชั้นล่างหรือในรั้วข้างนอก ถ้าต้องยิงขู่ ขอย้ำว่ายิงขู่ ไม่ได้เล็งที่ตัวคน (นัดแรก) ควรยิงไปที่ตรงไหนครับ หากว่าบ้านอยู่ในเมือง หรือเป็นห้องแถว ไม่ได้มีสนามหญ้าให้ยิงลงพื้น จะยิงขึ้นฟ้าก็ไม่รู้ไปหล่นตรงไหน  

ยิงขู่..ไม่ประสงค์ให้โดน.. แต่ก็ต้องรู้ว่ากระสุนจะไปที่ไหน......ผมเคยยิงรั้วเพื่อนบ้านครับ  คิก คิก
ต้องขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ช่วยตอบ คำตอบที่คุณธำรง ว่านี่แหละที่ผมอยากรู้ ว่าควรยิงตรงไหนเมื่อต้องขู่ แต่ถ้าต้องการเลือดเนื้อ กลางอกแน่นอน

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
19green
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:27:16 PM »

พี่ชายผม เป็นนายร้อยตำรวจพิสูจน์หลักฐาน
สั่งว่า มีเสียงผิดปกติในบ้าน(ไม่ต้องเห็นตัว) ส่งเสียง ถามก่อน
ถ้าไม่ตอบ ถามซ้ำ ถ้ายังเงียบ ให้ยิงเข้าไปตรงที่ได้ยินเสียง
เรื่องอื่นว่ากันทีหลังครับ
ความเหมาะสมตามสถานะการณ์ พิจารณากันเอาเองครับ
โอคุง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:26:13 AM »

เป็นผมคงไม่ยิงขู่อ่ะครับ คงหาเป้ายิงมากกว่า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:45:04 AM »

เห็นด้วยกับหลายๆท่านครับ ก่อนเข้าบ้าน กลางคืนผมจะส่องไฟฉาย ตามข้างบ้าน ต้นไม้ เข้าบ้านผมจะส่องไฟ ก่อนเปิดไฟในบ้าน และจะเดินตรวจตรา

ถ้าเป็นตอนกำลังนอนหลับ บุกเข้ามา ยิงเลยครับ ไม่ต้องถามมันเลย ระยะไม่กี่เมตร แค่มันมีมีด มันฆ่าเราได้แล้วครับ

วันก่อนได้ดูคลิปที่น่ากลัวมาก คนไทยนี่ละครับ เจ้าของบ้านนั่งเล่นเน็ตหน้าคอม เข้าโปรแกรมแคมฟอก กล้องยังออนไลอยู่ มันย่องมาข้างหลัง หวดที่หัวด้วยเหล็กแป๊บ เจ้าของบ้านทรุดลงกะพื้น หน้าคอมฯ นอนตาค้าง กระตุกๆ แล้วมันก็ชักมีดออกมา ปาดคอสดๆ คือเชือดคอให้ตาย คนเล่นแคมฟ๊อกเค้าถ่ายไว้ เลือดพุ่งทะลัก กระตุกอยู่ไม่กี่วินาที ก็แน่นิ่ง จากนั้นมันก็รื้อค้นหาทรัพย์สิน โดยไม่สนใจคนตาย เหมือนกับไม่มีไรเกิดขึ้น  อ๋อย

เรื่องยิงขู่ต้องระวังมากๆ ยิ่งพื้นบ้านกระเบื้อง กระสุนไปมั่วแน่ๆ เผลอๆจะมาโดนเราเอง

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:52:56 AM »

ขู่ด้วยเสียงก่อนก็น่าจะได้นะครับ  ยังไม่ต้องถึงกับยิงปืน
ในแง่ที่ขู่แล้วหนีก็ดีครับ แต่ที่ถามในกรณีขู่แล้วแค่ชะงัก แล้วยังไม่ไป อาจเพราะไม่ได้ยิน หรือ เพราะไม่เห็นเจ้าของบ้านที่ซุ่มอยู่ เลยไม่กลัว

ก็ขึ้นอยู่ว่าปืนท่านเป็นปืนแบบใด ถ้าเป็นลูกซอง กระชากขึ้นลำผมว่าถ้าได้ยินเป็นใครก็หนีละ แต่ถ้าเข้ามาอีกก็ตะโกนขู่ไปก่อน ถ้ายังไม่หยุดเข้ามาถึงในตัวบ้านแล้วก็ ......
แต่ถ้าเป็นปืนสั้นก็ตะโกนขู่เป็นระยะ แต่ถ้าเข้ามาในบ้านเป็นผมก็ยิงแล้วละครับ   ลูกเมียผมอยู่ในบ้าน
ในกรณีนี้ผมเองเคยคิดว่าถ้าคนที่ไม่รู้จักหรือเคยได้ยินเสียง กระชากขึ้นลำ หรือ สไลด์ปืน เค้าจะกลัวหรือเปล่าครับ
ครับ...ยิงน่ะมันง่ายครับ  ปัญหาที่ตามมามันมี
ถ้าคนร้ายเข้ามาในบ้าน ตะโกนห้ามแล้วไม่หยุด ก็ยิงเลยไม่ต้องยิงขู่...ยิงขู่ยิงทำไม..ยิงไปโดนแล้วตายมีค่าเท่ากัน ยิงขาก็ไม่ใช่ว่าจะตายไม่ได้  โดนเส้นเลือดใหญ่กว่าจะถึงโรงพยาบาล โดยเฉพาะในเมืองไทย ยิ่งไม่ค่อยพอใจการขับรถของรถพยาบาลกันอยู่

เศร้า เศร้า เศร้า

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แหม...เหมือนพี่เจษตำหนิว่าการศึกษาบ้านเราล้มเหลว...  ขำก๊าก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:59:16 AM »

ขู่ด้วยเสียงก่อนก็น่าจะได้นะครับ  ยังไม่ต้องถึงกับยิงปืน
ในแง่ที่ขู่แล้วหนีก็ดีครับ แต่ที่ถามในกรณีขู่แล้วแค่ชะงัก แล้วยังไม่ไป อาจเพราะไม่ได้ยิน หรือ เพราะไม่เห็นเจ้าของบ้านที่ซุ่มอยู่ เลยไม่กลัว

ก็ขึ้นอยู่ว่าปืนท่านเป็นปืนแบบใด ถ้าเป็นลูกซอง กระชากขึ้นลำผมว่าถ้าได้ยินเป็นใครก็หนีละ แต่ถ้าเข้ามาอีกก็ตะโกนขู่ไปก่อน ถ้ายังไม่หยุดเข้ามาถึงในตัวบ้านแล้วก็ ......
แต่ถ้าเป็นปืนสั้นก็ตะโกนขู่เป็นระยะ แต่ถ้าเข้ามาในบ้านเป็นผมก็ยิงแล้วละครับ   ลูกเมียผมอยู่ในบ้าน
ในกรณีนี้ผมเองเคยคิดว่าถ้าคนที่ไม่รู้จักหรือเคยได้ยินเสียง กระชากขึ้นลำ หรือ สไลด์ปืน เค้าจะกลัวหรือเปล่าครับ
ครับ...ยิงน่ะมันง่ายครับ  ปัญหาที่ตามมามันมี
ถ้าคนร้ายเข้ามาในบ้าน ตะโกนห้ามแล้วไม่หยุด ก็ยิงเลยไม่ต้องยิงขู่...ยิงขู่ยิงทำไม..ยิงไปโดนแล้วตายมีค่าเท่ากัน ยิงขาก็ไม่ใช่ว่าจะตายไม่ได้  โดนเส้นเลือดใหญ่กว่าจะถึงโรงพยาบาล โดยเฉพาะในเมืองไทย ยิ่งไม่ค่อยพอใจการขับรถของรถพยาบาลกันอยู่

เศร้า เศร้า เศร้า

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แหม...เหมือนพี่เจษตำหนิว่าการศึกษาบ้านเราล้มเหลว...  ขำก๊าก
อิอิอิ  ก็อย่างที่หมอรุตบอก  ถ้าเป็นญาตินอนอยู่ในรถมั่งจะรู้สึก 5555
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 02:31:34 AM »

ไหว้

รถพยาบาลไม่ค่อยมีใครตั้งแง่ครับพี่

ที่มีปัญหามากคือพวกรถมูลนิธิทั้งหลาย ขับกันสุดสารเลว เอะอะมันก็เปิดสัญญาณฉุกเฉินไล่ทาง เพิ่งเจอมาเมื่อคืนวันอาทิตย์นี่เอง พิมพ์เล่ามันยาว แต่มั่นใจว่าไม่ได้มีใครจะตายอยู่บนรถ ที่เปิดไฟฉุกเฉินเพราะทำจนเป็นสันดาน

ลองถามตอนมันลงจากรถ ร้อยทั้งร้อยมันเป็นผู้บำเพ็ญประโยชน์ โลกขาดมันไม่ได้ .......

What man is a man , who does not make the world better?
kamikaze_13
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 02:55:22 AM »

ประสบการณ์ ตีสองขณะดื่มอยู่นอกบ้าน แม่โทรมาบอกว่ามีคนปีนเข้ามาในบ้าน เป็นห่วงพ่อแม่และน้องชาย ผมรีบบึ่งกลับบ้านทันที10กว่ากิโลประมาณเจ็ดนาที (ทำไปได้) สืบสาวราวเรื่องสักพักสรุปเป็นคนเมาหนีนักเลงในซอยปีนเข้ามาหลบในบ้าน มาแอบอยู่ในซอกบ้าน คิดเลยครับว่าผมอยู่บ้านอาจมีเสียงปืนดัง ยิงขู่ยิงจริงไม่รู้ ใครจะคิดว่าคนเข้ามาบ้านยามวิกาลจะเป็นกรณีนี้    นอกจากความชอบด้วยกฏหมายแล้วยังต้องมีสติ  วิเคราะห์  และประเมิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 02:59:35 AM »

ไหว้

รถพยาบาลไม่ค่อยมีใครตั้งแง่ครับพี่

ที่มีปัญหามากคือพวกรถมูลนิธิทั้งหลาย ขับกันสุดสารเลว เอะอะมันก็เปิดสัญญาณฉุกเฉินไล่ทาง เพิ่งเจอมาเมื่อคืนวันอาทิตย์นี่เอง พิมพ์เล่ามันยาว แต่มั่นใจว่าไม่ได้มีใครจะตายอยู่บนรถ ที่เปิดไฟฉุกเฉินเพราะทำจนเป็นสันดาน

ลองถามตอนมันลงจากรถ ร้อยทั้งร้อยมันเป็นผู้บำเพ็ญประโยชน์ โลกขาดมันไม่ได้ .......
อันนั้นมันสันดานส่วนบุคคล  คนขับมันระยำเอง  หลายๆอย่างที่ไม่มีมาตรฐาน  ทั้งผู้บริโภคและผู้ให้บริการ  ทำอะไรตามอำเภอใจ  ไม่เคารพซึ่งกันและกัน  ก้กรูจะทำของกรูอย่างนี้ใครจะทำไม  แต่ก็จะเหมาหมดไม่ได้นิ  คนที่ขับรถปอเต็กตึ้งนี่  อย่างน้อยก็ทำประโยชน์ให้สังคม  แต่ก็น่าจะมีการอบรมให้เป็นทางการ  จะได้ประโยชน์อย่างเต็มที่   แถมรัฐไม่ต้องออกตังค์ซักสลึงเดียว  คนไหนมันสันดานไม่ดีก็ว่ากันเป็นรายบุคคลไป  
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 06:59:27 AM »

เมื่อมือถือปืน   ส่งเสียงตะโกนไล่ว่าให้ออกไป ไม่งั้นยิง  ( ออกไปจบ  หากจำหน้าได้ไปแจ้งความบุกรุกยามวิกาล )
ตอนนี้อาจเปิดไปสว่างไปด้วยเพื่อเห็นหน้า จะได้แจ้งความถูกว่าใคร

หากไล่แล้วไม่ไป  และระยะยังไกลๆ ห่างตัวมาก คงต้องยิงขู่ ใส่ฝาผนังบ้านส่วนที่เป็นปูน  หรือที่หนาๆ  สักโป้ง  ดูปฏิกริยาคนร้าย วิ่งหนีก็แล้วไป หากยังจะเข้ามา อีกก็อาจจำต้องยิงไปที่ตัว ๑ นัดเพื่อปกป้องตัวเอง

แต่ระวังให้ดี คนที่ชอบเข้าบ้านคนอื่นยามวิกาลดึกๆ   เจ้าของบ้านเห็นเงาตะคุ่มๆ  เข้าใจผิดว่ามีอาวุธร้ายแรงมาด้วย หากจะตะโกนเตือนเพื่อไล่ ก็อาจโดนยิงสวนมาจากคนร้ายได้ จึงตัดสินใจเหนี่ยวไกตูมออกไปก่อน   คนร้ายอาจซวยได้ โดยไม่อาจอ้างข้อต่อสู้ใดๆได้เลย เพราะเจ้าของบ้าน ยิงตอนมืดๆ ไม่ได้เปิดไฟ   ดังนั้น เจ้าของบ้านจะอ้างว่าคนร้ายกำลังวิ่งเข้ามาหา  หรืออย่างอื่นที่จะทำร้ายเจ้าของบ้าน จึงจำเป็นต้องยิงไป ก็ได้ทั้งนั้น  กรณีนี้คนร้ายเสียเปรียบอยู่หลายขุมครับ  ตกใจ Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:16:47 AM »

ไหว้

กระทู้นี้ครับพี่... Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=102108.msg3356042#msg3356042

ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:25:27 AM »

ไหว้

กระทู้นี้ครับพี่... Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=102108.msg3356042#msg3356042

ไหว้

ยกเอามาเลยครับ ให้เห็นชัดๆ ข้างล่างนี่ครับ... เหอๆ...

พูดเรื่องรถโรงพยาบาล ที่เจอไม่ชอบมากๆ ไม่รู้ด่วนจริงไม่จริง

ขับเร็วปาดไปเรื่อยขนาดพยายามให้ทางแล้วนะ จะรีบพาคนป่วยไปส่งยมบาลหรือไงไม่ทราบ

จากการได้เอกสิทธิ์จนจะเป็นอภิสิทธิ์ เหมือนสำแดงว่ากูนี่สำคัญ มีไซเรนเบียดใครไปตายก็ได้

เวลาผมเห็นรถพยาบาลไปกองอยู่ข้างทางผมว่าสมควรแล้ว อ้อพวกรถกู้ภัยอีกพวกนึง...

ผมไม่เดาหรอกครับว่าด่วนจริงไม่จริง.....

คิดอย่างเดียวว่า......ถ้าในรถคนที่นอนอยู่เป็นญาติของเรา คนที่เรารัก....แต่ละนาที...คือชีวิตครับ....

ปัญหาคือ....คนส่วนใหญ่ทําเป็นไม่รู้ร้อน ไม่หลีกทางให้...รถเลยต้องซอกแซกเพื่อไปให้ได้....

ถ้าทุกคันชิดซ้ายหลบให้...รถพยาบาลก็ไม่ต้องซอกแซกหรอกครับ............

ทุกครั้งที่เห็นพวกทองไม่รู้ร้อนแบบนี้....จะคิดในใจว่า ถ้าญาติผู้ใหญ่มันอยู่ในรถพยาบาลคันนั้น....มันจะเย็นชาแบบนี้มั๊ย..

ไม่รู้สถานการณ์ ทั้งหมดกระมังครับ การให้ทางจนเกือบจะตกถนนนั้น เป็นยังไง

ให้ไม่พออีกหรือ ทำเท่ห์ เป็นขับรถเร็วยังงั้น ถึงญาตใครจะตาย ก็ไม่ควรเอาคนอื่นไปเสี่ยงด้วย

คนอื่นไม่มีญาติหรือ หรือมีแต่คุณคนเดียว ...... หา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:35:59 AM »

เมื่อมือถือปืน   ส่งเสียงตะโกนไล่ว่าให้ออกไป ไม่งั้นยิง  ( ออกไปจบ  หากจำหน้าได้ไปแจ้งความบุกรุกยามวิกาล )
ตอนนี้อาจเปิดไปสว่างไปด้วยเพื่อเห็นหน้า จะได้แจ้งความถูกว่าใคร

หากไล่แล้วไม่ไป  และระยะยังไกลๆ ห่างตัวมาก คงต้องยิงขู่ ใส่ฝาผนังบ้านส่วนที่เป็นปูน  หรือที่หนาๆ  สักโป้ง  ดูปฏิกริยาคนร้าย วิ่งหนีก็แล้วไป หากยังจะเข้ามา อีกก็อาจจำต้องยิงไปที่ตัว ๑ นัดเพื่อปกป้องตัวเอง

แต่ระวังให้ดี คนที่ชอบเข้าบ้านคนอื่นยามวิกาลดึกๆ   เจ้าของบ้านเห็นเงาตะคุ่มๆ  เข้าใจผิดว่ามีอาวุธร้ายแรงมาด้วย หากจะตะโกนเตือนเพื่อไล่ ก็อาจโดนยิงสวนมาจากคนร้ายได้ จึงตัดสินใจเหนี่ยวไกตูมออกไปก่อน   คนร้ายอาจซวยได้ โดยไม่อาจอ้างข้อต่อสู้ใดๆได้เลย เพราะเจ้าของบ้าน ยิงตอนมืดๆ ไม่ได้เปิดไฟ   ดังนั้น เจ้าของบ้านจะอ้างว่าคนร้ายกำลังวิ่งเข้ามาหา  หรืออย่างอื่นที่จะทำร้ายเจ้าของบ้าน จึงจำเป็นต้องยิงไป ก็ได้ทั้งนั้น  กรณีนี้คนร้ายเสียเปรียบอยู่หลายขุมครับ  ตกใจ Grin

รั้วบ้านนายสมชายห่างจากตัวบ้านร่วม 20 เมตรครับ หากรู้แล้วว่าไม่ใช่คนรู้จัก+ชัวร์แล้วว่าไม่ใช่มิตร, ตะโกนไล่แล้วไม่ยอมหมอบอยู่กับที่หรือออกไปยืนที่โล่งให้เห็นมือชัดๆ... นายสมชายสั่งเมียให้ยิงนัดแรกเน้นๆครับ เอาจังหวะที่มันพยายามพูดกล่อมโน่นกล่อมนี่ให้ไม่ยิงนั่นแหละ, คือหากมันไม่ถลันวิ่งหนีหรือเข้ามา มันมักจะพยายามกล่อมเช่นบอกว่าหนีใครเข้ามา หรือหลบศัตรูเข้ามาแป๊บเดียวประเดี๋ยวจะไปแล้ว ฯลฯ...

นัดแรกยิงให้คว่ำครับ, ถ้าใครมันตีกันจริงๆแล้ววิ่งเข้าบ้านเรา แล้วเราไม่ยิงหรือไล่ออกไป เดี๋ยวจะมีไอ้คนที่วิ่งไล่นั่นแหละตามมาฆ่ากันในบ้านเรา แล้วคนในบ้านเรานั่นแหละจะเป็นอันตราย เพราะไอ้คนที่ไล่ฆ่าคนอื่นมันคงไม่ลังเลทำร้ายคนในบ้านหรอกครับ... ยิงเน้นๆ ยิงให้คว่ำ แล้ววิ่งหลบเข้าห้องปิดประตูเลย, หากดวงซวยมีคนไล่ฆ่ากันมาได้จริง เช่นวัยรุ่นตีกัน ก็ยิงให้หมดครับ เอาตัวเรารอดเอาไว้ก่อน อย่าเพิ่งคิดช่วยใคร เดี๋ยวจะโดนหลอกถลันประชิดตัวแล้วแย่งปืน...
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:48:52 AM »

สมมุติว่า กลางดึกตื่นมากเพราะมีเสียงผิดปรกติ รู้แน่ว่ามีคนพยายามเข้ามาในบ้าน แต่ยังอยู่ในระยะที่ไกล เช่นเราอยู่บนชั้นสองของบ้าน ผู้บุกรุกอาจอยู่ชั้นล่างหรือในรั้วข้างนอก ถ้าต้องยิงขู่ ขอย้ำว่ายิงขู่ ไม่ได้เล็งที่ตัวคน (นัดแรก) ควรยิงไปที่ตรงไหนครับ หากว่าบ้านอยู่ในเมือง หรือเป็นห้องแถว ไม่ได้มีสนามหญ้าให้ยิงลงพื้น จะยิงขึ้นฟ้าก็ไม่รู้ไปหล่นตรงไหน 

"บ้านอยู่ในเมือง" แสดงว่ารอบๆบ้านมีเพื่อนบ้านอยู่ชิดติดกัน
"เป็นห้องแถว"  แสดงว่าอีกด้านของผนังคือห้องหนึ่งของเพื่อนบ้าน

แสดงว่ายิงที่ผนังไม่ได้ "กลัวมันทะลุไปสร้างความเสียหายแก่เพื่อนบ้าน"
ยิงขึ้นฟ้ามันก็ขัดกับความรู้สึก
ยิงลงพื้นบ้าน(คอนกรีต)ก็กลัวลูกแฉลบ
ยิงเข้าตู้หนังสือ ก็รักหนังสืออีก

จะยิงขู่ยังไงดีละครับเนี้ย....
ปวดหัวจัง

เรือจ้างกลางไพร
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์